แก้วเทพเจ้าโภคทรัพย์มังกร

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย midias, 6 สิงหาคม 2007.

1. midias

midias เป็นที่รู้จักกันดี

ป้าเล็ก ต้อง ขอบอกคุณป้าด้วย คุณป้าเล็ก นั้น มีบุญบารมีรักษาค่อนข้างสูงมากครับ

ได้ มังกรหยก ไป 2 องค์ และ กิเลน 1 องค์
    เลือกเพียงแค่องค์เดียวพอครับ
    ซึ่งคนธรรมดาน้อยนักจะได้ ไป ครับ ลูกแก้วองค์ไหน คุณป้าเล็กจับแล้วรู้สึกว่าพลังมากมาย ขนลุกซู่เกรียว พลังสูงสุดๆ นั่น คือ
    พลังของมังกรหยก ให้คุณป้าเล็ก นำพกติดตัวท่านจะดูแล คุณป้าเล็ก ตั้งแต่กิจการงานทั้งหมดเป็นหูเป็นตาให้ ปัดเป่าภยันตรายทั้งปวง จนกว่า คุณป้าสร้างทานบารมีสำเร็จบำเพ็ญเพียรจนถึงที่สุดในภพนี้

2. ariyachot

ariyachot เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    องค์แก้วโภคทรัพย์ทำการใส่กรอบเสตนเลสได้รึเปล่าครับ
    สอบถามครับ วันหยุดที่ผ่านมา
    ได้นำองค์กิเลนท่านติดตัวไปด้วยและเพื่อนชวนให้ดื่มของมึนเมาทำให้ผิดศีลข้อ5 จะทำให้องค์กิเลนท่านหนีไปรึเปล่าครับ

3. midias

.......................................
    ใส่กรอบแสตนเลสถูกต้องแล้วครับ
    ท่านยังอยู่ครับ

4. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    ได้รับลูกแก้วแล้วครับวันนี้พร้อมพระที่จัดส่งมาพร้อมกัน

เรียนถาม

เต่ามังกร กิเลนหยก กิเลนฟ้า ....ในรูปร่างของมนุษย์ จะมีลักษณะ อย่างไรคับ ( เท่าที่อธิบายเห็นแต่ กิเลนฟ้า ) และนอกจากตาที่ 3 จะทำอย่างไรถึงจะได้เห็นครับ.......

ขอบคุณครับ

5. NETIC

NETIC เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    เห็นสมาชิกหลายท่านได้ลูกแก้วโภคทรัพย์จากอาจาร์ midais

ไปแล้วเป็นไงบ้างคับ ใครได้รับอภินิหารยังไง

ไม่เห็นมีใครมาเล่าให้ฟังเลย ได้โชคลาภกันยังไง

เมตตาเล่าให้สมาชิกท่านอื่นฟัง ก็จะดีไม่น้อยเลยคับ

เป็นวิทยาทาน ได้บุญกุศลนะคับ

ส่วนตัวกระผมยังเลยคับ ไม่รู้ว่ายังไม่ถึงเวลารึเปล่า

จะได้เรียนถามอาจารย์ midais ดูว่าขัดข้องเหตุประการใด

เผื่ออาจารย์ช่วยไขความกระจ่าง บอกวิธีลัด....อิอิอิ

แต่ก็อยากอ่านประสบการณ์จากสมาชิกท่านอื่นไปก่อน 555

ยังไงก็ช่วยเล่าให้ฟังบ้างนะคร้า.....บ

6. midias

สงสัยกันมาหลายคน

ในบรรดาสัตว์เทพมงคล
    กิเลน จะมีร่างจำแลงเป็นนางฟ้าครับ สวยมากด้วย
    ปี่เซี๊ยะ เวลาจะคุยหรือสั่งสอน ก็มีร่างจำแลงเป็นมนุษย์
    ส่วนสัตว์เทพมงคลองค์อื่นๆ มังกร และลูกมังกรทั้ง 9 ซึ่งรวมถึงเจียบ๊วย จะไม่จำแลงเป็นร่างมนุษย์เลย

นอกจากการเห็นด้วยตาที่สาม ก็อาจมีการเห็นด้วยความฝันได้ครับ

7. week

week เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2007
    วันนี้ พอได้รับมา ทั้ง 7 องค์...ก็นำขึ้นห้องพระ ถวาย น้ำชาและผลไม้ ก่อนเลย เป็นการต้อนรับ ท่าน ทั้ง 7

พอประมาณ 6 โมงเย็นผมก็สวดมนต์ ตามปกติ ก้เชิญ ท่านมาร่วมสวดด้วย..สวดประมาณ สัก 1 ชม เห็นจะได้ แล้วก็นั่งสมาธิต่อ....

ผมก็เชิญท่านมานั่งด้วยเช่นกัน...แต่เนื่องจากสมาธิผมยังไม่แข็งพอ จึงรวมสมาธิไม่ค่อยจะได้คับ...คิดโน้นนี่ไปตลอด

น่าจะสัก 20 นาที ที่นั่งไป ลูกแก้วที่บนฝ่ามือ มีอาการเหมือนดิ้น ได้ แรกๆก้เบาๆ หลังๆแรงขึ้น ไม่ได้อุปทานแน่ เพราะ สติยังอยู่ครบครับ....ดิ้นบ้างหยุดบ้าง แต่รู้สึกได้อย่างชัดเจน เหมือนกระโดด ตุ๊บๆๆๆ เป็นเวลาสัก 1 นาทีได้....แล้ว ผมก็ขอออกจากการนั่งสมาธิเพราะขาชาไปหมดแล้ว........(มีใครเป็นเหมือนผมป่าว พึ่งเจอเลยนำมาเล่าให้อ่าน)

จึงเรียนถามว่า ผมเกิดอะไรขึ้นครับ........... แต่รู้สึกดี จัง

พอตกดึก ผมก็มีสวดมนต์อีกรอบนึง ก็ทำเหมือนเดิม นั่งสมาธิ แต่รอบนี้ มีอาการ ดิ้นหรือเคลื่อนไหว เพียงแค่พอรู้สึกได้ .ไม่แรงเหมือนเมื่อตอนเย็นที่ได้สัมผัสมาเลย.....งงและสงสัย

จึงเรียนถามอีกว่า...........เกิดอะไรขึ้นครับ จึงไม่เหมือนเดิม

สัมผัสมาได้แค่นี้ครับ ใครมีอะไรก็มาแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันนะครับ

ขอบคุณครับ

8. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

ผมใช้ได้ผลดีมากครับ ได้เงินมาหลายตังค์ทั้งที่ไม่มีวี่แววครับ ดี ๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2007
  9. ปราณยาม

ปราณยาม เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    ผมได้รับลูกแก้วเมื่อวานนี้ครับ ต้องขอบคุณ คุณmidias ด้วยครับ เมื่อวานนี้ผมแปลกใจมากเลยครับ ตอนที่ผมแกะกล่องออกมาจะมาอยู่2ถุง ของผมกับเพื่อนครับ ผมลองจับถุงที่เป็นชื่อผมขึ้นมาผมก็รู้สึกขึ้นมาในใจเลยครับว่าเป็นกิเลน ส่วนของเพื่อนก็เหมือนกันครับจับแล้วรู้เลยว่าเป็นท่านเต่ามังกร ซึ่งพอเปิดถุงออกมาก็ตรงจริงๆครับ
    คุณmidiasครับ ผมรบกวนถามว่า กิเลนที่ระบุว่าเป็น ทอง เงิน หรือ หยก นี่ต่างกันยังไงเหรอครับ แล้วถ้าผมได้กิเลนหยก จะต้องบูชาอะไรเป็นพิเศษนอกจากการถวามผลไม้และน้ำชาไหมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2007
  10. midias

ไม่ต้องครับ เพียงแต่รักษาให้ดีๆ ครับ เป็นคนดีในศีลในธรรมก็พอท่านจะช่วยเหลือคุณเองครับ ทั้งหน้าที่การงานและการเงินครับ

เวลาขออะไรจากท่าน ก็พูดเพราะๆ ท่านก็จะช่วยเองนะครับ
    เพราะท่านเป็น นางฟ้าหน้าตาน่ารักและสวยงามมากๆ ครับ และมีเมตตาครับ

11. ariyachot

ariyachot เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    วันนี้มีโชคถูกรางวัลเลขท้าย93ครับ พอดีฝันเห็นหลังจากลองขอจากแก้วโภคทรัพย์ และปี่เซี้ยะดูครับ

**เวลาใช้ต้องสัมผัสผิวแก้วเทพโภคทัพย์ ด้วยเหรอครับ
    - หากต้องการรับรู้ว่าเทพโภคทรัพย์และปี่เซี้ยะนี้ยังอยู่กับเรา จะทราบได้อย่างไรครับ

12. midias

- แล้วแต่บุคคลครับ บางคน ต้องการสัมผัสกับผิวแก้ว บางคนก็อธิษฐานจิตเอาก็ได้ครับ
    - ปรกติถ้าท่านอยู่กับคุณ คุณจะมีโชคลาภการเงินการค้าการขายคล่องตลอด เงินไม่ขาดมือครับ
    อีกวิธีคือใช้ตาที่สามดูสัมผัสเอาครับ

13. dumdum

dumdum เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2006
    เรียน K.MIDIAS ...ผม(dumdum)และพี่สาวได้รับ
    แก้วโภคทรัพย์มังกร...เรียบร้อยแล้วครับ
    ขอบคุณมากครับ

14. NETIC

NETIC เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    คุณชยา ถูกหวยใช่มั้ยคับ

โอ้....แบบนี้ขออนุโมทนาสาธุด้วยคับ ขอให้ยิ่งๆขึ้นไป

อาจารย์ midais คับ เทพทั้งสองยังอยู่กับรึเปล่าคับ

เมื่อวันก่อนได้นำท่านทั้งสองติดตัวไปงานวันเกิดเพื่อน

แล้วก็ได้ดื่มด้วยคับ อีกอย่างท่านข้ามน้ำข้ามฟ้าไปไกลด้วย(taiwan)

ท่านยังยินดีอยู่กับผมรึเปล่า อยากเห็นท่านทั้งสองและอยากสื่อสาร

กับท่านจังเลยคับ แต่ตาสามไม่มี มีวิธีไหนอีกมั่งคับ

แหม...ผมนี่ปัญหาเยอะจัง อาจารย์อย่าได้อึดอัดกับผมเลยนะคับ

ข้าน้อยขอคารวะ

15. midias

ท่านยังอยู่ทั้ง 2 องค์ครับ
    เมื่อจิตบริสุทธ์ ก็จะสามารถสื่อสารกับท่านได้เองครับ
    มีปัญหาเกี่ยวกับเทพเจ้าโภคทรัพย์ถามได้เลยครับไม่ต้องเกรงใจครับ
    (b-smile) (b-smile) (b-smile)

16. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    เรียนสอบถามคุณ midias ครับ
    ผมได้บูชาอธิฐานทุกวัน แต่ทำไมยังสื่อกับท่านไม่ได้ครับ หรือว่าทำอะไรบกพร่องไปช่วยแนะนำด้วยครับ
    nongnooo...

17. midias

ตอนนี้เอาลูกแก้วเลี่ยมติดตัวด้วยวัสดุอะไรครับ
    หรือ อยู่ในถุงแดง หรือ ป่าวครับ

18. nongnooo

ไม่ได้เลี่ยมครับ เอาออกจากถุงแดงแล้ววางบนกระดาษขาวเหนือถุงแดงแต่บูชาที่โต๊ะทำงานไม่ได้ติดตัวครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 สิงหาคม 2007
  19. midias

ท่านบอกว่าให้เอาท่านติดตัวไปด้วยคับ ท่านจะดูแลคุณเองครับ แล้วตอนนี้ ถ้ารู้สึกว่า หนัก ไหล่ขวาหน่อยๆ ก็ ท่านอยู่น่ะครับ

แล้วถ้าไปถึงที่ทำงานช่วยเอาลูกแก้วไปล้างน้ำ สัก 3 นาที เพราะ ท่าน ชอบน้ำมากครับ
    (b-smile) (b-smile) (b-smile)

20. nongnooo

ขอบคุณครับจริงอย่างคุณmidiasว่า มิน่าผมไม่ได้สังเกตุว่าตั้งแต่บูชา หนักที่ไหล่แต่ด้านช้ายครับ ค่อนข้างตลอดเวลาเลย ผมจะค่อยๆกำหนดจิตลองคุยกับท่านดูครับ
    ขอบคุณครับ
    nongnooo...