(แจกเพิ่มสำหรับผู้ที่พลาดสิทธิ์ครั้งที่แล้วคะ หน้า 5)ขอมอบให้แด่ 40 ท่านแรกเท่านั้นคะ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย นิพพิชฌน์2, 18 ธันวาคม 2011.

1. ponthat

ponthat สมาชิก

2 พฤศจิกายน 2011
    ส่งซองไปให้วันนี้ค่ะ

ดิฉันส่งซอง พร้อมสแตมป์ 13 บาท + 100 บาทสำหรับทำบุญกับคุณ ems ไปวันนี้ค่ะ หวังว่าคุณคงเมตตา เพราะอธิษฐานจิตกับหลวงปู่ไว้ว่าอยากได้พระท่านสำหรับภาวนา ดิฉันเป็นข้าราชการ แต่ทำธุรกิจด้วย

2. ponthat

ponthat สมาชิก

2 พฤศจิกายน 2011
    ดิฉันพึ่งอ่าน pm ได้ ไม่ทันก็ไม่เป็นไรค่ะ เงิน 100 บาทโมทนาบุญกับคุณด้วยค่ะ

3. ศิษย์พุทโธ

ศิษย์พุทโธ เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2011
    ต้องการลำดับที่ 55 ครับ
    นายวีระยุทธ์ นุ่นปาน 23 ม.7 ต.ร่มเมือง อ.เมือง จ.พัทลุง 93000 ทำธุระกิจเปิดร้านเช่าหนังครับ ขออนุโมทนา..สาธุกับบุญกุศลทั้งหมดทั้งมวลด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2011
  4. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ขอรับเหรียญผง หลวงปู่ศรี ลำดับ75 คับ ถ้ามีเหลือครับ
    นายมงคล วทนะศิลป์ 10/1 ถ.ทุ่งสง-ห้วยยอด ต.ปากแพรก อ.ทุ่งสง จ.นครศรีธรรมราช 80110

5. นิพพิชฌน์2

นิพพิชฌน์2 เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงคุณ อรรถยา ไคยน์

ต้องขอโทษคุณ
    อรรถยา ไคยน์ ด้วยคะ
    คุณลงทะเบียนรอบที่ 2 ทันคะ ในลำดับที่ 53 ที่ส่งเรื่องทาง pm นั้น ได้แจ้งถึงการที่คุณลงทะเบียนรอบแรกไม่ทันคะ ทางเราจะมอบให้คุณพิเศษนะคะ เพราะคุณกำลังเจอปัญหา :cool:จะมอบพระสมเด็จขุนแผนให้ 1 องค์ และเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ศรี 1 องค์คะ ขอพระบารมีท่านคุ้มครองคุณและครอบครัว ให้พบเจอแต่ความในสุขในปีใหม่ที่จะเข้ามาถึงนี้นะคะ
    โชคดีนะคะ ขออนุโมทนาบุญในทุกๆประการด้วยคะ

6. นิพพิชฌน์2

แจ้งสิทธิและลำดับของผู้ที่มีสิทธิ์รับพระ รุ่นที่41-75

<HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start --><SCRIPT language=JavaScript src="http://a.admaxserver.com/servlet/ajrotator/818517/0/vj?z=admaxasia2&dim=280733&pid=f9495e6b-a541-414e-932e-d0ad5d5e6065&asid=b2a78f01-1304-47c3-8524-8df944047e53"></SCRIPT><OBJECT id=userver_div_2870911 classid=clsid:D27CDB6E-AE6D-11cf-96B8-444553540000 width=300 height=250>

</OBJECT>
    <NOSCRIPT></NOSCRIPT>
    พระหลวงปู่ทวดฝังพระธาตุนาคนฤมิต ลำดับที่ 41-45 (ครบแล้วคะ)
    <O:p41.aipamz<O:p</O:p
    42.pimcat<O:p</O:p
    43.chayturbo<O:p</O:p
    44.redstrom<O:p</O:p
    45.ยุ่นปี่<O:p</O:p
    <O:p</O:p
    พระขุนแผนชมตลาดฝังพระธาตุนาคนฤมิต (ครบแล้วคะ)
    46.dma<O:p</O:p
    47.clubo<O:p</O:p
    48. wikonr<O:p</O:p
    49.ช่อทิพย์123<O:p</O:p
    50.ห้ากุมาร<O:p</O:p
    51.ser dool<O:p</O:p
    52.สุวภัทร<O:p</O:p
    53.chanut<O:p</O:p
    54.kenchiro16<O:p</O:p
    55.justsunday<O:p</O:p
    เหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ศรี มหาวีโร รุ่นพระผง (ครบแล้วคะ)<O:p</O:p
    56.magic9999<O:p</O:p
    57. champ148<O:p</O:p
    58. atfirst<O:p</O:p
    59. supakya / minteed<O:p</O:p
    60. kvc23<O:p</O:p
    61. 1ฐิติพงศ์<O:p</O:p
    62. liontoto<O:p</O:p
    63. redstrom<O:p</O:p
    64. wikonr<O:p</O:p
    65. ติงติง<O:p</O:p
    66. cpark
    <O:p67.remember me<O:p</O:p
    68.warodom sathan / กฯลฯฮ<O:p</O:p
    69.piyamat<O:p</O:p
    70.Nometter<O:p</O:p
    71.noomjung<O:p</O:p
    72.nop070<O:p</O:p
    73.justsunday<O:p</O:p
    74.ต้องตา<O:p</O:p
    75.chalothon
    ****ขอให้ทุกท่านเขียนเลขลำดับมาที่มุมซอง พร้อม username ที่ท่านใช้มาด้วยนะคะ</O:p

<!-- google_ad_section_end -->

7. ศิษย์พุทโธ

อ่าวลงชื่อไม่ทันอีกแล้วเรา..ยินดีกับผู้ที่ได้รับด้วยนะครับ..ขอให้เจริญๆครับผม:cool:

8. อ้อมน้อย

อ้อมน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2011

จัดส่งซองพร้อมระบุ มุมซองเรียบร้อยเเล้วครับ
    ---------------------------
    อ้อมน้อย
    ลำดับที่ 11
    ขอรับพระสิวลี

9. tatoobuga

tatoobuga Active Member

17 พฤศจิกายน 2010
    รับทราบค่ะ ขออนุโมทนาสาธุอีกครั้งกับคุณนิพพิชฌน์ค่ะ

10. Supakya

Supakya Active Member

ลำดับที่59 ค่ะ ช่วงเช้าได้ส่งซองมาแล้ว และได้แนบซองพลาสติกแบบรูดปากซองมาด้วย 20 ซองและ แสตมป์ เพื่อร่วมอนุโมทนา ในครั้งนี้ แต่ไม่ได้วงเล็บมุมซองค่ะเพราะรีบส่งมาก่อนแต่ ชื่อและUS เหมือนกันค่ะ

11. นิพพิชฌน์2

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

ลำดับที่59 ค่ะ ช่วงเช้าได้ส่งซองมาแล้ว และได้แนบซองพลาสติกแบบรูดปากซองมาด้วย 20 ซองและ แสตมป์ เพื่อร่วมอนุโมทนา ในครั้งนี้ แต่ไม่ได้วงเล็บมุมซองค่ะเพราะรีบส่งมาก่อนแต่ ชื่อและUS เหมือนกันค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

ขออนุโมทนาบุญคุณ supakya ด้วยนะคะ :cool:ขอบคุณด้วยนะคะที่แจ้งให้ทางเราทราบว่า ไม่ได้วงเล็บที่มุมซองมา เราได้เช็คได้คะ:cool:

12. นิพพิชฌน์2

ขอทราบเหตุผลคะ

***คุณ sunisa005 ไม่ต้องเสียใจนะคะ คุณต้องการรับเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ ศรี รุ่น พระผงใช่ไหมคะ?? ลองให้เหตุผลที่คุณต้องการมาให้ทางเราทราบหน่อยคะ แล้วทางเราจะพิจารณาให้เป็นพิเศษนะคะ:cool:

***คุณ ศิษย์ พุทโธ ไม่ต้องเสียใจนะคะ คุณต้องการรับพระสมเด็จขุนแผนใช่ไหมคะ?? ลองให้เหตุผลที่คุณต้องการมาให้ทางเราทราบหน่อยคะ แล้วทางเราจะพิจารณาให้เป็นพิเศษนะคะ:cool:

13. ยุ่นปี่

ยุ่นปี่ Active Member

18 สิงหาคม 2011
    พระหลวงปู่ทวดฝังพระธาตุนาคนฤมิต ลำดับที่ 41-45 (ครบแล้วคะ)
    <O:p
    41.aipamz<O:p</O:p

42.pimcat<O:p</O:p
    43.chayturbo<O:p</O:p
    44.redstrom<O:p</O:p
    45.ยุ่นปี่<O:p</O:p
    อนุโมทนาบุญและขอบคุณครับ
    พรชัย

14. นิพพิชฌน์2

จัดส่งให้แล้วนะคะ

วันนี้ได้รับซองเปล่าจากคุณเรวัตร หนองใหญ่ และ คุณวิรัชชัย พงษ์เกาะ และทางเราก็ได้จัดส่งให้ในทันที ภายในวันนี้เช่นเดียวกันคะ:cool:

15. sunisa005

sunisa005 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2011
    ...ถูกต้องคะ ดิฉันต้องการรับเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ ศรี (รุ่นที่มีเกศาพระราชพรหมยาน) เพราะเหตุผลคือ ดิฉันได้หนังสือสวดมนต์ที่เ้จ้านายมอบให้ชื่อหนังสือ ประมาณหนังสือธรรมะ แจกเป็นธรรมทาน แต่เล่มใหญ่มากๆ มีบทสวดต่างๆ มากมาย พอดิฉันศึกษาบ่อยๆ สวดเกือบทุกวัน ชีวิตของดิฉันก็ดีขึ้นเรื่อยๆ และอยากรู้จักท่านให้มากกว่านี้ รวมถึงสมเด็จพระสังฆราชองค์ปัจจุบันด้วย เพราะท่านเกิดเดือนเดียวกันกับดิฉัน ทุกๆปีจะไปบริจาคเลือดที่สภากาชาดไทย ก็มีโอกาสลงนามถวายพระพรให้ท่านทุกๆปี เลยนึกว่า ทำไมชีวิตเราถึงเกี่ยวข้องกับท่านอย่างไม่น่าเชื่อเช่นนี้ ส่วนพระราชพรหมยาน ท่านนับถือพระอินทร์ ถ้าจำไม่ผิดพระอินทราธิราช และบูรพมหากษัตริย์ อาทิ พระเจ้าตากสิน.สมเด็จพระปิยะมหาราช ฯลฯ
    เหตุผลสำคัญที่สุด คือ ดิฉันอยากสอบตำรวจติดและได้เ็ป็นตำรวจจริงๆ ในปี 2555 นี้ อยากรับใช้เบื้องพระยุคคลบาทของพระเจ้าแผ่นดินทุกๆพระองค์ที่ดิฉันได้อาศัยอยู่ ดิฉันจึงพยายามทำทุกอย่าง เช่น ไปวิปัสสนากรรมฐานที่วัดอัมพวัน,ไปวัดใหญ่ไชยมงคล เช่าสมเด็จพระนเรศวรมหาราช,ไปวัดอรุณราชฯ เช่าสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช,ถวายสังฆทานทุกๆ 2 เืดือน ,ทำบุญอุทิศให้บูรพมหากษัตริย์,จัดพิมพ์หนังสือธรรมะ 1,170 เล่ม ฯลฯ
    2 ปีให้หลังมาชีวิตข้าพเจ้ามีแต่เรื่องผิดหวัง สอบตำรวจมาแล้ว 3 ครั้งก็สอบไม่ติด,อยู่ดีๆ ก็เสียเงิน ฯลฯ ผิดหวังหลายสิ่งหลายอย่างในชีวิตมาจนรู้สึกท้อแท้ในชีวิต อยากมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ช่วยคุ้มครองปกป้อง อยากให้ท่านช่วย อยากปฏิบัติธรรม อยากสร้างบุญบารมีไว้มากๆ อยากสื่อสารกับท่านได้ ทุกวันนี้ก็พยายามปฏิบัติเท่าที่มีเวลา เพราะต้องอ่านหนังสือสอบ ปลาย เม.ย. 55 นี้ก็สอบแล้ว ดิฉันเลยอยากได้เหรียญคะ ถ้าพี่จะกรุณาดิฉันก็ได้นะคะ จะขอบคุณมาก ดิฉันสัญญาคะว่าถ้าได้รับมาแล้ว ดิฉันจะตั้งใจปฏิบัติดี รักษาศีล 5 หากสำเร็จสมหวังจริงๆ ก็จะทำบุญเมื่อมีโอกาสต่อไป ขอให้ ปี 2555 นี้โชคเข้าข้างเรา อนุโมทนาด้วยคะ ถ้าได้จริงๆ ดิฉันต้องทำอย่างไรคะ ช่วยแนะนำด้วยคะ นี่ครั้งแรกเลยจ้า...

16. นิพพิชฌน์2

จัดส่งให้แล้วนะคะ

วันนี้ได้รับซองเปล่าจาก คุณกิตติภพ แก้วมี และ คุณชานันต์ รัตนโชติ และทางเราก็ได้จัดส่งให้ในทันที ภายในวันนี้เช่นเดียวกันคะ:cool:

17. กวนซือิม

กวนซือิม เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

18. นิพพิชฌน์2

ขออนุญาติบอกกล่าวนะคะ

คุณ สุนิสา คะ ขอโมทนาบุญในจิตที่เป็นกุศลของท่านด้วยนะคะ ทางเราคิดว่าหากคุณจะทำงานรับใช้ชาติ อีกทั้งอุปสรรคได้เกิดขึ้นกับคุณมากมายขนาดนี้ ขอมอบพระจักรพรรดิ์ฝังพระบรมสารีริกธาตุวัดปันเสา ให้นะคะ ซึ่งมีมวลสารมากมายที่ศักดิ์สิทธิ์และไม่ได้มอบแจกให้ในกระทู้ แต่ขอมอบให้คุณเป็นพิเศษ องค์ท่านศักดิ์สิทธิ์ เจอกับตัวเองแล้วหลายครั้ง อธิษฐานสิ่งที่เป็นกุศล ท่านตอบทันที ใช้คล้องคอ เป็นพุทธานุสสติกรรมฐานนะคะ เดี๋ยวจะส่งวิธีอัญเชิญและคำอธิษฐานไปให้คะ และจะแถมเหรียญทำน้ำมนต์หลวงปู่ศรี รุ่นพระผงมีเกศาหลวงพ่อให้อีก 1 องค์คะ สู้และยิ้มเข้าไว้นะคะ
    **** ส่งซองเปล่าพร้อมติดแสตมป์ 13 บาทมานะคะ วงเล็บว่า ได้รับพิเศษ จากคุณ นิพพิชฌน์ นะคะ

สู้ๆๆต่อไปคะ:cool: หากเราเป็นคนดี หมั่นสร้างบุญกุศล เทพเทวดาพรหม ท่านย่อมประทานพร ขอให้ปี 2555 ปี ตอง5 นี้ เป็นปีแห่งรอยยิ้มและเสียงหัวเราะของคุณแทนน้ำตาแห่งความผิดหวัง ขอให้โชคดีนะคะ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2011
  19. ศิษย์พุทโธ

ใช่ครับ..ตอบตรงๆเลยนะครับคือผมอยากนำพระสมเด็จขุนแผนมาบูชาเพื่อช่วยให้ร้านเช่าหนังของผมมีคนมาใช้บริการเยอะๆอะครับ เพราะตอนนี้ไม่ค่อยมีลูกค้าเลยครับ และที่สำคัญพระสมเด็จขุนแผนมีการฝังพระธาตุนาคนฤมิต และมีการบรรจุเกศาของครูบาอาจารย์ที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบด้วย..ผมว่าพระสมเด็จขุนแผนต้องช่วยผมได้อย่างแน่นอนไม่มากก็น้อยครับ..ขอบคุณครับ

20. sunisa005

sunisa005 เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2011
    ขอบคุณพี่นิพพิชฌน์2 มากๆคะ พรุ่งนี้สุจะส่งซองกันกระแทกไปให้ตามชื่อ-ที่อยู่นะคะ แต่ขอถามสักนิดว่า แสตมป์ขอเป็น 15 บาทได้หรือไม่? และ:'(ขอบคุณพี่มากจริงๆคะ ขอบคุณที่มีโอกาสได้เจอสิ่งดีๆ ขอบคุณความกรุณาที่ยื่นให้โดยไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆ ขอให้พระคุ้มครองพี่ๆ ทุกคน ขอบคุณๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เหลือเกินคะ