เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

พี่พุทธสุดยอดออกขนาดนี้ ต้องลงมือรับงานได้แล้ว เป็นงานเป็นการ เอาแบบเต็มตัวได้แล้วนะครับ พี่พุทธแจ๋วเรียกพี่ครับ.......อิอิ

2. Amatayan

ดูกันถึงไหนแล้ว????
    พนักงานจัดคิว.....รายงานผลด้วยเด้อ......เจ้พุทธเธอจะได้ตอบ สมช. ได้ไวๆๆๆๆจ้า

3. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    ปกติแจ๋วในละครหมายถึงแม่บ้าน งั้นแจ๋วเรียกพี่ของอมต ก็คงแปลว่าพี่พุทธเป็นพี่สาวแม่บ้านหรืออีกนัยหากดันอาวุโสที่สุดในบ้าน ก็คงประมาณหัวหน้าแม่บ้าน ..ใช่ไหม๊ ..จริงก่อ.. แม่นบ่อ.. หมันหม้ายๆ.. :cool :(k)(k)

4. ต้นพุทธ

คิวทีเหลือค่ะ

soravch #758
    Mang #759
    ไตรยภพ #761
    araas #775

ช่วงนี้คุณสีสลิกขายังไม่สะดวก รบกวนคุณnamitta ตอบคิวที่เหลือด้วยนะค่ะ

5. Amatayan

5555555555 มีแค่ 4 คิว จิ๊บๆ ยกเป็นหน้าที่เจ้พุทธไปเลยแล้วกันนะครับ อิอิ.....ร่วมบุญสร้างศาลากับหลวงพี่ศรีท่าน ๕๐๐ บาท ขอให้บุญที่เกิดจากการสร้างวิหารทานของกระผม จงสำเร็จกับ " สีลพุทธญาณนิมิต " ทุกท่าน และเพื่อนๆผู้ร่วมอนุโมทนากันทุกท่านนะจ๊ะ

6. ต้นพุทธ

671 usename คุณก็บอกมาชัดเจนค่ะสำหรับเรื่องความรักที่มักมีผลกระทบต่อวิถีชีวิตของคุณค่อนข้างมาก เป็นคนสำอางค์ดูแลตัวเองดี มีเสน่ห์ ให้ความสำคัญกับการค้นหาวิถีแห่งรัก อารมณ์ละเมียดละไม ละมุน จนบางครั้งก็หลงละเมอ คุณใช้ปรัชญาผนวกกับเหตุผลในการตัดสินใจจนบ้างครั้งก็คิดมากไปจนซับซ้อนแม้แต่ตัวคุณเองก็มีเหมือนกับจะไม่เข้าใจตัวเอง ประมาณว่า สิ่งที่ทำลงไป เรากำลังต้องการอะไรในชีวิต กังวล วิตกแล้วกลับมาวกด้วยเหตุผล วนไปเวียนมาจนสุดท้ายอยากไปไหนก็ได้ที่ไม่ต้องรับรู้เรื่องราวเหล่านี้ (ขอโทษนะค่ะ ประมาณ ติสแตกหนะค่ะ) ส่งผลให้ขาดความสุขในครอบครัว อึดอัดใจกับมุมมองที่ส่อเค้าความขัดแย้ง ไม่ยอมกันทางความคิด และหากมีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นคุณก็มีความสามารถพลิกวิกฤตเป้นโอกาสด้วยความฉลาดที่คุณมีแต่บางทีก็ไม่สำเร็จและลงท้ายด้วยอารณ์ร้อนนำมาซึ่งการแตกหักกับคู่กรณี ความสามารถด้านนี้หากคุณใช้ในเรื่องงานจะสำเร็จและได้ผลดีมากกว่าเอามาใช้ในครอบครัวนะค่ะ กตัญญูเป็นสิ่งที่คุณมี จิตใจดีคือสิ่งที่คุณเป็น อดทนจนชนะใจหลายคนที่มองเห็น (แต่ดันไม่เป็นคนที่คุณคาดหวังจะให้มอง หรือไม่ เธอก็บอกว่าคุณเป็นคนดีที่ไม่ใช่ เป็นได้แค่พี่ชายที่แสนดี มาถึงอีตอนนี้ คุณคงอยากตอบเธอในใจว่า น้องสาวพี่มีเยอะแล้ว..ที่ขาด หนะแฟน เป็นพี่แทนหนะมันไม่ได้ไม่ใช่ เข้าใจไหม๊น้อง..ล้อกันเล่นคลายเครียดหนะค่ะ)

ข้อเสีย..คือคุณเป็นคน2 บุคคลิก สุขหรือทุกข์มักขึ้นอยู่กับความคิดในใจคุณ นั่นคือบางเรื่องบางอย่างใีีครๆก็ว่าดีอยู่แล้วแต่คุณบอกยัง..มันยังไม่ใช่ ทุกข์ไซร้เลยมาเยือน คุณมีทั้งเก็บงำ ขำกลิ้ง อารมณ์สวิงไปมา บทจะกล้าก็ยืนแถวหน้ากล้าตะโกน นานๆถี่จะมีอารมณ์วีนกันบ้าง ส่วนใหญ๋ก็มีแรงกระตุ้นมาจากการรอลุ้นคำตอบ จนตัวโก่ง ประเภทเลี้ยงไข้ทำใบ้ไม่รู้ดูๆไปก่อน แต่แล้วเจ้าหล่อนก็เหมือนจะเลือกหนุ่มอื่น อันนี้หละที่คุณไม่ปลื้ม แนะนำให้กำหนดสตินะค่ะ หากคุณทำอยู่แล้วก็ขอให้เพิ่มเติมเวลาที่คุณกำลังอารมณ์ร้อนเอากันสดๆตอนนั้นเลย เพราะหากถามหาความก้าวหน้าของการปฎิบัติ ก็ไม่ต้องไปรอถามใคร เอาแค่เรารู้แก่ใจว่าโกรธน้อยลงดับได้เร็วขึ้นก็ถือว่าก้าวหน้าแล้วหละค่ะ โมทนาบุญกับความกตัญญูที่คุณมีกับคุณพ่อคุณแม่ด้วยนะค่ะ ขอให้ก้าวหน้าค่ะ ส่วนเรื่องความรักแนะนำว่าให้ทำใจ เพราะคุณเข้าข่าย เป็นคนดีที่อยู่ด้วยยาก อิสระทางความคิดและขอบเขตของชีวิตที่ซับซ้อนทำให้ยากที่จะหาใครสักคนมาเข้าใจคุณจริงๆ แต่ก็อย่าเพิ่งท้อค่ะ ระหว่างรอเธอคนนั้นเดินทางมาเจอกันคุณก็มีอีกหลากคืนหลายวันที่จะพัฒนาบางส่วนของความเป็นคุณให้ปรับลงมาที่ทางสายกลางลดภาวะศิลปินกับนักปรัชญาลงตามสัดส่วนที่เหมาะสม เอาใจช่วยคุณเสมอค่ะ เพราะต้ันพุทธก็เป็นคนดีเ่ช่นคุณ "คนดีที่อยู่ด้วยยาก" ตอนนี้เลยไม่อยากจะอยู่กับใคร และความจริงก็คือไม่ใครอยากจะอยู่ด้วยเหมียนกัล (สงสารคนที่จะมาอยู่หนะค่ะ และนาทีนี้คนๆนั้นก็ยังไม่มี55555 โม้ยังไงก็ได้เพราะคุณไม่รู้ :boo:)

ปล.ถูกผิด ตะหงิดตรงไหน บอกกันมาได้ค่ะยินดีรับฟังถือเป็นครูใหญ่กันไปเลย ขอบคุณล่วงหน้าค่ะคุณสองทำรัก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มีนาคม 2013
  7. ต้นพุทธ

พี่ยกต่อให้ namitta ไปแล้วเนื่องจากมีภาระกิจที่คั่งค้างและพี่ยังไม่ได้สะสางเอาเป็นหากว่างจะเข้ามาช่วยก็แล้วกันนะค่ะ อมตญาณณณณณณณณณณ
    น้องรัก ใจดีใจบุญแจกขนาดนี้ก็ขอให้อมตญาณณณณของพี่ เฮงวันเฮงคืนจ้า

8. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    Notebook อยู่ไม่ไกลเน้อ....ได้บุญแล้วยังมีปัจจัยทำบุญและได้ซื้ออุปกรณ์
    ที่จำเป็นด้วยนะเออ...

9. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ส่งต้นพุทธรับงาน เดี๋ยวอมตญาณจะส่ง IPAD ไปให้ อิ..อิ..

10. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    น่องเป๋นคนเหนือ. น่องอู้เน้อเอื้อย

11. Amatayan

Mang #759
    ไตรยภพ #761
    araas #775

7 เป็นเลขที่ผลทางด้านของความอึด ความอดทน และความรอบคอบ คิดมาก ออกระแวงในหลายๆขณะ คิดมาก เครียด วิตก กังวล แบกเรื่องราวภาระแทนผู้อื่น ในทางที่เสียทำให้เป็นคนที่ไม่ปล่อยวางนะครับ ดังนั้นถ้ามีเรื่องเครียดๆ ก็หาเวลาพาตนเองไปเที่ยวทะเล ดูหนัง ฟังเพลงบ้าง แล้วจะดีขึ้นนะครับ

5 ส่งผลด้านของความเป็นผู้ที่มีคุณธรรม มีกฎกติกา มีระเบียบมาก ชอบสอนผู้อืน และเป็นคนที่รักความยุติธรรม ถ้าในด้านที่เสีย คุณจะเป็นคนที่ดื้อ ดื้อแบบหัวชนฝาไปเลยก็มีนะครับ 5 เป็นดาวที่มักมีเหตุมีผล เชื่อในสิ่งที่เป็นเหตุเป็นผล ไม่งมงายนะครับ

8 แต่เลขนี้ทำให้เชื่อหรือหลงไหลได้ง่ายๆ มันเป็นเรื่องของสิ่งที่ท้าทาย ลึึกลับ ผจญภัย จิตวิญญาณ ในทางที่เสียคือทำอะไรตามใจตัวเอง และเอาเหตุผลต่างๆมาหักล้าง เพื่อให้ผู้อื่นยอมรับในความเห็นของตน เลขทั้งสามตัวนี้ ในทางที่ดีคือชอบในทางด้านสมถะ อะไรก็ได้ เรียบง่าย หากมีการฝึกจิต จะมีพลังสมาธิที่ดีนะครับ

12. Amatayan

Mang #759 ของคุณก็คล้ายๆกับข้อความนี้ละครับ เพียงแต่ว่า เลข 9 จะดีกว่าเลข 8 เพราะสุขุมหรือใจเย็นกว่าครับ โดยลักษณะคล้ายๆคำตอบนี้ละครับ

13. Amatayan

ไตรยภพ #761

6 - 7 เป็นเลขที่มีิอิทธิพลด้านของความรักที่ไม่ดีครับ บางครั้งจะคิดมาก พิถีพิถัน รักความสะอาด ไม่ชอบเรื่องเหนื่อยๆหรือต้องทำอะไรเปื้อนๆนะครับ
    6 - 1 เป็นเลขคู่ที่ดี ทำให้เกิดความมั่งมีเรื่องทรัพย์ครับ เสียตรงเลข 7 ที่มีส่วนมาบั่นทอนกำลังลงครับ
    7 - 1 เป็นคู่ธาตุ ส่งผลทำให้เกิดความกระตือรือร้น มีความอุตสาหะ และมีความมุ่งหมายที่จะก้าวหน้าหรือใฝ่หาประสบการณ์หรือความสำเร็จของชีวิตอยู่เสมอๆ หากไม่มีอกุศลกรรมมาบั่นทอน มีโอกาสที่จะก้าวหน้ามากคนนึงครับ ดังนั้นต้องหมั่นปฏิบัติธรรม เจริญกุศลไว้เสมอๆนะครับ แล้วคุณจะมีความเจริญรุ่งเรืองมากคนนึงครับ

14. Amatayan

araas #775
    775 เป็นเลขที่ให้ผลด้านความสมถะ อะไรก็ได้ ออกจะชอบสันโดษหรือในทางพอประมาณ ชอบทำอะไรๆด้วยตัวเอง ไม่ชอบขอความช่วยเหลือจากใคร มีความเชื่อมั่นในภูมิความรู้ของตน ลาภผลมักไม่ใคร่จะมีต้องทำเองนะครับ ใช้เงินทองหมดเปลืองเหมือนกันนะครับ ระวังเรื่องเงิน อย่าไปทำธุรกรรมด้านเงินอะไรกับใครมากหรือนาน จะถูกโกงได้ครับ เพื่อนพ้องสังคมก็ไม่ค่อยเกื้อกูลตน มักทำให้เสียความรู้สึก
    รวมความแล้วระวังด้านความคิดครับ เพราะ 7 เป็นเลขที่ให้ผลเรื่องความคิด เครียด แบกโลก แบกทุกข์ กังวล ใจร้อน ถ้าไม่มีเลข 5 มาช่วยจะทำให้เป็นคนที่ใจร้อนมากกว่านี้ครับ จบเรื่องของการเดาในวันนี้ โชคดีทุกท่านครับ

15. namitta

ชาบู นับถือ พี่อมตญานมาก สุดยอดครับ มาเร็ว เคลมเร็ว
    ขอให้หุ้นพุ่งๆๆๆๆๆ จนกลายเป็นพญานกครับ อิอิ

16. Amatayan

ไม่เห็นว่าน้องเน...อยู่นะเนี๊ย ไม่งั้นต้องใหน้องเน....ตอบแล้วนะครับ

17. namitta

ไม่เป็นไรครับ ผมอู้อยู่เรื่อยๆ อิอิ

18. Amatayan

หลัง 30 เม.ษ. ดวงตลาดหุ้นมีการชนเสีย และตกที่ตำแหน่งเสีย คงต้องระวังตัวบ้างสักหน่อย คาดว่าช่วง พ.ค. - มิ.ย. กลุ่มดาวจรเข้าวินาศน์ลัคเดิม อื้ย.....ไม่อยากคิดเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มีนาคม 2013
  19. Amatayan

อืม...เห็นพักนี้หายหน้าหายตา ยังสบายดีอยู่นะน้อง....กรุงเทพร้อนโครตเลย...ฝนทำท่าจะตกก็ไม่ตก ร้อน...จริงๆ

20. Amatayan

วันนี้เห็นทีต้องไปก่อนละครับ ว่าจะทำสมาธิสักนิดนึง รู้สึกช่วงนี้ขาดแรงใจไปหน่อย ยังไงก็ฝากเพื่อนผู้เข้ามาอ่าน ช่วยกันสร้างพระกันด้วยนะครับ และอีกกระทู้นึง หลวงพี่ท่านสร้างศาลาเพื่อประดิษฐานองค์พระที่สร้างเสร็จแล้ว ยังไงฝากไว้ไปช่วยๆกันทำบุญกันนะครับ http://palungjit.org/threads/เอาบุญ...เเว่น-ต-โพธิ์ทอง-อ-เสลภูมิ-จ-ร้อยเอ็ด.474750/