แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    สวัสดีตอนเช้าของวันศุกร์ครับทุกๆท่าน...(^_^)..

2. Norragate

ขอบคุณสำหรับความรู้ใหม่มากครับพี่หนุ่ม ...

3. Norragate

ขอบคุณเรื่องราวดีๆของเช้าวันใหม่จากน้าเดชาครับ...
    รู้สึกดีที่ได้รับสิ่งดีๆเข้าสมองก่อนเริ่มทำงานมากครับ....(^_^)...

4. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    สวัสดีัครับทุกท่าน โชคดีมีสุขจงมีแด่ทุกท่าน ตลอดทั้งวันนี้นะครับ

5. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    เป็นไปตามกาลเวลาครับ พระเครื่องนั้น
    มีการประจุพลังความศักดิ์สิทธิ์ต่างๆกัน
    ด้วยคาถา บทสวด เสื่อมง่ายที่สุด
    ด้วยอำนาจจิต มีโอกาสเสื่อมได้
    ด้วยบารมีธรรม เสื่อมยากสุด แต่ทำยาก
    พระเกจิหลายท่านก็เคยกล่าวไว้แล้วเรื่องนี้
    ลป.สิม ถึงได้อธิษฐานจิต ให้เสื่อมเมื่อแตกหัก ยุ่ย
    ลป.ดู่ ถึงได้อธิษฐานจิต ให้เสื่อมเมื่อละลายเป็นน้ำ
    หลายๆท่าน ได้อธิษฐานจิต ให้เสื่อมเมื่อสิ้นพุทธศาสนา
    หากไม่ทำแบบนี้ วัตถุทุกอย่างจะเสื่อมสภาพไปตามธรรมของโลก<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

พี่หนุ่มครับแล้วพอทราบพระมงคลชีวิตที่สร้างนี้ จะเป็นแบบไหนบ้างครับ รวมทั้งลูกอมครับ
    รอวันที่จะบูชาอยู่ครับ....

6. herun

herun เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอขอบพระคุณ คุณchai wong ได้รับพระหลวงพ่อแช่มแล้วครับ ขอให้คุณchai wong
    พบแต่ความเจริญรุ่งเรืองไม่เจ็บไม่จนครับ

7. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

คุณหนุ่มครับ ผมแขวนหลวงพ่อกวยองค์เดียวแต่หลายรุ่นในคอผมจะเห็นผลดีกว่าแขวนหลวงพ่อกวยองค์หรือเปล่าครับ

8. 2zani

2zani เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบพระคุณ พี่chai wong มากครับ
    ผมได้รับพระหลวงพ่อแช่มแล้วครับ ขอให้พี่มีความสุขความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมครับ

9. i_seang

i_seang เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2009
    ขอบคุณมากครับพี่หนุ่ม

ตอนนี้ผมแขวนพระกริ่งแก้วหลวงปู่หมุน เหรียญครูบาศรีวิชัย ปี 15 ที่หลวงพ่อกวยท่านไปเสกด้วยนะครับ แล้วก็ เหรียญครูบาอินตา วัดห้วยไซ นะครับ

ขอบคุณมากนะครับ
    ขอให้พี่หนุ่มมีสุขภาพแข็งแรง มีความสุขมากๆนะครับ

จาก คนไกลบ้าน ^_^

10. herun

herun เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2010
    พระปิดตาผงกสินผสมงาช้างที่ผมได้รับมาฟรีๆ จากเพื่อนสมาชิกในกระทู้ได้มอบให้ หลังจาก
    การพบกันโดยบังเอิญ และได้พูดคุยกัน เป็นสิ่งดีๆที่ผมได้รับในกระทู้ของคุณหนุ่ม ตอนนี้ผมนำขึ้นคอแขวนเดี่ยวแล้วครับ ขออวยพรให้กับเพื่อนสมาชิกที่ไม่ประสงค์จะออกนาม ขอให้พบ
    กับความเจริญยิ่งๆขึ้นไปด้วยครับ

11. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

พูดถึงพระสิวลี......ผม...เคย...มี พระหลวงพ่อกวยหนึ่งองค์
    เป็นสมเด็จหลังพระสิวลี วัดราชนัดดา พิมพ์คะแนน
    ห้อยได้ประมาณอาทิตย์กว่า.....ก็มีอันต้องจำจาก
    เนื่องจากวันไปทำบุญที่วัดบางจาก มีรุ่นน้องไปด้วยกัน
    รุ่นน้องเห็นทีแรกนึกว่าพระสมเด็จธรรมดาๆ แต่พอพลิกดูด้านหลัง
    มีพระสิวลีด้วย.....รุ่นน้องอยากได้ครับ ประกอบกับ รุ่นน้องเป็นคนที่ชอบ
    พระสิวลีเป็นทุนเดิม ผมเลยตัดสินใจ ปลดจากคอให้เดี๋ยวนั้นเลย
    แต่มีข้อแม้ว่า ต้องนำมาห้อยจริงๆ ถ้าเอาไปเก็บ จะเอามาไว้คืน

และสิ่งที่ผมได้รับ.....คือความว่างเปล่า อ้างว้าง เบาบาง ที่ลำคอ
    กับ......เจ้านี่.....

52 = 100x20 เท่านั้นเอง

12. Norragate

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หนุ่มเมืองแกลง [​IMG]
    เมื่อต้องการสมหวังจากพระเครื่อง...ทำไง?

เคยย้อนนึกคิดและลองสังเกตุตัวเองว่า ที่เคยได้รับสิ่งดีๆจากพระเครื่องที่ศรัทธามามากหลายๆครั้ง และที่ได้รับเรื่องดีๆเหลือเชื่อนั้น ล้วนมาจากการแขวนเดี่ยว(องค์เดียว) แทบทั้งสิ้น เมื่อก่อนหน้านั้น ตอนปี 2533 แขวนพระ 5 องค์แท้ๆทั้งสิ้น มีพระกริ่งชินบัญชร พระชัยชินบัญชร พระปิดตาจัมโบ้ พระปิดตาแจกแม่ครัว ลป.ศุข พระปิดตา ลป.จีน ท่าลาด ชีวิตก็ปกติสุข ปลอดภัยไร้อันตราย แต่ไม่มีเหตุนอกเหนือวิสัยและเรื่องปาฏิหารย์ดีๆให้ได้ชื่นชม แต่ก็นับว่ามีดีในชีวิต และเป็นปกติสุข การงานราบรื่นดี

เมื่อมาลองแขวนเดี่ยวพระแหวกม่านข้างเม็ดเนื้อดิน ลป.กวย ก็ได้รับโชคใหญ่ทันทีใน 1 เดือนหลังจากแขวนบูชา เมื่อลองแขวนเดี่ยวพระขุนแผนพรายกุมาร ลป.ทิม ก็เห็นชัดว่าเมตตาแรงชัดเจนจนรู้ได้ และเป็นมหาเสน่ห์ ติดต่อใครมีแต่แย้มยิ้มและปลอดโปร่ง และเมื่อลองแขวนเดี่ยวพระขุนแผนครูบาจันต๊ะ รุ่นแรก ดีชัดเจนมากที่สุดคือทั้งมหาเสน่ห์ ทั้งกับเพศหญิงและเพศที่สาม โดยเรื่องนี้ได้ถามคนที่เข้ามาขอเบอร์โทรว่า ทำไมกล้าขอเบอร์ผมทั้งๆที่เราไม่รู้จักกันเลย ผู้หญิงคนนั้นเธอตอบว่า "มองหน้าแรกเห็นสะดุดใจทันทีเหมือนมีมนต์สะกด และใจเสียดายหากต้องจากไปโดยไม่ได้รู้จักกัน" ส่วนผู้ฉิง ที่เข้ามาจับมือบอกอายๆว่า "ไม่รู้ฮ่ะ มันบอกไม่ถูก แต่ขอเป็นน้องสักคนนะฮะ" และเจอทุกวัน พระองค์นั้นยังเก็บไว้จนบัดนี้ และไม่อยากใส่เพราะเจอเพศที่สามเข้ามาขอนั่งด้วยบ่อยมาก บางทีเข้ามากอดดิ้อๆ แม้แต่บนห้างพันทิพย์ ของท่าน(รุ่น1) ดีทางนี้จริงๆ

ลป.ไสว วัดปรีดาราม นครปฐม เจ้าตำรับเมตตา มหาเสน่ห์ และวิชาเป่าทองเข้าหน้าผาก เคยบอกว่า อย่าแขวนพระทางเมตตา มหาเสน่ห์ รวมในพวงกับพระทางแคล้วคลาด ดีอย่างไรก็แห้ว คลาดแคล้วต่อกันไปหมด ไม่สมหวังดังใจ ได้แต่มองๆ ให้แขวนรวมกับพระทางบู๊ คือคงกะพัน จะสมหวังมากกว่า

เมื่อก่อนนี้ ตอนปี 2530-33 ผมเสาะหาแต่พระขุนแผนตามที่เขาร่ำลือกัน ว่าดีนักดีหนา มีมากมาย แต่มันมีข้อจำกัดในพระขุนแผนแทบทุกรุ่น ว่าดีทางใหน พระขุนแผนบางองค์บางรุ่นดีเฉพาะทางเมตตาด้านชู้สาวก็มี เพราะอาจารย์ผู้ปลุกเสกมีจิตโน้มเอียงฝังใจเชื่อมั่น ไปในทางนั้นโดยเฉพาะ ไม่ดีครอบคลุมในทุกด้านอย่างที่ควรจะเป็น

สิ่งหนึ่งที่ต้องมีคือ ความเชื่อมั่นในองค์พระที่แขวนคอบูชาอยู่ในขณะนั้น ยิ่งแขวนเดี่ยวจะยิ่งมั่นคงมากที่สุด จะเห็นผลมากกว่าแขวนเป็นพวง เพราะจิตของเราเกิดจุดศูนย์รวมพลังศรัทธาได้ดีที่สุด ไม่คลอนแคลน ไม่เฉไฉ และแน่วแน่มากกว่า ลองทำดูก็ได้ครับว่าจริงใหม
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

นับตั้งแต่พรุ่งนี้ไป..ผมคนหนึ่งที่จะเลิกแขวนเป็นพวง 4-5 องค์แล้วหันกลับมาแขวนองค์เดียวดูครับพี่หนุ่ม....

13. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

จัดให้พี่สาว ตาม request มา
    <object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/fhW2DF2tP_A?fs=1&amp;hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/fhW2DF2tP_A?fs=1&amp;hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>

14. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2010
  15. Norragate

ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป.....ทรงพระเจริญ...

16. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    อาจารย์ต๋อย 3 งวดซ้อน นับถือครับ
    งวดหน้าอย่าลืมบอกก่อนเที่ยงนะครับ
    ผมจะได้จัดให้สักเล็กน้อย เผื่อโรคแห้ว จะหายบ้าง

17. Norragate

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ น้าต๋อย เซมเบ้ [​IMG]
    พูดถึงพระสิวลี......ผม...เคย...มี พระหลวงพ่อกวยหนึ่งองค์
    เป็นสมเด็จหลังพระสิวลี วัดราชนัดดา พิมพ์คะแนน
    ห้อยได้ประมาณอาทิตย์กว่า.....ก็มีอันต้องจำจาก
    เนื่องจากวันไปทำบุญที่วัดบางจาก มีรุ่นน้องไปด้วยกัน
    รุ่นน้องเห็นทีแรกนึกว่าพระสมเด็จธรรมดาๆ แต่พอพลิกดูด้านหลัง
    มีพระสิวลีด้วย.....รุ่นน้องอยากได้ครับ ประกอบกับ รุ่นน้องเป็นคนที่ชอบ
    พระสิวลีเป็นทุนเดิม ผมเลยตัดสินใจ ปลดจากคอให้เดี๋ยวนั้นเลย
    แต่มีข้อแม้ว่า ต้องนำมาห้อยจริงๆ ถ้าเอาไปเก็บ จะเอามาไว้คืน

และสิ่งที่ผมได้รับ.....คือความว่างเปล่า อ้างว้าง เบาบาง ที่ลำคอ
    กับ......เจ้านี่.....

52 = 100x20 เท่านั้นเอง

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอย้ำว่า...งวดหน้าก่อนเที่ยงนะครับน้าต๋อยยยยยยย (^_^)

เด๋วท่านประธานฯจะกริ้ว..นะครับ..55

18. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

19. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ลูกอม ที่รสแซ่บ ถึงใจจริง

1. ลูกอมพรายกุมาร ของ ลป.ทิม วัดละหารไร่ ระยอง
    เป็นลูกอมมหาเสน่ห์ มหานิยม คงกะพัน เป็นที่รู้กันทั่วไป

2. ลูกอมชมพู ลป.ปาน วัดตุ๊กตา นครปฐม
    ลป.ปาน ท่านเป็นพระอุปัชฌาย์ของ ลป.บุญ วัดกลางบางแก้ว
    เป็นลูกอมมหาจินดามณี สารพัดนึกที่ดีในทางวาสนาโชคลาภ หายากที่สุด

3. ลูกอม มหากัน ของ ลพ.คง วัดบางกะพ้อม
    สุดยอดของลูกอมทางคุ้มครองป้องกันภัย ที่มีปาฏิหารย์มาแล้วมากมาย

4. ลูกอม ลพ.พริ้ง วัดบางปะกอก กรุงเทพ
    เป็นลูกอมเด่นในทางแคล้วคลาด คงกะพันมาก เป็นที่เชื่อถือได้

5. ลูกอม ลพ.สงวน วัดไผ่พันมือ สุพรรณบุรี
    เป็นลูกอมมหานิยมโดยตรง และยังมีดีด้านคงกะพันด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

20. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับพี่หนุ่ม ขอสอบถามเกี่ยวกับลูกอมหลวงพ่อสงวนหน่อยครับ มีหลักการพิจรณาเลือกลูกอมแท้ของหลวงพ่อสงวนอย่างไรบ้างครับ ดูที่สี มวลสาร แต่ไม่ใช่ที่สีขาวๆใช่มั๊ยครับ