แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอจองลูกอม 3 ลูกครับ

ขอบคุณครับ

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณครับ พวกเราก็จะพยายามเป็นมิตรกับทุกคนให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ ทั้งๆที่ทุกคนที่มีวิจารณญาณก็คงทราบด้วยการสังเกตุดูได้เอง เจตนาเป็็นตัวชี้วัดทุกอย่างที่ทำออกมา

แม้แต่บางคนไปกระแนะกระแหน ค่อนขอดว่า มวลสารที่หลายคนส่งมานั้นมากมายบางชิ้นยังเป็นของที่เล่นหาสะสมอยู่ในตลาดพระ กลัวว่าผมจะเอาเก็บไว้เองคนเดียว ขออย่าได้กังวลเลยครับ ผมตั้งใจสร้างพระเป็นการกุศลกับน้องๆทุกคน และแม้ว่าจะพบว่ามวลสารหลายชิ้นเป็นของแพงมีค่า บางชิ้นราคาเป็นหลายพันบาท และบางอย่างเป็นของหายาก แต่ผมไม่ได้มองจุดนั้นเลย อะไรที่มอบให้มาด้วยเจตนาสร้างกุศลด้วยกัน ผมก็จะทำอย่างที่ทุกคนตั้งใจและมอบความไว้ใจ และจะทำเพื่อส่วนรวม ติดตามดูอีกนิดก็จะเข้าใจดีครับ

3. goodlook

goodlook Active Member

18 กันยายน 2010
    ขอจองลูกอมรุ่นใหม่ ๒ ลูก

4. บุญพามา

บุญพามา เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010
    ผมเริ่มรู้สึกว่าการที่พี่หนุ่มสร้างวัตถุมงคลรุ่นนี้อาจไปกระทบผลประโยชน์ใครบ้างคนหรือปล่าว

ใครบ้างคน อาจทำยอดขาย ได้ลดลงในช่วงนี้หรือปล่าว
    ถึงเป็นที่สนใจและมีบ้างกลุ่มเริ่มเข้ามา ถามเรื่องที่คิดว่าไม่ควรถาม
    บ้างคน เข้ามากระแนะกระแหน ว่าทำไมตอนแรกบอกจะไม่สร้างพระขาย

ผมขอให้กำลังใจพี่หนุ่มและทีมงานเต็มที่ครับ การสร้างพระเพื่อการกุศลครั้งใหญ่และบ้างฝ่ายก็มีผู้เสียผลประโยชน์เป็นเรื่องธรรมดา ครับ

5. SIR2010

SIR2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2010
    ร่วมจองลูกอมปีใหม่ 9 ลูกครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2010
  6. jikky.so

jikky.so เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจองลูกอม 2 ลูกด้วยครับ

7. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    ขอเป็นกำลังให้พี่หนุ่มและทีมงานด้วยครับ
    ทำงานทุกอย่างก็มีทั้งอุปสรรคและความสำเร็จ รออยู่นะครับ
    :cool:

8. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    ผมขอเป็นกำลังใจให้พี่หนุ่มอีกคนครับ ปกติผมจะอ่านอย่างเดียวและได้ติดตามพี่หนุ่มมาตลอดตั้งแต่เริ่มกระทู้และเพิ่งจะสมัครสมาชิกเข้ามาก็ตอนร่วมบุญกุศลการสร้างพระในครั้งนี้ ซึ่งผมเชื่อมั่นในสิ่งที่พี่หนุ่มและทุกคนในนี้ที่ร่วมกันทำว่าเป็นสิ่งที่ดีมากสำหรับส่วนรวม ไม่อย่างนั้นผมคงจะไม่เข้ามาร่วมบุญกับทุกคนแน่ครับ ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนด้วยนะครับ จากใจจริง

9. wonderfulbiz

wonderfulbiz Active Member

ขอบคุณที่ให้ข้อมูลค่ะ แสดงว่ายังมีพรายคคอยช่วยอยู่ แต่ไม่ทำอันตรายใคร

10. ลี้น้อย

ลี้น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเพิ่มอีก1ลูกครับ......

11. อย่าลืมฉัน

อย่าลืมฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ

ชอบอ่านบทความที่พี่หนุ่มเขียนแบบนี้ครับ เขียนให้คิด ได้ข้อคิดดี ชอบ ๆ
    เสียดายตอนแรก ๆ ไม่ได้ก็อปไว้ มั่วแต่ไล่อ่านพวกนิยายชีวิตจริง พวกพระเครื่อง
    เอามาอีกน่ะครับ ( แต่ที่อ่าน ๆ มา ต้องมีใครมาเปิดประเด็นก่อน อิอิ )

12. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมจองด้วยครับ 1 ลูก

13. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

ยอดจองลูกอม ทะลักทลายจริงๆครับ

14. shunmeaw

shunmeaw Active Member

13 มิถุนายน 2009
    ขอจองลูกอม3ลูกครับ

15. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้พวกเราในบ้านก็ให้กำลังใจกันหน่อยนะครับ งานบุญใหญ่มักจะมีมารพจญ กำลังใจและความจริงใจที่เรามีให้กัน จะพาเราไปสู่จุดมุ่งหมายที่เราอยากจะไปให้ถึงพร้อมๆกัน ในการสร้างครั้งนี้พวกเราก็หวังให้มีิสิ่งดีๆยึดเหนี่ยวจิตใจ และช่วยเหลือสังคม เพื่อฝากความดีไว้กับแผ่นดินให้เป็นอนุสรณ์กับคนรุ่นหลังมิใช่หรือ คำว่าเรา และคำว่าเพื่อนมันยิ่งใหญ่ หากเราร่วมแรงร่วมใจกัน เราจะผ่านอุปสรรคทุกอย่างไปได้ด้วยดี

16. thaned_t

thaned_t สมาชิก

19 กันยายน 2010
    พี่หนุ่มครับ ขอจองร่วมบุญลุกอม ชุด 3 จำนวน 2 ลูกนะครับ

17. tanatsan

tanatsan เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    ตอนนี้มึนมากครับ ไหนจะต้องไล่ตามอ่านของเก่าที่เพิ่งได้ 300 หน้า ไหนจะต้องไล่อ่านของใหม่อีก ซึ่งเผลอแป๊บเดียว ไปที 10 กว่าหน้า ยอมรับว่าติดงอมแงม เว็ปอื่นไม่ได้เข้าไปดูเลย ในอนาคตคิดว่าเรื่องนี้จะต้องกลายเป็นตำนานที่เล่าขานกันไปอีกนาน สุดยอดมากครับทุกๆท่าน

18. พุทธิวงษ์

พุทธิวงษ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับคุณCheKuvara ได้ลูกอมไปขอให้แฟนรักแฟนหลงตามใจทุกอย่างนะครับ...:cool:

19. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

อย่าให้มันหลงไปมากกว่านี้เลยครับ แค่นี้ก็อบอุ่น จนอึดอัดจะแย่อยู่แล้ว ฮ่าๆๆ

20. The29

The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    จองลูกอมของขวัญปีใหม่ ๑ ลูกครับ