แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ หวังว่าคงมีโอกาสได้ร่วมบุญกันในการสร้างห้องน้ำ ณ ที่แห่งนี้นะครับ

2. ksongrit

ksongrit เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่น่าเชื่อเลย
    คิดเรื่องเดียวกันเลยครับ คุณอาอุดมเดช

วัดต่างจังหวัด ห้องน้ำที่สะอาดดูดี ไม่ค่อยมี ไม่ต้องหรู แต่ให้ใช้การได้มีเสน่ห์ก็พอ
    ผมยังเคยคิดจะไปให้สถาปนิกออกแบบ สไตล์ไทยโมเดิร์น แบบง่ายๆ สี่ ถึง หก ห้อง
    แล้วทำเป็นพิมพ์มาตรฐาน ไปตระเวน ทอดกฐินทำบุญสร้างเรื่อยๆ น่าจะดีครับ

3. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณมากครับพี่หนุ่ม

4. นิติทอง

นิติทอง เป็นที่รู้จักกันดี

ครับขอบคุณครับ คงไม่บาปถึงขนาดนั้น แค่กลัวพระธาตุเสด็จไปเท่านั้นเอง

5. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตพี่หนุ่มนะครับ

ผมเคยเห็นหลวงพ่อจรัญท่านแนะนำวิธีการนะครับ ต้องรบกวนพี่เดชาแล้วล่ะครับ เท่าที่ทราบนะครับ อย่างแรกคือการนั่งวิปัสสนาครับ และก็มีวิธีการอีกสองสามอย่างครับ

6. นิลอง

นิลอง เป็นที่รู้จักกันดี

คาถา การอาราธนาคุณ พระขุนแผนของหลวงปู่ทิม ที่มีพรายผสมอยู่ให้ได้ผลดี

ตั้งนะโม 3 ครั้ง เสร็จแล้ว กล่าวต่อว่า

พุทธังอาราธนานัง ธัมมังอาราธนานัง สังฆังอาราธนานัง
    นะเมตตา จะมหาราชา เทวีราชะ บุตรตราบุตรตรี สะมะณะพรหมชี
    ทาสาทาสี กะสตรีพาบราชชะ อิถีนารี สัพพะเอหิ มุชิสัพพัง สัพพะโกรธัง
    วินาศสันติ ปิโยเทวะ มะนุสานัง ปิโยพรหมมา นุตตะโม ปิโยนาคะ สุปินินทะริยัง นะมามิหัง วิกรึงคะเรฯ

หลวงปู่ทิม อิสริโกปัง สังฆัง วันทามิ สิทธิกิจจัง สิทธิกัมปัง สิทธิลาภัง ภะวันตุ เม

อิติสุคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ สุ นะโมโล มะอะอุ ทุกขัง อนิจจัง อะนัตตา พุทโธ พุทโธ

คัจฉาหิ มหาภูโต สะมะนุสโส สะเทวะโก กะโรหิ ปิตตะวะจะเนนะ สัมปุณเณนะ ประสิทธิยา
    <!-- google_ad_section_end -->

เรียนสอบถามพี่หนุ่มครับ
    ขุนแผนกัวเผาะของหลวงพ่อชู สำนักหินเหล็กไฟ สุรินทร์ คาถาอาราธนาคุณ ใช้เหมือนกันหรือไม่ครับ เนื่องจากมีผงพรายกุมารของหลวงปู่ทิมอยู่ด้วย หรือว่ามีคาถาอาราธนาคุณต่างหาก รบกวนพี่หนุ่มชี้แนะด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

7. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1

ใช้ได้แบบเดียวกันครับ ได้ผลดีเช่นกัน
    ปกติก็ใช้การอาราธนา พุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณ และตามด้วย

สุนะโมโร โมโรสุนะ นะมะพะธะ จะพะกะสะ นะมามิหัง

หากมีผงพราย น้ำมันพรายผสมด้วย ก็ว่าตามด้วย

คัจฉาหิ มหาภูโต สะมะนุสโส สะเทวะโก กะโรหิ
    ปิตตะวะจะเนนะ สัมปุณเณนะ ประสิทธิยา

8. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    โดนกันถ้วนหน้ามั้ยครับทุกๆท่าน.....

บน 380
    ล่าง 24
    สามตัวท้าย 529 315 533 306

9. saweit

saweit เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
  10. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

โดนซิครับ พระเดชพระคุณ ดีนะซื้อตอนไปเสกพระ กะเอาแค่รัฐบาลเล่นไป 1 ชุด ทรุดเลย

11. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    วันนี้ตรงกับวันที่ 16 ขอให้มีโชคลาภกันทั่วหน้านะครับ
    ปลาตาย น้ำตื้นมามากแล้ว

เลข 80 ครับ ยังมีคนถูกจากการใบ้ครั้งนี้จนได้ครับ ดีใจด้วย

12. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    เสียดายจังผมไปซื้อสลากฯ 513 อดเลย

13. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007

ผมก็คิดแล้วว่าพี่หนุ่มต้องบอกเป็นใน
    แต่ตีเลขไม่เป็นถามน้องๆที่ทำงานก็บอกไม่เข้าใจ อดรอบ2
    :'(

14. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่าๆๆ ใบ้มายังงี้ผมไม่ได้กินแน่ ไม่เป็นไรตอนนี้รอลุ้นให้เฮียธวัชชัย มนต์พระสีวลีถูกรางวัลที่หนึ่ง เห็นว่าจะซื้อเหรียญหนุมานมาแจกกันถ้วนหน้า

15. q2499

q2499 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    เรียนพี่หนุ่มและคุณ ลูกวัด ครับ ผมขอมอบสิทธิการประมูลให้คุณ คนบ้านสะแก นะครับ
    ผมว่าพี่เขาน่าจะได้ ผมก็อยากได้พระลพ.ออด มาบูชาเหมือนกันครับ เพราะผมไม่มีพระของท่านเลยและก้อยากได้ลูกอมก้นครกเหมือนกัน อยากเอามาบูชาและให้ลูกเมีย เห็นพี่ว่าดีทางหากินคล่อง แต่ผมเห็นความตั้งใจและความจริงใจคุณคนบ้านสะแก ที่มีมากกว่าผม ผมจึงเรียนมาให้พี่ทั้งสามทราบครับ ผมได้เรียนรู้น้ำใจของคนในนี้มากครับ ตาผมแล้วละ
    ขออนุโมทนากับทุกท่านครับ

16. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    นั่นสิครับ...นึกไม่ถึง + คิดไม่ออก ...ว่าปลาตาย คือ 80 ....เราก็ซัด 16 ไปเต็มที่เลยยยย...(>_<)...

น้าต๋อยเป็นไงบ้าง...สารภาพมาซ่ะดีๆว่างวดนี้ถูกไปเท่าไรคร้าบบบ ฮ่าๆ (^_^) ...

17. หนุ่มเมืองแกลง

1
    1. ปฎิบัติบำเพ็ญภาวนาด้วยตัวเอง เพื่อลดกรรม หรือ
    2. สร้างกุศลให้โดยตรง โดยทำทุกอย่างดังนี้
    - บริจาคโลงศพ ที่มีการนำไปใช้จริงๆ ไม่ใช่ตั้งไว้หากิน
    - บริจาคเป็นทานเด็กกำพร้า เด็กพิการ ให้ได้กินได้ใช้จริง
    - เป็นเจ้าภาพร่วมบวชพระให้ อุทิศกุศลให้โดยตรงกับชีวิตที่ดับสิ้น
    - ถวายสังฆทานพระด้วย สบง อังสะ จีวร ยารักษาโรค เครื่องใช้เด็กอ่อน
    สำหรับเครื่องใช้เด็กอ่อน ขอรบกวนพระที่รับถวาย ช่วยมอบต่อให้คนอื่นๆไปหลังจากรับแล้ว
    - ปล่อยสัตว์ใหญ่ หรือไถ่ชีวิตวัว ควายที่จะถูกฆ่า เพื่อไถ่ถอนชีวิตที่จะต้องดับสูญ
    - เขียนชื่อพ่อ แม่ (คือเราเองและคู่สร้างบาป) และชื่อลูก(ที่ทำแท้ง) ที่ตั้งขึ้นมาใหม่ ใสในแผ่นทองและร่วมถวายในการหล่อพระใหญ่(พระประธาน) เป็นการยอมรับเป็นคนในครอบครัวที่ยังต้องสร้างกุศลร่วมกันอีกต่อๆไป ไม่ใช่คนนอกครอบครัวอย่างที่ดวงวิญญาณคิดแค้นว่าเราทำลายและฆ่าเขาทิ้งไป

จะช่วยลดแรงกรรม การจองเวรผูกพยาบาทไปได้มาก แต่จะไม่หมดไปเสียทีเดียวครับ อย่างน้อยก็ไม่มีชีวิตล้มเหลวแร้นแค้นยากลำบากแบบที่เป็นอยู่นี้

18. saweit

saweit เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010

คิดเหมือนผมเลยครับ ^^ 16

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณน้ำใจของทั้งสองท่านมากเลยครับ คุณลูกวัด ช่วยส่งพระให้คุณคนบ้านสะแกได้เลยนะครับ เขาโอนเงินมาร่วมทำกุศล 10,000.-บาทเรียบร้อยแล้วตั้งแต่เช้า ขอให้เจริญยิ่งๆขึ้นไปนะครับ

20. กทม

กทม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    งวดก่อน 1/12/2553 คุณหนุ่มใบ้ 09 ผมไม่โดนแต่เพื่อนๆได้คนละหมื่นกว่า งวดนี้ 16 ธ.ค. ผมเล็งไว้แล้วตั้งแต่เช้า มีเงินน้อย เลยได้มาเก้าพันบาท จะโอนมาร่วมทำบุญด้วยนะครับ เพื่อนผมได้สี่หมื่นกว่าบาท ตอนนี้เลยจ้องกันใหญ่ว่าจะใบ้อะไรกันอีก จับทางได้ว่าคุณหนุ่มใบ้แบบง่ายๆแบบคนเล่นหวยไม่เป็น ไม่ต้องตีความมากขอบคุณนะครับ