แนะนำพระดี (ภาค 2) กับวัตถุมงคลที่ตั้งใจสร้างเพื่อใช้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 20 พฤษภาคม 2011.

1. ฅนคลองหลวง

ฅนคลองหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2011
    ของผมรับได้ ชื่อ ที่อยู่ในการจัดส่งตรงตามบัตรประชาชนครับ
    มีรายการที่ 1 /เทวรูปพระนารายณ์

2. nicklc

nicklc เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    ช่วยออกความเห็นครับ สำหรับคนที่ให้ที่อยู่ที่ทำงานไป ถ้ามีบัตรประจำตัวที่ทำงานซึ่งมีที่อยู่ด้วยแบบนี้พออนุโลมได้มั้ยครับ เป็นแค่ความเห็นนึงแค่ก็เข้าใจครับ กันไว้ดีก่อนแก้เผื่อมีปัญหาผิดพลาดทีหลัง

3. นิติทอง

นิติทอง เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าชื่อ-นามสกุล ตรงก็น่าจะอนุโลมนะครับ
    ส่วนผมขอไปรับเองภายหลังที่สยามอารยาครับ เพราะหลายรายการเดี๋ยวพลาด

4. ชิตชบา

ชิตชบา เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011
    ขออนุญาตนะครับ
    ผมว่าพวกเรารอมาได้ตั้งนาน รอต่ออีกสัก 5 วัน 10 วัน ก็คงไม่เป็นไร

เพราะหากมีหลายๆท่านอยากจะรับเลยหลังเสร็จพิธี เนื่องอยากแบ่งเบาภาระการจัดส่งให้ทางทีมงานและพี่หนุ่ม
    ผมเกรงว่าวิธีนี้ถึงหวังดี แต่สุดท้ายจะกลายเป็นการเพิ่มงานให้ทีมงานและพี่หนุ่มต้องเหน่ือยเพิ่มขึ้นอีกในวันงาน

ปล่อยให้ทุกอย่างดำเนินไปตามแผนงานที่พี่เค้าวางไว้จะดีกว่าครับ

เพราะว่าหลังจากเสร็จพิธีแล้ว หน้าที่ของทีมงานก็ยังไม่เสร็จครับ

ขอบคุณครับ

5. wichert_lim

wichert_lim เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ รอมาเป็นปียังรอกันได้ กะอีกอีกแค่ 5-7 วัน ผมก็ว่าน่าจะรอกันได้ อย่าเอาเราสะดวกเข้าว่า เดี่ยวทีมงานเขาจะวุ่นวายและเหนื่อยมากกว่านี้ เอาใจเขามาใส่ใจเราบ้างครับ

6. ole

ole เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    เรียนสอบถามพี่หนุ่มและพี่ๆทุกคน คือว่าจองแหวนพระสยามเนื้อเงินไป ขนาด 62ถ้าใหญ่ไปเรานำไปตัดได้ไหมครับ ไม่รู้ว่ามีข้อห้ามหรือปล่าวครับ ขอบคุณครับ

7. das999

das999 เป็นที่รู้จักกันดี

พระของผมระบุไว้ว่าจะไปรับเองที่ศูนย์ตั้งแต่ตอนจอง แต่ถ้ารับวันงานแล้วจะทำให้ทีมงานวุ่นวาย
    ก็จะไปรับเองที่ศูนย์อารยาเองหลังวันที่ 29 ได้ครับ

8. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้ไปได้ไปกันนะครับ อิ่มท้อง ได้บุญ มีของที่ระลึกด้วยครับ :cool:

9. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่รักรังสิต ผมก็อยากไปร่วมงานเช่นกันแต่เสียดายที่ต้องอยู่เวรน่ะซิครับฝากทานอาหารอร่อยๆเผื่อด้วยนะและก็อยากจะรบกวนขอของที่ระลึกติดไม้ติดมือมาฝากด้วย(ไม่ได้ไปร่วมงานจะได้ไหมเนี่ย)นะครับ

10. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เพิ่งกลับมาจากการเตรียมงานที่วัดครับ ทุกอย่างเรียบร้อยแล้วสามารถรองรับคนเข้าร่วมในพิธีได้ไม่น้อยกว่า 700 ท่าน พรุ่งนี้ก็จะทำลายบล๊อคพระและหุ่นเทียนต่อหน้าพยานด้วย การรับวัตถุมงคลหลังเสร็จพิธีพุทธาภิเษก(เฉพาะรายการที่แจ้งไว้) หากสามารถแจ้ง user name ได้ และชื่อในบัตรประชาชนตรงกับชื่อที่แจ้งรับพัสดุ(ที่แจ้งผ่านทางเวปพลังจิตไว้) แม้ที่อยู่จะไม่ตรงกัน ก็อนุโลมให้รับได้ครับ หากชื่อไม่ตรงกันกับที่แจ้งไว้ จะไม่มอบให้ไม่ว่ากรณีใดๆ จะส่งให้ทางพัสดุเท่านั้น รายการใดที่ไม่ได้แจ้งให้รับได้หลังเสร็จพิธี ก็จะไม่เปิดกล่องพระโดยเด็ดขาด ขอให้เห็นใจคนดำเนินงานด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      282.5 KB
      เปิดดู:
      88
  11. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนถามพี่หนุ่มครับ

ลูกอมพรายมงคล ถ้าแขวนร่วมกับพระเครื่องจะแสดงผลได้เต็มที่เหมือนกับแขวน เฉพาะลูกอมรึป่าวครับ

12. nicklc

nicklc เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    ท่านใดไปร่วมงานถ่ายรูปมาเยอะๆนะครับ จะรอดูจากแดนไกล

13. sakuda

sakuda เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    ผมส่งใจไปร่วมด้วยครับ เห็นรายการอาหารท่พี่รักจัดแล้ว หิวขึ้นมาทุกทีเลยครับ ขอให้ได้บุญใหญ่ๆกันทุกท่านนะครับ

14. รักรังสิต

วันนี้ตื่นมาคอยอาหารแต่เช้าเลยครับสักครู่คงมาส่งแล้ว จะรีบไปช่วยงานที่วัดต่อครับ ขอให้ทุกท่านเดินทางปลอดภัยนะครับ

15. รักรังสิต

ร้านผัดไทยไปตั้งเตรียมผัดแล้วนะครับ หมูปิ้งกำลังมาส่ง รอป้าจิตนึ่งขนมกู๋ฉ่าย 500 ลูก ป้าจิตเหนื่อยหน่อยครับ น้ำพริกกุ้งเสียบ กับน้ำพริกหมูกรอบ มาส่งแล้ว อ่อมไก่ไม่ทันขอเปลี่ยนเป็นเป็ดย่าง ราดน้ำเป็ดร้านนี้สุดยอดไม่แพ้ใคร ขออนุญาติไปรับอาหารก่อนนะครับ เจอกันที่วัดครับ
    :z2:z2:z2

16. 678

678 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีตอนเช้่าทุกท่านครับ

17. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญกับทุกท่านนะคะ งานนี้เป็นงานบุญใหญ่จริงๆ ใครได้ไปก็เป็นมงคลกับตนเอง และ ยังได้ไปเจอกัลยามิตรหลายๆ ท่านพร้อมกันด้วย จะส่งใจไปถึงค่ะ ใครทานอะไรอร่อยๆ แผ่เมตตามาหานกหน่อยนะคะ ....อาหารแต่ละอย่างทำเอาหิวจริงๆ...catt3

รอชมภาพงานบุญ และ อาหารนะคะ เดี๋ยวหุงข้าวสวยรอด้วย:cool:

18. Step&Time

Step&Time เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    ขออนุโมทนา่บุญกับทุก ๆ ท่าน
    ที่มีโอกาสไปร่วมงานด้วยนะครับ
    วันนี้มีธุระจำเป็นเลยอดไปร่วมพิธี
    น่าเสียดายจริง ๆ

19. The29

The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    แค่อ่านรายการอาหารก็หิวเลยครับ
    เสียดายที่ไม่ได้ไป
    พี่ๆน้องๆที่ไปร่วมงานกินเพื่อผมด้วยนะครับ

20. tiger-k007

tiger-k007 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญกุศลในครั้งนี้ด้วยครับ แม้ไม่ได้ร่วมงานดังกล่าว ก็ขอส่งกำลังใจในการทำบุญด้วยครับ ขอให้งานลุล่วงไปด้วยดีครับ