แนะนำพระดี (ภาค 2) กับวัตถุมงคลที่ตั้งใจสร้างเพื่อใช้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 20 พฤษภาคม 2011.

1. dejlee

dejlee เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2006
    สุขสันต์วันเกิดพี่นวลครับ

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอให้รวย ขอให้สวย ขอให้สุข ตลอดไปนะครับคุณนวล

3. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเย็นครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

และ สุขสันต์ในวันคล้ายวันเกิดครับ คุณนวลพรรณ :cool:

4. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    วันจันทร์-อังคารจะนำรายละเอียดสรุปการจองวัตถุมงคลต่างๆของแต่ละท่าน มาลงให้ตรวจสอบความถูกต้อง ซึ่งอาจมีบางท่านที่ตกหล่นไปหรือบันทึกข้อมูลไม่ครบถ้วนทั้งจำนวนชิ้น รายการที่บูชาและเงินที่ชำระแล้ว ซึ่งจะได้แก้ไขทันเวลา

5. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ได้โทรคุยกับพี่ภูความว่า พระเกจิมาร่วมงานมากกว่าสามสิบองค์ การเสกนั้นเสกกันอย่างเข้มข้น ทั้งสวดชินบัญชร และอิติปิโส ตอนนี้ยังไม่เลิกปลุกเสกและอธิษฐานจิตกันเลยครับ คงหลังหกโมงไปแล้ว เป็นงานใหญ่มากๆจริงๆ

6. Hermitt99

Hermitt99 เป็นที่รู้จักกันดี

HBD นะคับ คุณนวล มีความสุข และบุญรักษานะคับ

7. dorn3698

dorn3698 เป็นที่รู้จักกันดี

สุข สมหวัง ตลอดกาลนะครับ คุณนวล...(ไม่แก่ก็ต้องแก่ขึ้นทุกๆปีครับ)

8. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ดูข่าวในทีวีเห็นน้ำท่วมแล้วหนักจริงๆครับ ขอให้ทุกๆท่านที่ประสบอุบัติภัยครั้งนี้ มีความปลอดภัยครับ

9. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    เอาใจช่วยคนน้ำท่วมนะครับผม คนกทม ยังโชคดีกว่าที่อื่นเยอะๆๆๆ นะครับ

10. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้พีนวลสวยหมื่นๆปีครับHBDs

ขอแจ้งข่าวคับพี่ปลัดแจ้งมาว่า วัตถุมงคลที่เข้าพิธีวัดโพธ์ผักไห่ถึงวัดแล้ว พี่ปลัดเตรียมพื้นที่ในโบสถ์ไว้ให้แล้วทั้งของพี่หนุ่มและคุณวุธนะครับ ช่วงเที่ยงๆพี่ปลัดถึงวัดนะครับ ผมจะไปคอยที่วัดนะครับ พระอาจารย์ที่รับนิมนต์มาอฐิษฐานจิต มี หลวงพ่ออุดม วัดพิชัย หลวงพ่อสม สุชีโววัดโพธิ์ทอง หลวงพ่อเอื้อน วังแดงใต้ หลวงพ่อหยิบ วัดบ้านกลาง พิธีพุทธาภิเษกจะเป็นแบบโบราณนะครับ นานๆเราจะได้เห็นพิธีพุทธาพิเษกแบบโบราณกาลพระชุดนี้ได้เข้าพิธีเสริมดวงใครได้รับพระแล้วบูชาให้ดีนะครับ วันที่13/ส.ค/54 มีสมโภชน์พระด้วย ตามประเพณีโบราณครบถ้วน ดีที่สุดแล้วครับพระเครื่องชุดนี้ เป็นวาสนาของลูกหลานเราจริงๆ ยากมากที่จะทำพิธีได้ขนาดนี้ คงเป็นแรงบุญของพวกเราที่เคยอฐิษฐานไว้และมาบรรจบครบวาระที่พวกเราครับ ขออนุโมทนาบุญกับญาติธรรมทุกท่าน

11. PITINATTH73

ผมขอตัวพักผ่อนก่อนครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

12. tanatsan

tanatsan เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    สุขสันต์วันเกิดครับพี่นวล ขอให้รวย รวย รวย

13. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับทุกท่าน เพิ่งกลับมาจากพิธีปลุกเสกที่ค่ายตากสิน จันทบุรีครับ เป็นพิธีที่ใหญ่มากจริงๆครับ พระที่มาปลุกจากทุกภาค ร่วม 30 รูป มีหลวงพ่อเขียว วัดห้วยเงาะ หลวงพ่อบัว ตราด มาร่วมปลุกเสกด้วย โดยพระเกือบทุกรูปที่มาปลุกเสก เมื่อปลุกเสกเสร็จท่านจะมาพรมน้ำมนต์ให้กับพระชุดนี้อีกครั้งหนึ่ง ส่วนวันนี้ คุณวิทย์ รัตนโกสินทร์ก็มาถ่ายทำรายการด้วย โดยการปลุกเสกครั้งนี้ต้องขอบคุณ คุณวุธ+ศิ คุณอาร์ท คุณวิทย์ ทีมงานพี่หนุ่มอีก 3 ท่าน และทหารที่ค่ายร่วม10คน ที่ช่วยขนพระจนเหนื่อยไปตามกันครับ ส่วนรูปภาพต้องรอทีมงานเอามาให้ดูกันครับ

14. pei

pei เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    สุขสันต์วันเกิดครับพี่นวล ขอให้สวย ขอให้รวย
    สุขกาย สบายใจ ยิ่งๆขึ้นไปครับ

15. บุญพามา

บุญพามา เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010
    ขอร่วมอวยพรในวันคล้ายวันเกิดด้วยครับ
    สุขสันต์วันเกิดครับคุณนวล ขอให้สวยๆรวยๆ สุขภาพแข็งแรง
    และมีความสุข ความเจริญทุกๆด้านนะครับ...

16. บุญพามา

บุญพามา เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010
    ขอร่วมอนุโมทนากับผู้ร่วมในงานบุญใหญ่นี้ด้วยครับคุณภู

รู้สึกตื่นเต้นกับงานพิธีใหญ่มากจริงๆครับ
    มีทั้ง หลวงพ่อเขียว วัดห้วยเงาะ หลวงพ่อบัว ตราด มาร่วมปลุกเสกด้วย
    จะรอชมภาพพิธีใหญ่ และ ภาพผู้ร่วมพิธีงานบุญกันนะครับ...

17. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
  18. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สวัสดี...ค่ะ อ่านหนังสือเพลินจนหลับ ตื่นมาอีกครั้ง ตี 2 เข้ามากระทู้...

พระและวัตถุมงคลพี่หนุ่มสร้างที่ทุกท่านได้ร่วมกันมอบมวลสารและร่วมบุญเพื่อการกุศล....ต้องใช้ได้ดีค่ะ....มีพุทธคุณ....คุ้มครองแคล้วคาดปลอดภัยค่ะ...

ว่าจะไม่เล่า.... แต่ขอเล่าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นค่ะ...
    เมื่อครั้งตอนไปที่เขาอ้อ ได้พบกับน้องเจ พี่ดอน พี่หนุ่ม...และร่วมพิธีในครั้งนั้น
    ได้พบเจอกันครั้งแรกก็เหมือนกับสนิทกันมานาน....น้องเจช่วยนำสายสิญจน์มาโยงที่รถพี่นวล พอเสร็จพิธี พี่ดอนก็ยังมอบน้ำมนต์พร้อมสายสิญจน์ในพิธีให้ พี่หนุ่มทั้งๆที่ท่านก็กำลังยุ่งต้องส่งพระอาจารย์ที่มาปลุกเสกพระกลับ....
    ก็เข้ามาบอกว่าอย่ารีบกลับ... สักพักพี่หนุ่มก็แวะมาคุยและยังมอบ(พระมงคลชีวิตพร้อมเหรียญพระพิฆเนศ) ให้พี่และเพื่อนๆ 4 คน กลับไปด้วย พี่หนุ่มใจดีมากเลยค่ะ

*หลังจากกลับจากวัดเขาอ้อ ส่งเพื่อนที่พัทลุงเสร็จ ก็รีบเดินทางกลับหาดใหญ่เพื่อส่งเพื่อนที่มาด้วยกัน ให้ทันรถญาติเขาซึ่งจะกลับยะลา คอยอยู่ที่หาดใหญ่...ระหว่างที่ติดไฟแดงที่สี่แยกแม่ขรี...จังหวัดพัทลุง.เวลา 6 โมงเย็นกว่าๆ ตะวันโพล้เพล้.
    เหตุการณ์ก็เกิดขึ้นไปชนท้ายกะบะวีโก้สีดำ...ซึ่งตอนนั้นเห็นรถคันนั้นกำลังเคลื่อนออก ก็เลยออกตาม....แต่รถคันดังกล่าวเขาบอกว่ารถเขาจอดนิ่ง แล้วเราไปชนท้ายรถเขา
    (คนขับเดินลงจากรถขากะแพกและเจ็บขา เพราะเบรครถเต็มแรง) กลัวไปชนคันข้างหน้า
    แต่เราอยู่ในรถกลับไม่รู้สึกว่าแรง......เชื่อในพุทธคุณค่ะที่ทำให้ไม่เป็นอะไร.......
    *ค่ะตกลงกับคู่กรณีได้ เพราะรถมีประกัน ส่วนคู่กรณีไม่มีประกัน (ไปโรงพัก จ่ายค่าปรับขับรถประมาท 400 บาท วันนั้นที่โรงพักวุ่นวายมากค่ะ เป็นวันที่มีอุบัติเหตุมาก...ร้อยเวรบอกแยกตรงนั้นชนกันประจำ.....
    รอประกันมากว่าจะได้กลับหาดใหญ่เกือบ 3 ทุ่ม ต้องขอบคุณ คู่กรณีค่ะ เพราะเขามากันหลายคนและจะไปหาดใหญ่เหมือนกัน ให้เขาช่วยขับรถ ให้ เพราะไม่มั่นใจกับสภาพรถ

คู่กรณีเล่าให้ฟังว่าเพิ่งกลับมาจากงานศพของเพื่อน และจะรีบกลับไปทำบุญให้บุตรในตอนเช้าเพราะเพิ่งสูญเสียบุตร... ส่วนเราก็เพิ่งกลับมาจากงานปลุกเสกพระ ช่างมาพบเจอกันระหว่างที่เดินทางกลับหาดใหญ่ ขณะขับอยู่ๆฝากระโปรงรถก็เปิดขึ้นเล่นเอาตกใจอีก.....ขับมาสักพัก หมาก็วิ่งตัดหน้ารถอีก.....เป็นอะไรที่ทำให้หวาดเสียว...ตลอด.....

*ก่อนหน้านี้เพื่อนสมาชิก (คุณรุ่ง ได้ pm บอกว่า ระวังนะจะมีอุบัติเหตุอีกครั้งก็เป็นจริง) ทั้งๆที่ระวังแล้ว....ก็เกิดขึ้นอีก....อะไรก็ไม่แน่นอนเกิดขึ้นได้เสมอ....

แต่หลังจากวันเกิดไปแล้ว...มีแต่สิ่งดีๆเข้ามาค่ะ........................

ขอบคุณพี่หนุ่ม และทุกท่านค่ะที่อวยพรในวันคล้ายวันเกิด
    และอนุโมทนาบุญทุกท่านที่ร่วมบุญกุศลพระและวัตถุมงคล
    ขอให้ทุกท่านมีแต่ความสุข มีความเจริญ มีความปลอดภัย มีสุขภาพที่แข็งแรง...
    มีความโชคดีกันทุกท่านค่ะ....

ไฟล์ที่แนบมา:

19. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันเกิดครับ บุญรักษาจริงๆครับ
    ขอให้ประสบพบแต่สิ่งดีๆ มีความสุข มีความปลอดภัยครับ

20. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    HAPPY BIRTH DAY TO YOUR น่ะครับพี่นวล ขอให้มีความสุขตลอดชีวิตของพี่นวลน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2011