แจกฟรี ชาเซียงดา สำหรับบำบัดอาการผู้ป่วยโรคเบาหวาน 2,000 คน ทั่วประเทศ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย truethailove, 7 มีนาคม 2010.

1. truethailove

truethailove rich kindness

สวัสดีค่ะ ไม่ได้เจอกันหลายวัน เข้ามา up date ข้อมูลค่ะ
    สำหรับชาเซียงดาที่แจกฟรี ได้รับแจ้งมาว่า ของจะมาวันนี้นะค่ะ
    ถ้าของมาถึงเมื่อไหร่ จะจัดส่งให้ตามที่ขอมากัน

สำหรับวันเสาร์ที่ 3 เมษายน 2552 เวลา 7.00 น
    ณ ซุ้มรวยน้ำใจ สมาคมแต้จิ๋วแห่งประเทศไทย
    ซอยเย็นจิตต์ ทุ่งวัดดอน กทม.
    ทางเราจะไปแจกชาเซียงดาฟรีกันที่นั่น
    ถ้าสนใจสามารถไปรับของกันได้เลยนะค่ะ
    พร้อมกับมีชาเซียงดาให้ชิมกันฟรี ๆ

2. truethailove

เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา มีผู้สนใจสอบถามชาเซียงดามากันมาก
    บางคนถามรายละเอียดกันเป็นชั่วโมง แถมหลาย ๆ วันติดกันทุกวัน
    ส่วนใหญ่เป็นคนที่มีอาการโรคเบาหวาน หรือไม่ก็คนใกล้ชิด
    เลยโทรมาถามข้อมูล เพื่อให้แน่ใจ ในที่สุด ถามไปถามมา
    ปรากฏว่า สนใจและเชื่อมั่นในคุณภาพของชาเซียงดา จนเข้ามา
    สมัครเป็นตัวแทนระดับจังหวัดหลายคน ขอยกตัวอย่าง เช่น

ตัวแทนจังหวัดสงขลา (หาดใหญ่) คุณษษิพิมพ์
    โทรมาซักถามรายละเอียดกับ Call Center อยู่หลายวัน
    จนน้องบอกว่าให้โทรคุยโดยตรงกับพี่เขาเองเลยดีกว่า
    เพราะพี่เขาสามารถให้ข้อมูลเชิงลึกได้ดีกว่า ในที่สุด
    เราคุยกันไปคุยกันมาอยู่ 2-3 วัน คุณษษิพิมพ์ตัดสินใจ
    ภายใน 15 นาที ขอเป็นตัวแทนระดับจังหวัดในทันที
    อย่างไม่ลังเลใจเลยค่ะ แถม order เป็นที่ 1 ในระดับ
    ตัวแทนทั้งหมด เพราะความเชื่อมั่นในสรรพคุณของ
    ชาเซียงดานั่นเอง

3. truethailove

สำหรับตัวแทนอีกราย ก็คือ คุณณัชชพรรัตน์ ตัวแทนจังหวัดลำปาง
    ซึ่งสนใจสอบถามรายละเอียดอยู่หลายวันเหมือนกัน ในที่สุดก็ขอสมัคร
    เป็นตัวแทนระดับจังหวัดลำปาง แถมเป็นคนในเวปพลังจิตอีกต่างหาก
    ซึ่งรู้จักกับทีมงาน True Thai Love มานานแล้ว คุยกันไปคุยกันมา
    ปรากฏว่าเป็นคนกันเองกันทั้งนั้น เลยยิ่งมีความเชื่อมั่นในตัวของ
    ชาเซียงดาเพิ่มมากขึ้น เพราะทาง True Thai Love ยืนยันกับพี่เขาว่า
    ชาเซียงดา ถ้าไม่ผ่านการทดสอบจากทางเราก่อน เราจะไม่นำออกมา
    เผยแพร่ แต่เนื่องจาก เราได้ผ่านการทดสอบ โดยให้สมาชิกทุกคน
    ของเราได้ทาน ซึ่งทุกคนบอกเป็นเสียงเดียวกันว่า ดีขึ้น รวมทั้งตัวดิฉันเอง
    เป็นคนทดลองคนแรกก่อนที่จะนำมาให้คนอื่น ๆ ไปทานกัน เพราะฉะนั้น
    ถ้าของเขาไม่ดีจริง จะไม่นำมาเผยแพร่อย่างเด็ดขาด สรรพคุณของ
    ชาเซียงดามีมากมาย ของทั้งดีและถูก รวมทั้งเป็นของคนไทยด้วยกันเอง
    ซึ่งคนเป็นเบาหวาน เมื่อได้รับประทานชาเซียงดา ควบคู่กับการทานยา
    แผนปัจจุบัน ส่วนใหญ่ทุกคน น้ำตาลลดลง และทางแพทย์ก็ให้ยาลดลง
    ตามการคำนวณของน้ำตาลในเลือดตามไปด้วย ทำให้ลดการสูญเสีย
    ค่ารักษาลงไปมาก ของดีๆ แบบนี้ จะไม่มาบอกกันได้อย่างไรล่ะค่ะ

4. truethailove

ส่วนตัวแทนภาคอีสาน จังหวัดอุบลราชธานี คือ คุณทักษ์สุณี
    เป็นตัวแทนคนแรกสุดเลยค่ะ หลังจากโทรคุยกันเพียงแค่ครึ่งชั่วโมง
    คุณทักษ์สุณี สนใจสมัครทันทีในวันนั้นเลยค่ะ พอทางเราจัดส่งชาไปให้
    โทรมาบอกทันควันเลยค่ะ ว่าพอเปิดซองออกมาแล้ว ชาเซียงดาหอมมาก
    ถูกแล้วค่ะ ถึงชาเซียงดาทำมาจากผักเซียงดาก็ตาม แต่เมื่อนำมาผ่าน
    กระบวนการ เพื่อทำออกมาเป็นชาเซียงดา ความหอม หรือรสชาติ ไม่ด้อย
    ไปกว่าชาทั่ว ๆ ไปเลยค่ะ แถมทานแล้วมีประโยชน์ต่อร่างกายมากมาย

5. truethailove

ส่วนใหญ่ทุก ๆ คนที่เป็นตัวแทน จะเริ่มจากความสนใจที่ชาเซียงดา
    สามารถบำบัดอาการคนที่เป็นโรคเบาหวาน และน้ำตาลในเลือดสูง
    จริงหรือไม่ แต่หลังจากที่ได้คุย ได้สอบถามกันสักพัก และได้ฟัง
    ข้อมูลในเชิงลึก ทุก ๆ คนตัดสินใจทันทีเลยค่ะ ว่าต้องการที่จะเป็น
    ตัวแทนของชาเซียงดากันทุกคน และเมื่อได้ลองทานแล้วอย่าง
    คุณเทพอมร ตัวแทนจังหวัดหนองคาย ถึงกับรีบ order มาทันที
    เพราะตอนนี้ชาเซียงดาผลิตกันไม่ทันกับยอดที่สั่งเลยค่ะ เลยทำให้
    ของที่แจกฟรี เลยล่าช้าไปด้วย สำหรับผู้สนใจสามารถสอบถาม
    รายละเอียดเชิงลึกกับ True Thai Love ได้ที่

โทร. 086-3315611 หรือตัวแทนต่าง ๆ ได้ที่ เวปไซด์
    http://www.truethailove.com/index.php?mo=28&id=114108

6. truethailove

เมื่อเช้านี้ลูกค้าจากหาดใหญ่ โทรมาถามเรื่องชาเซียงดา
    ซึ่งพอได้รับของเมื่อวานนี้ก็นำมาทานทันทีเลย
    พอเช้ามาก็โทรถามมาที่ True Thai Love ว่า
    พี่ทานชาเซียงดาเข้าไปเมื่อคืนนี้ แปลกมาก รู้สึกปวดเมื่อย
    เนื้อตัวไปหมด แล้วเกิดอะไรรู้มั้ย (คุณผู้ชายห้ามอ่านนะค่ะ)
    พี่นะวัยหมดประจำเดือนแล้ว แต่แปลก ไม่ยอมหมดซะที
    มาแบบกระปริบกระปรอยอยู่นั่นแหละ จะหมดก็ไม่หมด
    น่ารำคาญจริง ๆ พอพี่ทานชาเซียงดาเข้าไป กลับปรากฏว่า
    มามากเลยจ้า และเป็นเหมือนเลือดเสียที่ร่างกายขับออกมา
    และอาการปวดเมื่อยเนื้อตัวที่เมื่อคืนเป็น ก็หายไปแบบปลิดทิ้ง
    แปลกมากเลย ก็เลยขยายความให้พี่เขาฟังต่อว่า ชาเซียงดา
    ถ้าทานเข้าไปช่วง 4-5 วันแรก ให้สังเกตอาการที่เกิดขึ้น
    กับตัวเราก่อน อย่าพึ่งตกใจ เพราะจะเป็นอาการที่ร่างกาย
    กำลังปรับสภาพสมดุลภายในระบบร่างกายของเรา
    ที่สุขภาพไม่ดี เสื่อมโทรม ชาเซียงดา กำลังทำงานโดย
    ปรับความสมดุลของเซลล์ต่าง ๆ ในร่างกายให้ดีขึ้น
    สมบูรณ์ขึ้น ทำให้ร่างกายมีสุขภาพปกติดังเดิม

7. truethailove

อย่างที่คุณสัจจามาอธิบายให้ฟังนะค่ะว่า เมื่อเราได้ทาน
    ชาเซียงดาเข้าไป ถ้าคนไหนมีอาการเจ็บป่วย หรือผิดปกติ
    ในร่างกาย เช่น พักผ่อนน้อย พอทานชาเซียงดา ก็จะง่วงมาก
    หรือ มีน้ำตาลในเลือดสูง พอทานชาเข้าไป จะรู้สึกกระฉับกระเฉง
    หรือถ้าเป็นผู้ชาย ก็จะรู้สึกว่าว่า สุขภาพของท่านชายดีขึ้น ชนิดแบบ
    ไม่ต้องพึ่งไวอะกร้าเลย ส่วนสุภาพสตรี เรื่องระบบภายในต่าง ๆ
    ก็จะสมบูรณ์ขึ้น ดีขึ้น อย่างที่ลูกค้าที่หาดใหญ่ทานไปนะค่ะ
    ทีนี้จะพูดถึงลูกสาวบ้างนะค่ะ ลูกสาวคนโต จะเป็นโรคประจำตัว
    คือโรคลมชัก และทานยาแก้ลมชัก ติดต่อกันมาหลายปี จนรู้สึกว่า
    ตับแกจะมีปัญหา พอให้ทานชาเซียงดาไป แกบอกว่า ถ่ายออกมา
    เป็นสีดำ ก็เลยบอกว่า นั่้นเป็นการที่ชาเข้าไปล้างสารพิษต่าง ๆ
    ในร่างกายออกมา ซึ่งไม่ใช่ที่ลูกสาวเป็นคนเดียวนะค่ะ ดิฉันเอง
    ตอนที่ทานแรก ๆ ก็ถ่ายออกมาเป็นสีดำเช่นเดียวกันค่ะ พอลูกสาว
    นำมาเล่าก็เลยไม่แปลกใจเท่าไหร่ แต่ลูกสาวซิ ตกใจ กลัวตัวเอง
    จะเป็นอะไร ส่วนลูกสาวคนเล็ก ทานชาเซียงดาเช่นเดียวกัน
    ก็บอกว่า แม่หนูปัสสาวะออกมาเป็นสีชาขุ่น ๆ เลยค่ะ ก็เลยจะ
    มาอธิบายให้ฟังนะค่ะ ว่าคนที่ทานชาเซียงดาเข้าไป ไม่ต้องตกใจ
    ถ้าปัสสาวะออกมาเป็นสีขุ่น จะเป็นช่วงแรก ๆ หลังจากนั้น จะออกมาเป็น
    สีเหมือนน้ำเปล่าเลยค่ะ เพราะระบบภายในร่างกายกำลังทำการล้างสารพิษ
    ที่สะสมอยู่ภายในร่างกาย หรือคนที่ถ่ายหนักและออกมาเป็นสีดำ และจะมี
    ไขมันออกมาด้วย ถ้าสังเกตให้ดี นั้นก็เป็นการทำงานเช่นเดียวกันค่ะ
    เพราะฉะนั้น ไม่ต้องตกใจนะค่ะ ให้จับสังเกตดูดี ๆ สัก 4-5 วัน
    และอาการต่าง ๆ ที่เกิดขึ้น ก็จะกลับเข้าสู่สภาวะปกติ ร่างกายแข็งแรงขึ้น
    ดีขึ้น และสะอาดขึ้น อย่างที่เราสังเกตได้เลยค่ะ

8. truethailove

เมื่อคืนวานมีลูกค้าโทรมาจากลำปาง สอบถามว่าชาเซียงดามาหรือยัง
    อยากจะนำไปทานเต็มทีแล้ว โถ ใจเย็น ๆ นะค่ะ ของพึ่งจะจัดส่งให้
    ทาง True Thai Love เมื่อบ่ายนี้เอง เพราะมัวแต่รอของที่แจกอยู่
    ยังไม่เสร็จนะค่ะ คิดว่า วันสองวันคงมาถึง แล้วจะรีบจัดส่งให้ทันทีเลยนะค่ะ
    หรือถ้าใจร้อน อยากจะมาทาน

ชาเซียงดา ฟรี ในวันเสาร์ที่ 3 เม.ย. 2553
    ที่ซุ้มรวยน้ำใจ สมาคมแต้จิ๋วแห่งประเทศไทย เวลา 07.00 น.

ก็สามารถมาชิมชาเซียงดาและรับชาเซียงดาฟรีได้ที่นี่เลยค่ะ

ช่วงนี้มีหลาย ๆ ท่านโทรมาสอบถามเรื่องชาเซียงดากันมาก โดยเฉพาะ
    เมื่อได้ทราบรายละเอียดข้อมูลเชิงลึก เกี่ยวกับเรื่องชาเซียงดาแล้ว
    ทุกคนสนใจและเป็นตัวแทนกันไปก็หลาย ๆ คน ซึ่งถ้าอยากทราบ
    รายละเอียดต่าง ๆ เกี่ยวกับชาเซียงดาในทุกแง่มุม ติดต่อได้ที่
    โทร. 086-3315611 ได้ตลอดเวลาเลยค่ะ

9. truethailove

ชาเซียงดา ของมาถึงเมื่อเช้านี้แล้วนะค่ะ พรุ่งนี้จะทำการจัดส่งให้นะค่ะ
    สำหรับผู้ที่ต้องการมารับเองที่ office True Thai Love จะสะดวกช่วง
    บ่าย ๆ ไปแล้วค่ะ ด้วยความขอบคุณ / True Thai Love

10. truethailove

สำหรับคนที่ให้จัดส่งชาเซียงดาไปให้ ต้องขอโทษด้วยนะค่ะ ที่จัดส่งช้า
    เนื่องจากคอมติดไวรัส ทำให้ต้องลงข้อมูลใหม่ จึงเสียเวลาในการหาข้อมูล
    ตอนเช้าจะจัดส่งให้ทุก ๆ คนค่ะ สำหรับวันเสาร์ที่ 3 เม.ย.
    อย่าลืมไปพบกันให้ได้นะค่ะ ที่ซุ้มรวยน้ำใจ สมาคมแต้จิ๋วแห่งประเทศไทย
    ตอน 7 โมงเช้าค่ะ

ได้รับข่าวจากคุณสัจจามาว่า วันที่ 25 พฤษภาคม 2553
    ทาง สวทช. ได้เชิญคุณสัจจา และชาเซียงดา มาเปิดตัวในงานนี้ด้วย
    สำหรับรายละเอียดต่าง ๆ คงต้องรอข้อมูลจากคุณสัจจาก่อนนะค่ะ
    ว่าในงานนี้มีอะไรบ้าง เป็นที่น่าเสียดาย เมื่อวานนี้มีงานของ กทม.
    ซึ่งได้เชิญคุณสัจจาไปเปิดตัวเช่นเดียวกัน แต่บังเอิญคุณสัจจาป่วย
    เพราะอาหารเป็นพิษ เลยไม่ได้ไปจัดงาน ทำให้หลาย ๆ คน
    บ่นเสียดายกันมาก ว่าอยากจะรู้จักคุณสัจจาเสียที แหม แต่ถ้าทุกคน
    ได้รู้จักคุณสัจจา จะแปลกใจมากเลยค่ะ ว่าเป็นคนหนุ่มที่มีความสามารถ
    มากทีเดียว ไว้ทาง True Thai Love จะนำข้อมูลมาลงเพิ่มเติมให้นะค่ะ
    วันนี้ดึกแล้ว ค่อยเจอกันใหม่แล้วกันค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 เมษายน 2010
  11. okiiaim

okiiaim สมาชิกใหม่

23 มิถุนายน 2010
    ร่วมอนุโมทนาด้วยค่ะ
    ตอนนี้คุณแม่ป่วยเป็นเบาหวาน ขอรับฟรีด้วยน่ะค่ะ
    เอมอร แจ่มแจ้ง โรงเรียนบ้านโคกเพร็ก หมู่ 1 ตำบลัพเสด็จ อำเภอตาพระยา จังหวัดสระแก้ว 27180

12. yoottawee

yoottawee เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ขออนุโมธนา ครับ
    ขอ 2 ชุด ครับขอขอบพระคุณมากๆๆ เลยครับ

ส่ง นาย ยุทธทวี พวงศรี
    2333/57 ถนนพระรามที่ 4
    หมู่บ้านเทพประทาน คลองเตย กทม 10110

13. tanatteab

tanatteab เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    ขอรับชาเซียงดา 2ชุด

ธนัทเทพ ริ้วไสว 35/80 หมู่บ้านดุสิตแลนแอนเฮาท์ ซ.มีนาคราม ต.หัวหิน อ.หัวหิน จ.ประจวบ 77110

14. สุภกิจ

สุภกิจ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2010
    อนุโมทนาบุญ ขอรับ 1 ชุดครับ
    สุภกิจ นามวา
    150 ม. 10 ต.คอแลน อ.บุณฑริก จ. อุบลราชธานี 34230

15. korry2008

korry2008 เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2010
    ศรุต สิปราง <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    117 ม.6 บ้านแม่ห่าง<o:p></o:p>
    ต.เวียงกาหลง<o:p></o:p>
    อ.เมือง<o:p></o:p>
    จ.เชียงราย<o:p></o:p>
    57260<o:p></o:p>

ขอรับไว้ด้วยครับ<o:p></o:p>
    แดง บุญสืบ <o:p></o:p>
    243 ม.14 ต.แม่สำ อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย 64130<o:p></o:p>

16. coondoy

coondoy Active Member

ดิฉันขอรับเป็นธรรมทานด้วยค่ะ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    ชนิการ์น เชื้อเขียว<o:p></o:p>
    หอพักสตีพรประเสริฐ 2349/11-15 ซ.รามคำแหง 65<o:p></o:p>
    แขวงหัวหมาก เขตบางกะปิ กรุงเทพฯ 10240<o:p></o:p>
    ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ<o:p></o:p>
    <o:p> </o:p>

17. จารุลักษณ์

จารุลักษณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยค่ะ
    จารุลักษณ์ บุพเกศรีกัณฑ์
    33/22 หมู่ 16 ซ.ศิลปสนิท 12 ถ.ศิลปสนิท ต.ในเมือง
    อ.เมือง จ.ขอนแก่น 4 0 0 0 0 โทร.0860815197

18. ปรมัตถบารมี

ปรมัตถบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

น่าสนใจมากครับ รับมาขายได้มั้ยครับ

19. skmsaran9

skmsaran9 Active Member

ขอรับด้วยครับ
    ศรัณย์ ศรีชัย
    62/3 ถ.นิกรบำรุง
    อ.เมือง จ.เ้พชรบูรณ์ 67000

ขอบคุณครับ