แนะนำพระดี (ภาค 2) กับวัตถุมงคลที่ตั้งใจสร้างเพื่อใช้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 20 พฤษภาคม 2011.

1. samutko

samutko เป็นที่รู้จักกันดี

29 กุมภาพันธ์ 2012
    ใจเย็นๆครับคงไม่มีอะไรร้ายแรง ปัญหามีไว้ให้แก้และสร้างความแกร่งให้กับชีวิต เป็นกำลังใจให้ครับ

2. Jintamuttha

Jintamuttha เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับ เป็นไอเดียที่ดีนะครับ ^^

3. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มฝากแจ้งข่าวค่ะ.......

....ผู้ที่ได้รับสิทธิ์ในบูชาพระสมเด็จรุ่นสุดท้าย ชุดแรก และผู้ที่ได้โอนเงินค่าบูชาพระไปที่บริษัทสยามอารยาแล้ว จะได้รับพระทุกท่านค่ะ

....ส่วนผู้ที่อยู่ใน list ของการสำรองสิทธิ์ไว้ พี่หนุ่ม"จะพยายาม"หาพระให้ครบตามจำนวนคนที่ขอสำรองทุกท่านค่ะ (หมายเหตุ อาจจะเป็นท่านละ 1 องค์นะคะ...อันนี้เสริมเอง....^^)

4. moo noi

จัดเป็นทัวร์กันไปเลย.......(||)

5. chen_zh

chen_zh เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มสุดยอด:cool:

6. jikky.so

jikky.so เป็นที่รู้จักกันดี

มาเป็นกำลังใจให้พี่หนุ่มและเพื่อนๆ ทุกๆ ท่าน

7. krai2499

krai2499 เป็นที่รู้จักกันดี

ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน...คำกล่าวนี้ยังใช้ได้เสมอ
    "หนุ่ม เมืองแกลง" ชื่อนี้มีแต่ไมตรีจิตมอบให้มวลมิตรเสมอมา
    แม้ว่าจะยากลำบากสักปานใดกว่าจะได้มาซึ่งวัตถุมงคลอันล้ำค่า
    เพื่อที่ว่าจะได้มอบให้เพื่อนสมาชิกทุกท่าน โดยมีจุดหมายไปที่
    การกระทำสิ่งดีๆ ร่วมกันเพื่อความเจริญของประเทศชาติ พระศาสนา
    ขออนุโมทนาในความวิริยะอุสสาหะในการสร้างสรรค์สิ่งดีๆ ไว้ให้โลกนี้

8. moo noi

เอ๊ะ! แล้วยังจำกันได้ไม๊ว่าใครได้อะไรได้บ้างเนี่ย.....เอาภาพมาให้ดูกันอีกรอบละกันนะ

ฝากบอกนิดนึงว่าแฟ๊กซ์เอกสารไปแล้ว ก็อย่าลืมเขียน user name ลำดับที่ไว้ด้วยนะ พี่หนุ่มจะได้เห็นข้อมูลได้ง่ายและรวดเร็ว......^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2012
  9. kongkiat01

kongkiat01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2011
    แล้วอย่างนี้ถ้าผมต้องการชำระเงินค่าพระที่จองไว้ก็ทำเหมือนเดิมแล้วมาโพสที่กระทู้นี้ได้หรือเปล่าครับ

10. Dhanainan

Dhanainan เป็นที่รู้จักกันดี

.....ไปอ่านที่...FB ของเว็บพลังจิตมา.......พบว่าสาเหตุที่แท้จริง...
    ที่เว็บล้มคือ......"น้ำท่วมปาก" ครับ 555....อั่กๆๆๆ......

ไปถามในเพจพลังจิตที่ Face Book>> ก็>>>>เงียบ

11. Dhanainan

12. Dhanainan

13. หมูคั่วโรค

หมูคั่วโรค เป็นที่รู้จักกันดี

อยากให้เพื่อนๆระมัดระวังในการโพสกระทู้ในห้องนี้ด้วยนะครับ
    เดี๋ยวโดนอุ้มไปอีกกระทู้ ตอนนี้คาดว่าคงถูกเพ่งเล็งอยู่

ขอขอบคุณคุณเอมด้วย สุดยอดจริงๆ ถ้าไม่มีคุณเอมนึกไม่ออกว่าจะเป็นไงเลย

14. q2499

q2499 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    พี่หนุ่ม สร้างห้องใหม่ก็ได้นี่ครับ ไม่ได้ผิดกฎกติกา ใช่ไหมปัญหาแก้ได้fly_pig

15. eak_it

eak_it เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010
    พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกๆท่านใจเย็นๆกันหน่อยนะครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่ไม่อยากให้กะทู้พระชัย ถูกปิดลง และไม่อยากให้กะทู้แนะนำพระดี2 นี้ถูกปิดตามไปด้วย เนื่องด้วยผมก็รักและเคารพพี่หนุ่มเมืองแกลงเหมือนกัน ทุกท่านที่มาเจอกันในกะทู้นี้ก็เพราะบุญวาสนาของทุกคน ผมขอพูดกลางๆนะครับ เหตุที่กะทู้โดนปิดหรือยึดอะไรก็แล้วแต่ผมขอมองในแง่ดีนะครับและขอยกตัวอย่างประกอบนะครับเพื่อจะเข้าใจง่ายๆ
    การที่เราโดนปิดเพราะพวกเราเองด้วยเหมือนกันคือเหมือนเรามาอาศัยวัดๆหนึ่งเพื่อปฏิบัติภารกิจหาเงินเพื่อบำรุงและสืบทอดศาสนา แต่ว่าวัดนี้ไม่ได้เป็นของพวกเรากลุ่มเดียว ยังมีคนแก่คนเฒ่ามาปฏิบัติธรรมอยู่มุมเล็กๆ มีพวกพ่อค้าขายวัตถุมงคลอยู่อีกมุมหนึ่ง มีพวกนักเลงหัวไม้อยู่อีกมุมหนึ่ง แต่พวกเราต่างคนต่างอยู่ไม่มายุ่งเกี่ยวกัน แต่มีมาวันหนึ่งพวกเรามาตะโกนโหวกเหวกอยู่หน้าวัดเพื่อเรียกคนมาทำบุญกับเราซึ่งก็มีคนมาร่วมเยอะด้วย ได้เงินทำบุญเป็นกอบเป็นกำมหาศาลสามารถสร้างอะไรต่อมิอะไรเพื่อสืบทอดศาสนาได้หลายอย่าง แต่เราลืมมองอีกด้านหนึ่ง คือเราไปอยู่หน้าวัดกันเยอะจะ คนแก่คนเฒ่าไม่สามารถเข้าวัดได้ พวกขายพระก็ขายไม่ได้เพราะไม่มีคนเข้าวัด พวกนักเลงหัวไม่จะเข้ามาชุมนุมกันก็ไม่ได้ทำอะไรก็ไม่ได้เพราะเราเยอะกว่า และแล้วก็มีคนไปบอกหลวงพ่อหรือหลวงพ่อมาถามคนดูแลวัดว่าทำไมไม่มีคนเข้ามาในวัดเลย
    คนดูแลก็ตอบว่ามีกลุ่มพวกเราไปอยู่หน้าวัดหาเงินมาทำบุญกับวัดได้เงินเยอะแยะ มากจนคนไม่สามารถเข้าวัดได้เลย ฉะนั้นหลวงพ่อเลยตัดสินใจให้ผู้ดูแลปิดประตูวัดที่เราอยู่เพื่อที่จะให้เราสลายตัวเพื่อที่จะให้คนอื่นได้เข้าวัดได้ ซึ่งท่านเจ้าอาวาสต้องมองที่คนหมู่มาก ทั้งคนแก่คนเฒ่า และกลุ่มอื่นๆที่จะเข้ามาในวัดนี้
    <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p> </o:p>
    ยกตัวอย่างไปแล้วเรามองดูพวกเราดูนะครับ จากที่สังเกตและติดตามกะทู้มาเมื่อพี่หนุ่มให้ลงจองพระเมื่อไหร่ เว็บจะล่มทุกทีจาก 10 นาที เป็นครึ่งชั่วโมง เป็น1-2ชั่วโมง และเป็นวัน และหลุดๆติดๆมาจนถึงปัจุบันเพราะอะไรรู้ไหมครับเพราะเราต่างคนต่างอยากได้พระและอยากร่วมทำบุญกับพี่หนุ่ม แต่ละคน กดF5 กด รีเฟส ทุกๆ นาที หรือทุกๆ10 วินาทีเพื่อจะได้เห็นเพจที่โพสได้ก่อนเพื่อนและจะได้ทำการจองซึ่งไม่มี SERVER ที่ใหนจะรองรับได้หรอกถ้ามีคนแย่งเข้าวินาทีเดียวกันที่ละหลายสิบคนหรือเป็นร้อยคน และโพสข้อมูลมาพร้อมกัน เดี้ยงสถานเดียวแม้ว่าไอทีจะเก่งปานฟ้าอย่างไรก็แก้ไขไม่ได้ จากเดี้ยง10 นาที เป็นชั่วโมง ท้ายสุดนี่น่าจะ 1 วันเต็มได้ ซึ่งเว็บมาสเตอร์ก็พยายามแก้ไขแก้ยังไงก็ไม่ได้ จนท้ายสุดเจ้าของเว็บตัวจริงก็มาถามว่าเป็นเหตุนี้เพราะอะไร เขาก็ต้องรายงานตามความจริง เจ้าของก็ต้องพิจารณาให้ยึดกะทู้ไปซะ(ซึ่งมันเป็นมาตรการที่รุนแรงเกินไปและทำร้ายจิตใจคนที่ติดตามกะทู้นี้) ซึ่งน่าจะมีการเตือน หรือมาตรการเบาๆมาก่อน ซึ่งเราจะไปโทษเว็บมาสเตอร์ก็ไม่ได้เพราะเขาก็รับคำสั่งมา จะไปโทษเจ้าของเว็บก็ไม่ได้ เพราะเรามาใช้สถานที่ของเขาเหมือนมาใช้วัด เขาต้องรักษาคนส่วนมากไว้ก่อน ทางออกที่ดีที่สุดคือหันหน้ามาพูดกันและจัดระเบียบพวกเราใหม่เพื่อไม่กระทบกับคนอื่นเขาที่เขาอาจเข้ามาเพื่ออ่านธรรมมะอย่างเดียวก็ได้
    <o:p> </o:p>
    นี่คือมองในทางที่ดีนะครับแต่ถ้าเหตุผลการยึดกะทู้มาจากสาเหตุอื่นก็...????????????????????????????

16. pm_somkhit

pm_somkhit เป็นที่รู้จักกันดี

มาแล้วครับ
    ใช้ได้แล้ว

17. หมูคั่วโรค

ข่าวด่วนกระทู้พี่หนุ่มเข้าได้แล้วครับ

18. nerazzurriboyz1908

nerazzurriboyz1908 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2008
    กระทู้พระชัยกลับมาแล้วนะครับ เข้าได้แล้ว :)

19. หมูคั่วโรค

ครับจริงๆผมก็เข้าใจแบบนี้ ขอให้ทุกท่านใจเย็นๆอย่าเพิ่งด่าทางเว็บเลยครับ

20. พญาสุกร

พญาสุกร เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยครับพี่เอกกกกกกกกกก