แนะนำพระดี (ภาค 2) กับวัตถุมงคลที่ตั้งใจสร้างเพื่อใช้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 20 พฤษภาคม 2011.

1. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    มวลสารสุดยอดทั้งนั้นเลยครับ พี่หนุ่ม:cool: ดีนะพี่ภูจองไว้ให้แล้ว มิเช่นนั้น อดของดีเลย
    89 89 89

2. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้แม่นครับ
    ตะกั่วเสกเข้าง่ายสุด ถ้าคนเสกวัตถุมงคลจะทราบดี
    แต่สกุลโลหะจะต่ำกว่า เงิน ทอง พวกนี้ก็ปลุกเสกเข้ายากตามลำดับ
    ของที่มีคุณในตัวหากนำมาเสก ก็จะได้ผลคูณทวี
    ถ้ายิ่งอาถรรย์ + อาคม ก็ลองคิดว่าจะดีอย่างไรแล้วกัน

3. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    วิชาการปลุกปลัด ต้นกำเนิดวิชามีอยู่ในเขมร เป็นวิชาเบื้องต้นของการเรียนไสยเวทย์พื้นฐานแต่ที่ได้ผลจริงต้องผนวกอำนาจจิตเข้าด้วย ของไทยเอามาดัดแปลงคาถาปลุกอีกแบบหนึ่งเป็นแบบไทยๆ ในเขมรยุคโบราณมีการสร้างศิวลึงค์จำนวนมากและมีโองการพระศิวะเฉพาะวิชานี้ ต้นสายวิชาที่ขลังต้องกัมพูชา พระเกจิเก่าๆที่ีสร้างได้เจ๋งจริงๆล้วนมาจากเขมรทั้งสิ้น หลวงพ่อสุนทรก็เรียนมาทางนี้ในประเทศกัมพูชาก่อนธุดงค์เข้าไทย ท่านก็บอกว่าต้องอ่านโองการก่อน
    การเสกปลัดไม่ใช่สวดมนต์และนั่งว่าคาถาอย่างเดียว

ปลัดคือตัวแทนของสายเทพพระศิวะ เมื่อสร้างเสร็จและอ่านโองการแล้วก็ต้องมีเครื่องเซ่น อะไรจะดีไปกว่าเครื่องหอม สึผึ้งบริสุทธิ์เป็นสัญลักษณ์ของความบริสุทธิ์ เป็นความอ่อนหวาน เป็นสิ่งละเอียดอ่อนตามธรรมชาติ ใช้เป็นเครื่องเซ่นสังเวยตามคติครับ ยังมีอีกสิ่งหนึ่งที่ใช้ประกอบพิธีเพื่อขอรับพลังจากอำนาจเทพศิวะที่เป็นรูปแบบของปลัดขิก แต่ยังไม่ขอบอกในที่นี้ แต่ทำแบบเต็มตำราจริงๆไม่ลอกเลียนใคร

4. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    คุณหนุ่มครับ
    ขอถามต่อเนื่อครับจากคำแนะนำของคุณหนุ่ม วัตถุมงคลของวัดหนองกาน้ำ มีแนวโน้มที่ดีกว่าวัดบ่อวิน ในเรื่องของการทันหรือไม่ทันเสก ลป ทิม และยังเรื่องของปลอมอีก แต่ด้านพุทธคุณแล้วไม่แตกต่างกันถูกไหมครับ

ระหว่างการปลุกเสกเดี่ยว กับการปลุกเสกในพิธีที่มีหลายครูบาอาจารย์นั้น ผมมักได้ยินว่าการปลุกเสกเดี่ยวดีกว่าการปลุกเสกแบบหมู่คณะ อันนี้คุณหนุ่มมีความเห้นอย่างไรครับผม
    ขอบคุณครับ

5. trex2553

trex2553 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบพอมีเหลือมั้ยครับ ขอจองด้วย
    โอนเงิน รับของเมื่อไหร่ครับ

6. เขมทัต

เขมทัต เป็นที่รู้จักกันดี

ยิ่งเห็นมวลสาร ยิ่งผวา ว่าจะมาไม่ทันขบวน :'(

7. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเย็นครับ ญาติธรรมทุึกๆท่าน

8. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ของหลวงปู่ทิม หากเป็นของแท้จริงๆรับรองว่าดีมากครับ

วัตถุมงคลจากพระเกจิที่ปลุกเสกเดี่ยว จะมีคนพบเจอประสบการณ์มากกว่าแบบพิธีปลุกเสกหมู่และผู้ปลุกเสกสามารถประจุพลังเต็มที่อย่างต้องการ แต่พิธีปลุกเสกหมู่ที่มีประสบการณ์ดีๆก็มีเช่น พระกริ่งของสมเด็จพระสังฆราช(แพ)ที่ปลุกเสกรวมหลายพระเกจิฯ พิธีจักรพรรดิ์ปี 2515 ที่พิษณุโลกรวมนับร้อยเกจิฯ พิธีปลุกเสกหมู่หลวงพ่อทวดวัดช้างไห้ ขึ้นอยู่กับปัจจัยประกอบมากอย่าง รวมทั้งคนที่ใช้บูชา

แต่ในการสร้างวัตถุมงคลหาเงินสร้างศาลาวัดครั้งนี้ นอกจากจัดพิธีปลุกเสกหมู่ทั้ง 6 ครั้งแล้ว ยังมีพิธีปลุกเสกเดี่ยวจากพระเกจิที่ทรงภูมิธรรมในสายต่างๆให้อีก 16 ครั้ง โดยเฉพาะได้รับเมตตาในการอธิษฐานจิตเดี่ยวๆจากพระสายวิปัสสนา(สายวัดป่า) อีกหลายครั้ง ลองไล่เรียงดูการสร้างวัตถุมงคลในครั้งต่างๆที่เคยมีมาดูแล้ว ส่วนใหญ่จะจัดพิธีไม่มากครั้งนัก

9. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ตอนนี้ยังไม่ได้เปิดรับจองครับ จองได้ในห้องพระเครื่อง-วัตถุมงคล ในเวปพลังจิต
    เฉพาะในกระทู้ "พระชัยเทวฤทธิ์อุดผงพรายกุมาร" แล้วจะแจ้งให้ทราบในสัปดาห์นี้ครับ

10. หนุ่มเมืองแกลง

1
    สำหรับพระชัยวัฒน์ช่อพิเศษแก่ทองคำ ทั้ง 99 องค์ที่เปิดจองไปแล้วนั้น
    ยังมีเพื่อนสมาชิกที่จองไว้แล้ว แต่ยังไม่ได้ชำระเงินตามสิทธิอีก 2 ท่าน
    คือคุณบังรอน หมายเลขพระที่ 63 และคุณศรีวิไชย หมายเลขพระที่ 93
    หากท่านยังประสงค์จะขอรับสิทธินี้ไว้ตามเดิม โปรดยืนยันกลับด้วยครับ

11. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    ผมเคยส่ง พีเอ็ม ไปแล้วพี่หนุ่มอาจจะไม่ได้รับ
    เด๋วจะส่งข้อมูลไปให้ใหม่ครับ ขอเวลาหาก่อน อิอิ
    ตรวจสอบดูครับ

21/06/11 14.56
    โอนเงินจำนวน 3000.19 บาท
    จาก GSBP 040502

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2011
  12. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับคุณหนุ่มที่อธิบายให้ฟังครับ

13. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หนุ่มถ้าคุณบังรอนขอถอนสิทธิ ผมขอใช้สิทธิคุณบังรอนครับ

14. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    ยังไม่ถอนก๊าบ อิอิ
    กว่าจะจองได้ลุ้นตอนเวปล่มจนตัวโก่ง:'(
    เสียดายจองไว้องค์เดียว ไม่งั้นคงได้แบ่งให้ครับ:cool:

15. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับผม

16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ได้รับแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

17. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เค้าได้โทรมาหาผมหลังจากจองให้วันที่ 20 แล้วครับพี่ ผมแจ้งเค้าไปว่าจะต้องโอนภายใน 30 กค. เห็นว่าจะโอนทีเดียว ผมยืนยันสิทธิให้ครับ ถ้าเลยกำหนดแล้วเค้ายังไม่โอนมาให้ เดี๋ยวผมรับผิดชอบเองครับ

18. หนุ่มเมืองแกลง

1
    รับทราบและขอบคุณครับ เพียงแต่มีเพื่อนๆบางท่านอาจเห็นว่าเลย 5 วันตามที่แจ้งไว้แต่แรก เลยเตือนมาที่ผม ดังนั้นผู้ที่สำรองสิทธิไว้ ก็คงหมดสิทธิรับช่วงต่อด้วยประการฉะนี้ครับ

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    การส่งมอบพระที่มีผู้ประมูลได้ มีการทำพิธีไหว้และอื่นๆเล็กๆน้อยๆจากเจ้าของ เป็นอะไรที่น่าประทับใจ ต้องขอบคุณผู้เป็นเจ้าของเดิมมากครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      307.3 KB
      เปิดดู:
      109
      ขนาดไฟล์:
      250.7 KB
      เปิดดู:
      158
      ขนาดไฟล์:
      245.7 KB
      เปิดดู:
      99
  20. sedkamol

sedkamol เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษนะครับ ขอประชาสัมพันธ์หน่อยนะครับ มาร่วมสนุกกันหน่อยครับ
    กะทู้นี้ มีเหรียญหลวงพ่อคูณมาแจกครับ
    ประสบการณ์..เมื่อผมไปเห็น หลวงพ่อคูณกำลังปลุกเษกวัตถุมงคล
    อยากให้ร่วมสนุกกันครับ ถ้ารบกวนก็ขออภัยด้วยนะครับ
    เอกครับ<!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา: