แฉ HERO แมงมุม ใช้ศาสนาหากินจริงหรือไม่ มีหลักฐานพิสูจน์

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย คนทำสงคราม, 1 ตุลาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. คนทำสงคราม

คนทำสงคราม สมาชิก

28 กันยายน 2011
    อย่าโลภมากเลยคุณต้นไม้ที่เอามาขาย5000 ต้นยางชัดๆๆหลอกขายได้แต่ควายล่ะคับอย่างนี้หระคนคิดแต่อยากจะได้ของคนอื่นใช้คำพรรณาให้สวยๆๆหลอกขายพวกหลงคารม อย่าคิดว่าคนอื่นโง่เลยคับคุณไปหลอกขายเด็กแถวบ้านคุณเถอะ

2. spider man

spider man สมาชิก

17 กรกฎาคม 2008
    ผมตอบไปแล้วนี่ครับ
    และ ที่เหลือ ไม่ไช่ที่คำพูด ของผมนะครับ....สิ่งที่พิสูจน์ ไม่ได้ อยู่ที่คำพูดของผม ในตอนนี้ ในปัจจุบันนี้

แต่สิ่งที่จะพิสูจน์ ว่าผม ถูกหรือผิด...โน่น มันคือการกระทำจริงหรือไม่ ถวายจริงหรือไม่ ไปถามท่านเจ้าอาวาส สิครับ เพราะ พระพุทธรูป ก็ อยู่ที่ วัดแล้ว ถวายวัดไปแล้ว.....พระพุทธรูป ไม่ได้อยู่ที่ผม ..เงินบริจาค ค่าพระ ค่าขนส่ง ก็ จัดการหมดแล้ว ...ไม่มีอะไร เหลือ ที่ผมเลย

แล้วพวกคุณ จะ มา เค้นเอา เลือดกับปู....ทำไม ฮือฮือ...ผม เบื่อแย้ว

อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2011
  3. spider man

ผมจะขายอะไร ต้นอะไร มันก็ ขึ้นอยู่กับ คนขายสิครับ เป็น คนตั้งราคา

ผมจะตั้งราคาเท่าไหร่ ถ้าพวกคุณ ไม่อยากซื้อ ผมไม่ได้ บังคับ นี่ครับ
    หรือ อยากต่อรอง ก็ ต่อรองมา...ว่ากันอีกที

คุณไม่ซื้อ แล้ว ทำไม ต้องเดือดร้อนกับ คนขาย เดือดร้อนกับพ่อค้า ด้วยล่ะครับ

ถ้าคุณ สามารถกำหนด ราคา จากพ่อค้าได้ ผมจะไห้คุณพาผม ไปซื้อรถเก่ง คันละ 5 บาท บ้านหลัง ละ 20 บาท.....คุณทำให้ผมได้มั้ยครับ

4. คนทำสงคราม

ผมดูที่หลักฐานคับที่เพื่อนเอามาให้ดู แล้วคุณก็ไม่ตอบข้อสงสัย
    ใครจะไปเหมือนคุณล่ะคับ ที่บอกว่าเห็นพระในนิมิตมาขอบริจาค
    แคนี้ก็ไม่มีที่มาที่ไปแล้วคับ หลอกได้เฉพาะพวกหลงคารมคุณเท่านั้นหระ

5. spider man

ผมประกาศขาย ต้นละ 5000 บาท ผม บอกราคา มาด้วย บอกวิธีดูแล วิธีปลูกมาด้วย....ผม หลอกตรงไหนครับ

จะซื้อหรือไม่ซื้อ...ไม่ได้ บังคับใครนี่ครับ....ผม หลอกใครตรงไหนครับ

ผม พูดตรงๆ ที่สุด เท่าที่จะบอกได้แล้วครับ

6. คนทำสงคราม

ก็คุณไม่บริสุทธใจที่จะขายนี่คับทำไมไม่บอกกันไปเลยว่ามันคือต้นยาง
    แล้วคุณขายได้อย่างไรตั้ง5000 มันเข้าข่ายการหลอกลวงน่ะคับ
    เอากำไรอื่นที่เขาไม่รู้เรื่องรู้ราวร้อนเงินมากเลยหรือคับหรือกะว่าขายต้นเดียวอยู่ได้สามเดือน

7. spider man

ผมบอกความจริง พวกคุณ มาโดยตลอด แต่ พวกคุณ เหมือนไม่สนใจในคำตอบ ในหลายๆกระทู้ ที่ผ่านมา

ผมตอบทุกอย่าง แต่เหมือนพวกคุณ ไม่อ่านกันเลย...ก็ อย่างที่ผมบอกว่า

สิ่งที่จะพิสูจน์ก็คือ...กรรม หรือ ความจริง ว่าได้ ถวายหรือไม่ พระพุทธรูปราคาเท่าไหร่ ความจริง มันรวมกันอยู่ ที่ วัดโน่นครับ ที่เจ้าอาวาส แล้วครับ

ผมไม่ไช่เจ้าอาวาส ผมไม่ไช่ วัดที่รับ ถวาย.....

ผมเป็นคน นำของไปถวาย...ที่วัด ที่เจ้าอาวาส เมื่อถวายแล้ว ผมจะมีของได้ ยังไงครับ

ไป พิสูจน์ที่วัด กับ เจ้าอาวาสสิครับ....อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2011
  8. spider man

มันคือ ต้น ญางนา....ไม่ไช่ ยางพารา ด้วย
    และมันก็มีหลายชนิดด้วย
    มันเป็นต้นไม้แห่งความสุข ผมทำได้เอง....มันเป็น ลิขสิทธิ์ของผม
    ผมรู้ว่า มันจะเป็น ต้นไม้แห่งความสุข ได้ยังไง
    ผมรู้ได้ยังไง ผมทำได้ยังไง มันเป็น ความลับ เป็นสูตร ของผม

ความลับของพ่อค้า ผมจะบอก หมดได้ยังไง อิอิ

ผมจะขายเมื่อ คนซื้อ เขา ยอมรับ ใน คุณภาพ และ พลังงาน และ ความสุข ที่พวกเขาจะได้รับจริงๆ ผมไม่ไช่จะขายดะ ซะเมื่อไหร่กันครับ

ถ้าคนซื้อไม่ดีจริง ไม่สะอาดจริง ไม่ดีพอ ...ผมก็ไม่ขายให้หรอกครับ เสียของเปล่าๆ

ถ้าผมไม่พอใจจะขายให้ เมื่อ วัดจิตวัดใจ ..สัมผัสพลังงาความคิดในหัวสมอง ของลูกค้าแล้ว ว่า...ปัญญาไม่พอ
    แม้จะมาขอซื้อ ต้นละ 2 ล้าน ผมก็ไม่ขาย

อิอิ เล่นตัวเฟ้ย ของดี ต้องคู่กับคนดี

9. คนทำสงคราม

หลักฐานที่คุณนำมามันเช่นรูปพระ ตรวจสอบไปที่วัดแล้วไม่มีพระในรูปของคุณอยู่เลย แล้วเจดีย์ที่คุณนำรูปมาลงมันก็ไม่ใช่ที่เดียวกัน คุณไปเอารูปใครมาอุปโหลกคับถามหน่อย

10. คนทำสงคราม

คุณมีข้อมูลแค่ว่ามีการกระทำจริงที่วัดนั้นแต่หลักฐานประกอบของปลอมชัดๆๆๆ

11. คนทำสงคราม

ตอนนี้รอ ให้มีการตอบกลับของหน่วยงานใดผมไม่บอกแต่ส่งรูปและรายละเอียดไปแล้ว คำตอบที่ได้คือคุณเอามาจากไหนผมไม่เคยเห็น เดียวจะรอคำตอบชี้ชัดเพื่อเป็นหลักฐานมัดตัวเอาแบบจะๆๆเต็มๆๆอ้าปากค้าง

12. spider man

ที่คุณพูดมา ใครพูด คุณรู้จากใคร ......ว่าไม่มีพระจริง ครับ

คุณมีหลักฐาน มาอ้างอิง คำพูดของคุณมั้ยครับ....ก่อนที่จะให้ ผม โต้แย้งคำกล่าวหาของคุณ

เอาหลักฐานพยานมาสิครับ ว่า ใครที่ออกมาให้ข้อมูล นี้กับคุณ เจ้าอาวาสหรือเปล่า

13. คนทำสงคราม

และกำลังร้องขอหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง เพื่อให้เป็นเจ้าทุกข์ให้

14. spider man

จ้า ขอบคุณ มาก ที่คุณ กล้าและ ลงมือพิสูจน์

ผมจะได้ ผิดจริง หรือ ถูก จริง ซะที....จะได้ไม่ค้างคาใจ พ่อแม่พี่น้อง ประชาชน

แต่ เลิกด่า ผม ก่อน ที่ ความจริง จะปรากฏ ได้มั้ย

เอาให้มันได้ ข้อพิสูจน์ ได้ ความจริง ก่อน แล้ว ค่อยมาว่ากัน

ไม่ไช่ แค่พากัน สงสัย ....ยังไม่มีการพิสูจน์ เล่น ด่าเอา ด่าเอา

ผม ก็ เป็น คน มีหัวจิตหัวใจนะคร้าบบบบบบบบบ ไม่ไช่ ก้อนหิน อิอิ

15. พรานยึ้ม

พรานยึ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

spider man
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 59

นักต้มป่าว
    แหกตาประชาชน

16. คนทำสงคราม

ผมหมายถึงไม่มีพระในรูปที่คุณนำมาเป็นหลักฐานให้พวกเราดูกันน่ะคับ
    ซักกะองค์

17. spider man

ยินดีให้พิสูจน์ครับ ผม จะได้ พ้นๆ จากเรื่องนี้กันซะที

และคนอื่น จะได้ ไม่สงสัย ใน เรื่อง ว่า ผม ผิดหรือถูก ....กันแน่

อิอิ..ขอบคุณ ขอบคุณ

18. spider man

แล้ว คุณฟังใครเขาว่ามา ครับ
    เอาคนพูดมายืนยันสิครับ

19. คนทำสงคราม

แล้วรูปเจย์ดีที่คุณนำมาการทำพิธีก็เป็นคนละแบบกัน สถานที่ก็คนละที่กัน

20. one-zee

one-zee เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เป็นกำลังใจให้ครับ....... :cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้