แจ้งไปยังสมาชิกทุกท่าน

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย 0atitaya0, 18 เมษายน 2010.

1. lektantan

lektantan เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
    เด็ก ๆ ห้ามเข้าใกล้เฮีย
    แต่เดก เดก เข้ามาได้
    อิ อิ.......

2. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    ผมว่าคุณพัณและคุณเล็กเป็นฝ่ายสืบสวนปลอมตัวมาหรือเปล่าครับ อิ.อิ.อิ

3. winwinwin

winwinwin เป็นที่รู้จักกันดี

ตัวจริงของเขาคือ ผู้การ ละม่อม เจ้าของผลงานการจับกุมผู้ต้องหาทุกคดีในไทย

4. AngelHeart

AngelHeart เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องราวจากที่อ่านมาคร่าวๆ ผมรองพิจารณาดูแล้ว น้องเค้าคงอาจจะคิดในเชิงธุระกิจมากกว่า โดยไม่มีการค้างของ เอาไว้เพื่อลดความเสี่ยงในเชิงธุระกิจ แล้วนำผลกำไลที่ได้ ไปเป็นปัจจัยในการสร้างพระ ถ้าคิดแบบง่ายๆก็เหมือนกับเป็นนายหน้าเช่าวัตถุมงคล แล้วเก็บค่านายหน้ามาสร้างพระ ถ้าผมคิดพิจารณาผิดก็ ขออภัยด้วยนะครับ เพราะผมจะคิดในมุมมองที่ดีไว้ก่อนเสมอ ถึงจะมีคนอื่นคิดแค้นผมก็ยังคิดเลยว่า "ชาติก่อนเราได้ทำกรรมกับคนผู้นี้ไว้เยอะ พอชาตินี้เราต้องใช้กรรมให้เค้า แล้วก็ขอให้เวรกรรมระหว่างเราได้สิ้นสุดแต่เพียงเท่านี้ ^^ "

น้องครับการฆ่าตัวตายไม่ใช่วิธีแก้ปัญหา แต่เป็นการหนีปัญหา และ ยังทำให้ผู้ที่เป็นบิดามารดานั้นเกิดทุกข์ อันสังขารนั้นไม่ใช่ของเรา ดวงจิตต่างหากที่เป็นของเรา ผลที่ตามภายหลังคือการสร้างบาปอย่างมหาสารที่ตามติดไปกับดวงจิต อีกทั้งยังไม่ถึงเวลาตาย ดวงจิตจะไปไหนก็ไม่ได้ ได้แต่ทนทุกข์ทรมานรอจนกว่าจะถึงเวลา ถึงผมจะไม่ค่อยรู้เรื่องราวอะไรเท่าไร แต่ก็ขอเถอะนะ อย่าได้คิดที่จะฆ่าตัวตายอีกเลยนะ

ถ้าน้องมีใจที่บริสุทธิ์จริงที่จะสร้างรพระ พี่ก็ขอเป็นกำลังใจให้ครับ และ ขอให้น้องอดทนตั้งสติคิดให้ดี เพื่อที่จะแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้น ซึ่งปัญหาที่เกิดขึ้นนั้นอาจจะเป็นเพราะกรรมเก่าของน้องก็ได้

แต่ถ้าไม่แล้ว ก็ให้น้องขอโทษพี่ๆเค้าแล้วเล่าความจริงทั้งหมดออกมาให้กระจ่างแจ้ง เพื่อให้ได้รู้ถึงเหตุของผลที่เกิดขึ้น พี่ก็เชื่อว่าพี่ๆ ส่วนใหญ่ในเวปพลังจิตนี้ก็พร้อมที่จะให้อภัยกันเสมอ ^^

การทำบุญที่ถูกต้อง Credit พี่ rinnn

การทำบุญทำได้หลายวิธี ศึกษาเอานะ ^^

สุดยอดครับพี่โมทนาบุญด้วย เทียบอานิสงค์ ของการสร้างบุญบารมี ( ทาน, ศีล, ภาวนา ) Credit พี่ WebSnow ครับ

ปล. ขอโทษพี่ๆเจ้าของที่โพสไว้ด้วยนะครับที่อ้างอิงโดยที่ไม่ได้ขออนุญาต อีกนิดส์นึงครับ เวลาโพสก็ระวังๆ กันหน่อยนะครับ ^^ แค่หวังดี Credit พี่ wellrider

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2010
  5. lektantan

lektantan เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
    เรื่องนี้นั้น ดูเหมือนว่าจะจบครับ
    แต่ความจริงนั้นยังไม่ถูกเปิดเผย
    เหมือนกับเหรียญที่มี 2 ด้าน
    เราเพิ่งจะเห็นกันเพียงด้านเดียว
    รอดูต่อไปครับ...........

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2010
  6. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    ในที่สุดผมก็ได้เจอตัวจริงซะที ผมได้แต่อ่านหนังสือพิมพ์ตลอดเลยว่า โจรทั้งหลายจับได้โดยละม่อม ไม่น่าเชื่อว่า ในเว็บนี้จะมีคนดังเข้ามาร่วมอยู่ด้วยครับ ก๊ากๆๆๆๆ

7. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    ขอบคุณ panchita ที่ได้สืบเพิ่มเติม

เรื่องของน้อง
    เมื่อวานผมประชุมกับ tamsak, komodo และได้ข้อสรุปเรื่องนี้
    ตอนนี้ได้ข้อมูลเพิ่มเติม เลยจึงขอนำไปพิจารณาอีกรอบ

8. มะขามป้อม

มะขามป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ คุณlektantan และ คุณpanchita ที่เปิดเผยข้อมูลออกมา ... ตอนแรกก็สงสารน้องเค้า แต่พออ่านข้อมูลรายละเอียดแล้ว ไม่ธรรมดาเลย ทำกันเป็นขบวนการ ... มีการเตรียมการ วางแผน ... ขุดหลุมล่อเหยื่อมาติดกับ แล้วค่อยทุบเหยื่อ ทีหลัง ... เวรกรรม ... เตือนน้องนะครับว่ารีบถอนตัวโดยด่วน ก่อนที่จะถลำลึกไปมากกว่านี้ ... ยุคนี้เป็นยุคของกรรมแบบออนไลน์ ... เพียงแค่เริ่มต้นก่อกรรม ยังส่งผลถึงเพียงนี้ ส่วนกรรมที่รอส่งผลอีกหละ ไม่อยากคิดเลยน้องเอ๋ย ... ตั้งสติให้ดีๆ แล้วอ่านข้อแนะนำที่พี่ๆ หลายท่านให้ไว้ อ่านหลายๆ รอบก็ดี จะเป็นประโยชน์กับชีวิตน้องเอง ... สำหรับเงินที่หลายๆ ท่านทำบุญไป ก็เอาไปทำบุญจริงๆ นะน้องนะ อย่าให้เป็นกรรมติดตัวไปเลย ... อย่าลืมไปขอขมาหลวงปู่บุญตาด้วยหละ ที่เอาท่านมาหากิน ... กรรมที่ทำกับพระอริยะมันหนักหนาสาหัสนะจ๊ะ ...

ปล. รบกวน คุณlektantan และ คุณpanchita ช่วยต่อภาพให้ครบทุกด้านเลยนะครับ

9. Teetab

Teetab เป็นที่รู้จักกันดี

อีกแล้วหรอเนี้ย

บทเรียนนี้เอาไว้เตือนตนเอง กิเลสไม่เข้าใครออกใครจริง ๆ

10. ปุญญานุภาพ

ปุญญานุภาพ เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    บุญรักษาท่านผู้เจริญทั้งหลาย

ผมติดตามอ่าน กระทู้ร้อนแรง อย่างต่อเนื่อง ประโยคนี้ ( ทั้ง 2 อยู่ด้วยกัน และโพสต์ด้วยกันมาตลอด ) ไขปริศนาได้มากเลยครับ ซึ่งผมก้อเห็นใจทุกฝ่ายนะครับ แต่ความจริงก้อคือความจริง
    ช้างตายทั้งตัว จะเอาใบบัวมาปิดได้อย่างไร ผมอยากฝากข้อคิดเล็ก ๆ น้อย ๆ ถึงน้องคนดังกล่าวนะครับ ทรัพย์ที่หามาด้วยความไม่บริสุทธิ์ * แล้วน้องจะนำมาสร้างพระ พี่ว่าตัวน้องหาประโยชน์อานิสงค์แห่งบุญ ยากนะครับ ลองคิดดูดี ๆ นะครับ ทรัพย์ที่เจ้าศรัทธาต่าง ๆ บริจาคนั้น บางคนหามาด้วยความยากลำบาก บางคนอดยิ่งกว่าน้องอีก เค้าเหล่านั้น เสียสละทรัพย์ เพื่อประโยชน์สุขภพนี้ ภพหน้า แก่ตัวเขาและครอบครัว ฝากไว้ในพระพุทธศาสนา ( ให้เป็นของสงฆ์ สำเร็จด้วยเจตนาแล้วในตอนนั้น ) บางคนจบทานขึ้นหัว จบแล้ว จบอีก ด้วยหวังผลบุญค้ำจุน หวังเพียง ผลบุญติดตาม จำได้หมายระลึก ยามจะสิ้นใจ

" ความดีย่อมรักษาคนดี ความชั่วย่อมทำลายคนชั่ว "

น้องครับ เวลาคนเราใกล้จะสิ้นใจขาดใจตาย กรรมหนักหนา ที่เราทำไว้ มันจะส่งผลให้น้อง จิตเศร้าหมอง ทรมานเป็นที่สุด

พระพุทธองค์ทรงตรัสสอนไว้
    " เมื่อจิตเศร้าหมอง ทุคตะ วินิบาต นรก เป็นอันหวังได้ "

หลวงปู่อาจารย์พี่เคยสอนพี่ว่า
    " เจ้าจงกลืนกิน เหล็กเผาไฟ ยังดีกว่ากินข้าวชาวบ้านเค้า ถ้าเรายังเป็นผู้ประพฤติตนเลวทราม "

ขอท่านทั้งหลายจงเป็นผู้มีปัญญาเฉียบแหลม ห่างไกลจากไพรพาล มีความคล่องตัว ทั้งในทางโลก และทั้งทางธรรม เข้าถึงกระแสพระนิพพาน ทุกท่านเถิิด....

ขออนุโมทนาสาธุการครับ

11. Jantip

Jantip เป็นที่รู้จักกันดี

การจะชี้บอกใครคนนั้นที่ไม่เชื่อเรื่องเวร-กรรม เป็นเรื่องยากมากๆครับ ....บางคนเชื่อแต่เขาบอกว่า เอาชาตินี้ให้รอดก่อน ชาติหน้าค่อยว่ากันอีกทีก็มีครับ...ทีนี้เรามาดูคนที่เชื่อว่าเวร-กรรมมีจริง คนจำพวกนี้เขาจะสร้างแต่บุญกัน ตามความเข้าใจของจิตของตนและตามกำลังที่เขามี... คนจนและสร้างกรรมไว้เยอะจะลำบากมากและในที่สุดก็จะเข้าหาพระธรรมเป็นที่พึ่งและจะดีขึ้นเรื่อยๆ.....จนในที่สุดก็จะลืมตัวหันกลับมาสร้างบาปสะสมใหม่เรื่อยๆไป...วัฎจักร จึงเกิดขึ้น .....ผมเคยพบนักบวชท่านนึง ท่านบอกว่าในโลกนี้มีคนที่เลวที่สุดที่เราคิดว่าไม่น่าจะมี....แล้วก็มีคนดีที่สุดที่เราคิดว่าไม่น่าจะมีเช่นเดียวกัน หมายถึงมีคนทุกประเภท ที่เราคิดว่าไม่น่าจะมีนั้นคิดผิด
    ผมเคยเห็นชีวิตนักเรียนผู้หญิงที่โดนผู้ชายหลอกให้ทำอะไรต่ออะไรตาม...ไม่ทำก็ทะเลาะกัน...กลัวถูกทิ้ง มีแต่เสียเปรียบ...บอกพ่อแม่ก็ไม่ได้ มีผัวระหว่างเรียน
    บางคนโดนเด็กผู้ชายหลอก 2-3คน เลยหันไปหาคนแก่ให้เลี้ยงดูจนเรียนจบ..ชีวิต
    การที่เราจะทำอะไร...คิดไตร่ตรองมากๆครับ ผลที่เราได้...เวรกรรมกับอนาคตของเขา....
    ถามว่าผมเคยถูกหลอกไหม+5555..ก็เรามานใจอ่อนเอง...แต่เราจะระมัดระวังขึ้นงัยครับ
    แต่บางที่มานก็เป็นกรรมร่วมกันมาอีกแระครับ...ผมว่ายังมีคนที่จะเข้ามาหลอกในเวปนี้อีกเยอะครับ....ก็มีแต่คนใจบุญอะ....เหมือนบ่อน้ำ ที่คนกระหายกำลังหาดื่มนั่นแระครับ
    แต่ถ้าจะเอาระหัสประชาชน มาตรวจสอบ ว่ามีตัวตนจริงรึเปล่า ก็ดีครับ...อย่างน้อยเขาก็จะได้ไม่คิดทำผิดอีก หลายคนมาอ่านจะรับเข้าทำงานจะได้ระมัดระวังความประพฤติ
    ...แล้วจะเป็นการตัดอนาคตเขาตลอดไปรึเปล่าก็ไม่รู้ครับ....ยิ่งจน ยิ่งลำบาก แล้วชาติหน้าจะเป็นเช่นไรหนอ .....ลองไตร่ตรองดูครับผม

12. น้ำดี1

น้ำดี1 เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ทำไงได้ค่ะ คนเรามีเส้นทางให้เลือกเดินเพียงแค่สองเส้นทางเอง อยู่ที่ว่าตัวเราจะเลือกก้าวเดินไปทางไหนเท่านั้นเอง ทางที่ดีหรือทางที่เลว ถ้าเลือกก้าวเดินไปในทางที่ดีชีวิตก็จะมีแต่สิ่งดี ๆ แต่ถ้าเลือกก้าวเดินไปบนหนทางเดินที่ผิดชีวิตก็จะมีแต่ความต่ำทราม หาทางออกไม่ได้

13. maylin

maylin เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    แล้วพวกพระที่แจกๆ มา ในโครงการนั้น โครงการนี้ พวกตะกรุด และวัตถุมงคลของหลวงปู่บุญตาที่แจกฟรี ทั้งหมด ปลอมมาหรือเปล่า เป็นของแท้หรือเปล่า ทำหลอกตากัน เพื่อหวังเอาค่าจัดส่ง 60 บาท หรือเปล่า เสียความรู้สึกจริงๆ พระหรือตะกรุดที่แจกมาเป็นของจริงหรือเปล่าก็ไม่รู้ อายุแค่นี้ ทำมาเป็นอวดดีแจกพระ ทำอะไรเกินตัว ทำดีแต่ไม่ได้ดีหรอกนะ จำเอาไว้<!-- google_ad_section_end -->

14. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    สำหรับเรื่อง "โกง" ก็ฟันธงว่า "โกง" จริงครับ

ก็ยังดีที่เลี้ยวกลับทัน คงไปอยู่ข้างล่างไม่นาน

ก็ขอโมทนากับเจตนาดีในการสร้างพระแจก
    และทราบมาว่า ได้ชำระค่าบล็อคพระแล้วจริง

แต่ก็สงสารที่อาจจะไม่ได้มาเกิดอีกนาน
    ยังดีที่กลับตัวทัน และยังมี "หิริโอตตัปปะ" อยู่บ้าง

โชคดีนะที่สร้างพระรุ่น "กันภัย" พระท่านเลยสงเคราะห์ให้กลับใจ

คนในเว็บพลังจิตใจดีกันทั้งนั้น ถ้าน้องขอรับบริจาคสร้างพระ
    ก็น่าจะทำให้สำเร็จได้ไม่ยาก

แต่เมื่อเลือกเดินทางลัด ก็มีจุดจบแบบนี้ทุกราย

ฝากถึง Boko ด้วยนะครับว่า "กรรม" มีจริง
    ถ้าไม่แก้ที่ต้นเหตุ กรรมจะตามไปเรื่อย ๆ ครับ

ก็เตือนไว้ด้วยความหวังดี และขอขอบคุณสายสืบทุกท่าน หุหุ<!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- sig -->

15. BoseBoseBose

BoseBoseBose เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ได้มาละครับตะกรุด ผมคิดเหมือนคุณเลย ผมก็เลยไม่กล้าใช้อะครับ เก็บไว้เป้นที่ระลึก 555

16. หมูพรครูบา

หมูพรครูบา เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ทราบเรื่องทั้งหมดแล้วใจหนึ่งก็ขอบคุณพี่ ๆ ที่ช่วยกันเป็นหูเป็นตา ดูแล้วเพื่อความเป็นธรรมและความถูกต้องในสังคม

อีกใจหนึ่งบอกตามตรงนะครับ หากไปชัยภูมิทีไรก็จะหาเวลาไปกราบหลวงปู่ท่าน แต่พอไปเจอท่านแล้วผม "ไม่กล้า" เล่าเรื่องที่เหล่ามิจฉาชีพมาแอบแฝงอ้างชื่อเสียงและบารมีของท่านไปทำในสิ่งที่ไม่ถูกต้อง กลัวหลวงปู่ท่านเสียใจ (ซ้ำซาก) เพราะเคยคุยกับท่านเป็นส่วนตัว ท่านว่า "โดนบ่อยไปให้กรรมมันลงโทษเอง" แต่ก็เรียบ ๆ เคียง ๆ เหมือนกัน

ก็ได้แต่คิดว่าให้ทุกคนมี "หิริโอตตัปปะ" กันดีกว่า

17. AngelHeart

AngelHeart เป็นที่รู้จักกันดี

พี่น้ำดีลืมเส้นทางอีกหนึ่งสายหรือป่าวครับ "ทางสายกลาง"

18. nanja99

nanja99 เป็นที่รู้จักกันดี

เราก็ยังไม่ได้
    ลูกอมหนุมาน

19. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

ช่วงนี้ผมหมดอารมณ์เช่าวัตถุมงคลเลย....
    หันไปทำบุญเฉยๆครับ:'(

20. ขุนพิฆาต

ขุนพิฆาต เป็นที่รู้จักกันดี

การสมัครเป็นสมาชิกเว็บพลังจิตนั้นง่ายมากครับ ไม่มีระบบกลั่นกรองอะไรเลย แค่กรอกหมายเลขบัตรประชาชนเท่านั้น ก็สามารถสมัครได้แล้ว บางคนสมัครไว้แล้วในชื่อหนึ่งแต่ก็ยังมีชื่ออื่นๆแฝงอยู่ หมายความว่าคนเดียวกันแต่มีหลายชื่อ ดังนั้นจึงไม่แปลกเลยว่าเว็บพลังจิตมีสมาชิกนับแสนคน แต่ที่แท้จริงแล้วมีสักกี่คนแน่ บางคนสมัครเข้ามาแล้วเข้าเว็บแค่ครั้งสองครั้งแล้วก็หายสาบสูญไปเลย แต่ยังมีชื่อและสถานะภาพเป็นสมาชิกอยู่ (ซึ่งในความเป็นจริงไม่ใช่)
    อยากทราบว่าทางเว็บมีวิธีการตรวจสอบอย่างไร กรณีที่บุคคลคนคนเดียวกัน มีชื่อหรือนามแฝงในเว็บมากกกว่าหนึ่งชื่อ โมทนาครับ