แจกเกศาหลวงพ่อพระราชพรหมยาน(ประกาศรายชื่อผู้โชคดี น.11)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย fon-dekwat, 20 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นพรัตน์99

นพรัตน์99 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อครับ นพรัตน์99

2. Nattawut8899

Nattawut8899 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญครับ ...............:cool:
    อยากขอรับพระเกศาครับ เเต่ไม่อยู่ที่บ้านหลายวัน
    คงไม่ได้ใช้ Internet
    เอาเป็นว่าขออนุโมทนาก็พอครับ

3. วัดบ่อทอง

วัดบ่อทอง Active Member

อนุโมทนาสาธุครับ
    อยากได้สิ่งยึดเหนี่ยวจิตใจครับ เเล้วผมก็ศรัทธาท่านเป็นทุนอยู่เเล้ว

นายวีรยุทธ ยุดรัมย์
    999 ม.1 ต.บ่อทอง อ.บ่อทอง จ.ชลบุรี 20270

4. chalakorns

chalakorns เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ขอลงชื่อร่วมลุ้นด้วยครับ

ศรัทธาท่านหลวงพ่อฤาษีฯที่ท่านได้สั่งสอนเรื่องการฝึกมโนมยิทธิ
    และหลวงพ่อปาน เกี่ยวกับยันต์เกราะเพชร

5. annmaxcub

annmaxcub Active Member

27 กรกฎาคม 2012
    ขออนุโมทนาด้วยน่ะครับ

นางสาว สมัญญา ปานขาว 48/4 หมู่9 ถนนราชสีมาโชคชัย ต.หนองบัวศาลา อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

6. apichetch

apichetch เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อด้วยครับ
    อภิเชษฐ ชาครียรัตน์
    ผมศรัทธาในคำสอนของท่านมานานแล้วครับ และมีโอกาสได้ไปฝึก มโนมยิทธิ ที่บ้านสายลม
    และรู้สึกถูกจริตกับคำสอนของท่าน ทุกวันนี้ก็สวดมนต์ และฝึกมโนมยิทธิ เป็นประจำที่บ้านด้วยครับ:cool:

7. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    เกศาชุดนึ้แท้น่ะครับ ผมขอยืนยัน ผมเคยเห็นภาพแล้ว มีวิธีดูครับ แต่ไม่บอก

8. kamsai24

kamsai24 เป็นที่รู้จักกันดี

ลงชื่อค่ะ
    ขอให้ได้มีบุญไปกราบท่านอีกค่ะ เคยไปเมื่อแต่เด็ก ตอนนี้ก็น่าจะ 20กว่าปีแล้ว

9. nongmatika

nongmatika Active Member

6 มิถุนายน 2012
    ขอลงชื่อจับสลากด้วยค่ะ
    เมทิกา
    ศรัทธาคำสอนหลวงพ่อในการใช้ชีวิตในทางโลก
    ท่านสอนให้เป็นคนตื่นแต่เช้า โดยบอกว่า “คนที่ตื่นเช้าจะไม่ยากจน” ตื่นมาทำอะไรให้เสร็จเรียบร้อย และจะไปนอนใหม่ก็ไม่เป็นไร
    อนุโมทนาสาธุ

10. poonwin

poonwin Active Member

Thanakrit
    ศรัทธาคำสอนหลวงพ่อในการฝึกสมาธิครับ

11. GoonS

GoonS เป็นที่รู้จักกันดี

ลงชื่อร่วมลุ้นด้วยครับ
    ณวรรณพ์ รีเงิน 217/22 ม.3 ต.เบิกไพร อ.บ้านโป่ง จ.ราชบุรี 70110

12. VJdanitar

VJdanitar Active Member

21 กรกฎาคม 2012
    ดนิตา ขอรุ้นด้วยค่ะ
    ศรัทธาคำสอนหลวงพ่อในการรักษาศิลค่ะ

13. apichetch

apichetch เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแนะนำให้ไปฝึกที่บ้านสายลมครับ การฝึกครั้งแรกควรจะมีครูนำก่อนครับ หลังจากที่เราทำได้แล้วก็จำอารมณ์นั้นกลับมาฝึกเองที่บ้านครับ การฝึกมโนมยิทธิก็เหมือนกับเรามองเข้าไปในรูกุญแจ ถ้าต่ำไปก็ไม่เห็น หรือสูงไปก็ไม่เห็นเช่นกันครับ:cool:

14. jaetechno

jaetechno เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนากับผู้ให้ด้วยครับ ยังไงแนะนำนิด อันความศรัทธามีกันทุกคน หลวงพ่อท่านเป็นที่รู้จัก มีศิษย์นับแสน ท่านที่ร่วมสนุกน่าจะลงข้อธรรมของท่านที่ผู้ร่วมสนุกประทับใจมาลงซักนิดคนที่เข้ามาอ่านจะได้เข้าใจ ได้บุญธรรมทานอีกตะหาก ครับ..อย่าศรัทธาแบบหัวเต่า ผลุบๆ โผล่ๆ เห็นขององค์ไหนดัง หายากก็บอกว่าศรัทธา (ไม่ได้ว่าใครนะครับ เป็นข้อแนะนำ เสนอแนะ ทำตามหรือไม่ก็สุดแล้วแต่)

15. dog053

dog053 Active Member

ภานุพงศ์ วงศ์ธนสารสิน
    ศรัทธาที่คำสอนของท่าน ศรัทธาทางด้านมโนมยิทธิของหลวงพ่อ

16. Nichaphapuk

Nichaphapuk Active Member

5 มิถุนายน 2012
    ศรัทธาคำสอนหลวงพ่อในการดับทุกข์
    ขอรับ ชุด1

17. chinapat somtanaree

chinapat somtanaree เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2012
    สมัยหลวงพ่อยังมีชีวิตอยู่ผมไม่เคยพบท่านเลยไม่เคยได้ไปกราบท่านเลยครับสงสัยคงไม่มีบุญวาสนาครับ มาตอนนี้พอท่านสิ้นอยากจะพบท่านแต่ก็สายไปเสียแล้วครับ ชอบแนวทางการสอนธรรมของท่านครับ มาตอนนี้จึงอยากได้อะไรก็ได้ที่เกี่ยวกับของหลวงพ่อครับ เพื่อจะได้นำมาใช้ฝึกสมาธิและมโนยิทธิของท่านครับผม
    ชินพัฒน์ สมธนารีย์
    1/251 การเคหะรามคำแหง
    ซอยรามคำแหง 190/2
    ถนนรามคำแหง
    แขวงมีนบุรี
    เขตมีนบุรี
    จ.กรุงเทพฯ
    10510
    ขออนุโมทนาบุญในการให้ธรรมทานครั้งนี้ด้วยนะครับผม
    สาธุ สาธุ สาธุ

18. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    ลงชื่อรับด้วยครับ
    เหตุที่ผมศรัทธาหลวงพ่อ เพราะหลวงพ่อคือครูคนแรกของผมที่ทำให้ผมเข้าใจพุทธศาสนา คำสอนของท่านช่วยให้ผมดำเนินชีวิตได้ดีขึ้น ทุกครั้งที่มีเรื่องติดขัด ท่านก็มักสงเคราะห์คำสอนได้ตรงใจทุกครั้งไป ทุกครั้งที่อ่านเรื่องราวของหลวงพ่อ รู้สึกเหมือนท่านมาอยู่ใกล้ๆ เสมอ คำสอนท่านสามารถใช้ได้ทุกเวลาไม่ว่าจะผ่านมานานเท่าไหร่ และยังสอนได้ตรงไปตรงมาที่สุด จึงทำให้ผมศรัทธา และสนใจที่จะปฏิบัติมาจนถึงทุกวันนี้ครับ

19. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้ขอรับ เข้ามาอนุโมทนากับน้องฝนครับ เกิดวันเดียวกับคุ
    ณแม่ของผมเลย Happy Birthday ล่วงหน้านะครับ วันเกิดอย่าลืมไปกราบคุณแม่นะครับ

20. Narissarapum

Narissarapum Active Member

8 มิถุนายน 2012
    นริสรา
    ศรัทธาคำสอนหลวงพ่อในการ
    ๑.รักษาศีล ๒.เจริญภาวนา

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้