แจกฟรี แต่ต้องส่งซองมารับเอง(อาจเป็นรอบสุดท้าย)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย พี่กอกล้วย, 16 กันยายน 2013.

1. warodomsathan

warodomsathan เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    ขออนุโมทนา

ได้รับสิ่งมงคลแล้วครับทั้งหมดอยู่ในลักษณะสมบูรณ์ ตามภาพที่ส่งมาให้ แต่ผมยังไม่ทราบว่าเป็นตะกรุด และเหรียญสตางค์อะไรครับ มีวิธีใช้อย่างไร กรุณาบอกให้ทราบด้วยจักเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

ไฟล์ที่แนบมา:

2. kasems

kasems เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ได้รับพระและตะกรุดยักษีจินดามณี ธนบัตรขวัญถุง ลูกอม สวยงามมาก
    ขอบคุณพี่กอกล้วยมากครับ

3. พี่กอกล้วย

พี่กอกล้วย เป็นที่รู้จักกันดี

สิ่งที่แจกไปบางท่านถามว่าไม่ทราบว่าตะกรุดอะไรหรืออะไรบ้าง ต้องขออภัยด้วยนะครับ เพราะเขียนบอกบ้างไม่ได้บอกบ้าง มึนขนาดหนักครับ เพราะบางซองต้องแกะมาใส่ของก็มีมึนจนปิดซองและไม่ได้ใส่ของไปด้วยอ่ะครับ

ตะกรุดสีทอง สีเงิน ทองแดง ตะกั่ว ที่ไม่มีอุด เรียกว่าตะกรุดหัวใจพระฉิมครับ คาถาว่า นะชาลีติ ดีทางเมตตามหาลาภ ไปไหนๆคนเมตตาไม่อดไม่อยากครับผม

กุมารทอง ไม่ต้องมีคาถากำกับ หรือจะให้คาถาของสำนักอื่นก็ตามสะดวกครับ ได้แล้วตั้งชื่อด้วยครับ

พยนต์ เวลาเรียกว่า อะนิโสสะ ใช้งานว่า โสสะอะนิ ใช้แล้วต้องคลายคาถา(คงไม่อยากมีใครเห็นเงาดำๆเดินในบ้านตลอดเวลาหรอกนะครับ) คลายคาถาว่า นิโสสะอะ

เหรียญขวัญถุง เก็บไว้ก้นที่เก็บเงิน เก็บไว้ติดตัว เรียกเงินเรียกทองดีครับ

ลูกอม ห่อด้วยจีวรพ่อท่านเขียววัดห้วยเงาะ ไม่มีคาถากำกับครับ อธิษฐานใช้เอาเถิด ดีทุกทาง

ตะกรุดตะกั่ว อุดหัวท้ายนั่นคือ ตะกรุดยักษีจินดามณี ถาคาเดียวกับคาถายาจินดามณีวัดกลางบางแก้วเลยครับ แต่ต่างกันตรง "ตะกรุดนี้กินไม่ได้" เท่านั้นเองครับ หรือจะไม่ใช้คาถาอธิษฐานเอาเลยก็ได้ครับ ดีร้อยแปดพันประการ กันแก้คุณไสย เป็นเมตตามหาเสนห์มหานิยม ไปไหนๆใครก็เมตตา หากินคล่องตัว อุดด้วยมวลสารสารพัด แคล้วคลาดปลอดภัย
    บางคนถามว่า ทำไมต้องยักษี ไม่ยักษ์ขมูขี หรือยักษา ตอบไว้ตรงนี้ว่า ครูท่านมีแม่ยักษ์พันธุรัตน์เป็นผู้คุ้มครองและครูอาจารย์ ท่านได้เชิญคุณแม่มาเสกด้วยและวิชานี้เป็นของคุณแม่ครับ ตะกรุดอุดด้วยยาจินดามณี พลอยเสกหลวงปู่เกลี้ยง ทรายทอง จีวรพ่อท่านเขียววัดห้วยเงาะ อุดหัวท้ายด้วยเทียนขี้ผึ้งผสมมวรสารมากมาย บรรยายไม่จบครับ

ธนบัตรขวัญถุงของคุณ ageฯ ให้มาร่วมแจกครับ

ตะกรุดสี่ คาถากำกับว่า นะมะพะทะ กันภัยจากธาตุสี่ คุ้มครองแคล้วคลาด

ตะกรุดปลาตะเพียนคู่(สี่เงินทอง) หากินคล่องตัว ไปไหนๆไม่อดอยาก มีช่องทางตลอด เกื้อหนุนดี เหมาะมากกับคนค้าคนขาย คนติดต่อเจรจาครับผม

ป้ายแขวน เรียกทรัพย์ เรียกลาภ กันภัย ไล่อุบาทว์ครับผม

ทั้งหมดตามนี้ครับ ส่วนพระอุปคุตนั่น ครูท่านเมตตาบางคนครับผม เลือกไม่ได้ แล้วการจัดส่งผมก็สุ่มครับรอบนี้ สองชิ้นสามชิ้น ลางคนได้เยอะได้น้อยไม่เท่ากัน ผมไม่มีหลักเกณฑ์ในการแจกครับ อธิษฐานเอาว่าใครควรได้อะไรครับ ตามวาสนาเลยครับผม

ตะกรุด และลูกอม ห้ามแกะออกเด็ดขาดครับ ครูท่านสั่งไว้นักหนา ท่านว่า ถ้าคิดว่ามีวิชาแน่จริง อาคมแน่จริงก็แกะเอาเถอะ

ม้วนยากห่อยาก กว่าจะผูกผ้าได้เล็งตั้งนาน

แล้วอย่าลืมถ่ายรูปมาแบ่งกันดูนะครับ มีประสบการณ์อะไรก็มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2013
  4. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    ธนบัตรที่ได้รับไป มงคลยิ่งนะครับ ได้รับการปลุกเสกมาแล้ว 55 จังหวัดพอมาถึงจังหวัดผมก็เป็นจังหวัดที่ 56 ปลุกเสกจากเกจิทั่วประเทศ ขบวนของเจ้าแม่ไปประจำที่จังหวัดใด ก็ได้รับการปลุกเสกจากเกจิจ.นั้น เรื่องความเข้มขลังคงไม่ต้องบอก

5. sarayut_t

sarayut_t Active Member

28 กุมภาพันธ์ 2011
    วันนี้ได้รับสิ่งมงคลแล้วครับ แต่ไม่รู้ว่าพระอะไร และแบงค์ใส่กระเป๋าสตางค์ได้ไหมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2013
  6. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    แบงค์ใส่กระเป๋าตังค์ครับผม พระคือ พระสมเด็จองค์ปฐม ปางจักรพรรดิ์ครับ

7. พี่กอกล้วย

ใครได้ไปแล้วมีประสบการณ์อย่างไรอย่าลืมมาเล่ากันนะครับ ถ่ายมาอวดกันบ้างเด้อ

8. TIGERYELLOW

TIGERYELLOW เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับ เป็นที่เรียบร้อยเมื่อวัศุกร์ทีแล้ว ครับ (กุมารทอง,ลูกอม,พระสมเ็ด็จฯองค์ปฐมมแบงค์ฯ)

ขอบพระคุณครับ

9. coypap

coypap เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับแล้วครับ ตกใจหมดเลยครับ นึกว่าลูกอมหาย พออ่านที่ซองก็เขียนไว้ว่าจีจรอย่างเดียว นึกว่าลูกอมจะหายไปเองได้ซะแล้วครับท่าน

อัพรูปมาให้ชมกันครับว่าได้รับอะไรมาบ้าง ขอขอบคุณพี่เทมากนะครับ อนุโมทนาด้วยครับ

10. naitoi

naitoi เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพัสดุวันนี้ เลยถ่ายรูปมาให้ดู
    ของผมคือ ตะกรุดหัวใจพระฉิม ใช่มั้ยครับ

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      45
  11. พี่กอกล้วย

ใช่ครับ

12. payom1974

payom1974 Active Member

วันนี้ได้รับแล้วนะคะ น่าจะเป็นตะกรุดยักษีจินดามณี
    ขอบคุณมากๆนะคะ

ขนาดไฟล์:
      933.4 KB
      เปิดดู:
      47
  13. nantanee

nantanee สมาชิก

ได้รับแล้วนะค่ะ แต่ไม่รู้ทำไม ตะกรุดถึงแบน งอ เกือบหัก ค่ะ

14. coypap

น่าจะตะกรุดหัวใจพระฉิมครับ รอพี่กอกล้วยมาตอบอีกที่

15. nantanee

nantanee สมาชิก

อิจฉา คุณพี่ coypap ได้หุ่นพยนต์และวัตถุมงคลอีกหลายอย่าง อิอิ

16. ทานะปาระมี

ทานะปาระมี เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วนะคับ น้าตาจะไหลเลยไม่รู้ว่าเพราะอารัยแต่ขนลุกทั้งตัว ปิติ เกิดขึ้น ขอ ขอบคุณมากเลยนะคับ

17. coypap

ของที่ได้มา ผมนำไปให้คุณแม่น่ะครับ ที่ซองก็เขียนไว้ว่าให้คุณแม่น่ะครับ และอีกอย่างเป็นตะกรุดยักษีจินดามณี ก็ให้ท่านเหมือนกันครับ

ส่วนตัวรับไว้แค่พยนต์และแบงค์ขวัญถุงครับ

พึ่งกลับบ้านนำมาให้คุณแม่เมืือกี้เองครับ ท่านดูมีความสุขดีครับ ยิ้มใหญ่
    ช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ดี มีที่พึ่งหน่อยก็ดีนะครับ จะได้มีกำลังใจให้การทำงาน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กันยายน 2013
  18. พี่กอกล้วย

สาธุๆๆ โมทนากับทุกท่านด้วยนะครับ ส่วนตะกรุดที่แบนนั่นพระฉิมครับ ก็ไม่รู้สาเหตุเหมือนกันครับ แต่คุณไม่เสื่อมแน่ครับผม เอาแท่งอะไรสอดเข้าไปคลึงให้กลมได้เหมือนเดิมครับ ของนี้ไม่เสื่อม ครูขอพระเมตตาของสมเด็จฯทุกๆพระองค์ช่วยปลุกครับ ดีนอกดีในครับ

19. gibgub

gibgub เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ได้รับแล้วครับ

ขนาดไฟล์:
      212.2 KB
      เปิดดู:
      52
  20. srisansuk

srisansuk เป็นที่รู้จักกันดี

16 ธันวาคม 2009
    ได้รับของแล้วครับ ขออนุโมทนาบุญพี่กอกล้วยด้วยครับ
    เป็นตะกรุดหัวใจพระฉิมเนื้อตะกั่ว ลูกอม แบงคํขวัญถุงครับ
    หลังจากได้รับแล้วนำมาสวดมนต์ครับ มีความรู้สึกได้สัมผัสได้
    ถึงพลังพุทธคุณครับ ขอบคุณมากเลยครับ