@@เหรียญ"ก.เกษม อนุสรณ์๗๐๐ปี ลายสือไทย ลพ.เกษม”เพ่งพลังเต็มที่45นาที”"น.21ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย punnapak, 19 มีนาคม 2014.

1. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

16 พฤศจิกายน 2013
    Promotion11/11 ราคาเดียว 111 บาท(จัดส่งฟรีค่ะ)
    รายการที่ 158 เหรียญเสด็จเตี่ย กรมหลวงชุมพรฯ รุ่น เปิดพระตำหนัก หาดทรายรี จ.ชุมพร ปี2536

มีพระนามเดิมคือ พระเจ้าลูกยาเธอ พระองค์เจ้าอาภากรเกียรติวงศ์ ทรงเป็นต้นราชสกุล "อาภากร" เป็นพระราชโอรสพระองค์ที่ 28 ในพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว พระองค์ทรงได้รับสมัญญานามว่า "องค์บิดาของทหารเรือไทย"

มีพระอาจารย์คือ หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า อริยสงฆ์เจ้าผู้ทรงคุณวิเศษแห่งกรุงรัตนโกสินทร์

***เหรียญเนื้อทองแดง สวยมากค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน ท่านที่เคารพศรัทธาในองค์เสด็จเตี่ย ไม่ควรพลาดค่ะ

รับประกันพระแท้ตลอดชีพค่ะ
    ปิดรายการค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2022
  2. punnapak

punnapak พระบ้านพระแท้ by คุณแพร ติดต่อ ID line:phare999 สมาชิก Premium

Promotion11/11 ราคาเดียว 111 บาท(จัดส่งฟรีค่ะ)

รายการที่ 159 เหรียญหลวงพ่อคูณ นั่งพาน รุ่น ฤทธิ์อำนาจ ปี2537

***สภาพเหรียญสวยมากๆค่ะ ไม่ผ่านการใช้งาน เนื้อทองแดงรมดำ ปลุกเสกโดยหลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ อริยสงฆ์เจ้าแห่งด่านขุนทด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤศจิกายน 2022
  3. punnapak

รายการที่ 160 พระรอด รุ่น พิเศษ ว.ห.ต ๔๐

พระรอดรุ่นพิเศษ ครูบาวงศ์ ปีพ.ศ.2540 เพื่อสบทบทุนจัดสร้างพระธาตุชเวดากอง นิมิตจำลอง

เมตตาจิตโดย หลวงปู่ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา(ครูบาวงศ์) วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม

4. punnapak

Promotion11/11 ราคาเดียว 111 บาท (จัดส่งฟรีค่ะ)

รายการที่ 161 เหรียญนาคปรกหลวงพ่อยิด ปี 2537
    #เหรียญด้านหน้าเป็นรูปหลวงพ่อยิด ภายใต้นาคปรก ระบุนามเดิม หลวงพ่อยิด ได้แก่ ยิด สีดอกบวบ ด้านหลังมียันต์ พร้อมระบุ ปี 2537

ปลุกเสกโดย หลวงพ่อยิด วัดหนองจอก เจ้าแห่งปลัดขิกบินได้ค่ะ พุทธาคมของท่านนั้นไม่เป็นสองรองใครแน่นอนค่ะ

5. punnapak

Promotion11/11 ราคาเดียว 111 บาท (จัดส่งฟรีค่ะ)

รายการที่ 162 พระผง(ผสมเกศา) รุ่นร้อยเคียวเกี่ยวรวง หลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ

พระผงรุ่นนี้ได้ผสมเกศาของหลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ พระอริยเจ้าแห่งเมืองเพชร อันเป็นมหามงคลยิ่งค่ะ

จัดสร้างในโอกาสครบมงคลอายุ 125 ปีเกิด

องค์นี้เนื้อนวล ติดมวลสาร ติดเกศา พร้อมถุงกำมะหยี่แดงเดิมจากวัดค่ะ

6. punnapak

รายการที่ 163 เหรียญจอมพลสฤษดิ์ ปี2507 ที่ระลึกงานพระราชทานเพลิงศพ (เหรียญขุนแผนยุคจรวด)

ในปี 2507 ทางหน่วยงานราชการได้สร้างเหรียญของท่านจอมพลสฤษดิ์ เป็นที่ระลึกแจกงานพระราชทานเพลิงศพเมื่อวันที่ 17มี.ค. พ.ศ.2507

มีขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 3.5 ซม.
    และจัดสร้างโดยโรงกษาปณ์

เป็นเหรียญเนื้ออัลปาก้า

พิธีปลุกเสกใหญ่มาก โดยพระเกจิดังๆในยุคนั้นมาร่วมพิธีหลายองค์ เช่น
    หลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก
    หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี
    หลวงพ่อเนื่อง วัดจุฬามณี
    หลวงพ่อเส็ง วัดกัลยา
    เจ้าคุณนร เป็นต้น

มีคนได้นำไปบูชาแล้วกล่าวขานว่าประสบการณ์เป็นเยี่ยมด้านเมตตา มหาเสน่ห์ มหานิยม แคล้วคลาด

โดยเฉพาะพวกทหาร ตำรวจ ชื่นชอบมาก

เรียกขานเหรียญนี้อีกชื่อว่า”ขุนแผนยุคจรวด” เนื่องจากโดดเด่นเรื่องมหาเสน่ห์มากค่ะ

บูชาราคา 999 บาท
    (จัดส่งฟรีค่ะ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2022
  7. punnapak

รายการที่ 164 เหรียญรุ่น " ก.เกษม อนุสรณ์ ๗๐๐ ปี ลายสือไทย "

จัดสร้างโดย คุณสมศักดิ์ ตันติสุขทโรดม ศึกษาธิการ จ.สุโขทัย โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อหารายได้สร้างและบูรณะวิหารวัดไชยชุมพลอันเป็นวัดเก่าแก่แต่โบราณ และทรงคุณค่าทางประวัติศาสตร์เป็นอย่างยิ่งของ จ.สุโขทัย
    โดยได้ขออนุญาติสร้างจาก

หลวงพ่อเกษม เขมโก สำนักสุสานไตรลักษณ์ ลำปาง ซึ่งท่านก็เมตตาอนุญาติให้สร้างอย่างเป็นลายลักษณ์อักษร และกำหนดประกอบพิธีมนต์ (อธิษฐานจิต-ปลุกเสก) ให้

ในวันที่ 17 พฤษจิกายน พ.ศ.2526 โดยเหรียญเนื้อโลหะแบ่งการจัดสร้างออกเป็น

1.เนื้อทองคำบริสุทธิ์ จำนวน 73 เหรียญ (เท่าอายุหลวงพ่อ)

2.เนื้อเงินบริสุทธิ์ จำนวน 700 เหรียญ (ตามปีที่ประดิษฐ์อักษรไทย)
    3.เนื้อทองแดงรมดำ จำนวน 90,000 เหรียญ
    4.เหรียญชุดกะไหล่ ทอง เงิน นาค จำนวน 600 ชุด
    5.เหรียญทองแดง กะไหล่ทองลงยา จำนวน 985 เหรียญ

และเมื่อหลวงพ่อเกษมประกอบพิธีมนต์แล้วเสร็จด้วยระยะเวลาที่ยาวนานถึง 45 นาที เมื่อลืมตาขึ้นท่านได้ปรารภกับผู้ที่อยู่ในบริเวณร่วมพิธีนั้นว่า " รุ่นนี้เพ่งเต็มที่ "

หมายความว่า วัตถุมงคลชุดนี้ ท่านได้กำหนดจิต เพ่งกระแสจิตอย่างเต็มกำลัง

ทำให้ผู้ทราบเรื่องราวพากันเก็บเหรียญนี้ติดตัวบูชากันเป็นอันมาก และได้รับประสบการณ์พิเศษต่าง ๆ มากมาย จนเป็นที่เลื่องลือ แม้เหรียญจะมีจำนวนการสร้างมากแต่ก็หาได้ยากยิ่งทีเดียว เพราะผู้ที่มีต่างหวงแหน เพราะถือเป็นพระดีราคาเบาๆ

เหรียญนี้เป็นเนื้อทองแดงค่ะ สภาพสวยมากไม่ผ่านการใช้งาน ผิวรุ้ง พร้อมตอกโค้ด
    เป็นพระอีกรุ่นของหลวงพ่อเกษมที่น่าบูชาอย่างยิ่งค่ะ

รับประกันพระแท้และความศักดิ์สิทธิ์ตลอดชีพค่ะ

บูชาราคาเพียง 399 บาท
    (จัดส่งฟรีค่ะ)
    บูชาแล้วค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2022