แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณในน้ำใจ อันดีงามนะคะ

เกรงใจจังเพราะเราอยู่ไกลค่าส่งแพง
    เอางี้ดีกว่าพอดีพี่สาวกำลังจะส่งของมาให้ เอาเป็นว่าจะส่งที่อยู่พี่สาวไปให้นะคะ
    แล้วพี่สาวจะได้ส่งต่อให้ดิฉันอีกที

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อุทิศกุศล-แผ่เมตตาให้เขาเหล่านั้นโดยตรง เพราะบางทีบริวารของเราเหล่านั้นบางคนคือมาร จากกรรมเก่า ที่ตามมาทำลายล้างเราเองในยุคนี้ และเสริมจุดอ่อนของดวงชะตาด้วยพระเครื่องทางอำนาจ-บารมี

3. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ช่วงนี้อาจมีพระปลอมเข้ามามาก....ทำให้หลายท่านปล่อยวางไป.............
    เก็บเป็นพระในใจสักพัก....เมื่อโชคดีมีวาสนาได้สมหวังไม่ไกลเกินเอื้อมค่ะ....

พระที่ปล่อยวางไม่ได้....ควรหมั่นดูแลถนอมน้ำใจ...ท่านบ่อยๆ พระในบ้านค่ะ

พี่มีเพื่อนค่ะเขาดูแลแม่เขาอย่างดีมาก ลาออกจากงานมาดูปรนนิบัติแม่ แม่มีโรคหลายโรคและเป็น
    อัมพาต เดินไม่ได้นอนอยู่กับที่....เคยไปเยี่ยมเพื่อน....เห็นเขาปรนนิบัติแม่เขาสุดยอดมากเลยค่ะ.....เช้าขึ้นมาก็ต้องจัดการพาแม่ไปอาบน้ำป้อนข้าว....ให้ทานยา....แล้วค่อยมาจัดการกับตัวเอง.....ให้แม่ได้อิ่มก่อน....เขาดูแลแม่เขาถึง 9 ปี.....

ยังจำได้ว่าตอนที่แม่ของเพื่อนคนนี้ ครั้นท่านมีสุขภาพแข็งแรง ท่านเดินทางมาหาลูกสาวที่ยะลา...เมื่อทราบว่าลูกสาวป่วย...มาไม่ถูกมาหลงอยู่ที่หาดใหญ่ ก็ได้ทหารในค่าย
    ช่วยบอกทาง...ส่งขึ้นรถจนไปถึงยะลา....ความเป็นห่วงเป็นใยในตัวลูกเมื่อรู้ว่าลูกเดือดร้อน....ใจของผู้เป็นแม่ก็ไปก่อนแล้ว....อนิสงค์ของท่านพอท่านเจ็บไข้ไม่สบายก็ได้ลูก
    คนนี้ที่ฝากผีฝากไข้....เมื่อปีที่แล้วท่านได้จากไป....
    เดือนพย.ที่แล้ว เพื่อนโทรมาบอกข่าวดี.....เขาถูกสลากกินแบ่งรัฐบาลรางวัลที่ 2

คงเป็นอนิสงค์ ผลบุญที่เขาได้ดูแลมารดายามเจ็บไข้ไม่สบาย หมดหนี้สิน....ชีวิตก็มีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น....ไปที่ไหนก็มีแต่คนสงเคราะห์.......มีแต่ความเจริญรุ่งเรือง...
    (เป็นเรื่องจริง.....จากชีวิตจริงของคนที่ดูแลมารดาค่ะ)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 ตุลาคม 2010
  4. ธีระภัทร

ธีระภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2010
    พี่หนุ่มครับหลังจากปีใหม่ไปแล้วไม่ทราบว่าพระที่กำลังร่วมสรางร่วมทำกันอยู่จะบูชาได้ที่ไหนครับ

5. q2499

q2499 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอบคุณครับ พี่หนุ่ม พวกเครื่องลาง พวกเสือ เขี้ยวเสือ ดีไหม

6. นิลอง

นิลอง เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนสอบถามพี่หนุ่มครับผม

รบกวนเรียนสอบถามพี่หนุ่มว่า เบ้าทุบ หลวงปู่หมุน องค์นี้แท้หรือปล่าวครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      28.7 KB
      เปิดดู:
      79
      ขนาดไฟล์:
      21.5 KB
      เปิดดู:
      92
      ขนาดไฟล์:
      19.1 KB
      เปิดดู:
      84
  7. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    รับประกันความพอใจ 7 วันหลังจากได้รับพระ คืนเงินเต็ม
    รับประกันพระแท้ตลอดไป หรือตลอดชีพ ไม่แท้คืนเงินเต็ม ไม่หัก %

:cool:

8. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    หลังจากมอบพระเครื่องให้ผู้จองครบถ้วนแล้ว
    ทางทีมงานจะมอบพระที่เหลือให้กับวัดของ ลป.กวยครับ
    ใครสนใจก็เดินทางไปเช่าบูชาทำบุญได้ที่นั่นโดยตรงที่เดียว
    แต่ราคาจะสูงกว่า ที่กำหนดไว้ให้ร่วมกุศลกันในเวปนี้ครับ

9. krishna

krishna เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2008
    โดนใจเต็มๆเลยครับ เมื่อก่อนก็รู้สึกเสียใจและใจเสียเหมือนกัน แต่เดี๋ยวนี้ไม่แล้วครับ ทำหน้าที่เราให้ดีที่สุด มีความสุขกับสิ่งที่ทำในขณะนั้นๆ สิ่งที่เหลือจะได้หรือไม่ได้มาก็รับได้ครับ สงสัยอาถรรพ์คนพุธกลางคืนอย่างพี่หนุ่มว่า:'(

10. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ของจากสัตว์บางอย่างมีแค่อาถรรพ์เท่านั้น แต่ไม่มีคุณต่อชีวิตเราครับ
    หน้าผากเสือ เขี้ยวเสือ เขี้ยวหมูป่า เขากระจง เขากวางคุด งาช้าง นอแรด
    ไม่มีอิทธิพลต่อดวงชะตา ไม่เกิดความศักดิ์สิทธิ์ ไม่มีพลังอำนาจต่อผู้ได้สัมผัสกับเรา
    มีแต่อาถรรพ์บางอย่างเท่านั้น และเกิดได้เฉพาะที่ นอกจากว่าจะได้พระเกจิเก่งๆมาเสกกำกับลงไปอีกเท่านั้น

11. q2499

q2499 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    พระปางสะดุ้งกลับ ของอาจารย์ แต่ละท่านที่สร้างจะเน้นแก้ดวงหมดไหมครับ และปางลีลาละครับ อยากให้พี่หนุมชวยเล่าเกี่ยวกับปางพระ ถ้าพี่มีเวลาครับ ขอบคุณครับ

12. หนุ่มเมืองแกลง

1
    รุ่นนี้ดูจากภาพจะยากชี้ขาดได้ครับ
    แต่เท่าที่เห็น ตัวเลขที่ตอกโดยเฉพาะเลข ๗ ต้องพิจารณาให้ละเอียดครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

13. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ติดขอบจอ รองฟังเรื่องเล่าของพี่หนุ่มครับ

14. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นข้อคิดที่ดีสำหรับผมมากเลยครับพี่หนุ่ม ถ้ามีบุญวาสนาต้องครอบครองแน่นอน เรื่องเหลือเชื่อมีแน่นอนถ้าเคยร่วมกุศลด้วยกันมา

ขอบคุณนะครับพี่

15. เยาวราช

เยาวราช เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2006
    ขออนุญาติตอบนะครับ..พอดีมีพี่ท่านหนึ่งมาตอบคำถามนี้ไว้...ขอตอบด้วยความรู้นิดๆหน่อยๆครัย....ของเสริมไม่มีแน่...ของเก๊หรือที่ทำออกมาทีหลังนั้นไม่รู้พวกนิสัยไม่ดีมันทำออกมาหรือยัง....ของวัดซับนั้นที่จัดสร้างโดยพระอาจารย์ตั้วนั้นไม่มีเสริมแน่ครับ...เช่าหาสบายใจนอนหลับฝันดี....ส่วนของเก๊ที่มีคนพุดถึงกันอยู่นั้น...ใครเลยจะเฉลย...คงยากเต็มที...เหตุเป็นเพราะสายตรงยังโดนเองแล้วจะเก็บไว้ทำไมก็เทออกนะสิ....ส่วนจะเป็นรายการใดนั้น...คงพูดยาก....ลับลวงพรางมาเป็นปีๆๆแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ตุลาคม 2010
  16. เยาวราช

ขออนุญาติเล่าเท่าที่รู้นะครับ....อีก1เหตุผลที่สำคัญที่วัดวับลำใยนั้นเล่นหาปลอดภัยไร้กังวล....คือพระอาจารย์ตั้วแห่งวัดซับลำใยผู้ซึ่งเป็นศิษย์เอกเพียงรูปเดียวเท่านั้นที่หลวงปู่หมุนครอบครูรับเป็นศิษย์ด้วยทองคำหนัก40บาทแต่ในตอนนั้นพระอาจารย์ตั้วหาทองคำได้เพียง10บาทเท่านั้นเนื่องจากทางวัดซับลำใยไม่ค่อยมีสตางค์เท่าไรนักจึงครอบครูด้วยทองคำเพียงเท่านั้นแล้วก็เอาทองคำจำนวนนี้มาหลอมทำพระชุดมหาสมปรารถนาและพระอาจารย์ตั้วก็เป็นศิษย์เพียงท่านเดียวเท่านั้นที่หลวงปู่หมุนท่านเรียกลูกชาย....เพราะฉะนั้นเรื่องการอธิฐานจิตเสกให้ของวัดซับลำใยนั้นหายห่วงหลวงปู่หมุนท่านเสกให้เต็มกำลังอย่างแน่นอน.....ถ้าถึงขั้นหลวงปู่หมุนเรียกลูกชายแล้วละก็....ทุกๆท่านลองคิดกันดูครับว่าท่านจะทำให้เสียชื่อหรือไม่....คนเก็บสายหลวงพ่อกวยก็น่าจะรู้ประวัติพระอาจารย์ตั้วเป็นอย่างดีว่าท่านเคารพอาจารย์ของตัวเองขนาดไหนครับ....

17. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ขอบคุณข้อมูลดีๆครับ ช่วยลงรูปเหรียญมหาสมปราถนา แท้ๆ
    ข้อมูลการสร้าง จำนวน และชี้จุดต่างๆบนเหรียญแท้ได้หรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

18. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เมื่อปี 2542 ผมเคยไปยิงนกน้ำหลายๆชนิด ที่มีชุกชุมมากมายที่แถวตำบลสวนแตง อ.อู่ทอง สุพรรณบุรี ใกล้กับวัดการ้อง ช่วงปลายฝนต้นหนาวจะมีนกนับหมื่นตัวมาหากินกันมากมายจนเต็มท้องทุ่งไปหมด ด้วยลูกกรดชั้นดีของเชคโกสโลวะเกีย ติดกล้องขยายกำลังสูงของ USA จึงทำบาปขึ้นอย่างมาก ทุกนัดคือหนึ่งชีวิต บางนัดได้สองตัวเพราะหัวกระสุนความเร็วสูงทะลุไปโดนอีกตัวหนึ่งด้วย (เป็นตัวอย่างที่ไม่ดี)

นกกาน้ำเป็นนกที่แข็งแรงมาก ดำน้ำเก่งและบินได้ไกลเป็นพันกิโลเมตรโดยไม่หยุด เมื่อดำน้ำกินปลาอิ่มแล้ว มันมักจะมายืนกางปีกอาบแดดเสมอๆ และนกชนิดนี้จะอยู่เป็นคู่ๆ มีอยู่ตัวหนึ่งที่ผมยิงโดนขณะมันยืนผึ่งแดดอยู่ และเมื่อคู่ของมันอีกตัวหนึ่งโผล่ขึ้นมาจากน้ำ มันกลับไม่บินหนีไปใหน มันมายืนกางปีกเฉยอยู่ตรงที่คู่ของมันตายลง จนยิงไม่ลง

อีกคู่หนึ่งที่ยิงไปทะลุสองตัว ตัวแรกตายทันที แต่ตัวที่อยู่ซ้อนกันข้างหลังแค่เจ็บยังไม่เป็นไรมาก แต่มันไม่หลบหนี ไม่ลงน้ำหนี และแปลกใจที่มันกลับยืนกางปีกให้ยิงตามคู่ของมันไปอีกตัว และร้องเสียงดังท้าทายอยู่อย่างนั้น เมื่อพิจารณาแล้วเห็นว่าปล่อยไว้มันคงบาดเจ็บและตายอย่างทรมาน จึงกลั้นใจยิงอีกครั้ง และหลังจากเหตุครั้งนั้นก็เลิกยิงนกอีกเด็ดขาด

นกกาน้ำเป็นยาที่คนจีนชอบเอาไปต้มทำน้ำซุป และเชื่อว่าเป็นยาอย่างดีสำหรับท่านชาย ด้วยเหตุที่มันแข็งแรงและอึดมาก เมื่อลองคิดเล่นๆว่าช้างก็อึด แข็งแรง ทำงานเก่ง ทำไมถึงไม่ชอบกินเนื้อช้างกันบ้าง เมื่อช้างตายลงก็ไม่เห็นมีใครสนใจกินเนื้อช้างด้วยเพราะเนื้อช้างมันเหนียว แข็งและกระด้างหยาบเป็นเส้นเชือก

19. เยาวราช

ที่เล่ามานั้นไม่ได้จะมาเชียร์วัดใดวัดหนึ่งเป็นพิเศษ...เพราะโดยส่วนตัวนั้นก็ชอบหมดทุกวัดยกเว้นของเก๊อันนี้ไปให้ห่างๆๆ....ของๆหลวงปู่หมุนท่านนั้นไม่ว่าจะร้อยจะพันจะหมื่นจะนิยมจะไม่นิยมจะหายากหรือจะหาง่ายนั้น....ไม่ใช่ประเด็นสำคัญอยู่ที่ว่าท่านนับถือหลวงปู่จริงหรือไม่...ไม่ใช่เขาว่าดีจึงเช่าหาดู...พอมาลองดูแล้วถ้าไม่มีอะไรเกิดขึ้น...ก็ว่าองค์นี้ไม่ได้เสกหรือเปล่า...ว่าไปโน่น...นับถือจริงได้จริงเสมอครับ....สุดท้ายก่อนเช่าหาไม่ว่าจะเป็นของคณาจารย์ใดๆๆก็แล้วแต่...หาความรู้ก่อนเป็นสิ่งสำคัญจะได้ได้ดูเป็นเกราะป้องกันของเก๊ๆซึ่งเต็มบ้านเต็มเมืองครับ....ศึกษาให้รู้...ดูให้แจ้ง...ไม่ฟังคำหอม...แท้ดูที่ของ...รับรองได้ครับว่าไม่มีโดนของเก๊ครับ...ขออนุญาติแสดงว่าความเห็นเพียงเท่านี้ครับ...โชคดีๆๆทุกท่านครับ

20. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณแทนทุกคนด้วยครับในข้อมูลดีๆ
    และขอบคุณล่วงหน้าเลยครับหากจะช่วยชี้แนวทางการสะสมสำหรับพระรุ่นนี้ ไม่ต้องบอกชื่อคนทำให้เขาเสียหายก็ได้ครับ แต่ให้เป็นวัคซีนป้องกันทรัพย์สูญไว้บ้าง ที่ไม่ดังติดเพดานก็เป็นอย่างนี้