แก้วรัตนะให้บูชา เพชรจักรพรรดิ์ พระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดํา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย แก้วรัตนะ, 19 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. แก้วรัตนะ

แก้วรัตนะ เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2012
    สวัสดีครับลูกหลานหลวงพ่อทุกคนพอดีผมไปทาสีที่ศูนย์พุทธศรัทธามาครับ 20-21/10/2012ใครอยากเจอผมตัวเป็นๆ23/10/2012ผมไปทาสีอีกครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      105.5 KB
      เปิดดู:
      610
      ขนาดไฟล์:
      62.7 KB
      เปิดดู:
      1,043
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 พฤศจิกายน 2012
  2. แก้วรัตนะ

ต้นตระกูลผมคุณยายของผมเป็นคนจันทบุรีที่ไปนั่งรอหลวงพ่อและถวายเงิน 50,000 บาท และนิมนต์หลวงพ่อไปที่บ้าน
    คณะศิษย์หลวงพ่อทุกๆคน คุณแม่ของผมเป็นศิษย์รุ่นที่ 2 (รุ่นที่ 1 กับนิพพานกันเกือบหมดแล้ว)
    สาเหตุที่ผมนําเพชรจักรพรรดิ์และลูกแก้วต่างๆออกให้ลูกหลานได้บูชากัน
    พระเดชพระคุณหลวงพ่อเคยพูดกับแม่ของผม
    * เก็บไว้ต่อไปจะไว้ใช้ยืดอายุพระพุทธศาสนา และลูกหลานหลวงพ่อรุ่นหลังๆจะได้ไม่บ่นกันว่าไม่มีของหลวงพ่อ ที่รู้ๆกันในหมู่ลูกหลานของหลวงพ่อพระของหลวงพ่อนับวันยิ่งหายากขึ้นเรื่อยๆ และราคาสูงมาก และของจริงๆก็หายากมากๆ โดยเฉพาะพระคําข้าว พระหางหมาก ดั่งคําทํานายหลวงพ่อไปอ่านกันว่าสิ่งที่เกิดขึ้นต่างๆตรงกับที่หลวงพ่อทํานายไว้ไหม เงินทุกบาททุกสตางค์ที่พี่ๆ เพื่อน ๆและลูกหลานหลวงพ่อทุกคนที่ได้ร่วมบูชาผมซึ่งเป็นลูกคนที่7 ได้ใช้บํารุงพระพุทธศาสนาทุกเดือนเงินทุกบาททุกสตางค์ไม่ให้กระเด็น
    แม้แต่ผมไปซื้อนําปลาถวายวัดผมยังต้องดูว่านําปลาแตละขวดไม่เท่ากันผมต้องดูนําปลาที่ระดับสูงที่สุด
    เพชรจักรพรรดิ์ที่ผมออกให้บูชานี้เพื่อให้ลูกหลานหลวงพ่อทุกคนคล่องตัวทางโลกทางธรรม
    คุณแม่ของผมได้ไปเขาพระงามกับพระเดชพระคุณหลวงพ่อตั้งแต่สมัยแรกๆหลวงพ่อก็จะเดินดูเพชรและชี้เพชรให้ลูกศิษย์เก็บไว้แต่ก่อนหลวงพ่อจะออกให้บูชาแบบไม่มีตัวเรือน
    ใส่ซองพลาสติกเก็บไว้ถ้าใครรู้จักคุณยายใจก็จะรู้ว่าคุณยายก็มีให้บูชาเหมือนกันและเเต่ก่อนหลวงพ่อไปไหนในยุคแรกๆก็จะให้เพชรไว้ไว้กับอาจารย์พรนุช ใครอยากได้เพชรก็ให้ร่วมทําบุญและไปดูเพชรกับอาจารย์พรนุช
    และตัวเรือนเพชรที่ต้องไม่มีโค๊ตถ้าถามศิษย์รุ่นเก่าๆกันจริงๆจะต้องไม่มีอะไรเลย
    เรื่องลูกแก้วปีพ.ศ.2524 นำลูกแก้วลักษณะใสใหม่มาก ที่ไหนๆก็มี นำภาพรูปหล่อรุ่นแรกพระบูชาหลวงพ่อซุ้มซิลิก้ามาเป็นแบบ ลูกแก้วที่ติดซุ้มซิลิก้าปีพ.ศ.2524 เป็นเรซินครับ อายุผ่านไปจะมีลักษณะเหลืองออกน้ำตาลแล้วทุกลูก ประวัติต่างจากวัดสอบถามไปแล้วทางหลวงพี่ที่วัดก็ยังงงว่ามีรุ่นนี้ด้วยเหรอ นำข้อมูลอีกหนึ่งส่วนมาให้พิจารณากัน ศรัทธาเกิดได้ถือว่าดีแต่ถ้าขาดปัญญาก็หลงเข้าป่าเข้าดงกันไป
    คุณเคยเห็นของจริงไหมครับและคุณได้เดินทางไปกับองค์หลวงพ่อหรือเปล่าครับอเมริกา อินเดีย
    แม้แต่วัตถุมงคลบางรุ่นที่หลวงพ่อสร้างยังไม่มีในหนังสือสมบัติพ่อให้เลย
    อย่าง มีดดาบชาตรี ใครเคยเห็นบ้างลุงผมรับกับมือองค์หลวงพ่อเลยครับ
    แม้แต้มีดโต้ชาตรีที่มีจารและไม่จารก็มี
    ตะกรุดมหาสะท้อนหลวงพ่อท่านก็สร้าง ที่มีลูกศิษย์หลวงพ่อเคยถามผมมา
    ถ้าใครอยากได้ให้ไปร่วมทําบุญสมเด็จองค์ปฐมกับหลวงพ่อสมปองที่บ้านสบายใจหลวงพ่อได้ใส่เป็นมวลสารในสมเด็จองค์ปฐมฐานเป็นครุฑและใต้ฐานกลวงครับ
    คณะลูกศิษย์ที่ได้ไปส่วนมากได้วิชาสามและอภิญญากันแล้วไม่ทุกคนก็มีครูบาอาจารย์ที่เคารพนับถือกันทุกคนรองนําไปถวายให้ครูบาอาจารย์ดูก็ได้ว่าใช่ของหลวงพ่อรึเปล่า

ใครบ้างที่ดูจากรูปแล้วรูว่าปลอมจริง
    แล้วเราจะดูรู้ได้อย่างไร
    *ก็คงต้องอธิฐานบารมีพระช่วยครับว่าถ้าเป็นขององค์หลวงพ่อจริงขอให้สัมผัสพุทธานุภาพได้ถ้าเป็นของเสริมขอให้สัมผัสพุทธานุภาพไม่ได้ครับ

*หลวงพ่อก็บอกแล้วนิพพานมีจริง
    นรกมีจริง อภิญญาสมาบัติก็มีจริง ชานหมาก อัฐิครูบาอาจารย์ยังเป็นพระธาตุ
    หรือใครบอกว่าไม่มีจริง
    พุทธานุภาพไม่มีวันเสื่อมครับ

ถ้าบอกว่าเพชรที่ผมออกให้บูชาเป็นของปลอมผมก็คงโดนหลวงพ่อหลอกครับ
    และเป็นการปรามาสพระรัตนตรัย สําหรับคนที่บอกว่าปลอม

พวกที่ทําของปลอมออกให้บูชาดูซิว่าลุงพุฒท่านบอกไม่ต้องผ่านท่านให้ลงนรกคงเป็นขุมที่7 ได้เลยหรือไม่ก็เป็นมะเร็ง

ผมขอขอบคุณคณะลูกหลานหลวงพ่อทุกคนที่ได้ร่วมบูชาให้ผมได้นําเงินไปยืดอายุพระพุทธศาสนา ให้มีความมั่นคงถาวร ต่อไป ตอนนี้ผมมีชีวิตอยู่ก็จะทําให้ดีที่สุด ตอนตายไปผมก็ไม่รู้
    ต้องอดทนนะครับทุกคน ทําใจให้เป็นเพชร เพชรยังงัยก็ต้องเป็นเพชร ไม่ใช่กรวดครับ
    ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2012
  3. แก้วรัตนะ

ส่วนลูกแก้วองค์ใสให้ร่วมบูชา 1,600 มีให้ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 2 เซนติเมตร
    ถ้าหลังจากสิ้นเดือนนี้ไปให้บูชาองค์ละ 5,000 บาทครับ

4. แก้วรัตนะ

ส่วนลายเซ็นหลวงพ่อเข้าพิธีวันที่ 20/10/255 ที่ผ่านมาครับผมจะแจกให้กลับผู้ร่วมบุญบูชาสมเด็จองค์ปฐม ของศูนย์พุทธศรัทธา ท่าลาน ภายในเดือนตุลาคมนี้เท่านั้นครับ
    ขออนุโมทนาบุญตั้งแต่ชาติต้นถึงชาติปัจจุบัน ครับ

ขนาดไฟล์:
      504.2 KB
      เปิดดู:
      1,222
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2012
  5. แก้วรัตนะ

คุณ kan36 ก็น่าจะรู้นะครับแหวน

ขนาดไฟล์:
      114 KB
      เปิดดู:
      1,171
  6. Arnna

Arnna เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2011
    เป็นกำลังใจให้คะ คุณแก้วรัตนะ เพชรอยู่ที่ไหนก็เป็นเพชรคะ

7. แก้วรัตนะ

ขอให้ลูกหลานหลวงพ่อทุกคน ที่ทํางานเพื่อพระพุทธศาสนา
    เป็นงานขององค์สมเด็จ และองค์หลวงพ่อ
    หลวงพ่อท่านคอยเมตตาและช่วยเราเสมอครับ
    ให้อดทน ทําใจให้เป็นเพชร ดีไม่ดีรู้อยู่แก่ตัว
    แต่อย่าแพ้ลาภสักการะ นะครับ อันตรายมาก
    ถ้าเราทุกคนยังบอกว่าเป็นมนุษย์ปถุชนคนธรรมดา
    ยังมีกิเลสอยู่ ทุกคนก็หาสาเหตุทําผิดศีลอยู่เรื่อยไป
    เราจะแพ้กิเลสไปอีกนานแค่ไหน
    ทุกคนหวังนิพพานกัน
    แล้วจะไปได้ไหม
    ไม่มีอะไรที่ลูกหลานหลวงพ่อทําไม่ได้
    วันนี้แพ้ พรุ่งนี้ต้องชนะมัน
    ไม่มีใครแก้กรรมฐานให้เราได้ (พระพุทธเจ้าแก้ให้เราได้)
    นอกจากเราเอง เพราะเรารู้สาเหตุนี่
    ใครรู้สาเหตุเท่ากับเรา

ผมต้องออกเดินทางไปศูนย์พุทธศรัทธาแล้วครับ โชคดีทุกคนทุกท่าน

8. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2

:cool:({) ผมว่ายังไม่มีใครรู้จริงสักคนหรอกครับ ผมเองก็ยังรู้ไม่จริง ที่เอามาลงต้องไปหาในสายลูกศิษย์ รุ่นเก่าๆ หลวงพ่อท่าน ออกมาหลายครั้ง มาก บ่อยมาก ยิ่งตอนในสมัยลูกศิษย์ ยังน้อยอยู่ ท่านจะทำให้กับมือท่านเอง ที่รู้มานะครับ เมื่อก่อนผมไม่ค่อยได้ใส่ใจวัตถุมงคลเท่าไหร่ครับ ชอบในด้านการปฏิบัติมากกว่าครับ มาตอนหลัง จิตตก หลังจากหลวงพ่อมรณะไปแล้ว เลยหันมาทางวัตถุมงคลครับ ก็ไม่นึกเหมือนกันว่าตัวเอง จะมาเป็นสื่อกลางครับ ของหลวงพ่อ ที่ยังไม่ออกหนังสืออีกเยอะแยะครับ สิ่งไหนที่ไม่มีในหนังสือ เซียนจะไม่ยอมรับครับ บางอย่าง หรือหลายๆอย่าง ทำให้ผมต้องหนักใจมากเหมือนกันครับ บางอย่างบูชามาแล้ว ออกไม่ได้ก็มีครับ

หลายอย่างเมื่อก่อนไม่เช่าหากัน เดี๋ยวนี้ มาเช่าหากันแล้วครับ ไม่มีใครที่ไม่ผิดเลยน่ะมันไม่มีหรอกครับ เมื่อผิดแล้ว กับตัวกับใจทำไหม่ มันก็คงไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ บางคนผิดแล้วไม่ยอมกับ ผิดในเรื่องเดียวอย่าให้ผิดบ่อยๆ แต่ส่วนใหญ่ มันอดไม่ได้หรอกครับ แต่ไม่ค่อยมีใครยอมรับเท่านั้นเอง ผมยังเป็นผู้ศึกษาอยู่ ไม่เคยเก่งเลย มีแต่โดนหรอก แต่ของที่จะนำมาลงในกระทู้ ต้องกลั่นกลองมาอย่างดี ไม่งั้น พวกจะเล่นงาน ผมโดนบ่อยๆมากๆ ต้องเรียนรู้ทั้ง สองแบบ ทั้งในวัด และนอกวัด ถ้าอยู่ตรงนี้ มันต้องโดนทุกคนไม่มากก็น้อยครับ เพราะมันจะต้อง โดนลองจาก พวกเสือสิงห์ กระทิงแรด พวกท่านคงเข้าใจนะครับว่าผมหมายถึง ใคร

ถ้าไปเช่าที่อื่น หรือในสายลูกศิษย์มา บางทีเดี๋ยวนี้ก็ไว้ใจยากครับ บางคนมันมาซ้อนกลหลายรูปแบบ คุยกันเป็นวันไม่จบหรอกครับ ผมโดนมาทุกรูปแบบ แต่บางที เพราะความใจง่ายของเรา บางที่ก็ เพราะความโลภ ความอยากได้ บางทีถือว่าตัวเองแน่ ก็โดนเหมือนกันครับ ต้องมาเทียบของจริงที่มีอยู่ บางครั้งก็ดูยาก ต้องระวังมาก ทุกอย่างมันเป็นครูเราครับ เดี๋ยวผมเริ่มสะสม ของนอกวัด มาไว้เปรียบเทียบ ตาผมเริ่มกลับ บางทีไม่แน่ใจตัวเอง ของเดี๋ยวนี้ ออกมาใกล้เคียงมากครับ บางพิมดูยากแล้ว มันออกมาทุกรูปแบบ พวกเราบางทีก็ต้องช่วยกันบอกกัน มันมาแบบไหน

ลูกศิษย์หลวงพ่อมันมีทุกรูกแบบ ทั้งเสือสิงห์กระทิงแรดครับ คุณ อย่านึกว่าทุกคนเป็นคนดีหมด ฉนั้น เราต้อง เป็นพอสมควรด้วยครับ ไม่มีคนไหนเก่งไปทุกเรื่อง รู้ไปทุกพิม บางทีรู้ แต่รู้พิมไม่หมด ผมก็ตามไม่ทัน อาศัยตามหาคนรุ่นเก่า บางทีอีกคนไปตามมา ก็ต้องไปดู ที่พอจะจำได้ครับ อ้อขอเล่านิดหนึ่ง เมื่อ พ.ศ. ๒๕๒๘ ถึงปลายปี ๒๕๓๐ ผมเป็นนักการภารโรง ที่โรงเรียนหลวงพ่อครับ ที่โรงเรียน มีแท่กลึงเพชร ลพบุรี ๔๐ กว่าแท่นครับ หลวงพ่อจ้าง ระดับหัวหน้ามาสอน เด็กนักเรียนและชาวบ้าน หัดเจียระไนเพชร ลพบุรี ผมยังไปลองหัดเลย แต่พระท่านไม่ให้ทำ เราเป็นภารโรงห้ามไปยุ่งเกี่ยว

เมื่อก่อน หลวงพ่อยังไม่ทำเป็นวงค์ครับ ไม่มีตัวแหวน ผมยังไปขอบูชาจาก อ.พรนุชเลย บางทีก็ไปขอบูชาจากพี่ปี พี่สาว อ.พรนุช ขออภัยที่ต้องขอเอ่ยชื่อ ผมเช่ามาตก ๓๐ เม็ด ผมก็ให้คนอื่นบ้างตอนนั้นยังไม่มีราคาครับ บรรจุพระบ้าง ส่วนใหย๋ไม่มีในหนังสือเยอะแยะครับ ขนาด ๑๐ มิล ก็มีเล็กนิดเดียวแต่ผมบอกตรงๆเลยนะดูไม่เป็น อาศัยตามคนรุ่นเก่าจริงๆที่พอเชื่อถือได้ครับ และเพชรนี่ ที่พอรู้คร่าวๆ ท่านสั่งมาหลายที่มากครับ คนสั่ง ก็หลายคนผมก็ยังไม่รู้จริง เจอใครผมก็จะสอบถาม ที่ผมสงสัยครับ มีกี่ประเทศก็ไม่รู้จริง แต่เพชรพระงาม ก็พอรู้บ้างที่ยังเจียไม่หมด ผมก็ไปช่วยขนลงในน้ำ ตอนนี้ก็ยังอยู่ในน้ำวัดท่าซุง เป็นตันๆ ขนานหัวแม่มือ แขน แท่งเท่าขายังมีเลยครับ

จะไปเจียสมัยไหนผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ สิ่งใดรู้ผมตอบว่ารู้ สิ่งใดไม่รู่ก็ตอบว่าไม่รู้ครับ มากไปแล้วแค่นี้ก่อนครับ มีโอกาศจะเข้ามาใหม่ครับ ผมพึ่งรู้ จากน้องเขาบอก ให้เข้ามาดูครับ อยากได้อะไรคุยกับเขาได้เลยครับ ผมก็เลยเข้ามาดูก็เห็นเป็นแบบนี้แหละครับ ผมอ่านไม่จบหน้าเลย ช่วยกันศึกษาค้นขว้า มาให้มากดีกว่าครับที่จะมาโจมตีกัน มีเสียกับเสียครับ ไตร่ถามสารทุกข์ที่มาที่ไปดีกว่าครับ นั่นแหละแน่นอนกว่า แบบนี้ แต่ก็ไม่แน่นอนนักนะครับ เพราะมันดูยากครับ ลูกแก้วก็เหมือน ต้องเชื่อที่มาอย่างเดียว ผมเคยไปขนลูกแก้ว เข้ากองทุน ไปเห็นแล้ว ตอนนั้นนะผมแทบไม่อยากได้เลยมากจริงๆ ครับ เดี๋ยวนี้เป็นไงอ่ะครับ ราคาไปถึงไหนแล้ว ต้องที่มาและเชื่อศรัทธาเท่านั้นครับ :cool:

ขอบคุณเจ้าของกระทู้นะครับที่นำมาบอกกล่าวกันครับ

9. บารมี 10

บารมี 10 เป็นที่รู้จักกันดี

- *ก็คงต้องอธิฐานบารมีพระช่วยครับว่าถ้าเป็นขององค์หลวงพ่อจริงขอให้สัมผัสพุทธานุภาพได้ถ้าเป็นของเสริมขอให้สัมผัสพุทธานุภาพไม่ได้ครับ

- ข้อความข้างต้นนี้ผมหมดข้อสงสัยครับ เพราะผมเองก็บูชาเพชรจักรพรรดิ์จากเจ้าของกระทู้นี้

- ผมเองอธิฐานถึง 3 วาระก่อนจะบูชาเพรชจากเจ้าของกระทู้
    ครั้งแรกขอจากแก้วมณีรัตนะ ครั้งที่สองขอให้หลวงพ่อมาเข้าฝัน ครั้งสุดท้ายถามจาก
    สมเด็จองค์ปฐมด้วยการเซียมซีจากเว็บแดนนิพพาน

- เรื่องทั้งหมดผู้รู้และเห็นอยู่คนเดียว แต่ก็ขอนำมาบอกเล่ากันฟังครับเป็นประสบการณ์

- ไม่ได้มีเจตนามาเชียร์ให้ทุกท่านที่เข้ามาชมกระทู้นี้ บูชาวัตถุมงคล

10. สะแกกรัง

สะแกกรัง เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2007
    ผมมาอธิบายรายละเอียดให้ฟัง ให้ใช้วิจารณญานกันเอง โดยผมไม่มีประโยชน์ได้เสียแต่อย่างใด ผมจะเล่าประวัติเรื่องเพชรเขาพระงามพอสังเขป ทั้ง 2 รุ่น อย่าพึ่งเชื่อผม ไปสืบหาความจริงกันเองว่าสิ่งที่ผมพูดให้ฟังให้อ่านจริงเท็จประการใด ถือว่าเล่าสู่กันฟัง
    เรื่องเพชรเขาพระงามครั้งแรกเอาตามแบบแผนก่อน เรายังไม่พูดถึงเมืองนอกที่บูชาแล้วนำมาเข้าพิธีแบบนั้นมีหลายแบบแปลก แบบชุบปรอทก็มี เอาแบบมาตราฐานวัดเริ่มตั้งแต่เพชรเขาพระงามชุดแรกพระสุธรรม อาจารย์พรนุช(พี่ตี้)สั่งผ่านทางยายเหน่งซึ่งเป็นแม่ค้าเพชรเขาพระงาม เรียกชื่อตามที่สนิทปากแบบง่าย ยายเหน่งกับพี่ตี้คิดราคากะรัตละ 60-80 บาทราคาสูงขึ้นเรื่อย รวมทั้งแหวนเพชรจักรพรรดิ์ตัวเรือนทองคำที่ใต้ท้องวงเขียนคำว่า พระสุธรรมยานเถระพี่ตี้หรืออาจารย์พรนุชก็ติดต่อลูกศิษย์ชื่อพี่ติ๋ม ที่เปิดกิจการร้านจิวเวอร์อยู่แล้วทำรุ่นนี้ออกมาเปิดจองที่บ้านสายลม ถ้าพระจองก็ราคาทุน ถ้าลูกศิษย์ทั่วไปก็วัดขนาดนิ้วมือคิดตามน้ำหนักทองตกแล้วสมัยนั้นอยู่ที่ 6000-8000 บาท เพชรที่ยายเหน่งมาทำจะเป็นเหลี่ยมกุหลาบไม่ละเอียดมากนัก คนดูเพชรเป็นจะรู้ และราคาสูงเกินจริงมาก ทางป้าครูนนทากับลูกศิษย์ไปเที่ยวสำรวจก็มาเล่าให้หลวงพ่อฟัง หลวงพ่อจึงอนุญาติให้ลูกศิษย์ไปหาซื้อเองที่เขาพระงาม แต่ลูกศิษย์ก็ไม่แน่ใจว่าจะไปซื้อร้านใดดีเพราะกลัวมีของปลอมผสมหรือถูกหลอก ตอนนี้จะมีเรื่องอภินิหารเล็กน้อย

11. สะแกกรัง

พอลูกศิษย์ลงรถถึงปุ๊บก็มีคนแก่นุ่งโสล่ง ผ้าพาดบ่าเข้ามาถามว่าเองจะไปไหน ลูกศิษย์ก็บอกว่าหลวงพ่อให้มาซื้อเพชรเขาพระงาม คนแก่คนนั้นจึงพาไปแล้วก็คุยกันถามลุงชื่ออะไร ลุงแกตอบว่าชื่อพุฒ ลูกศิษย์ก็บอกว่าไมชื่อน่ากลัวจัง เดินไปแกก็ชี้ไปที่ร้านหนึ่งอยู่ในวัด แล้วแกก็เดินหายไปหันมาอีกทีไม่เห็นแกแล้ว พอไปถึงลูกศิษย์คนนั้นก็ติดติดเจ้าของร้านชื่อศรี พาไปให้หลวงพ่อด้วยกันที่วัดท่าซุง พอมาถึงวัดปุ๊บหลวงพ่อทักทันทันยังไม่มีใครพูดอะไร เจอคนแก่ชี้บอกร้านให้ใช่ปล่าว ท่านก็บอกว่านั้นแหล่ะเจ้าของเพชรเทวดาดูแลเพชรเขาพระงามที่นั้น ก็คุยราคาตกลงพี่ศรีให้ราคากะรัตละ 20-30 บาท และเจียรนัยละเอียดสวยมากเป็นเหลี่ยมเกสร เพชรเม็ดใดไม่ได้ขนาดเล็กเกิน ใหญ่เกินที่จะใส่หัวแหวนหรือจี้หรือรูปทรงแปลกๆก็จะคัดออก ลูกศิษย์คนนี้ก็จะขออนุญาติหลวงพ่อนำเข้าพิธี รับประกันได้ว่าเพชรเดี่ยวๆของวัดนำมาให้บูชาไม่มี มีแต่สำเร็จรูปแล้ว หรือพระท่านเก็บกันเอง มีน้อยคนที่สามารถขออนุญาติหลวงพ่อเข้าพิธีในพระอุโบสถได้ใส่ในพานขนาดใหญ่ อาจจะมีป้าน้อยกานดา ส่วนหลังๆอาจารย์พรนุชยังมาขอแบ่งจากลูกศิษย์คนนี้ไปจำหน่ายเอากำไรต่อ รวมทั้งพี่จี้บ้านสายลมที่บรรดาลูกศิษย์เลือกพระไม่ได้ ดุๆหน่อยมาบ่อยกันให้ฟังบ่อยๆ ก็ยังแบ่งไปให้บูชาต่อเช่นกัน ช่วงนั้นคึกคักกันมากบรรดาลูกศิษย์ อีกอย่างหลวงพ่อเราไม่เคยไปเขาพระงามแต่ประการใด

12. สะแกกรัง

เอาไว้รายละเอียดเล็กๆน้อยๆจะนำมาเล่าสู่กันฟังใหม่ นี้ก็เป็นประวัติความเป็นมาของเพชรเขาพระงาม และยังมีการสอนให้นักเรียนเจียรนัยไม่สำเร็จแล้วนำเพชรเป็นแท่งไปโยนทิ้งไว้ตึกกลางน้ำอีก ไว้จะมาเล่าให้ฟังอีก

13. แก้วรัตนะ

รุ่นนี้หลวงพ่อท่านสร้างขึ้นเมื่อปี2524 ส่วนลูกแก้วที่วางอยู่ด้านหน้าคือ ลูกแก้วจักรพรรดิ์ (แก้วสารพัดนึก) ถ้ามีความรักและศรัทธาในองค์หลวงพ่อในพระพุทธศาสนา...อธิฐานขอได้ดั่งใจชอบ ถ้าไม่เกินวิสัยจนเกินไป พระท่านจะสงเคราะห์เราเร็วขึ้น แต่ก็ขึ้นอยู่กับการปฎิบัติของเราด้วยนะครับ ไม่ใช่ขออย่างเดียวแล้วจะสมหวังไปเสียทุกเรื่อง
    ที่ผมให้บูชาเป็นลูกแก้วจักรพรรดิ์ที่วางอยู่ด้านหน้าองค์หลวงพ่อครับ
    ให้ร่วมบูชา 1,600 มีให้ร่วมบูชา 4 องค์ ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 2 เซนติเมตร
    1.คุณ anananananan บูชา 1 องค์
    2.คุณ Arnna2555 บูชา 2 องค์ พระคําข้าว 2 องค์ จัดส่งแล้วครับ
    3.คุณ กิตติภพ บูชา 1 องค์ จัดส่งแล้วครับ
    4.rappan1 บูชา 1 องค์ จัดส่งแล้วครับ
    5.khachin บูชา 2 องค์
    6.บารมี 10 บูชา 1 องค์ พระคําข้าว 1 องค์
    7.atuey บูชา 2 องค์ จัดส่งแล้วครับ
    8.มเหสักขา บูชา 2 องค์ จัดส่งแล้ว
    9.<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->kiati_sak<!-- google_ad_section_end --> บูชา 1 องค์ จัดส่งแล้ว
    10.<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Kasm<!-- google_ad_section_end --> บูชา 1 องค์ .410/\2555 จัดส่ง
    11.<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ศิษย์ต่างแดน<!-- google_ad_section_end --> บูชา 1 องค์
    12. <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ทุ่งวัวแดง<!-- google_ad_section_end --> บูชา 1 องค์ .410/\2555 จัดส่ง<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2012
  14. ธรรมศิล

ธรรมศิล เป็นที่รู้จักกันดี

จองบูชา 1 องค์ครับ ลูกแก้วองค์ใสให้ร่วมบูชา 1,600 ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 2 เซนติเมตร

15. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ได้รับองค์แก้วเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมากครับ:cool:

16. แก้วรัตนะ

จัดส่งให้คุณกสิน EJ 4757 8116 0 TH

17. Alissa28

Alissa28 เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2011
    แปลกดีนะคะ คุณสายตรวจเล่าเรื่องมาเยอะแล้ว คุณแก้วรัตนะไม่มีเรื่องเล่าบ้างหรอคะ

18. แก้วรัตนะ

วันที่ 27-28/10/2012
    ใครว่างไปทาสีที่ศูนย์พุทธศรัทธา ท่าลาน ได้ครับ

ฝากเก้าทัพประชาสัมพันธ์ไปด้วยกันนะครับ<!-- google_ad_section_end -->

19. แก้วรัตนะ

สวัสดีครับลูกหลานหลวงพ่อทุกท่าน
    คอยเตรียมบูชาเพชรชุดใหญ่ฝึกกรรมฐานสําหรับวิชาสาม อภิญญาหก
    ไม่มีออกให้บูชาที่วัดได้แต่คณะศิษย์ที่ใกล้ชิดครับเท่านั้น
    อยากได้บูชาเพชรจักรพรรดิ์แท้ทันหลวงพ่อเชิญทางนี้
    และอยากได้เพชรจักรพรรดิ์เป็นสมบัติประจําตระกูลเชิญทางนี้
    ทันแท้แน่นอน
    ไม่ต้องสนใจใคร หนักแน่น มั่นใจ เด็ดเดี่ยว ทันแท้แน่นอน
    และใช้วิจารญาณในการอ่าน
    ผมอยากให้ลูกหลานหลวงพ่อทุกคน
    คล่องตัวทั้งทางโลกและทางธรรม
    ไม่ขัดสน
    อัญเชิญไปบูชาได้เลยภาวนาคู่กับคาถาเงินล้าน เยี่ยม รักษาคน ทํานํ้ามนต์ โดนมนต์ดํา ต้องขออาราธบารมีพระ พุทธานุภาพเต็มเปี่ยม

หลวงพ่อท่านเมตตา
    อยากให้ศิษย์รุ่นหลังมีเก็บไว้บูชา

ทุกคนท่านปู่ ท่านย่า ไม่ให้ลงมา
    ยังอยากตามหลวงพ่อมาอีก
    ต้องอดทนกว่าจะลงมาได้ ต้องจองแม่กันก่อน
    ก่อนจะลงมาก็ทุกข์แล้ว
    ลงมาเหมือนฝนดาวตก เคยเห็นไหม
    มาช่วยหลวงพ่อ
    ทุกคนร่วมรบกับหลวงพ่อมาหลายชาติแล้ว
    ตีแตกมา
    หลายทัพไม่มีใครสู้ได้
    ผมให้คํามั่นกับหลวงพ่อต่อไปจะช่วยลูกหลานหลวงพ่อจะไม่ทิ้งกัน หน้าที่ที่ท่านมอบให้ผมจะทําเต็มที่และจัดพาทัวร์กราบพระอริยสงฆ์
    พระอภิญญาในป่า และพระในป่าจะออกมาช่วยกันมากมายช่วยประเทศชาติเรา

20. แก้วรัตนะ

รุ่นนี้หลวงพ่อท่านสร้างขึ้นเมื่อปี2524 ส่วนลูกแก้วที่วางอยู่ด้านหน้าคือ ลูกแก้วจักรพรรดิ์ (แก้วสารพัดนึก) ถ้ามีความรักและศรัทธาในองค์หลวงพ่อในพระพุทธศาสนา...อธิฐานขอได้ดั่งใจชอบ ถ้าไม่เกินวิสัยจนเกินไป พระท่านจะสงเคราะห์เราเร็วขึ้น แต่ก็ขึ้นอยู่กับการปฎิบัติของเราด้วยนะครับ ไม่ใช่ขออย่างเดียวแล้วจะสมหวังไปเสียทุกเรื่อง
    ที่ผมให้บูชาเป็นลูกแก้วจักรพรรดิ์ที่วางอยู่ด้านหน้าองค์หลวงพ่อครับ
    ให้ร่วมบูชา 1,600 มีให้ร่วมบูชา 2 องค์ ขนาดเส้นผ่าศูนย์กลาง 2 เซนติเมตร
    1.คุณ anananananan บูชา 1 องค์
    2.คุณ Arnna2555 บูชา 2 องค์ พระคําข้าว 2 องค์ จัดส่งแล้วครับ
    3.คุณ กิตติภพ บูชา 1 องค์ จัดส่งแล้วครับ
    4.rappan1 บูชา 1 องค์ จัดส่งแล้วครับ
    5.khachin บูชา 2 องค์
    6.บารมี 10 บูชา 1 องค์ พระคําข้าว 1 องค์
    7.atuey บูชา 2 องค์ จัดส่งแล้วครับ
    8.มเหสักขา บูชา 2 องค์ จัดส่งแล้ว
    9.<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->kiati_sak<!-- google_ad_section_end --> บูชา 1 องค์ จัดส่งแล้ว
    10.<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Kasm<!-- google_ad_section_end --> บูชา 1 องค์ .410/\2555 จัดส่งแล้ว
    11.<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ศิษย์ต่างแดน<!-- google_ad_section_end --> บูชา 1 องค์
    12. <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ทุ่งวัวแดง<!-- google_ad_section_end --> บูชา 1 องค์ .410/\2555 จัดส่งแล้ว<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    13.<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Thamsin<!-- google_ad_section_end --> จองบูชา 1 องค์

ลูกแก้วจากอเมริกา อยู่ในตระกูลใยเมฆ จะเด้งได้ ไม่แตก
    จับกสิณ ได้ไวมาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ตุลาคม 2012
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้