เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. ball_nart

ball_nart สมาชิก

15 มิถุนายน 2013
    วันศุกร์ เลขประชาชน386 รบกวนด้วยค่ะ

2. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

ตัวเลขเป็นนิมิต ชะตากำเนิดเหมือนแผนที่ที่ถูกหยิบยกมาให้นักอ่าน อ่านดวงพยากรณ์กรรม ตามจริงแล้ว ก็พูดกันทายกันไป ตามภูมิที่รู้ ให้แม่นแค่ไหนก็ต้องเป็นไปตามกรรมคือความประพฤติของตนเองนั่นแหละ เลขทุกตัวเป็นเลขที่มีความดีและเสียอยู่ในตัวเอง ผมแค่นักเดานะจ๊ะ...บังเอิญเดาในทางทฤษฎีแล้วมันถูกนะจ๊ะ.... แต่ให้ทายมากๆพี่เมื่อยนิ้ว....อิอิ...

ถ้าเปรียบเทียบกันแล้ว เลขท้ายบัตรประชาชน มีความหมายที่ชัดเจนกว่าเลขทั้งหมด เพราะนั่นคือตัวเลขที่ถูกกำหนดมาแล้วโดยเปลี่ยนไม่ได้ เลขอื่นๆมันแค่ตัวที่จรมาอยู่กับเราแค่ระยะหนึ่งๆนั่นเอง และถ้าจะให้แม่นกว่านั้น ก็ต้องเอาดวงกำเนิดมาพยากรณ์กันนะครับ....แต่ผมเป็นคนขยันเป็นพักๆ.....อิอิ..และไม่ได้รับบริการดูดวง แต่ชอบศึกษา ชอบเรียน เป็นศิลปะติดตัวเล็กๆน้อยๆอะจ้า.....

3. Amatayan

เลขใน ๓ ตัวนี้ มีเลข ๘ เป็นเลขที่เสียครับ เพราะถือว่าเป็นกาลกิณี ตามศาสตร์ทักษา แต่ได้ ๓ เป็นศรี ดังนั้นในเลขทั้ง ๓ นี้จึงทำให้เจ้าของเป็นคนที่มีความขยันขันแข็ง อดทน ใจกล้า มีความมุ่งมั่น หากคิดจะทำอะไรแล้วก็จะต้องทำให้สำเร็จ คิดเร็ว ทำเร็ว แต่ในทางที่เสียก็จะทำให้เป็นคนที่มุทะลุ ๘ ทำให้เป็นคนที่มักถูกหลอก และเกิดหลงไปในทางไม่ดีๆต่างๆได้ง่าย ดังนั้นถ้าหากคบมิตร ต้องระวังอย่าไปคบคนพาล เพราะจะชักชวนไปในทางที่เสียหาย หรือพาไปในทางอบายมุขได้ ส่วน ๖ เป็นเลขที่ดี ทำให้เป็นคนที่รักสวยรักงาม รักความสะดวกสบาย ดังนั้นจึงถูกชักพาไปในทางที่เที่ยวเตร่ได้ง่ายๆนะครับ เลขนี้ระวังเรื่องสุขภาพที่เกิดจากท้อง มดลูก หรือเพศ อย่าดื่มน้ำเมา เพราะทำลายสุขภาพได้มากกว่าคนอื่นครับ
    อีกประการหนึ่ง คือมักเป็นคนใจร้อน เหมือนพายุ ดังนั้นควรหมั่นทำสมาธิ กำหนดลมหายใจเป็นอานาปานสตินะครับ

4. Amatayan

ที่สำคัญแจ้งไว้ว่า ดูเลขท้ายสามตัว นะจ๊ะ นะจ๊ะ

5. saisiam_amn

saisiam_amn สมาชิก

27 พฤศจิกายน 2013
    ถ้างั้นก็ 342 เกิดวันจันทร์ ประมาณตี 1 ค่ะ รบกวนด้วยค่ะ

6. angelxeve

angelxeve สมาชิกใหม่

รบกวนด้วยนะคะ
    วันพุธกลางวัน เลข ปชช 778 ค่า
    ลุ้นๆๆๆๆ จะดีมั้ยน้าาาาา ขอบคุณมากค่ะ

7. Thongchai_1969

Thongchai_1969 สมาชิก

14 พฤศจิกายน 2013
    บ้านเลขที่เดิม 846/73 ตัวหนังสือสีแดง (ตอนนี้ติดอยู่ที่หน้าบ้าน)
    ส่วนเลขที่ใหม่ เป็น 187

บ้านหันไปทางทิศระหว่างใต้ กับ ตะวันตกเฉียงใต้

ผมควรจะต้องทำยังไงดีครับ

ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ธันวาคม 2013
  8. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีพี่น้องชาวสีลพุทธญาณนิมิตและเพื่อนสมาชิกทุกท่าน วัน เดือน ปี ผ่านไปเร็วจริง เปิดกระทู้มา ๑๑ เดือน มาวันนี้ ๙๗ หน้าแล้ว วันพรุ่งนี้ส่งท้ายปีเก่า ๓๑ ธันวาคม ๒๕๕๖ ไปร่วมกันสวดมนต์ ปฏิบัติธรรมส่งท้ายปีเพื่อเป็นศิริมงคลกับชีวิตเพื่อรับกับสิ่งดี ๆ ในปีพุทธศักราชใหม่ด้วยกันนะคะ แล้วพบกันปีหน้าฟ้าสดใสค่ะ

9. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    เห็นด้วยเด้คะ่ พี่สาวของกลุ่ม แต่ตอนนี้พี่น้องเราบางคนกำลัง เผชิญกับเหตุการณ์สำคัญในชีวิต เชื่อว่าเมื่อข้ามผ่านไปแล้ว คงมีเรื่องราวประสบการณ์ตรงดีๆ ที่วันนึงเพื่อนๆสมาชิกที่ผ่านเข้ามาอ่าน อาจจะนำไปใช้ประโยชน์ได้บ้างค่ะ

10. buakwun

สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๗ ค่ะ พรอันใดที่ท่านตั้งใจขอให้สมหวังดังใจหมายทุกประการ ขอให้สุขภาพแข็งแรงกันทุกท่านด้วยค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มกราคม 2014
  11. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    มาทักทายครับ กิ้วๆๆๆๆ ฮี่ๆๆๆๆ

12. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    สวัสดีปีใหม่เน้อครับ พ่อแม่พี่น้องทุกท่าน และพี่ๆที่แสนจะน่าร้ากกกกกกก น่ารัก ทุกๆท่าน

13. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    Happy New Year 2014
    สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๗

ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแร็งค่ะ

14. ต้นพุทธ

ด้วยสภาวะทางสังคม และทุกข์สุขในการดำเนินชีวิต ปฏิเสธไม่ได้ค่ะ ว่าเราทุกคนก็คงต้องพานพบกับทุกๆความรู้สึกที่เราต่างก็เลือกแต่ "ที่ชอบๆ"..ไม่ได้
    .... แต่เราเลือกที่จะทำความเข้าใจมันได้เพื่อให้ใจเราแบกทุกข์...น้อยลง
    เมื่อไหร่ที่เจอทุกข์ก็ขอให้ทำความเข้าใจกับมัน
    หากแต่มีความสุขก็อย่าลืมแบ่งปันให้กับคนรอบข้างบ้างนะค่ะ
    ความทุกข์นั้นจะคุ้มค่าก็ต่อเมื่อเรานำมันมาหลอมเราใหม่ ให้แข็งแรงกว่าเดิม

บางครั้งคนตรง ก็ดูแรง เพราะเขาใช้ประสบการณ์ตรงที่เจ็บและแสนแพงแลกมา

เมื่อเราต้องเปลี่ยนปฏิทิน อันใหม่
    ไม่ว่าจะปีไหน ทุกเดือนต่างก็มีไม่เกินไปกว่า 31 วัน และก็มีแค่วันจันทร์-อาทิตย์เหมือนเดิม (รอดูมานานก็ไม่เคยเห็น วันที่ 32 วันพุธศุกร์ หรือวัน จันทร์เสาร์) เป็นตัวแปรที่ไม่เปลี่ยนแปลง อยากให้หันกลับมามองตัวเราเองมากกว่าค่ะ
    ว่า..ที่ผ่านมามีอะไรเปลี่ยนไป และเปลี่ยนไปในทิศทางไหน ดีขึ้นก็จงรักษาไว้ แย่ลงก็จงเร่งแก้ไข อย่าปล่อยให้ปฏิทินมาเป็นตัวกำหนดชีวิต สำนึกและความคิดอ่าน
    อัตตาหิ อัตโนนาโถ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตนนั้น ดีแท้ แก้ไขได้จริงและแน่นอนกว่า ขึ้นอยู่กับว่่า คุณคิดและเพียรพอจะแก้ไขมันจริงๆรึเปล่าก็เท่านั้นเอง
    (smile)(smile)(smile)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2014
  15. ต้นพุทธ

ขอบคุณ เวป พลังจิต และเจ้าหน้าที่ในเวปนี้ทุกๆท่านที่จัดตั้งพลังจิตขึ้นมาขอบคุณน้องๆเจ้าของกระทู้ เจ้าของความคิดริเริ่มสำหรับกระทู้นี้และพี่ๆทุกคนที่เปิดกระทู้ และเปิดโอกาสให้ ต้นพุทธ ได้มีส่วนร่วมในการเป็นผุ้ให้ในด้านการฝึกฝนการพยากรณ์ และที่ลืมไม่ได้เลย
    ก็คือครูบาอาจารย์(อ.คนแปลก) และเพื่อนๆ สมาชิกทุกท่านที่เข้ามาเป็นทั้งผุ้รับ (ในคำพยากรณ์จากต้นพุทธ) และขณะเดียวกันเื่พื่อนๆก็เป็นผุ้ให้ (ให้โอกาสต้นพุทธในการพยากรณ์ดวงชะตาให้กับทุกๆคน) ขอบคุณที่อยู่ด้วยกันมา ไม่ว่ารัฐสภาจะเปลี่ยนไป หรือกระทั้งพลังจิต ต้องเปลี่ยนมาใช้ .org เพิ่มเติมลงไปก็ตาม

ต้นพุทธคงทำได้ดีที่สุดแค่ ขอบคุณจากใจจริงๆค่ะ สำหรับทุุกๆคนที่ส่งผลให้ต้นพุทธ ต้นนี้ มีพื้นที่อีกส่วนนึงของชีวิต ที่เปิดโอกาสให้ต้นพุทธได้ทำคุณประโยชน์ที่คงจะมีทั้งดีและไม่ดี เป็นอีกหนึ่งประสบการณ์ในชีวิต ที่ไม่เคยคิดจะลืมเลยค่ะ
    fairy3

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2014
  16. buakwun

แล้วน้องพุทธก็ทำให้พี่บัวซึ้งจังเลย พี่บัวก็ต้องขอบคุณเว็บพลังจิตที่ทำให้พี่ได้รู้จักน้องสาวที่น่ารักและกตัญญูต่อบุพการีคนหนึ่งอย่างน้องพุทธ และกระทู้ดี ๆ ที่ทำให้ได้รู้จักเพื่อนผองน้องพี่ทุก ๆ ท่านในสีลพุทธญาณนิมิต อย่างพี่นิพพาน น้องสีลสิกขา น้องอมตญาณ และน้องเมมิตตา รวมถึงสมาชิกทุก ๆ ท่านที่มีไมตรีจิตได้มาให้กำลังใจ ให้สาระ และได้ร่วมกันสร้างบุญกุศลต่าง ๆ ขออนุโมทนาต่อกัลยาณมิตรและผู้มีไมตรีจิตทุกท่านด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มกราคม 2014
  17. อิจฉา

อิจฉา สมาชิก

เลขรถค่ะ 404

18. 2456996542

2456996542 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2013
    ช่วงปีใหม่ปี 2557 ระหว่างวันที่ 29/12/56 - 3/01/57 ได้ทำบุญไหว้พระเจ้าตาก และไถ่ชีวิตโคกระบือ ต่อมาได้มีโอกาสไปบวชเนกขัมบารมี (ชีพราหมณ์)ที่วัดธรรมสถิต (ท่านพ่อเฟื่อง โชติโก) โดยได้มีการร่วมกิจกรรมต่างๆเช่น ปฏิบัติธรรม กวาดลานวัด สวดมนต์ข้ามปี ทำวัตรเช้าวัดเย็น ถวายสังฆทาน ถวายปัจจัยต่างๆ เดินขึ้นเขา เป็นต้น) และได้ไปไหว้พระเสริมบารมีที่วัด วังก์วิเวการาม (หลวงพ่ออุตตมะ) วัดท่าขนุน (พระครูวิลาศกาญจนธรรม (หลวงพ่อเล็ก สุธมฺมปญฺโญ) ) วัดขุนไทยธาราม( พระปรัชญา ฐิตสิโล) ขอผลบุญที่ได้ทำนี้ส่งผลให้ข้าพเจ้า ครอบครัว และ ทุกๆท่านจงมีความสุขรับปีใหม่นี้ด้วยเทอญ สาธุ
    Click >>>>
    http://palungjit.org/threads/ทำบุญว...56-3-01-57-ร่วมอนุโมทนาสาธุกันครับ-^^.521751/

19. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    pity_pig pity_pig ซึ้งมากเลยจ้ะพี่ Buakwan

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      6.2 KB
      เปิดดู:
      31
  20. ต้นพุทธ

เจ๊สีลฯ ไอ้ซึ้งมากเนี่ยเข้าใจ คงไม่ต้องถึงกับยืนยันด้วยขนาดและปริมาณของซึ้ง(ลังถึง)หรอกจะเจ๊ แหม...ฟ่าจะดีความได้ คิดอยู่หลายเพลาเบย fly_pig