แนะนำพระดี (ภาค 2) กับวัตถุมงคลที่ตั้งใจสร้างเพื่อใช้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 20 พฤษภาคม 2011.

1. พญาสุกร

พญาสุกร เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวันที่4 ธ.ค.54 ครอบครัวผม ได้มีโอกาสไปถวายผ้าป่า ณ สำนักสงฆ์สัจธรรม จ.ลพบุรี มาครับ หลวงปู่วิชัย ชาญทะโรโส ท่านเมตตามากๆครับใครไปกราบท่านถ้าเป็นผู้ชายท่านจะจารย้นต์ที่ตัวเราให้ครับ ถ้าเป็นผู้หญิงท่านจะจารที่มือหน้าผากให้ครับ ที่สำนักสงฆ์นี้มีสุนัข แมว นก มากเลยครับ ยังไงผมขอให้บุญกุศลนี้ถึงพีๆเพื่อนๆในกระทู้พี่หนุ่มนี้นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      103.7 KB
      เปิดดู:
      154
  2. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    """""""""""""""""""""""""
    ขออนุโมทนาสาธุบุญด้วยครับ

3. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ยินดีตอนรับกลับมาครับพี่หนุ่ม ดีที่ไม่เครียดครับและขออนุโมทนาบุญกับจิตอาสาที่เป็นทานแก่ผู้พบภัยครั้งนี้และตลอดทุกท่านที่ร่วมแจกทานครั้งนี้ครับ

4. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามค่ำครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน
    ผมขออนุโมทนาสาธุ กับญาติธรรมทุกๆท่าน ในบุญกุศลที่ได้บำเพ็ญมาทั้งหมดทั้งปวงด้วยครับ

5. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดีกับเช้าวันใหม่ ที่ทุกอย่างกำลังหวนคืนกลับเข้าสู่สภาวะปกติ คงเหลืิอแต่จิตใจของคนที่สูญเสียเท่านั้นที่อาจยังต้องปรับสภาพอีกระยะหนึ่ง ลองมองความเปลี่ยนแปลงในโลกให้เป็นบวกเข้าไว้อาจทำให้มีความทุกข์น้อยลงแม้ว่าในควา่มจริงแล้วเราคงต้องเผชิญกับมันอย่างหนีไม่พ้น

ทีมงานกำลังไล่ดูการชำระเงินและการจองวัตถุมงคลชนิดต่างๆเพื่อupdate ให้ทราบและตรวจสอบกัน ทุกท่านที่ชำระเงินมาแล้วนั้นขอให้สบายใจได้ว่าทุกอย่างจะเป็นไปตามเงื่อนไขและข้อตกลงที่แจ้งไว้ทุกประการ เรื่องกำหนดจัดพิธีพุทธาภิเษกครั้งสุดท้ายนั้น ขอเวลาประสานงานตามสถานที่ที่เกี่ยวข้องและความพร้อมของส่วนประกอบต่างๆสักระยะหนึ่ง เพราะมีบางส่วนที่เสียหายไปช่วงน้ำท่วมเช่นเทวรูปองค์ใหญ่และศาลาไม้แปดเหลี่ยม แล้วผมจะแจ้งให้ทราบโดยเร็ว

ขอรับรองว่าวัตถุมงคลทุกชิ้นได้รับการเข้าพิธีอย่างสมบูรณ์แบบ มีพุทธคุณยอดเยี่ยมจริงสามารถใช้บูชาติดตัวและครัวเรือน เพื่อเป็นมงคลกับชีวิตและป้องกันภัยอันตรายที่อาจรออยู่ได้อย่างดีเยี่ยม ยืนยันว่าวัตถุมงคลเหล่านี้สร้างไว้โดยเจตนาให้เอาไว้บูชาอย่่างแท้จริง โดยเฉพาะมีดหมอนั้น ยากจะทำได้เช่นนี้อีกในกาลข้างหน้า

6. poonlap

poonlap เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่หนุ่ม และเพื่อนๆพี่ๆ ทุกท่านครับ หลังจากน้ำลดลงไป บ้างแล้วในหลายๆพื้นที่ ทุกคนก็คงจะเร่งทำความสะอาดบ้านเรือนและแก้ไขซ่อมแซม ส่วนที่เสียหาย
    ทุกท่านระวัง เชื้อรา ต่างๆ เชื้อโรคต่างๆ เวลาทำความสะอาดด้วยน่ะครับ น้ำขังนาน ทำให้เชื่อโรคเยอะ บ้านผมที่อยุธยา ชั้นล่างเข้าไปดู ในห้องตู้ไม้ เตียงชั้นหนังสือ ราขึ้นเต็มเลยครับ ทำความสะอาดกันยกใหญ่เลยคราวนี้
    ส่วนเหตุการณ์อนาคตจะมีอะไรเกิดขึ้นอีกไหม เพื่อความไม่ประมาท ควรจะเตรียมพร้อมไว้น่ะครับ เพราะผมคิดว่า ครั้งที่ผ่านมานี้ เป็นการเตือน และ เป็นการบอกว่าให้เราควรเตรียมตัวอะไรบ้าง ที่จะทำให้เราสามารถเพิ่งพาตนเอง ได้ก่อน ที่จะรอความช่วยเหลือ ต่างๆ เพราะถ้าเกิดหนักกว่านี้ ผมคิดว่า คงจะไม่มีหน่วยงานใดๆเข้ามาช่วยเหลือเพราะคงจะเสียหายเหมือนกัน แต่ถ้าเราเตรียมตัวไว้ตลอด ก็น่าจะทำให้รอดพ้นภัยต่างๆ ได้
    แล้วเมื่อวานนี้ 5 ธ.ค 2554 ที่ผ่านมา ก็เป็นวันมหามงคลยิ่ง ของประชาชนเราชาวไทย
    ในวันพ่อของเรานั้นเอง ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

7. supphasit

supphasit เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ ที่ช่วยดูให้ก่อนหน้านั้น มีดหมอที่กำลังจัดทำ คุณหนุ่มก็มีบรรจุงาช้างดำไปด้วยใช่ไหมครับ.

8. gungwan

gungwan เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2008
    เรียนพี่หนุ่มครับ ผมยังค้างชำระมีดอีก 1 งวดและค่าบูชาพระนารายณ์ขนาดบูชา 1 องค์(จำราคาค่าบูชาไม่ได้แล้วครับ)ผมพร้อมที่จะโอนเงินแล้วครับ พี่พร้อมหรือยัง

9. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้จนถึงปีใหม่ยังคงจองวัตถุมงคลได้ใช่หรือป่าวครับ

10. ฉลามขาว

ฉลามขาว เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเป็นสมาชิกใหม่ เพิ่งเปิดกระทู้เข้ามาอ่าน และสนใจครับ
    ตอนนี้มีวัตถุมงคลอะไรให้ร่วมบุญได้บ้างครับ...

11. windman

windman เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2009
    เมื่อวานผมได้โอนเงินค่ามีดงวดสอง 1,950 บาท เมื่อเวลาประมาณ 13.30 ผมได้แจ้งไปแล้วในกระทู้มีดชัยเทวฤทธิ์ ผมได้ลองแฟกซ์ตามเบอร์ 02-9259690 ก็แฟกซ์ไม่ได้ครับ ยังไงคุณหนุ่มช่วยตรวจสอบและตอบกลับด้วยครับว่าได้รับและรับทราบแล้ว

ขอบคุณครับ

12. kong2

kong2 เป็นที่รู้จักกันดี

ตามกระทู้นี้เลยครับ

http://palungjit.org/threads/พระชัย...กลาย-ขุนแผนพรายมงคล-ยอดแห่งพุทธานุภาพ.281822/

13. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ภาพการทำข้าวต้มมัดจำนวน 4 ถัง (80 ลิตร)ได้ข้าวต้ม 2500 ห่อ โดยน้ำใจและแรงกายของพี่ป้าน้าอาในอำเภอแกลงที่มาร่วมด้วยช่วยกันทั้งวันตั้งแต่เช้าจนถึงสองทุ่ม และภาพบางส่วนของการนำของไปแจกให้คนที่ยังเจอน้ำท่วมในท้ายๆหมู่บ้าน ที่อำเภอบางบัวทอง

คนที่ได้รับส่วนใหญ่จะเป็นคนที่ไม่มีทะเบียนบ้านในบางบัวทองหรือเป็นคนเช่าอาศัย และคนต่างด้าว ซึ่งที่ผ่านมาจะไม่ได้รับถุงยังชีพที่มีแจกกัน วันที่ไปแจกของนั้นน้ำได้ลดลงไปมากแล้วโดยใช้รถกระบะยกสูงทยอยนำไปแจกตามซอยต่างๆ ทั้งอาหารและยารักษาโรคหมดลงในสองชั่วโมง ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่ร่วมทำกุศลครั้งนี้ด้วย ทั้งท่านที่ร่วมบริจาคเงินมาและท่านที่สละแรงกายช่วยจนแล้วเสร็จ

ขนาดไฟล์:
      390.8 KB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      375.9 KB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      417.1 KB
      เปิดดู:
      87
  14. หนุ่มเมืองแกลง

1
    การทำขนมและการแจกของให้คนที่ถูกน้ำท่วมบางส่วน

ขนาดไฟล์:
      370.6 KB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      441.6 KB
      เปิดดู:
      97
      ขนาดไฟล์:
      518.6 KB
      เปิดดู:
      87
      ขนาดไฟล์:
      457.4 KB
      เปิดดู:
      78
      ขนาดไฟล์:
      483.8 KB
      เปิดดู:
      84
      ขนาดไฟล์:
      445.2 KB
      เปิดดู:
      101
  15. พรหมปัญญา

พรหมปัญญา เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มครับรบกวนถามหน่อย..พระชัยเทวฤทธิ์..มีส่วนผสมของเหรียญหลวงปู่หมุนหรือเปล่าครับ

16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ยาชุดสามัญประจำบ้านทั้งหมดนำมาแจก 50 กล่อง

ขนาดไฟล์:
      451.4 KB
      เปิดดู:
      75
      ขนาดไฟล์:
      421.4 KB
      เปิดดู:
      86
      ขนาดไฟล์:
      345.7 KB
      เปิดดู:
      75
  17. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระชัยเทวฤทธิ์นวะโลหะ มีเหรียญของหลวงปู่หมุนแท้ๆผสมในเนื้อมากกว่า 10 เหรียญ ส่วนมีดหมอ มีเกศาแท้ๆของท่านที่งอกเพิ่มจำนวนบรรจุอยู่ครับ

18. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เมื่อวานนี้ผมได้รับเงินจำนวน 1,950.-บาทที่โอนชำระมาแล้วครับ
    วันนี้ fax ใช้ได้แล้วครับหลังจากช่างโทรศัพท์มาแก้ไขตู้ชุมสายแล้ว
    ขอบคุณมากนะครับ

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณมากครับ ผมเองก็อยากส่งมอบของให้ทุกท่านเป็นอย่างยิ่ง เพราะเก็บไว้นานวันก็เป็นภาระผูกพันต่อไป อยากให้เป็นของขวัญปีใหม่กับทุกท่าน แต่ต้องดูวันที่เหมาะสมและพร้อมทุกอย่างด้วยครับ ตอนนี้รอเอาเทวรูปองค์ใหญ่ไปลอกสีเก่าและทำสีใหม่อยู่ซึ่งทางโรงงานหล่อยังมีปัญหาน้ำท่วมอยู่เลยครับ และประสานงานกับทุกฝ่ายเรื่องกำหนดวันพิธีสุดท้าย

20. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ทำได้เลยครับ ตอนนี้กำลังไล่ปรับตารางการจอง-การชำระเงินครับ
    และจะนำมาลงให้ตรวจสอบความถูกต้องกันในประมาณสัปดาห์หน้า