แจกฟรี วีซีดี ดร.สนอง วรอุไร เรื่อง "หลง"

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย PARAMATT, 28 สิงหาคม 2007.

1. axialis

axialis สมาชิก

ขออนุโมทนาและขอรับ 1 ชุดค่ะ

กรุณาส่ง ชญาพร สอนทวี
    26/2 ม.5
    ถ.พระยาสุเรนทร์ แขวงบางชัน เขตคลองสามวา
    กรุงเทพฯ 10510

2. กัลย์

กัลย์ เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2007
    อนุโมทนาค่ะ รบกวน 2 ชุด ค่ะ
    ส่ง
    กัลยรัตน์ กุศลปฏิการ
    314/1 ถ.30กันยา ว.2/2
    ต.ในเมือง
    อ.เมือง
    จ.นครราชสีมา
    30000

ส่ง
    สุพันธ์ สีก้อม
    57/103 คอนโด ป.ปิ่นเกล้า
    ตลิ่งชัน
    กทม.
    10700

3. pubman98

pubman98 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา ขอรับ 1 ชุดครับ
    นายศิรสิทธิ์ เวศย์วรุตม์<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    99 ม.1 ถ.เพชรเกษม<o:p></o:p>
    .หัวสะพาน อ.เมือง<o:p></o:p>
    .เพชรบุรี 76000<o:p></o:p>

4. ps_jeab

ps_jeab สมาชิก

กำลังเริ่มศึกษาธรรมะค่ะ และได้ยินชื่อ ดร. สนอง มาพอสมควร
    สนใจขอรับ 1 ชุดค่ะ
    พัชรี
    101/73 หมู่ 6 ถนนเอกชัย 49 เขตบางบอน กทม. 10150

ขออนุโมทนาด้วยค่ะ

5. numaklai

numaklai เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    ช่วงนี้ numaklai จะเป็นคนดำเนินการส่ง CD แทนคุณ PARAMAT
    เนื่องจากคุณ PARAMAT ได้ย้ายกลับไปอยู่ที่บ้านและไม่สะดวกในการติดต่อทางอินเตอร์เน็ต ต้องขออภัยสำหรับท่านที่ขอ CD มา อาจจะได้รับช้าหน่อยเนื่องจาก numaklai เองได้ไปปฏิบัติธรรมกับคุณ PARAMATที่ อ.โขงเจียม จ.อุบลฯ ระหว่างวันที่ 20 - 24 ตุลาคม เพิ่งกลับมาถึงเช้าวันที่ 28 ตุลาคม แต่ก็จะพยามทยอยส่งให้นะคะ รอหน่อยนะ

6. จิตใสใจสบาย

จิตใสใจสบาย สมาชิก

ขอรับ 1 ชุดครับ
    ณัฐชาติ เสือเอก
    52 หมู่ 3 ถนนรามอินทรา
    แขวงอนุสาวรีย์
    เขตบางเขน
    กรุงเทพ 10220
    <!-- / message -->

7. pubman98

อนุโมทนาบุญกับผู้จัดทำทุกท่านครับ
    ขอรับ1ชุดครับ
    คุณศิรสิทธิ์ เวศย์วรุตม์
    99 ม.1 ถ.เพชรเกษม
    ต.หัวสะพาน อ.เมือง
    จ.เพชรบุรี 76000

8. ดาวพฤหัส

ดาวพฤหัส สมาชิก

20 กันยายน 2007
    ขออนุโมทนาคะ
    กรุณาส่งที่ คุณผ่องเพ็ญ สุริยะเพ็ญ
    5/28 หมู่ 5 ถนนพุทธมลฑลสาย 2 ซอย 7
    แขวงบางแคเหนือ เขตบางแค กทม. 10160

9. pae-pae

pae-pae เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องกราบขอบพระคุณ เป็นอย่างมากครับ

และผมขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ

โดยส่งมาที่
    นายสมชาย สมบูรณ์
    499 ม.3 อาคารเบญจจินดา ชั้น4 canteen
    ลาดยาว จตุจักร
    กทม. 10900
    <!-- / message -->

10. nonghope

nonghope สมาชิกใหม่

1 พฤศจิกายน 2006
    ขออนุโมทนาครับ
    ขอรับ 1 ชุด ครับ
    กรุณาส่ง
    จิรทีปต์ แซ่โง้ว
    95/385 ม.1 ต.บ้านใหม่
    อ.สามพราน จ.นครปฐม 73110
    ขอบคุณครับ

11. grasshopper

grasshopper เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอรับ วีซีดี ดร.สนอง วรอุไร เรื่อง "หลง" จำนวน 2 ชุดครับ กรุณาส่ง นายพิชัย พิพัฒนสุข 59 หมู๋ 1 ตำบลเซกา อำเภอเซกา
    จังหวัดหนองคาย 43150

12. หญิงเซกา

หญิงเซกา สมาชิก

ขออนุโมทนาบุญค่ะ ขอรับ วีซีดี ดร.สนอง วรอุไร เรื่อง "หลง" จำนวน 1 ชุดค่ะ
    กรุณาส่ง นางนัชรียา ปลั่งศรี 104 หมู่ 1 ถนนโพธิ์ศรี อำเภอเซกา จังหวัดหนองคาย 43150

13. boykts

boykts สมาชิก

ผมขอ 1 ชุดครับ เพื่อนำไปเผยแผ่ต่อไปครับ

กรุณาจัดส่งมายัง:
    กิตติศักดิ์ ฟองไหล
    ตู้ ปณ.83 ปณฝ.พระสิงห์
    อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50205

ขออนุโมทนาครับ

14. pubman98

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    คุณชัยชนะ เพชรวิเศษศิริ
    17 (25/168) หมู่บ้านสวนหลวงนิเวศน์
    ถ.เฉลิมพระเกียรติ ร.9 ซอย 34
    แขวงหนองบอน เขตประเวศ
    กรุงเทพฯ 10250

15. ศิพรริ

ศิพรริ สมาชิก

29 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ และขออนุญาติเผยแพร่เป็นธรรมทานด้วยค่ะ
    ศิริพร ฉกามานันท์
    962 สศช./สปผ. ถ.กรุงเกษม
    แขวงวัดโสมนัส เขตป้อมปราบฯ
    กรุงเทพฯ 10100

16. chanasorn

chanasorn เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญ และขอรับด้วย 1 แผ่นครับ
    ชนสรณ์ จิตภักดี
    113/2 ม.5
    ต.ปากแตระ อ.ระโนด
    จ.สงขลา
    90140

17. ลูกหลวงปู่

ลูกหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    ขอรับหนึ่งชุดครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ
    134 หมู่ 2 ต.ดอยฮาง อ.เมือง จ.เชียงราย 57000
    นาย รัตนเกรียติ กังวาลจริยกุล

18. pubman98

คุณชัยชนะ เพชรวิเศษศิริ
    17 (25/168) หมู่บ้านสวนหลวงนิเวศน์
    ถ.เฉลิมพระเกียรติ ร.9 ซอย 34
    แขวงหนองบอน เขตประเวศ
    กรุงเทพฯ 10250

19. naruphol

naruphol เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับ 1 ชุด ครับไว้เป็นวิทยาทานแจกจ่ายต่อครับ
    นายนฤพล บุญสุข 234/18 แฟลต 54 แขวงดินแดง เขตดินแดง กทม 10400

ผมเป็น MODERATOR เว็บ อยู่ 5 เว็บ เนื้อหาทั้ง 5 เว็บจะเหมือนกัน ในส่วนของ FORUM หรือห้องประเภท เกี่ยวกับ คนไกล้วัด บอร์ดธรรมะ เนื้อหาส่วนหนึ่งนำมาจากเว็บพลังจิตเผื่อเผยแพร่เป็นวิทยาทาน ใช้ชื่อ MODERATOR NARUPHOL http://www.zone-it.com/f/board:62.0 ผมมี...
    **โครงการ *สื่อธรรมะ *สื่อการเรียนการสอน *แจกเป็นธรรมทาน**
    ตอนนี้ผมมีโครงการนำสื่อธรรมะต่างๆไปเผยแพร่ตามโรงเรียน วัดสถานปฎิบัติธรรม บริจาคแก่คนทั่วไปที่เห็นว่าควรมแก่การมีไว้ครอบครองและเกิดซึ่งประโยชน์ต่อคนในสังคม ลูกหลาน เลน สืบต่อไป
    ตอนนี้ผมได้ติดต่อไป 3 โรงเรียนแล้วครับ
    ได้ไปคุยกับอาจารย์โรงเรียนนิคมวิทยา จ.ระยอง ฝ่ายสังคมศึกษาเพื่อติดต่อบริจาคสื่อธรรมะนี้และทางโรงเรียนยินดีที่จะขอรับบริจากเพื่อเป็นสื่อแล้วเนื่องจากทางโรงเรียนมีสื่อไม่เพียงพอ ซึ่งสื่อที่เป็น วีซีดีนี้เป็นแนวทางในการเรียนการสอนสมัยใหม่ ที่น่าสนใจยิ่ง
    และโรงเรียนอึกหนึ่งโรงเรียนที่ผมติดต่อไปคือโรงเรียน นิคมสร้างตนเองจังหวัดระยอง 8
    โรงเรียนนี้ถือว่าขาดแคลนเรื่องสื่อมากถึงจะมีเครื่องเล่น DVD คอมพิวเตอร์อินเตอร์เน็ต ห้องโสต แล้วก็ตาม แต่ยังขาดสื่อผมเองจึงอยากเป็นตัวกลางในการจัดหาและเผยแพร่ และผมได้ติดต่อขอมอบสื่อแล้วซึ่งทางโรงเรียนยินดีมากที่จะขอรับสื่อนี้
    และอีกโรงเรียน คือ โรงเรียนบ้านหนองแฟบ อยู่ในชนบท ติดต่อกับผอ. พจน์นิลวงศ์ แล้วครับ เหลือแต่นำสื่อไปบริจาค ประมาณปลายเดือนธันวาครับ
    เนื่องจากโรงเรียนตามต่างจังหวัดขาดแคลนเรื่องสื่อมากความรู้เรื่องพวกคอมก็น้อยไม่รู้ว่าจะหาสื่อได้จากที่ไหนและในอนาคตกระผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะทำโครงการเผยแพร่สื่อประเภทนี้ไปอีกหลายๆโรงเรียนวัด สถานปฎิบัติธรรม เท่าที่กระผมจะกระทำได้
    รายการสื่อการเรียนการสอนที่กระผมมีอยู่ตอนนี้
    1.VCD การ์ตูนพุทธประวัติ ภาษาไทย จำนวน 1 แผ่น
    2.VCD การ์ตูนพุทธประวัติ ภาษา ENGLISH+ THAI จำนวน 1 แผ่น
    3.DVD ธรรมะเดลิเวอร์รี่ ของพระมหาสมปองชุด 1-8 จำนวน 1 แผ่น
    4.VCD สารคดี สังเวชนียสถาน 4 ตำบลจำนวน 1 แผ่น
    5.วีดีทัศน์พุทธประวัติย่อจำนวน 1 แผ่น
    6.VCD พระธรรมเศนา หลวงปู่หล้า เขมปัตโตจำนวน 1 แผ่น
    7.DVD MP3 ธรรมะ + E-book หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุงฟรีจำนวน 2 แผ่น
    8.VCD ตามพระใหม่ไปเรียนธรรม ของพระธรรมปิฏก ปอ.ปยุตโต จำนวน 2 แผ่น
    9.DVD พระธรรมเทศนา พระพรหมคุณาภรณ์ปอ.ปยุตโตจำนวน 1 แผ่น
    10.VCD สติปัฎฐาน 4 หลวงพ่อจรัญ จำนวน 1 แผ่น
    11.VCD การเจริญวิปัสสนาหลวงพ่อจรัญ จำนวน 1 แผ่น
    12.DVD ตามรอยพระพุทธเจ้า [Panorama Documentary] จำนวน 2 แผ่น
    13.VCD การ์ตูนพระเจ้า10 ชาติจำนวน 2 แผ่น
    14.VCD การ์ตูนดีมีความรู้-- มิลินทปัญหา--ที่เคยฉายช่อง7 จำนวน 2 แผ่น
    เนื่องจากผมต้องการแจกสื่อการเรียนการสอนในทุกๆด้านให้แก่เด็กนอกเหนือจากสื่อธรรมะผมยังมี
    15. DVD Dynamic English เป็นสื่อการเรียนของวิชาภาษาอังกฤษ ฝึกพูด ฟังจำนวน 3 แผ่น
    16. โปรแกรมฝึกพิมพ์โดยการสัมผัส ภาษา TH+EN VCD จำนวน 1 แผ่น
    17. DVD ฝึกภาษาอังกฤษด้วยการ์ตูนของดิสนีย์ 32 ตอนจำนวน 2 แผ่น

20. juneccth

juneccth Active Member

อนุโมทนาค่ะ

<TABLE class=tborder id=post867428 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt1 id=td_post_867428 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid">รบกวนด้วยนะคะ
    ภูวรินทร์ จึงเลิศจรรยากุล
    29/10 หมู่บ้านเทพธารินทร์ รังสิต คลอง11
    ลำลูกกา บึงคอไห ปทุมธานี 12130
    ขอบพระคุณค่ะ
    ขอคุณพระศรีรัตนตรัย ดลบันดาลให้คุณและครอบครัว
    พบเจอแต่สิ่งดีงาม มีสติ อยู่ในบุญตลอดลมหายใจค่ะ
    อนุโมทนา
    <!-- / message --></TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("867428")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right><!-- controls --><TABLE id=table1 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD align=left><!-- Start Post Groan Hack -->[​IMG] <!-- End Post Groan Hack --></TD><TD><!-- Start Post Thank You Hack -->[​IMG] <!-- End Post Thank You Hack -->[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] <!-- / controls --></TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>