แนะนำพระดี (ภาค 2) กับวัตถุมงคลที่ตั้งใจสร้างเพื่อใช้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 20 พฤษภาคม 2011.

1. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยทุกประการครับ ถ้าไม่มีคำตอบหรือการชี้แจงจากเว็บ เห็นด้วยให้พี่ลูกลพ.เขาสาริกาดำเนินการเลยครับผมว่ามันไม่ยุติธรรมกับสมาชิกที่เค้าปฏิบัติตัวดีอยู่แล้วและก็ไม่ได้ทำผิดกฏอะไรเลย จู่ๆ กระทู้ก็หายไปอย่างน่าสงสัย แต่กระทู้อื่นๆ ยังมีอยู่เหมือนเดิม

2. poonlap

poonlap เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีวันก่อนเห็นมีลง คาถารักษาโรคภัยไข้เจ็บของหลวงพ่อชาญณรงค์ด้วยนะครับ
    ใครเซฟเก็บไว้บ้างครับ ช่วยหน่อยนะครับ
    พี่หนุ่มครับ ผมเอาใจช่วยนะครับเรื่องกระทู้ของพี่หนุ่มที่หายไป ยังไงก้รอฟังคำตอบจาก admin ที่ดูแลระบบครับ
    จริงๆผมมีเวบไซด์ของผม แต่มันพื้นที่น้อย กำลังหาทางที่จะปรับปรุงให้สามารถมีกระทู้ถามตอบได้ แต่ยังไงก็รอฟังคำตอบจากท่าน admin ก่อนดีกว่าครับ ใจเย็นๆกันนะครับ ปัญหาย่อมมีทางออกเสมอ ผมเข้าใจว่าเวบล่มบ่อย เลยมีการปิดกระทู้นั้นไว้กั้นไม่ให้เข้าเพื่อที่เวบจะได้ไม่ล่ม แต่ผมเคยเห็น คนเข้าเป็นพันคนในกระทู้ดูพระเครื่อง แต่มีแยกไปหลายๆกระทู้ตอนนั้นเวบก็ไม่ล่มนะครับ ที่ล่มเพราะมีคนโพสพร้อมๆกัน ทำให้ เซิฟรับไม่ไว้ การที่เข้ามาอ่านเฉยๆไม่มีผลครับ แต่ถ้า โพสตอบพร้อมๆ กัน ดาต้าล็อค มันเกิดการชนกันทำให้ล่มครับ หรือผมเข้าใจหลักการผิด

ยังไงก็ใจเย็นๆนะครับ เอาใจช่วยครับ กระทู้ดีๆ มีสาระ แต่ตอนจองพระคงต้องมีการตั้งกดการโพส ขึ้นมาหรือไม่ก็ โพส ชื่อไว้แล้วค่อยมาจับฉลาก แต่ก็เข้าใจว่าหลายๆท่านอาจจะกังวลว่ามีการให้สิทธิ์กัน แต่ผมมั่นใจว่า ไม่น่าจะเกิดเหตุขึ้น เพราะคนตั้งใจที่จะทำบุญแล้วก็อยากได้ของดีด้วยนั้นความตั้งใจสูง ครับ พลังทางด้านนี้ก็จะเยอะเพราะเขามีศรัทธา การเล่นกับศรัทธาของคนเยอะๆไม่ดีกับตัวเองอย่างแน่แท้ครับ
    ผมจะคอยติดตามต่อไป ถ้าเกิดผมสามารถทำให้หาที่จองพระได้ โดยที่ เวบไม่ล่ม ผมจะมาบอกไว้นะครับ แต่ผมเองก็ไม่ค่อยเก่งมีแต่เวบคอนเท็น ก็มาขอเนื้อหาจากที่พี่หนุ่มได้เขียนไว้หรือทางเพื่อนๆได้มาลงไว้ นำไปเผยแพร่ต่อให้คนอื่นได้ทราบบ้างนะครับ แต่อันไหนที่ไม่ควรผมก็ไม่ได้นำไปครับ

ขอบคุณครับ

3. vcc2aaa

vcc2aaa เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2008
    เลวจริงๆเลย คนพวกนี้ เขาทำเพื่อประโยชน์ของพระศาสนากลับมาขัดขวาง
    สู้ต่อไปครับ อย่ายอมแพ้ ผมลูกศิษย์หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ ( ผมจะโดนยึด log in หรือป่าวเนี่ยะ 555+ )

4. ฌานกร

จัดให้ครับ

บทที่ท่านพระอาจารย์ชาญณรงค์ ศิริสมบัติ หรือท่านอภิชิโตภิกขุศิษย์ของหลวงตาดำในดงรูปหนึ่ง นำมาถ่ายทอด เพื่อใช้รักษาโรคก็คือ
    “สมุหะคัมภีรัง อะโจระภะยัง อะเสสะโต โส ภควา พุทโธ หยุด ธัมโม หยุด สังโฆ หยุด โรคภัยทั้งหลายจงหยุด หยุดด้วย นะโมพุทธายะ”<O:p</O:p

หรือหากใครอยากพบท่าน(ลป.ใหญ่ พระครูเทพโลกอุดร) ก็สวดบทยอดพระกัณฑ์ไตรปิฎกบ่อยๆ แล้วอธิษฐานเอา หรือจะสวดบทพระอาการวัตตาสูตรก็ดี มีอานุภาพ และอานิสงส์สูงมาก เวลาสวด ถ้าสมาธิดีๆ จะเห็นรังสีทองคำสว่างจ้า พุ่งลงมาจากเบื้องบน เป็นกระแสบารมีของพระรัตนตรัย และของเบื้องบน ตั้งแต่พระนิพพาน และพรหมโลกชั้นสุทธาวาสทั้งห้า ลงมาคลุมทั่วบริเวณที่เราสวดอยู่<O:p></O:p>

(จากหนังสือมิติแห่งโลกวิญญาณและการสร้างบารมีโดยพ.ธรรมรังสี)พระศิวพลวชิโร(พ.ธรรมรังษี)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มีนาคม 2012
  5. stargate

stargate เป็นที่รู้จักกันดี

6. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    สวัสดีครับพี่หนุ่ม

เจ๋งสุดๆครับพี่เป็นกำลังใจให้เสมอมาครับ คำโบราณคำหนึ่งยังใช้ได้ผลดี "มารไม่มี บารมีไม่เกิด" จากผู้ชายธรรมดาตัวเล็กๆคนหนึ่ง

7. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

เย้ยพี่ stargate เอามาโปรโมตเลยรึนิ หึหึ ให้ผมโดนคนเดียวพอครับ

8. stargate

stargate เป็นที่รู้จักกันดี

ถามแบบสุภาพชน ไม่โดนหรอก ... ไม่ใช่ถามหาเรื่องกัน

9. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    เข้ามารอฟังผลสรุปด้วย1คน 1เสียงกำลังใจสู้ๆครับ:cool:

10. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    มารอคำตอบด้วยคนครับ

ตอนนี้บางคนเสียดาย บางคนเศร้า บางคนเสียความรู้สึก บางคนงง บางคนหัวเราะชอบใจ บางคนสมน้ำหน้า บางคนทำผิดแล้วกลัว
    จับได้

11. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เลยนั่งอ่านทบทวนข้อความเก่าๆ.....อ่านให้หายคิดถึง...(deejai)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2012
  12. มหาโอ๊ต

มหาโอ๊ต เป็นที่รู้จักกันดี

คนเสียสละต่อส่วนรวมอย่างพี่หนุ่ม และสมาชิกพี่ๆทุกท่านที่ร่วมกันสร้างประโยชน์ต่อส่วนรวม ไม่น่าจะมาเจอเหตุการณ์อย่างนี้เลยเป็นกำลังใจให้พี่หนุ่มอีกคนครับ "พี่ผู้มีแต่ให้"

13. พญาสุกร

พญาสุกร เป็นที่รู้จักกันดี

นัดไปบ้านadmin กันมั้ยครับถามทางนี้ไม่ค่อยได้ความเลยย

14. orchidme

orchidme เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2009
    เรื่องเวปมีปัญหาเข้าไม่ได้ ซึ่งเกิดขึ้นเป็นประจำเมื่อมีผู้ใช้เข้าไปเยี่ยมชมพร้อมๆ กัน ขอเสนอว่า

1.
    เวปพลังจิตเป็นเวปเพื่อพระพุทธศาสนา ดังนั้น บางหมวดที่คนไม่ค่อยนิยมใช้ หรือไม่เกี่ยวข้องกับศาสนา อยากให้ลบทิ้ง เช่น บันเทิง music & karaoke ท่องเที่ยว-เมนูอาหาร ข่าวทั่วไป ซึ่งสามารถเสริชหาอ่านได้จากเวปไซต์อื่นๆ ทั่วไป

2.กระทู้เก่าๆ ที่ไม่มีความเคลื่อนไหว พูดคุยไร้สาระ ความคิดเห็นซ้ำๆ กัน ควรลบทิ้งเพื่อประหยัดพื้นที่ server

3.รูปภาพที่โพสต์ในกระทู้ ควรจำกัดขนาดไม่ให้ใหญ่โตเกินไป เปลืองเนื้อที่และไม่มีความจำเป็น กว่าจะโหลดได้นานมาก บางครั้งภาพโตกว่าหน้าจอคอมฯ มองแล้วปวดตา

4.พื้นที่ในข้อความส่วนตัวควรลดให้น้อยลง total 65,535 allowed คิดว่าคงไม่มีใครใช้จนเต็ม จะได้ไม่เก็บข้อความกันมากเกินควรโดยไม่จำเป็น บางข้อความไม่อัพเดทแล้ว

คิดว่าข้อเสนอแนะเหล่านี้จะเป็นประโยชน์ต่อทางเวปและส่วนรวมบ้าง

เป็นกำลังใจให้คุณหนุ่มดำเนินงานการกุศลสำเร็จลุล่วงไปด้วยดี ขอให้ทุกท่านพูดคุยกันด้วยเหตุผล อย่าใจร้อน และขอให้ทางเวปช่วยหาทางแก้ไขโดยเร็ว ไม่อยากให้งานบุญติดขัด เหมือนชีวิตคนเรา ใครๆ ก็ไม่อยากให้มีอุปสรรค อยากให้ราบรื่นตลอดรอดฝั่ง -Happy Smile_

15. ฌานกร

ตอนนี้ผมอยู่ในกลุ่ม "คนเสียความรู้สึก (ต่อเว็บ)" ครับพี่อ้อน:cool::cool::cool:

16. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

catt3 สมมติว่าบ้านของ admin อยู่ที่อเมริกานี่ ได้นัดเที่ยวเมืองนอกกันเลยนะคะ......

17. พญาสุกร

พญาสุกร เป็นที่รู้จักกันดี

จ๊ากกกก ....... USA เลยเหรอออครัปป 55555 ผมว่าน่าจะอยู่ไม่ไกลน้าาาา

18. orchidme

orchidme เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2009
    websnow อยู่อังกฤษค่ะ ถ้าตอนนี้ holiday อยู่เมืองไทยคงได้เจอค่ะ
    ;aa44

19. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หมูน้อย จะกลายเป็นพี่หมูบินและชิมิ

20. poonlap

poonlap เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากๆเลยครับ ที่จัดให้อย่างรวดเร็ว น้ำใจในกระทู้นี้ไม่เคยเหือดแห้ง เลยครับ