เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

277 เป็นเลขที่มีผลดังนี้คือ
    เป็นคนที่มีความเมตตา ชอบช่วยเหลือผู้อื่น ใจอ่อน แต่เลข ๗ ทำให้ใจแข็งแล้วก็คิดมาก ชอบกังวล เคร่งขรึมหรือชอบเอาเรื่องต่างๆมาคิดอยู่ในสมอง เป็นคนที่มีเพื่อนพ้องสังคมค่อนข้างมาก การเงินพอประมาณ มีคนช่วยเหลือหรืออุปถัมภ์ โชคลาภหรือลาภลอยไม่มี เป็นคนที่ต้องทำด้วยหยาดเหงื่อ แรงกายหรือฝีมือ ไม่มีดวงเสี่ยงโชค ดาวความรักอยู่ในฐานะดี แต่ตัวเองเสีย ถ้าจะเสียหายก็เพราะตัวเอง เป็นคนที่มีความเชื่อมั่นในตัวเอง ไม่ถึงที่สุดก็ไม่ขอความช่วยเหลือจากใครเช่นกัน ปัญหาเรื่องความรักซ้อนก็อาจจะมีนะครับ ....วันนี้เป็นอะไรเจอคนที่มีคู่ครอง...อาจจะเป็นเพศเดียวกัน ดังนั้นดวงนี้ก็มีโอกาสที่จะมีแฟนเป็นเพศเดียวกันได้นะครับ...อิทธิพลเลข 277 นี้ ถ้าน้องหมั่นเข้าวัด ทำบุญ จะช่วยลดวิบากกรรมที่แรงๆได้มากนะครับ ส่วนเลขโทรศัพท์ถือว่าดี ไม่มีปัญหาครับ มีเสน่ห์ มีคนช่วยเหลือ มีเพื่อนดี ครับ....

2. Amatayan

อิทธิพลเลข 846 มีดังนี้
    เป็นคนที่ใจร้อน ทำเร็ว คิดเร็ว ใจกล้า วาจาเฉียบขาด บางครั้งพูดแบบมะนาวไม่มีน้ำ ขวานผ่าซาก แต่ถ้าได้คุยกับคนถูกใจก็จะพูดดี อ่อนหวาน โดยรวมแล้วก็เป็นคนที่ใจดี มีเมตตาคนนึงครับ แต่ก็มีสิ่งที่ทำให้เป็นคนที่คิดมาก วิตกกังวลเสมอๆด้วยเช่นกัน หยิ่งในเกียรติและศักดิ์ศรี การเงินอยู่ในเกณฑ์ดี โชคลาภไม่ดีไม่มีโชค เพื่อนพ้องสังคมทำให้เสียหาย เสียอารมณ์ ทำให้เจ็บปวดได้เสมอๆ มีอะไรให้ระวังเพื่อน หรือคนไว้ใจนะครับ ว่ากันตามดาวแล้วว่างั้นนะครับ แล้วก็ต้องพยายามอย่าเป็นคนเจ้าโทสะ ขี้หงุดหงิด จะทำให้มีปัญหากับคู่ครองคนรักได้ อายุย่าง ๓๒ อยู่ในเกณฑ์ที่ดี มีโอกาสก้าวหน้าในหน้าที่การงาน เดินทางไปต่างประเทศ หรือเลื่อนขั้น เลื่อนตำแหน่ง ซื้อบ้าน ซื้อรถ การเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้น เลขบัตรบอกว่าดวงไม่ค่อยมีเรื่องโชคลาภนะครับ แต่สองปีนี้คือปีนี้กับปีหน้าดวงของเธอดี ดังนั้นอาจมีโชคอยู่บ้าง ผมไม่สนับสนุนการเล่นหวยและการพนัน ดังนั้นเอาเงินไปซื้อสลากออมสินดีกว่านะครับ แล้วถ้าใครจะมาหยิบยืมเงินก็ต้องพิจารณาให้มากๆ ถ้าเป็นก้อนโตก็ระวังเพราะดวงน้องมีโอกาสถูกโกงสูงนะครับ ถ้าจะให้ใครยืมก็ระวังๆหน่อยนะครับ...ส่วนทำอาชีพอะไรนั้นต้องดูจากดวงกำเนิดจะดีกว่านะครับ แต่ถ้าในเลขบัตร ดาวการงานไม่ชนเสีย ทำได้ทุกอาชีพนะครับ ส่วนเลขรถต้องระวังอย่าขับเร็ว อย่าใจร้อน เดี๋ยวตำรวจส่งใบสั่งให้ที่บ้านนะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มีนาคม 2014
  3. fonnurse

fonnurse สมาชิก

ขอบคุณค่า

4. ดาวเด่น

ดาวเด่น Active Member

5 มิถุนายน 2011
    วันเสาร์ที่ 15 มีนาคม ได้เดินทางไปทำบุญไหว้รอยพระพุทธบาทที่เขาคิชกูฏจันทบุรี ร่วมอนุโมทนาสาธุกันครับ ^^ ปล. คนเยอะมาก ใช้เวลายาวนานประมาณ 8 ชั่วโมงในการทัวร์ครั้งนี้ ...@#$%^
    click>>>
    http://palungjit.org/threads/วันเสา...ุทธบาทที่เขาคิชกูฏจันทบุรี-เชิญชมอิอิ.527187/

5. Amatayan

แล้วจะมาตอบให้นะครับ

6. Amatayan

ขอให้ถามที่หน้ากระทู้นะครับ แล้วผมจะมาตอบให้ครับ

ส่วนถ้ามีท่านใดมีปัญหามาก หรือได้รับความเดือดร้อนมากๆ Pm เข้ามาได้ครับ แล้วจะตอบให้ก่อน ส่วนถ้าใครไม่มีปัญหาเดือดร้อน อาจตอบให้ช้าบ้างนิดนึงนะครับ ถ้าไม่ติดภารกิจอาจได้ตอบไว ขอบคุณที่ติดตามนะครับ และขอบคุณที่โหวตและให้คะแนนครับ

7. ดอยสามหมอก

ดอยสามหมอก สมาชิก

เลขบัตรประชาชน สามตัวท้าย 963 เลขเบอร์โทรศัพท์สามตัวท้าย 411 เกิดวันจันทร์ อายุย่าง 34 ปีค่ะ รบกวนถาม 1.เรื่องดวงชะตาทั่วไป
    2.โชคลาภค่ะ ขอบคุณคะ

8. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    :cool::cool: มาเป็นกำลังใจ กองโตๆให้น้องชายนายAmatayanค่ะ
    มีน้องเก่ง ก็ต้องเชียร์กันหน่อยค่ะ
    อนุโมทนาบุญกับ ความสามารถที่น้องอมตฯ นำมาช่วยเหลือเพื่อนๆในกระทู้
    ขอให้ผลบุญหนุนนำให้ น้องAmatayan ก้าวหน้าในการพยากรณ์ยิ่งๆขึ้นไปนะค่ะ

9. Amatayan

เลขบัตร 370 มีอิทธิพลดังนี้ครับ
    ทำให้เป็นคนใจร้อน มักมีเรื่องที่ถูกบีบคั้น ต้องอยู่ในกฎเกณฑ์กติกาของผู้อื่น เช่นพ่อ แม่ หรือผู้ปกครองมักให้ทำตาม ถูกบังคับ แต่ตัวน้องเองก็เป็นคนดื้อ เอาแต่ใจ และก็อาจจะรุนแรงมากในเวลาที่โกรธนะครับ ทุกอย่างเกิดจากการกระทำของตัวเองเป็นส่วนมาก ระวังจะมีโรคภัยไข้เจ็บ ยืดเยื้อ ภูมิแพ้ กระดูก กล้ามเนื้อ เส้นเอ็นได้นะครับ ดวงตามเลขนี้ถ้าหมั่นเจริญกุศลต่างๆจะทำให้ตัวเองก้าวหน้า ถ้าไม่ขยันทำกุศล อาจเกิดเหตุที่ทำให้เจ็บป่วย อุบัติเหตุ หรือเลือดตกยางออกได้นะครับ
    ส่วนด้านการเงินนั้น ถ้าน้องบริหารจัดการและรู้จักการใช้จ่ายที่ดี อนาคตจะมีอยู่มีกิน มีฐานะที่ดีนะครับ ส่วนเรื่องแฟน ก็ถือว่าดี ได้คู่ดีครับ (แต่ตัวเรานี่สิ ขี้หึง เจ้าอารมณ์)
    การงานอาจไม่ดีนัก ทำไปๆก็เบื่อ หรือมีปัญหาเกิดขึ้นบ่อยๆ ต้องแก้ปัญหาต่างๆให้ตัวเอง และคนอื่นอีกด้วย

เลขนี้ทำให้ชีวิตมีการเปลี่ยนแปลงอยู่เสมอๆ อาจจะโยกย้าย เปลี่ยนแปลง การงาน ที่อยู่อาศัย จิตใจดี ชอบทำบุญ แต่ก็เป็นคนที่เชื่อยากอยู่เหมือนกัน ถ้าไม่เชื่อก็ไม่เชื่อแบบสุดๆ ชาวบ้านเขาบอกว่าหัวชนฝา แต่ถ้าเชื่ออะไรเข้าแล้วบางทีถึงขนาดหลงไปเลย กู่ไม่กลับ ใจร้อน กล้าได้กล้าเสีย ชอบเรื่องเสี่ยงๆบู๊ๆ ลุยๆ ผจญภัย ชอบคิดเรื่องใหญ่ๆ เป็นคนคิดมาก กังวล

ส่วนปีนี้ให้ระวังเรื่องสุขภาพ เรื่องการทำการงานผิดพลาด ถ้าทำงานอยู่ต้องระวังเรื่องเอกสาร หรือทำการงานเกิดปัญหา ให้ทำงานรัดกุมๆนะครับ

ส่วนที่ว่าจะสอบเข้าทำงานราชการนั้น ดวงเกี่ยวกับราชการก็ถือว่าดีนะครับ แต่ช่วงปีนี้ดวงตกที่ตำแหน่งเสียอยู่ อาจจะผิดหวังนะครับ

ส่วนเรื่องที่อยู่ก็ดีครับ ไม่เสียอะไร อย่าใจร้อน หมั่นไหว้พระสวดมนต์ก็จะดีกว่านี้ครับ

10. Amatayan

สามตัวท้าย 963 มีความหมายดังนี้
    เป็นคนที่มีความเชื่อถือในสิ่งเร้นลับ ชอบเรื่องราวแปลกๆ เป็นคนที่เชื่อยากคือถ้าพิสูจน์ไม่ได้ด้วยเหตุผลก็จะไม่ยอมเชื่อ เป็นคนใจดี ชอบเรื่องสนุกสนาน ไม่ชอบเรื่องเครียดๆเศร้าๆ แต่อารมณ์โกรธก็ดูเหมือนจะเป็นพายุที่ทำลายทุกอย่างๆได้ และเป็นคนเจ้าอารมณ์ หงุดหงิด ฉุนเฉียวได้ง่ายๆ เป็นคนที่เก็บรักษาทรัพย์ไม่ค่อยได้นะครับ การงานดี ความรักอยู่ในเกณฑ์ดี ปีที่แล้วกับปีนี้ดวงไม่ดี มีอุปสรรคหลายอย่าง โชคลาภอยู่ในตำแหน่งดี แต่ตอนนี้ไม่ใช่เพราะดวงยังไม่ดีนะครับ

ส่วนเลขโทรศัพท์อยู่ในเกณฑ์ที่ดี แต่อาจจะใจร้อนบ่อยๆครับ

11. Amatayan

สติปัฏฐาน เรื่อง ธรรมะกับชีวิต และเรื่องกรรม

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=mZ2V4jUh2ds]สติปัฏฐาน เรื่อง ธรรมะกับชีวิต และเรื่องกรรม - YouTube[/ame]

12. Amatayan

13. Amatayan

14. Amatayan

ยังได้อยู่ ลิงค์นี้ครับ รีบดูๆๆ จะได้รู้ว่า การหายใจแบบนี้รักษามะเร็งได้จริงๆๆ แถมยังไม่ต้องไปทำเบบี้เฟซด้วยนะ

15. Amatayan

ศีล(สีลสิกขา) เธอท่องเว๊ปบอร์ด ไม่ค่อยมาปรากฎ.......
    พุทธ(ต้นพุทธ) เธอแวะมาเป็นประจำ...แต่ไม่ค่อยมีใครถาม เธอเลยได้โอกาสนอน
    ญาณ(Amatayan) อยู่เฝ้าบ้าน เฝ้ากระทู้ไม่ไปไหน..มีหลับบ้างตามกาล
    นิ(นิพ_พาน) เจ้เราคงมุ่งหน้าไปสู่อมตธรรมแล้ว ไม่เห็นมา...
    มิต(น้องเนมิตต้า) สงสัยจะมุ่งหน้าเข้าสู่วงการเซียนพระเครื่อง....

พี่บัว...หายเงีบยเลยไม่มาคุย...
    :z11

16. Amatayan

ฟังธรรมตามกาล ถือว่าเป็นมงคลอย่างยิ่งข้อนึงนะครับ

http://www.watjakdaeng.com/Category/3

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มีนาคม 2014
  17. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    พี่บัวยังอยู่แถวนี้ไม่หายไปไหน ศึกษาและปฏิบัติตามคำสอนของพระพุทธองค์อยู่ ใครปฏิบัติตามคำสอนของพระพุทธองค์ก็จะบรรลุธรรมได้

18. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    คติธรรม...

ถ้าทุกอย่าง ต้องได้ ดั่งใจคิด
    ชั่วชีวิต จะเอาของ กองที่ไหน
    จะได้บ้าง เสียบ้าง ช่างปะไร
    นี่แหละไซร้ ชีิวิตมนุษย์ ปุถุชน

19. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

เกิดวันจันทร์
    ปชช. 467
    ขอบคุณค่ะ

20. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    bubububu
    พุทธ(ต้นพุทธ) เธอแวะมาเป็นประจำ...แต่ไม่ค่อยมีใครถาม เธอเลยได้โอกาสนอน

พี่พุทธคาดว่าน้องอมตฯ ต้องมีญาณพิเศษและก้าวหน้าไปมากมาย ถึงได้แม่นยำ ขนาดนี้
    เพราะ..พี่...นอนจริงๆเลย
    :cool: