เหรียญมนต์พระกาฬ ประสบการณ์มากมาย มาแล้ว หลวงปู่สิมพะลี วัดป่าวิชัยรวมมิตร

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย supako, 23 เมษายน 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. g_banman

g_banman เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2011
    โอนไปเมื่อวาน PM ให้แล้วนะครับพี่ ไม่ทราบว่าได้รับรึยังครับ

2. kamsai24

kamsai24 เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ มีเส้นลาก มี 3 เส้นค่ะ แบ่งไป นิ้วกลาง นิ้วนาง และนิ้วก้อย
    ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ว่า แบบไหนดี ที่ใ้ช้แล้ว ปลดหนี้ปลดสิน มีคนช่วยเหลือเกื้อกูล

ขอบคุณค่ะ

3. supako

supako เป็นที่รู้จักกันดี

สรุปว่า กี่รายการครับ โอนมาเท่าไหร่ ที่อยู่ยังไม่ให้มาเลยครับผม

4. supako

ขอบคุณครับ คำถามที่ถามมา คำตอบของผมนะครับ
    1.สวดมนต์ทุกวัน อย่างต่ำ 1 ชั่วโมง
    2.นั่งสมาธิทุกวันอย่างต่ำ 1 ชั่วโมง
    3.อ้อนวอนต่อเทพเทวดาผู้ดูแลรักษา
    4.ไม่สร้างหนี้เพิ่ม พยายามลดหนี้เก่าให้หมดแล้วไม่กู้ใหม่ ครับผม

เอาคาถาไปใช้ ร่วมกับตะกรุดดึงเส้นลายมือครับ ทุกท่านเอาไปใช้ได้ครับ

พุทธังบังเกิดเปิดวาสนา ธัมมังบังเกิดเปิดวาสนา สังฆังบังเกิดเปิดวาสนา
    อะระหังคะตา พุทธายะเต มะอะอุ นโมพุทธายะ นะชาลีติ

5. supako

วันที่ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 เวลา 12:40 น. ข่าวสดออนไลน์

"ธปท." จับตา "ยุโรป" ล่มสลายทุบเศรษฐกิจโลก-ส่งผลกระทบไทย

เศรษฐกิจ ข่าวสด

[FONT=′Times New Roman′]นายประสาร ไตรรัตน์วรกุล ผู้ว่าการ ธนาคารแห่งประเทศไทย (ธปท.) เปิดเผยว่า แม้ปัญหาที่เกิดขึ้นในยุโรปจะไม่ส่งผลกระทบต่อไทยโดยตรง แต่ในแง่ของความเชื่อมโยงทางเศรษฐกิจ เช่น จีนที่มีสัดส่วนการส่งออกไปยุโรปสูง และยังเป็นคู่ค้ากับไทยนั้น ย่อมส่งผลกระทบทางอ้อมต่อไทยด้วย ซึ่งส่วนตัวมองว่าเป็นไปได้ที่กรีซจะยังคงอยู่ในสมาชิกยูโรโซนต่อไป แต่จะสร้างความผันผวนในตลาดเงิน เกิดความไม่เชื่อมั่นด้านเศรษฐกิจและการเมืองอยู่เป็นระยะๆ เป็นประเด็นที่ต้องติดตามอย่างใกล้ชิด[/FONT]

[FONT=′Times New Roman′]"ทุกอย่างเปลี่ยนแปลงไปอย่างรวดเร็ว แสดงถึงความยากเย็นในการบริหาร ดังนั้นจะทำอะไรก็ตาม อย่าเพลี่ยงพล้ำในการบริหาร เพราะตอนนี้ทุกคนวิ่งเข้าหาเงินเหรียญสหรัฐ ซึ่งต้องติดตามใกล้ชิด นอกจากนี้ยังต้องติดตามสถานการณ์การเมืองในประเทศ เนื่องจากเป็นปัจจัยที่ไม่สามารถจำกัดขอบเขตว่าจะยืดเยื้อหรือมีเหตุการณ์รุนแรงหรือไม่" นายประสารกล่าว [/FONT]

[FONT=′Times New Roman′]ด้านนายไพบูลย์ กิตติศรีกังวาน ผู้ช่วยผู้ว่าการ สายนโยบายการเงิน ธปท. กล่าวว่า ประเมินว่าเศรษฐกิจยุโรปชะลอตัวลงเข้าสู่ภาวะถดถอย แต่ ธปท.ก็พร้อมดำเนินนโยบายการเงินที่เหมาะสม โดยอัตราดอกเบี้ยนโยบายอยู่ที่ 3% ถือว่ายังมีช่องว่างที่จะสามารถปรับลงได้ ส่วนนโยบายการคลังที่มีสัดส่วนหนี้สาธารณะต่อผลิตภัณฑ์มวลรวมในประเทศ (จีดีพี) ค่อนข้างต่ำ ยังสามารถรองรับผลกระทบที่อาจเกิดขึ้นได้ในอนาคต[/FONT]

[FONT=′Times New Roman′]"ธปท.มองไว้ว่ากรณีดีที่สุดกรีซยังคงอยู่ในยูโรโซน แต่ทั้งยุโรปจะเกิดภาวะเศรษฐกิจถดถอย แต่หากกรีซต้องออกจากยูโรโซนโดยมีธนาคารกลางยุโรปเข้าไปดูแลภาคสถาบันการเงิน กรีซก็ออกจากยูโรโซนได้อย่างสงบสุข ยกเว้น ถ้าปล่อยให้กรีซสร้างความเสียหายลุกลามไปประเทศอื่น จะกระทบต่อเศรษฐกิจทั้งยุโรปที่คงไม่ติดลบแค่ 0.5% รวมถึงสหรัฐ ญี่ปุ่น และเศรษฐกิจโลก ส่วนกรณีเลวร้ายสุดที่ยุโรปล่มสลาย แม้จะมีโอกาสต่ำ แต่ถ้าเกิดขึ้นจริงเศรษฐกิจโลกก็จะประสบปัญหารุนแรง" นายไพบูลย์กล่าว[/FONT]

[FONT=′Times New Roman′]นางจันทวรรณ สุจริตกุล ผู้อำนวยการอาวุโส ฝ่ายเศรษฐกิจระหว่างประเทศ ธปท.กล่าวว่า หากประเทศหลักในยุโรปได้รับผลกระทบ อาจส่งผลกระทบต่อการส่งออกของไทยอย่างมีนัยสำคัญ จากไตรมาส 1/2555 ที่ไทยเริ่มส่งออกไปยุโรปหดตัว 16.3% และยังส่งผลกระทบทางอ้อมผ่านประเทศคู่ค้าที่สำคัญ ได้แก่ จีน อาเซียน-4 ญี่ปุ่น และสหรัฐ ที่มีสัดส่วนการส่งออกไปยุโรปสูง รวมถึงอาจส่งผลกระทบต่อภาคท่องเที่ยวที่มีสัดส่วน 19% ของนักท่องเที่ยวทั้งหมด และส่งผลกระทบต่อมูลค่าการลงทุนโดยตรงจากต่างประเทศและยุโรปที่มีสัดส่วน 16% ของการลงทุนโดยตรงทั้งหมด [/FONT]

[FONT=′Times New Roman′]ขณะเดียวกัน อาจส่งผลกระทบต่อระบบการเงินไทยผ่านการเรียกคืนเงินให้กู้ยืม ที่ส่งผลต่อธุรกิจไทยที่กู้ยืมในสกุลเงินต่างประเทศและการถอนคืนเงินลงทุนในหลักทรัพย์ของไทย และกระทบต่อค่าเงินบาทจากการเรียกคืนเงินดังกล่าว ทำให้มีเงินทุนไหลออก เงินบาทปรับอ่อนค่าลง[/FONT]

6. kamsai24

kamsai24 เป็นที่รู้จักกันดี

ตามรายการนี้ ใช่หรือเปล่าค่ะ
    10.ตะกรุดเสริมวาสนาเพิ่มและดึงเส้นลายมือ บูชา 450 บาท

ทุกรายการ ค่าส่ง 50 บาทด้วยนะครับ
    โอนเงินผ่านธนาคารกรุงเทพ สาขาย่อยเทสโก้โลตัสพระราม 2
    เลขที่ 0250065513 ชื่อ supakorn wongkham
    โทร 0855519521

รวมเป็น 500 บาท
    ขอบคุณค่ะ สำหรับคำแนะนำ

7. g_banman

ส่งรายละเอียดไปให้แล้วนะครับ

8. supako

ครับผมได้รับแล้วครับผม

เอาคาถาไปใช้ ร่วมกับตะกรุดดึงเส้นลายมือครับ ทุกท่านเอาไปใช้ได้ครับ

พุทธังบังเกิดเปิดวาสนา ธัมมังบังเกิดเปิดวาสนา สังฆังบังเกิดเปิดวาสนา
    อะระหังคะตา พุทธายะเต มะอะอุ นโมพุทธายะ นะชาลีติ

9. supako

เลขที่ใบส่งของ
    คุณ ปุณณรัตน์ EI750458022TH

10. sos1970

sos1970 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2011
    มาแจ้งข่าวหลังจากที่ได้แขวนตะกรุด 1 สัปดาห์ครับ
    ผลผมถูกหวยเลขท้าย 2 ตัว ข้างบน งวดวันที่ 1/6/55 ครับ
    หลังจากทีไม่เคยถูกหวยมานานเป็นปีๆครับ
    ก็ขอขอบคุณ คุณศุภากร มากนะครับ ที่มอบสิ่งดีๆๆและโอกาสที่ดี
    ให้กับผมและหวังว่าต่อไปนี้จะมีแต่สิ่งดีๆๆเข้ามาในชีวิตของผมยิ่งๆขึ้นไปนะครับ

11. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    จองตะกรุดวาสนา 1 ดอกครับ ที่อยู่แจ้งทาง pm ครับ

12. อนันตภพ

อนันตภพ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง
    1.ตะกรุดแมงปอมหาเศรษฐี 1ดอก 300 บาท
    2.ตะกรุดหนีบทรัพย์ + วีซีดี 1 ชุด 500 บาท
    3.เหรียญมหาเศรษฐี หลวงปู่สิมพะลี เนื้อชินตะกั่ว 1 เหรียญ 400 บาท
    4.เหรียญหลวงปู่เทพโลกอุดร หลังยันต์มหาจักรพรรดิ์ เนื้อทองแดง 1 เหรียญ 250 บาท
    5.พระผงหลวงปู่เทพโลกอุดรหลังยันต์จักรพรรดิ์ 1 องค์ 200 บาท
    6.ตะกรุดเสริมวาสนาเพิ่มและดึงเส้นลายมือ 1 ดอก 450 บาท
    7.ตำราโสฬสสะระตะ 1 เล่ม 199 บาท
    8.หนังสือ สัญลักษณ์แห่งอาร์เธอร์นอลถ้ามีการย้ายเมืองหลวงจะไปที่ใด คัมภีร์ถอดกายทิพย์ 1 เล่ม259 บาท ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2012
  13. g_banman

ได้รับของแล้วครับ ขอบคุณครับ

14. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    สงสัยครับผม

ระหว่าง ตะกรุดสลายกรรม กับ ตะกรุดเสริมวาสนาเพิ่มและดึงเส้นลายมือ

ต่างกันอย่างไรครับผม

ประมาณว่า ถ้าผมมีกรรมเก่าเยอะ ผมควรพก ตะกรุดสลายกรรมดีกว่ารึป่าวครับ

รบกวนอธิบายหน่อยครับ กำลังตัดสินใจอยู่

15. supako

ผมทำตะกรุดแต่ละชุด พุทธคุณจะต่างกันออกไป ครับ การใช้งานจะต่างกันไป

1. ตะกรุดเสริมพลังกาย เพื่อ ทำให้เซลล์ในร่างกายมันตื่นตัวขึ้นมากกว่าเดิมครับ และจะออกทางเมตตา ค้าขายอย่างแรง

2.ตะกรุดสลายกรรม เพื่อ ป้องกันสนามแม่เหล็กเทียม ที่มีอยู่ดาษเดื่อน ซ่อมแซมเซลล์ส่วนที่สึกหรอให้ค่อยๆกลับคืนมาครับ

3.ตะกรุดดูดทรัพย์ ใช้ค้าขายเรียกคนเรียกเงิน
    4.ตะกรุดหนีบทรัพย์ ใช้เล่นการพนัน หวย จับเงินจากผู้คน
    5.ตะกรุดแมงปอ (เสริมพลังรุ่น 2 ) ค้าขาย พุทธคุณเหมือนเสริมพลังรุ่นแรกแต่จะอ่อนกว่ามากเหมาะสำหรับใส่หน้าร้อนได้

6.ตะกรุดเพิ่มหรือดึงเส้นวาสนา เส้นอายุ เส้นความสำเร็จ เส้นโชคลาภ เพื่อดั่งที่เขียนมา นอกนั้นเป็นผลข้างเคียงที่เกิดขึ้นแค่นั้น

16. supako

สรุปรายการที่เหลือครับ

1.ตะกรุดแมงปอมหาเศรษฐี บูชา 300 บาท ที่ผมตอนนี้เหลือประมาณ 1 ดอกแล้วครับ
    2.ตะกรุดเสริมพลังกายดอกใหญ่ 1000 บาท
    3.ตะกรุดสลายกรรม 800 บาท
    4.ชุดผ้ายันต์จักรวาล + หนังสิอ บูชา 500 บาท
    5.ตะกรุดหนีบทรัพย์ + วีซีดี บูชา 500 บาท
    6.เหรีญมหาเสรษฐี หลวงปู่สิมพะลี เนื้ออัลปาก้า บูชา 500 บาท
    7.เหรียญมหาเศรษฐี หลวงปู่สิมพะลี เนื้อชินตะกั่ว บูชา 400 บาท
    8.เหรียญหลวงปู่เทพโลกอุดร หลังยันต์มหาจักรพรรดิ์ เนื้อทองแดง 250 บาท
    9.พระผงหลวงปู่เทพโลกอุดรหลังยันต์จักรพรรดิ์ 200 บาท
    10.ตะกรุดเสริมวาสนาเพิ่มและดึงเส้นลายมือ บูชา 450 บาท

1. ตะกรุดเสริมพลังกาย เพื่อ ทำให้เซลล์ในร่างกายมันตื่นตัวขึ้นมากกว่าเดิมครับ และจะออกทางเมตตา ค้าขายอย่างแรง

2.ตะกรุดสลายกรรม เพื่อ ป้องกันสนามแม่เหล็กเทียม ที่มีอยู่ดาษเดื่อน ซ่อมแซมเซลล์ส่วนที่สึกหรอให้ค่อยๆกลับคืนมาครับ

3.ตะกรุดดูดทรัพย์ ใช้ค้าขายเรียกคนเรียกเงิน
    4.ตะกรุดหนีบทรัพย์ ใช้เล่นการพนัน หวย จับเงินจากผู้คน
    5.ตะกรุดแมงปอ (เสริมพลังรุ่น 2 ) ค้าขาย พุทธคุณเหมือนเสริมพลังรุ่นแรกแต่จะอ่อนกว่ามากเหมาะสำหรับใส่หน้าร้อนได้

6.ตะกรุดเพิ่มหรือดึงเส้นวาสนา เส้นอายุ เส้นความสำเร็จ เส้นโชคลาภ เพื่อดั่งที่เขียนมา นอกนั้นเป็นผลข้างเคียงที่เกิดขึ้นแค่นั้น

ทุกรายการ ค่าส่ง 50 บาทด้วยนะครับ
    โอนเงินผ่านธนาคารกรุงเทพ สาขาย่อยเทสโก้โลตัสพระราม 2
    เลขที่ 0250065513 ชื่อ supakorn wongkham
    โทร 0855519521

17. supako

ยินดีด้วยครับ

ผมก็รู้สึกว่า มีสิ่งดีๆเข้ามาในชีวิตเยอะแยะไปหมดเลยครับ

18. supako

สุดอัศจรรย์ เกษาหลวงปู่สิมพะลี จับเป็นก้อนกลม บางเส้นใสดุจแก้ว ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      77.1 KB
      เปิดดู:
      80
  19. im.peet

im.peet เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2009
    ขอจองตะกรุดเสริมวาสนาและดึงเส้นลายมือ1ดอก ราคา 450 บาท
    ตำราโสฬสสะระตะ1เล่ม ราคา 199 บาท
    ค่่าส่ง 50 บาท รวม 699 บาท โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ
    ขอบคุณครับ

20. im.peet

im.peet เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2009
    โอนแล้วครับ วันนี้เวลา13.02น. เป็นเงิน699.00บาท
    ที่แจ้งที่pmครับ
    ขอบคุณครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้