แนะนำพระดี (ภาค 2) กับวัตถุมงคลที่ตั้งใจสร้างเพื่อใช้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 20 พฤษภาคม 2011.

1. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

เล่าความหลังแต่เก่า..ซักหน่อย
    เมื่อสมัยแรก ตอนยังไม่ได้บวชท่านจะแนะนำธรรมผ่านโปรแกรมprich โดยมีห้องสนทนาชื่อลานธรรมเสวนา(เป็นที่มาของชื่อเวปลานธรรมเสวนา) ตอนนั้นโชคดีได้คุยกับท่านเป็นครั้งแรกผ่านโปรแกรมนี้ ท่านแนะนำให้เจริญสติ โดยท่านอธิบายง่าย สติ หมายถึง...(จำไม่ได้ละ) สัมปชัญญะหมายถึง....ความรู้สึกตัว

ท่านถามผมกลับมา ว่าเข้าใจไม๊ ผมตอบ..ไม่เข้าใจ
    ท่านก็สวนกลับมา งั้นก็ดูความรู้สึกที่ไม่เข้าใจนั้นแหละ
    ผมก็มองเห็นความรู้สึกที่ไม่เข้าใจ มันดับวูบลง
    แล้วผมก็ตอบท่าน เข้าใจแล้ว..

ท่านก็บอกให้เจริญสติแบบนี้บ่อยๆ ..ก็จะเข้าจิตใจตัวเอง..

ท่านสอนง่ายๆๆครับ แต่กว่าจะเข้าใจ ยาก...

2. ton3170

ton3170 เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2007
    อย่าก่อดราม่าเลยครับ เหมือนกำลังบอกว่า ของครูบาอาจารย์คนอื่นๆ ผิด ของท่านถูกอยู่คนเดี่ยว

3. paitoon01

paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออภัยเป็นอย่างสูงครับถ้าผมก่อให้เกิดความรู้สึกเช่นนั้น
    โปรดอโหสิกรรมให้ผมด้วยครับ

4. ton3170

ton3170 เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2007
    ไม่มีอะไรต้องอโหสิ ขอโทษกันหรอกครับ ก็แค่เตือนๆ กัน แบบคนมีน้ำใจต่อกัน
    เว็บนี้คนอ่านเยอะ ถ้ามีคนคิดไปทางที่ผมว่าเดี๋ยวจะเป็นเรื่อง

5. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

[FONT=&quot]ผมอ่านถึงหัวข้อนี้ พรุ่งนี้มาอ่านต่อครับ (๖.๒.๖ รู้ ไม่ใช่น้อม)

[/FONT][FONT=&quot]ผมขอตัวพักผ่อนก่อนครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน[/FONT]
    [FONT=&quot][/FONT]

6. บุญพามา

บุญพามา เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หนุ่มเมืองแกลง [​IMG]
    ร่วมฉลอง 2,000,000 view ด้วยคนครับ ครบ 1 ปี กับอีก 3 เดือนพอดีกับกระทู้นี้
    อย่าลืมร่วมทำบุญเพื่อหาเงินสร้างศาลาการเปรียญวัดหนองสะเดาด้วยกันนะครับ กับวัตถุมงคลที่พร้อมในทุกๆด้าน โดยมีการปลุกเสกมากครั้งที่สุดในประวัติศาสตร์การสร้างวัตถุมงคลอย่างเป็นทางการ รวมพิธีการปลุกเสก 24 ครั้งกับพระเกจิที่มีชื่อเสียงเป็นที่ยอมรับกันทั่วไปในประเทศไทย จะทำทุกอย่างให้ดีที่สุดเพื่อคนที่เห็นคุณค่าด้วยตนเอง ทั้งในวันนี้และในวันหน้า เชิญทุกท่านด้วยครับ ได้ทั้งของดีจริงๆ ทั้งยังเป็นการทำกุศลโดยแท้จริง

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอร่วมฉลอง 2ล้านด้วยอีกคนครับ รู้สึกดีที่ได้ร่วมทำบุญกับเพื่อนๆทุกคน
    ทั้งผู้ช่วยเหลืองานบุญใหญ่นี้ทุกๆคน และ พี่หนุ่มผู้จัดสร้างวัตถุมงคลชุดประวัติศาสตร์ครั้งนี้ครับ<!-- google_ad_section_end -->
    และขอร่วมแสดงความยินดีกับ
    กระทู้ แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล ด้วยคนครับ...

7. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามค่ำครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

8. PITINATTH73

พระธรรมคำสอน อ่านจบแล้ว รู้สึกปิติดีครับ

ผมขออนุโมทนาสาธุ ในบุญกุศลที่ได้บำเพ็ญมาทั้งหมดทั้งปวงด้วยครับ

9. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เป็นกำลังใจให้ คุณ หนุ่ม และ ชาวคณะ ที่เดินทางนำวัตถุมงคลไปเข้าพิธีปลุกเสกทางภาคใต้ ขอให้เดินทางปลอดภัยทั้งไปและกลับ พิธีงานสำเร็จลุล่วงไปด้วยดีนะคะ

10. PITINATTH73

ผมขอตัวพักผ่อนก่อนครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

11. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับทุกท่าน ขอให้วันนี้เป็นวันที่ดีๆของทุกๆท่านครับ

12. PITINATTH73

สวัสดียามค่ำครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

13. paitoon01

paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณ PITINATTH73
    ผมมานั่งรอภาพข่าวจากพิธีพุทธาภิเษกที่ใต้ครับ

14. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    สุดยอดจริงๆครับ พิธีพุทธาภิเษกที่ภาคใต้ เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ เห็นว่ามีเรื่องที่น่ายินดีด้วยนะครับ พระรุ่นนี้คงดังน่าดูเลย ผมก็รอภาพอยู่เหมือนกันครับ ท่านพี่ดอน ท่านเจ ขอภาพหน่อยไม่รู้กลับมาถึงบ้านกันหรือยัง

15. PITINATTH73

ผมขอตัวพักผ่อนก่อนครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

16. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อนุโมทนาบุญพี่ หนุ่ม และคณะที่เดินทางจากกรุงเทพ พี่ดอน น้องเจ แห่งนครศรีธรรมราชค่ะ
    พิธีพุทธาภิเษกทางภาคใต้เสร็จเรียบร้อยและสำเร็จลุล่วงค่ะ
    ขอให้พี่หนุ่มและคณะ พี่ดอนน้องเจ และทุกท่านที่มีส่วนเกี่ยวข้อง
    เดินทางโดยสวัสดิภาพและปลอดภัยค่ะ

ขออนุญาตพี่หนุ่มค่ะ
    ชมภาพวัดเขาอ้อก่อนนะคะ
    *ส่วนภาพพิธีรอหน่อยนะคะ ..เพราะวันนี้เห็นพี่หนุ่มและคณะ คุณวุธ พี่ดอนน้องเจ เหนื่อยยกลังวัตถุมงคลเหงื่อท่วมตัว...ทุกท่านยิ้มแย้มแจ่มใสอิ่มบุญจริงๆค่ะ

(เห็นพี่หนุ่มและคณะคุณวุธ พี่ดอนน้องเจ ยกลัง*ลังวัตถุมงคลหนักจริงๆค่ะ)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 กรกฎาคม 2011
  17. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ภาพในถ้ำ..............

*ผู้หญิงเขาให้นั่งข้างนอกค่ะ....
    ก็เลยถ่ายเพียงบางภาพ.........

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 กรกฎาคม 2011
  18. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ และขอให้ชาวคณะเดินทางกลับอย่างปลอดภัยทุกท่านครับผม:cool:

19. ksongrit

ksongrit เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณในความตั้งใจ พยายาม ความเหน็ดเหนื่อยของทุกท่านที่อยากให้พระชุดนี้เข้มขลังที่สุดครับ

20. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    ......................
    ขออนุโมทนาสาธุด้วยครับ