แนะนำพระดี (ภาค 2) กับวัตถุมงคลที่ตั้งใจสร้างเพื่อใช้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 20 พฤษภาคม 2011.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมเข้าไปกราบลาหลวงพ่อสุนทรตอนสามทุ่มเพื่อเตรียมเดินทางกลับกรุงเทพพร้อมๆกับทีมงานน้องๆหลานๆอีกสิบกว่าคน หลวงพ่อดีใจที่พวกเรามาช่วยกันเต็มที่ ชาวบ้านหลายคนยังไม่นอนและนั่งรออยู่หน้าวัดแม้จะดึกแล้ว เขามาไหว้ขอบคุณที่เราทำกันแบบด้วยใจจริงๆ หลวงพ่อบอกว่า พระชัยวัฒน์และพระเนื้อโลหะทำมาดีมากสมบูรณ์ที่สุด ใส่อะไรลงไปบ้าง ก็บอกท่านไปตามส่วนผสมและมวลสารที่อุดไว้ ท่านบอกว่าจะทำแบบนี้บ้างในวันหน้า

2. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เดชาครับ ขอแก้ไขยอดจริงนิดหนึ่งนะครับ เหมือนเทวดาท่านตั้งใจให้เปลี่ยนเลขครับ พอดีพี่ภูเก็บได้เหรียญ 10 หนึ่งเหรียญ เลยใส่เข้าไปในถุงอีกยอดจึงรวมเป็น ๒๒,๘๓๕ บาทครับ :cool::cool::cool:

3. poonlap

poonlap เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่าน และพี่หนุ่มมากเลยนะครับ งานพิธีครั้งสุดท้ายของวัตถุมงคลชุดนี้ ก็ได้บรรลุตามที่พี่หนุ่มตั้งใจไว้แล้ว
    ผมอยากไปร่วมงานด้วยมากเลยแต่ก็ติดกิจไม่สามารถไปร่วมงานได้ ทั้งๆที่ตั้งใจไว้ แต่ยังไงก็ดีใจกับทุกๆคนที่ได้ร่วมพิธีและได้จองวัตถุมงคลชุดนี้ไว้ ผมคิดไว้แล้วว่าวันนั้น คนจะต้องมากันเป็นพันคนแน่ๆเลยครับ ทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ที่ศรัทธา และความตั้งใจของทุกคนครับ แล้วผลที่ออกมาก็งดงาม ตามใจคลาดหวังครับ

ขอบคุณครับ พี่หนุ่มเมืองแกลงและพี่ๆทุกคนที่ช่วยกันจัดสร้างวัตถุมงคลชุดนี้ครับ

4. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ตัวเลขเลยเคลื่อนนิดหน่อยครับ เผื่อมีโชคกัน 555+:cool:

5. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    คุณป้าที่นั่งด้านหน้าผมสองแถว ก็รำอะไรก็ไม่รู้ครับ

องค์ลง !!!

6. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    คนที่มีของต่ำ สักน้ำมันพราย หรือเคยกินของไม่ดีอาจโดยไม่รู้ตัวเข้าไป(เช่นร้านอาหารบางแห่งทำใส่อาหาร บ่อนบางแห่งใส่ลงในน้ำดื่ม) จะมีอาการแบบนี้ครับ คนในงานที่ผมรู้จักสองคน กลับมาบ้านอาเจียนออกมาเป็นน้ำดำๆเต็มอ่างล้างจาน แต่ไม่ป่วยอะไร ตอนนี้เขาสบายดีโล่งตัวแล้ว เขาสักน้ำมันไว้

7. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฌานกร [​IMG]
    พี่เดชาครับ ขอแก้ไขยอดจริงนิดหนึ่งนะครับ เหมือนเทวดาท่านตั้งใจให้เปลี่ยนเลขครับ พอดีพี่ภูเก็บได้เหรียญ 10 หนึ่งเหรียญ เลยใส่เข้าไปในถุงอีกยอดจึงรวมเป็น ๒๒,๘๓๕ บาทครับ :cool::cool::cool:
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ตัวเลขเลยเคลื่อนนิดหน่อยครับ เผื่อมีโชคกัน 555+:cool:<!-- google_ad_section_end -->

ไกล้สิ้นเดือนแล้ว ขออนุโมทนาบุญให้ทุกท่านรวยๆๆครับ จากยอดเงินเหลือจากโรงทาน 761 บาท ขยายเป็น ๒๒,๘๓๕ บาท ใจบุญกันจริงๆพวกเรา :cool::cool::cool:

8. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เรื่องมีดหมอ มีดสะสมที่นำไปโชว์ให้ชมในงานนั้น เจตนาคือต้องการให้ดูงานศิลปและงานฝีมือคนไทยที่ควรรักษาไว้ เป็นงานที่สวยงาม มีคุณค่าน่าสะสมและหาคนทำได้ยาก แต่ไม่สามารถเปิดรับจองได้อีกแล้วครับเพราะยอดที่รับจองไว้แล้วนั้นก็ทำให้แทบไม่ทันครับ แล้วจะถ่ายภาพชัดๆของศิลปแต่ละแบบมาให้ชมกันอีกครั้ง หากจะให้เปิดรับจองได้อีกคงจะเป็นเฉพาะมีด 5 นิ้วที่ราคา 2,500.-บาท ซึ่งไม่ได้แกะสลักด้ามแต่บรรจุมวลสารเหมือนกัน จะสามารถทำได้เร็วและจำนวนมากพอส่งมอบได้

9. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผมจะเริ่มการส่งมอบวัตถุมงคลทางพัสดุ ตั้งแต่วันที่ 1/2/2555 เป็นต้นไป
    ทุกท่านจะได้รับของตอบแทนพิเศษในกล่องพัสดุด้วยคือ
    -สีผึ้งที่รวมยอดสีผึ้งเสน่ห์หลายๆเกจิอาจารย์
    -ผ้ายันต์ของลป.ดู่ ที่ อ.วิทยา แม่โจ้มอบให้มาและนำเข้าหลายพิธี
    -พระปิดตาเนื้อสีเทา ที่ผงพรายมากและดีแบบเดียวกับที่เปิดให้บูชา

10. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ด้วยความยินดีครับพี่จิรัฎ เมื่อคืนกลับถึงประมาณห้าทุ่มครึ่งครับพี่ วันนี้ให้เค้าหยุดเรียนหนึ่งวัน เพราะคนโตก็เห็นว่าเจ็บคอจะเป็นไข้อยู่เลยให้พักก่อน ตัวผมก็ยังไม่ได้ไปเลยครับ พักซักวันก่อน ขอบคุณในความห่วงใยนะครับพี่

11. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เท่าที่ผมมองเห็นก็มีหลายคนที่มีอาการแบบนี้แต่สะกดกลั้นไว้ คุณป้าแถวหน้าสุดที่ใส่ชุดขาวลายปักลูกไม้เป็นนักปฏิบัติธรรมและเคร่งการสวดมนต์ ท่านบอกว่าเห็นนางฟ้ามาร่ายรำอยู่กลางลานปูน 7นางและสวยงามมาก วันนี้โทรมาขอบูชาพระนารายณ์2องค์

12. ลิปโป้

ลิปโป้ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2011
    จะเปิดให้จองอีกเมื่อไหร่ครับ อยากได้มากๆ

13. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ประกาศ !! สมาชิกหลายท่านนึกว่าพี่โจมีลูกแฝด....แต่แท้ที่จริงแล้ว หัวปี ท้ายปีครับ

14. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    พี่หนุ่มนำรูปหลักๆมาให้ชมกันแล้วนะครับ
    ส่วนภาพที่ขาดเดี๋ยวผมนำมาเสริมให้นะครับ
    เพื่อนๆจะได้รู้ว่าอลังการงานสร้างจริงๆครับ
    อนุโมทนาด้วยครับ:cool::cool::cool:

ภาพนี้เป็นการทำลายบล็อกและหุ่นเทียน
    ของพระเครื่องรุ่นนี้ทั้งหมดครับ มีสักขีพยานกันเพียบครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      314.4 KB
      เปิดดู:
      702
      ขนาดไฟล์:
      297 KB
      เปิดดู:
      726
      ขนาดไฟล์:
      254.8 KB
      เปิดดู:
      685
  15. kongkiat01

kongkiat01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2011
    เป็นครั้งแรกที่ได้เห็นพิธีสวดโซฮา แฟนบอกเพราะมาก และดีใจที่ได้พบคุณหน่มและเพื่อนพ้องน้องพี่ทุกคน ถึงไม่รู้จักชื่อแต่ก็คุยกันอย่างเป็นกันเองแต่ก็จำกันได้ตั้งแต่ครั้งที่พบที่วัดหลวงพ่อกวย รู้สึกถึงความเข้มขลังของวัตถุมงคลและภูมิใจที่ได้มีส่วนร่วมในการสร้างถึงแม้มีส่วนน้อยนิดก็ตาม มีความเชื่อมั่นและคงจะหยุดหาวัตถุมงคลอื่นอีก ยกเว้นทำบุญและของฟรี

16. ดาวร้าย

ดาวร้าย เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2011
    ผมก็มีอาการอยากจะอาเจียนแต่ไม่มากแต่ปวดหัวมาก วันนี้ก็หายเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ผมสักน้ำมันมา วันงานไม่กล้าทักใครเลยครับเห็นวิ่งวุ่นกัน ผมรู้สึกประทับใจกับงานที่จัดมาก ได้เข้าไปกราบหลวงพ่อสุนทรและได้คุยภาษาต่างประเทศกับท่านนิดหน่อย ตอนกลับบ้านพี่วินมอเตอร์ไซค์ได้ชวนมาสรงน้ำหลวงพ่อวันสงกรานต์ที่วัดอีกครับ

17. chainerror

ภาพน้องๆที่แสดงโขนในวันงานน่ารักมากๆครับ
    สังเกตุหนุมานกับทศกัณฐ์ครับ เล่นแสดงอิทธิฤทธิ์เหาะเหินเดินอากาศ อิอิ
    น้องๆตั้งใจแสดงมากครับ รำอ่อนช้อยสวยงามมากครับ

ขนาดไฟล์:
      377.8 KB
      เปิดดู:
      748
  18. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

คนทำลายบล๊อค ก้างเป็นมัด เอ้ย...กล้ามเป็นมัดเลย 55
    เมื่อวานทักอาหมอบุญพามา ว่า โฮ..อาหมอ สับหุ่นเทียนพระชัย เสียคอขาดเลย
    อาหมอ บอกไม่ทำแล้ว.....เปลี่ยนคนอื่นมาทำมั่ง

ถ้ามีพระออกมาแบบมีตำหนิที่เป็นรอยวันนั้น แสดงว่าเป็นพระฝีมือผมเองครับ 55

19. chainerror

ภาพพระนารายณ์ในซุ้มไม้สวยงามและเข้มขลังมากครับ
    ส่วนองค์สีขาวข้างๆไว้ปิดทองครับ วันนั้นคนจุดธูปเทียนบูชากัน
    ล้นหลามจนธูปหมดเกลี้ยงไม่เพียงพอกับคนในงานเลยครับ
    เพราะเมื่อวานคนมากันเยอะจริงๆ เกินความคาดหมายมากครับ

ขนาดไฟล์:
      319.8 KB
      เปิดดู:
      1,055
      ขนาดไฟล์:
      353 KB
      เปิดดู:
      875
  20. chatrchai_chan

chatrchai_chan เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009

เมื่อวานพี่วินมอเตอร์ไซด์ รายได้ดี กระเป๋าตุงครับ รอบละ 50 ต่อคน