แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. b_wanlop

b_wanlop เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2005
    ช่วงนี้พี่หนุ่มมีเวลาตอบกระทู้ตอนพักเที่ยงนะครับ

2. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    ใช่ครับใช่ยืนยันอีกเสียง แล้ว"การไม่มีภรรยา เป็นลาภอันประเสริฐ" ผมไม่เชื่อครับ แต่ถ้าว่า "การมีวัว เป็นลาบของประเสริฐ" ผมเชื่อครับ อิอิ ล้อเล่นขำขำน่ะครับน้าต๋อย

3. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

(deejai)(deejai)(deejai)

ถ้าคุณหนุ่มให้มาบูชาจริงๆ คงขอไม่รับไว้
    ไม่ใช่ว่าไม่เคารพนับถีอ แต่เราอยู่ในวัฒนธรรมผสม
    เราเป็นส่วนน้อย อยู่ร่วมกับวัฒนธรรมอื่น

คนที่ไม่เข้าใจจะกลายเป็นว่าเราเป็นตัวประหลาด หรือ คลางแคลงใจเปล่าๆ
    ขอแค่มีพระบูชา กับแขวนพระให้อุ่นใจก็พอแล้วค่ะ

คนที่นี่บางที่ก็ไม่เข้าท่า เอะอะก็จะฟ้องร้องกันท่าเดียว
    มีพี่คนไทยคนหนึ่งเป็นเจ้าของร้านอาหารไทย
    ทุกเช้าแก่จะไหว้เจ้าที่เจ้าทาง ก็มีข้าวปลาอาหารในสำรับเล็กๆ
    มีคนไปฟ้องทางการว่าอาหารเหล่านี้ล่อสัตว์ต่างๆ อาจนำโรคมาสู่คน
    แก่โดนในสั่ง และก็โดนปลับไปเยอะเหมือนกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤศจิกายน 2010
  4. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเจ้าของร้านนี้อยู่เมืองไทยคงสบาย เพราะบ้านเราไหว้เจ้าที่เจ้าทาง ไหว้พระ ไหว้ผี อะไรเยอะแยะไปหมด ไม่มีการห้ามเพราะเป็นเรื่องส่วนบุคคล

5. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

แสดงว่าคุณมังกรน้อย...สัมผัสของจริงมาแล้วจึงเข้าใจลึกซึ้งได้ดีใช่มั้ยครับ (^_^)

6. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010

ก็พอจะรับรู้อะไรได้หลายๆอย่างอ่ะครับ ว่าแต่คุณNorragateเอารูปกิ๊กผมมาเป็นรูปแทนตัวทำมัยครับเนี๊ย หน้าตาเหมือนกันเด๊ะ ขำขำคร้าบบทานข้าวยังครับ:cool:

7. ky9

ky9 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองลูกอมก้นครก 5ลูก

8. tan2007

tan2007 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    ขอจองลูกอมก้นครกเพิ่มอีก 1 ลูกเป็น 2 ลูกครับ

9. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

คนเมืองนอกทางโ่น่นมีอะไรก็จะฟ้องร้อง แต่คนเมืองในทางนี้ มีอะไรก็จะฟ้องรัก ไม่เชื่อหาใครมาให้ฟ้องดิ จะรักซะให้เข็ดดูซะที ว่ามาเจอเธอคนนี้เป็นไง

10. q2499

q2499 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอจองลูกอมก้นครกเพิ่มอีก 1 ลูกเป็น 2 ลูกครับ

11. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

รูปที่ลง คือ รูปหลวงปู่เหรียญ วัดบางระโหงครับ
    ผมนับถือท่านมาหลายปี ก่อนที่เซียนจะมาปั่นกันซะอีก
    ประสบการณ์มีมากมาย คนแถบคลองอ้อม บางกร่าง ล้วนทราบกันดี
    ล่าสุด ไวไว มาม่า นี้ คนซอยเขมา บางซื่อ โดนอริ ยิงไม่ออกถึงสองนัด
    พวกเลยรวบตัวส่งตำรวจซะเลย....
    เรื่องของท่าน ต้องไปถามคนเก่าๆ ดู แต่ส่วนใหญ่อมภูมิ แอ๊ตอาร์ท กันซะเยอะ
    ก็พอได้เค้า ได้ความมาบ้าง เอาคร่าวๆ ละกันครับ ไม่ได้เชียร์ท่านครับ
    เมื่อก่อนหายากมาก คนเก็บซะลืมเลย พอมีการปั่นจากตลาดเข้าหน่อย
    ทั้งเก๊ ทั้งแท้ มากันให้ลึ่ม ก็เป็นผลดีกับผมครับ พอได้อานิสงค์ตรงนี้บ้าง
    ท่านอายุ 92 ปี วัตถุมงคลของท่านทำมามากมายหลายปี ก็น่าจะเยอะไม่ใช่น้อย

วันนี้ กะจะไปแผงลอตเตอรี่ แล้วหลับตานึกภาพสักนิด ถ้ามีโชค ก็จะถูก
    อย่างแน่นอน ถ้าไม่ถูก ก็เอามาพับนกกระดาษโชว์เล่น (รุ่นพี่ผม แกมีเป็นฝูงบินเชียวนะ)...555

ขวดอมโป จะแบ่งครึ่งให้คุณธวัชชัย ยังไงดี (พูดเหมือนจะได้เลย...)

12. ky9

ky9 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองลูกอมก้นครก 5ลูก

13. หรหมจาโร

หรหมจาโร เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2010
    หากพี่หนุ่มและคณะกรรมการอนุญาต ผมขอจองลูกอมก้นครกเพิ่มรวมเป็น10ลูกครับ แต่ถ้าไม่ได้ก็แล้วแต่พี่หนุ่มและคณะกรรมการจะจัดสรรครับ ขอบคุณครับ ทำไมผมถึงจองมากขนาดนี้(มันมีหั่นอย่างครับ)แล้วจะเล่าให้ฟังภายหลัง

14. jikky.so

jikky.so เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตจองลูกอมก้นครกเพิ่มอีก 2 ลูก รวมเป็น 3 ลูกครับ

15. CheKuvara

ค่อยฟังว่าเป้นจะได๋ จะเอาไปแปลงสร้อยก๋าอ้าย ผมเอาสองปอละ ท่าได้เมีย ต๋ามตี่มีลูกอม ก็สมหวังละปอละ ฮ่าๆๆ

16. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    ขอจองลูกอมเนื้อกันครกเพิ่มอีก 1 ลูกครับผม (เดิมจองไปแล้ว 1ลูกครับ)

17. หรหมจาโร

หรหมจาโร เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2010
    แฮ่ๆๆ น้าเชก็ แล้วจะเลี้ยงไว้หรือจ๊ะเป็น3เป็น4 ถ้าได้แต๊แบ่งอ้ายต้วยเน้อ

18. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อ้างอิง:
    <table width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lynn@nice [​IMG]
    แจ้งคณะกรรมการค่ะ
    ลินได้ทำการโอนเงินชำระ รายการวัตถุมงคลดังนี้ค่ะ
    ของลิน
    1.ชุดกรรมการ 3 จำนวน 4 ชุด 299 x 4= 1,196 บ.
    2. ชุดกรรมการ 5 จำนวน 4 ชุด 159 x 4 = 636 บ.
    ของคุณ ศรีวิชัย อุ่นใจ
    1. ชุดกรรมการ 1 จำนวน 1 ชุด 2,000 บ.
    2.
    ชุดกรรมการ 3 จำนวน 5 ชุด 299x 5 = 1,495 บ. (แก้ไข)
    <table width="100%" border="0" cellpadding="5" cellspacing="0"><tbody><tr><td width="30%">ย่อบัญชี</td> <td width="70%">
    </td> </tr> <tr> <td colspan="2">[​IMG]</td> </tr> <tr> <td colspan="2"> <table width="100%" border="1" cellpadding="0" cellspacing="0" rules="rows"> <tbody><tr> <td class="table2_center" width="10%">วันที่/
    เวลา</td> <td class="table2_center" width="10%">ช่องทาง</td> <td class="table2_center" width="10%">ประเภทรายการ</td> <td class="table2_center" width="20%">ถอน (บาท)</td> <td class="table2_center" width="20%">ฝาก (บาท)</td> <td class="table2_center" width="10%">ค่าธรรมเนียม (บาท)</td> <td class="table2_center" width="30%">รายละเอียด</td> </tr> <tr> <td class="inner_table_left">16/11/10
    10:24:30 </td> <td class="inner_table_left">Internet</td> <td class="inner_table_left">Transfer withdrawal</td> <td class="inner_table_center">5,340.00</td> <td class="inner_table_center">
    </td> <td class="inner_table_center">10.00</td> <td class="inner_table_center">K-Cyber Banking/ K-BizNet</td></tr></tbody></table></td></tr></tbody></table>รบกวนเช็คในลินด้วยนะคะ พอดีก๊อปแล้วข้อความหายค่ะ
    ที่อยู่จัดส่งของลินนะคะ เห็นมีหลายโพ้สที่ต้องให้ส่งพีเอ็มที่อยู่ขอลง ในนี้เลยนะคะ จะได้ไม่ต้องส่งหลายที รบกวนคณะกรรมการบันทึกให้ลินด้วยนะคะ
    น.ส. ณปภัช นิธิบารมี
    512/5 ถ.ชยางกรู
    ต.ในเมือง อ. เมือง
    จ. อบลราชธานี 34000
    ส่วนที่อยู่จัดส่งของคุณ ศรีวิชัย อุ่นใจ รบกวนรอหน่อยนะคะ ลินขอนำโพ้สไปลงอีกห้องนะคะ เพราะคุณ
    ศรีวิชัย อุ่นใจ จะเข้าไปอ่านกระทู้คุณ หนุ่มค่ะ ขอบคุณค่ะ

</td> </tr> </tbody></table>
    แจ้งคณะกรรมการค่ะ
    เมื่อเช้าลินลงแจ้งรายการของคุณ ศรีวิชัย รายการที่สองผิดค่ะ
    แจ้งใหม่เป็น
    ชุดกรรมการ 3 จำนวน 5 ชุด 299x 5 = 1,495 บ. ตามที่ลินลงแก้ไขเอาไว้เรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ

19. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อกวย เหรียญรุ่น3 หลังหนุมาน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      341.6 KB
      เปิดดู:
      172
      ขนาดไฟล์:
      405.5 KB
      เปิดดู:
      118
  20. CheKuvara

ผมก็ว่าไปอย่างงั้นละึครับพี่หนึ่ง ชีวิตจริงๆใครมันจะไปเอาผม ผู้ชายจนๆนอนห้องเช่ารักเจ้าหมดใจ แทบไม่เห็นความเป็นไปได้แต่ใจก็ดันทุรัง