แจกกุมารทอง แต่มีข้อแม้

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย rapdevil, 3 พฤศจิกายน 2009.

1. sedkamol

sedkamol เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ 2 องค์เรยครับ
    ขอ1 ได้2 สุดยอดมากๆครับท่าน
    ขอบคุณท่านมากๆครับ

2. คนสกล

คนสกล เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับหลวงปู่ฤาษีแล้วนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

3. Astral

Astral Active Member

ส่งไปแล้วนะครับ ขอรับ กุมาร1องค์ครับ
    -นพดล

4. rapdevil

rapdevil เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    เริ่ม ได้รบกันบ้างแล้วนะครับ
    อย่าลืมเลี้ยงดีๆนะครับ

5. rapdevil

ดันซะหน่อย

6. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ขอรับเป็นกุมารทองครับ

นายมงคล วทนะศิลป์
    บริษัท ibcon 72,74 ถ.ร่มเกล้า แขวงมีนบุรี เขตมีนบุรี กทม.10510

ถามสักนิดครับ เจ้าที่บ้านผมเป็นเด็ก อยู่ด้วยกันจะเป้นไรไหมครับ

7. rapdevil

เด็กกับเด็กอยู่ด้วยกันไม่น่ามีปัญหานะครับ
    จุดธูปบอกท่านซะให้เรียบร้อย

8. rapdevil

ธันวาคมนี้วัดมีทอดผ้าป่า สร้างหอฉันท์โรงครัว ท่าไดสนใจเชิญติดต่อทำบุญได้ครับ

9. Kittapakkung

Kittapakkung เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2009
    ขอปู่ฤาษีครับ

ดีครับ ผมขอปู่ฤาษีนะครับ

นายกฤตภัค ดวงไชย

บ้านทราย 306 ม.4

ต.ต้นธงชัย อ.เมือง

จ.ลำปาง 52000

ขอบคุณครับ:cool:

10. dinso

ขอโทษ นะครับ พอดีส่งซองไปเมื่อวาน ไม่ได้ลงไว้บนซองว่าต้องการรายการไหน แต่โพสไปในนี้ ไม่รู้ได้รับซองยัง ถ้ายังไม่ส่ง ขอเปลี่ยนเป็นปู่ฤาษี ได้ไหมครับ น้องที่บ้านกลัวมากหลังจากรุ้ว่าจะเอากุมารมา..เฮ้อ เราอยากได้แต่ที่บ้านมีแต่คนค้าน เขาบอกน่ากลัวกันหมดเลย บอกกลัวไม่ดี+เข้าตัว ใครเคยเลี้ยงช่วยตอบหน่อยครับ (บ้านเป็นคนจีนกลัวกัน)

11. rapdevil

ลองเมลล์ไปบอกครับ
    อันที่จริง น้องกุมารน่ารักครับ น้อยคนนักที่จะเจอ เค้าถนัดงานเบื้องหลัง
    ไม่อยากเจอก็บอกอย่าออกมา แต่ส่วนใหญ่เลี้ยงแล้วอยากเจอคตรับ
    ผมมี 15 จิต ยังแทบไม่เคยออกมาให้เห็นเลย

12. dinso

ใจจริงอยากได้กุมารหนะครับ แต่คนในบ้านเขากลัวกัน เขามองไปในทางไม่ดี กลัวผมเลี้ยงไม่ดีจะเข้าตัว
    ผมก็บอกคนในบ้านแล้วว่า เป็นของพระท่านทำ สายเทพ แต่คนในบ้านไม่ยอมฟังเลย ถ้าเราแอบเลี้ยง นี่จะดีไหมครับ ไว้ในห้องนอนเราเอง...
    ..........................................................
    ถามท่านเรดเพิ่มแบบคนไม่รู้นะครับ อย่าถือสา หรือรำคาญ ผมจะได้เอาไปตอบคนในบ้านผม
    1.เท่าที่ผมนั่งหาข้อมุลเพิ่มเติมนะครับ ถ้าเราเลี้ยงน้องทองคำ แบบเวลากินให้กินกับเรา เราต้องต้งสำหรับแยกหรือไม่หรือทำเนียนกินไปพร้อมกับเราเลย
    2.เราจะรู้ได้ไหมครับว่าน้องเขามาอยู่กับเรา เห็นอ่านดูในเน็ท บางท่านบอกให้อธิฐาน3วันให้ฝันหรือแสดงอะไรที่เรารู้ได้แปลว่ามา
    3.คำว่าจิตรวม แปลว่าไปอยู่องค์นู่นทีองค์นี้ที หรือสมมุติผมขอไป ท่านเรดขออะไรไปก้อรับรู้ได้ทั้ง2คนครับ
    4.แล้วถ้าเรานำน้องแบบพกติดตัว ควรใส่กรอบไหม ใส่ไว้กับสร้อยที่เราห้อยพระได้ไหม สมมุติไปที่ทำงาน เราต้องขอเจ้าที่ที่ทำงานไหม
    5.คิดแล้วคงไม่เมลล์ไปบอกคุณภัทรครับเกรงใจ ถ้าบุญผมจะได้องค์ไหน น้องทองคำหรือปู่ ผมก็น้อมรับครับ
    ***ขอโทษคุณภัทร คุณเรดด้วยครับ ที่ดูเหมือนผมเรื่องมากอ่ะ....

13. audi1416

audi1416 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2007
    เล่าประสปการณ์หน่อยครับ สำหรับท่านที่ได้ไปแล้วครับ
    ของผมเปิดดีวีดีเองครับสดๆร้อนๆเลย แฟนตกใจมากครับ บ่นผมใหญ่เลย ส่วนเรื่องขายของก็ดีขึ้นนิดๆครับ

14. rapdevil

1.เรียกกินพร้อมกับเราได้ครับ ของผมมีขนมให้ทุกวัน วันเสาร์เพิ่มน้ำแดง เรียกกินด้วยกัน
    2.แล้วแต่ครับ ว่าจิตเราจะจูนกับน้องเค้าได้ขนาดไหน ไม่ใช่ทุกคนที่จะสื่อกับน้องเค้าได้ บางคนมาถึงปุ๊บ แสดงปั๊บ บางคนฝันถึงคืนก่อนมาเลย หรือบางคนเลี้ยงหลายปี ยังไม่มาเลยครับ
    3.เรียกง่ายเหมือนอตอมครับ แยกออกไป เรื่อยๆ เค้าไม่โผล่มาโน่นมานี่หรอกครับ ไม่งั้น 100 องค์ก็ไม่ต้องได้ทำอะไรพอดี
    4.ใส่กรอบก็ดีครับ เนื้อผงอาจเสียหายได้ อันที่จริงน่าจะเหน็บไว้มากกว่าครับ ไม่น่าเอามารวมกับพระ สมมุติไปที่ทำงาน ไหว้บอกท่านด้วยครับ ไม่จำเป็นต้องถึงขนาดจุดธูปบอกเหมือนที่บ้านครับ
    ไม่มีปัญหาครับ ไม่รู้ก้ต้องถามเรื่องธรรมดา

15. rapdevil

ศรัทธาทำให้เกิดปาฎิการย์ครับ
    เลี้ยงน้องเค้าต้องหมั่นบนหมั่นใช้ครับ จะได้เก่ง
    กุมารทองคำชอบของเล่นโมเดลรถเล็กๆ กับนมหวานครับ

เริ่มจากเรื่องเล็กๆไปก่อน อยู่ไปขอเรื่องใหญ่เลยอาจไม่สำเร็จ หรือ ขอเรื่องเกินบารมีตัวเองก็อาจไม่สำเร้จครับ อาทิ ขอถูกรางวัลที่ 1 อะไรแบบนั้น

16. pimpavee

pimpavee เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2009
    ขอรับกุมารทองคำ 1 องค์นะคะพอดีแฟนอยากได้คะ

17. ประกิจพัฒน์

ประกิจพัฒน์ Active Member

ขอรับกุมารทอง ทองคำด้วยครับ
    แล้วจะรีบจัดส่งซองไปให้ครับ

18. Prince_ice

Prince_ice สมาชิก

22 พฤศจิกายน 2009
    ถามเรื่องที่อยู่หน่อยครับ

ที่อยู่ที่เราจะส่งซองเปล่าไป ใช่ที่ วัดโพธิ์สัตว์ธรรม กม.26 ตำบลตาเนาะปูเต๊ะ อำเภอ บันนังสตา จังหวัดยะลา ใช่หรือป่าวครับ คือต้องการจะบูชากุมารทองคำจริงๆ ช่วยตอบกระทู้ให้หน่อยนะครับ กลัวส่งซองไปไม่ทันอ่าครับ

19. rapdevil

ส่งไปที่คุณภัทร ที่เขียนในหน้าหลักเลยดีหว่าครับ

20. Prince_ice

Prince_ice สมาชิก

22 พฤศจิกายน 2009
    อ่าเข้าใจแล้วคับ ขอบคุณ ท่านRap devil มากเลยนะครับ
    พรุ่งนี้จะได้ส่งซองไปเลย ที่อยู่ของคุณภัทธก็
    ภัทธิรา 11/59 หมู่ที่ 7 ถนนกาญจนาภิเษก
    แขวงหลักสอง
    เขตบางแค
    กรุงเทพฯ 10160

ที่อยู่นี้สินะครับ
    ขอบคุณมากเลยนะครับ คือต้องการจะเลี้ยงกุมารทองอยู่อ่าครับ
    ได้กุมารทอง ทองคำมาเป็นตนแรก อ่ามีคำถามหน่อยนะครับ

- คือถ้าเราไม่อยู่บ้านแล้วมีคนในบ้านมารับไปรษณีเข้าบ้านไปโดยที่ยังไม่ได้จุดธูปไหว้เจ้าที่เลย แล้วกุมารท้องจะเข้าบ้านได้มั้ยครับ

- แล้วถ้าพึ่งได้กุมารทองมาไม่กี่เดือน แล้วต้องย้ายบ้านอ่าครับจะต้องเชิญกุมารทองไปด้วยใช่มั้ยครับ หรือเค้าจะตามเราไปเอง แล้วต้องไปขอเจ้าที่ในบ้านหลังใหม่รึป่าวครับ

คำถามก็มีแค่นี้น่ะครับ คือต้องการจะเริ่มเลี้ยงจากกุมารทองคำเป็นองค์แรกก่อนนะครับยังไม่เคยเลี้ยงเลย ถ้าใครมีวิธีเลี้ยงดีๆช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงเลยครับสำหรับทุกความคิดเห็นดีๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤศจิกายน 2009