แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    :boo:
    น้องโจ....รังสียังเข้าตามาทะลุหัวใจ ส่งผลให้สมองลืมชื่อตัวเองไปชั่วขณะ
    ต้องไปปรึกษาคุณหมอตา หรือหมอด้านหัวใจแล้วค่ะ อะไรจะทะลุทลวงขนาดนั้น....สกิดพี่เดชาขยับ...พี่เดชายังลืมใส่รองเท้าเลย.....

ไปเรียนแล้วค่ะ.... แซวเล่นวันนี้มีเรื่องเล่าจากไปร่วมพิธีอีกมั้ยค่ะอยากฟังค่ะ
    จะแวะมาฟังช่วงค่ำนะคะ
    บุญรักษาค่ะ

2. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

มีครับเรื่องเล่า จากการปลุกเสกในพิธี พอดีพี่ภู กับพี่ศิ ไปเจอรูปหนึ่งบนพื้นเป็นรูปหน้าของผู้หญิง จึงได้คว้ามือถือมาถ่ายกันสองคน และเรียกผมเข้าไปดู ทันใดนั้น ท้องฟ้าก็พลันมืด ความวิเวกวังเวงเข้ามาจับกุมในหัวใจ เสียงลมพัดมาราวกับพายุ เสียงร้องโหยหวนดังมาชัดเจนมาก จนทำให้ขนลุกขนพอง ใบหน้าที่พื้นกับชัดขึ้น ชัดขึ้น จนเราสามคนเริ่มเกิดอาการกลัวเข้ามาจับหัวใจ ทันใดนั้น เกิดเสียงเรียกดังมาอย่างชัดเจน................พี่โจ พี่โจ ไปช่วยขนพระหน่อย

............

เฉลย ผมโม้ให้ฟังครับ

-รูปใบหน้าที่พื้นมีจริงครับพี่ภูถ่ายไว้ ที่มันชัดขึ้นก็เดินไปถ่ายใกล้มัน มันจะไม่ชัดได้อย่างไร
    - ท้องฟ้ามันเปลี่ยนสีเพราะกำลังจะมืด
    -เสียงลมพัด มันก็ตอนเย้นก็มีลมมาบ้างก็เท่านั้น
    - เสียงโหยหวนก็จะอะไรที่ไหนละครับ หน้าวัดมีงาน เปิดเพลงลูกทุ่งหมอรำให้สนั่น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2011
  3. รุ้งภูพาน

รุ้งภูพาน เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2010
    สวัสดีคุณหนุ่มและทุกท่านครับ.
    ผมไปวัดหลวงพ่อกวยเป็นครั้งแรกเลยครับ(21/1/54) ผมไปกราบหลวงพ่อ ขอมอบตัวเป็นลูกศิษย์ท่าน.. ขนผมลุกอย่างที่ไม่เคยเป็นมาก่อน จนผมแปลใจ เจอคุณเชเป็นคนแรก ทีมระยอง น้าต๋อย พีเดชา พีหมอ และอีกหลายท่านครับ ผมคิดในใจว่า เหมือนกับเคยพบกับทุกท่านที่ไหนมาก่อน จนน้าต่อยบอกว่าคุ้นหน้าผม (แปลกมาก) ขอบคุณพี่หนุ่มที่จัดอาหารไว้ครับ ผมกับผบ. ลูกสาว กินไป2รอบ 555 (ต้มยำขาหมู ขนมจีนแกงเขียวหวาน ไข่หวาน แซบหลาย) โอกาสหน้าพบกันใหม่ครับทุกท่าน...

ไฟล์ที่แนบมา:

4. รุ้งภูพาน

รุ้งภูพาน เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2010
    ผมชอบรูปนี้มากครับ..เดี๋ยวจะอัดกรอบรูป เอาไปไว้ในห้องพระ อย่างน้อยหลานผม(ถ้ามีนะ) เขาต้องถามว่า.. คุณตาครับ ไปทำอะไรกัน..

5. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    สวัสดีครับ คุณหนุ่มและสมาชิกทุกท่าน

6. watz2009

watz2009 Active Member

5 พฤศจิกายน 2010

7. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ราคาบูชาแพงมั้ยค่ะ อยากมีสักเล่มแทน เล่มเก่าเล็กมาก....
    ไม่กล้าลงรูป....
    *สนใจค่ะอยากบูชา....

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มกราคม 2011
  8. watz2009

watz2009 Active Member

5 พฤศจิกายน 2010
    บูชา 4000 บาทครับ เห็นในตู้โชว์วัตถุมงคลเหลือแค่เล่มเดียวเองครับ

9. Toom2547

Toom2547 เป็นที่รู้จักกันดี

ใครเป็นใครล่ะครับเนี่ย

น่าเสียดายไม่มีโอกาสไปด้วย

10. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ศรีวิชัยโทรมาแจ้งทางผมนะครับ พี่เค้ารู้สึกอบอุ่นและดีใจที่ได้เจอกับพวกเราในบ้านหลังนี้ พี่เค้าฝากบอกผมว่า สมาชิกท่านใดจะเดินทางไปฝรั่งเศส หรือคิดว่ากำลังจะไป ขอให้โทรไปหาพี่เค้าได้เลยครับ พี่เค้าอยู่ที่เมืองตรู ในส่วนของเบอร์โทรตอนแรกว่าจะให้ pm ถาม แต่นึกไปนึกมาเอาลงไปเลยดีกว่า เพราะคงไม่มีใครโทรไปจากเมืองไทยเล่นๆ ตอนนี้พี่เค้าฝึกวิทยายุึทธอยู่ครับ กำลังหาทางสมัครสมาชิก หากใครจะโทรไปหาแล้วบอกให้พี่เค้าโทรกลับมาพูดคุยกันก็ยินดี
    เบอร์โทรจากประเทศไทย กด 033-247556256
    เบอร์โทรหากอยู่ในฝรั่งเศส กด 0247556256

11. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    เสียดายลืมเอาขาตั้งกล้องไป เลยขาดคนถ่ายไปซะได้ อิอิ
    ไว้คราวหน้าไม่พลาดแน่ๆครับ พี่โจหรือเพื่อนสมาชิกท่านใด
    อยากได้ภาพนี้แบบเต็มๆไม่ลดขนาดไฟล์ภาพชัดเจนแจ่มแจ้ง
    PMมาบอกอีเมล์เลยครับเดี๋ยวส่งไปให้ครับ จัดไปอย่าให้เสีย

12. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอตัวพักผ่อนก่อนครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

13. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ไม่เป็นไรครับคราวหน้า เดี๋ยวผมเป็นคนถ่ายรูปให้แล้วกันครับ
    :cool:

14. ภูวดิท

15. บุญพามา

บุญพามา เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010
    อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ daychar

คุณหมอบุญพามาเป็นหมอฟันไม่ใช่หรอครับพี่เดชา แต่อาจรับปรึกษาปัญหาหัวใจก็ได้นะครับ

ครับ ต้องถามคุณหมอก่อนว่าโอเคหรือไม่
    ...................................................................................................

ตอบได้เลยครับ สำหรับกรณีนี้หมอฟันรักษาให้ได้ครับ ไม่ต้องฉีดยาชา
    ไม่ต้องใช้ตัวแทน ไม่ต้องใช้สลิงค์ช๊อต

แค่ไปพา ผบ.ทบ. นายฮ้อยมาเท่านั้น โรคหัวใจคงหายทันที...
    (ล้อเล่น ขำขันกันนะครับ...)

16. ภูวดิท

กลัวว่านายฮ้อย จะหัวใจวายก่อนละครับ คุณหมอ เห็นอย่างนี้กลัวเมียน่าดู 555+

17. บุญพามา

บุญพามา เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010
    สวัสดีเช่นกันครับคุณภู นอนดึกเพราะวันนี้ พาน้องแฟน และทั้งครอบครัวตะลอนทำบุญ ถึงลพบุร๊เลยครับ กลับบ้านมืดเลยครับ
    แห่งแรกที่ตั้งใจผ่านคือ วัดหนองสะเดา หลวงพ่อสุนทรครับ

ไปง่ายมาก เพราะพี่หนุ่มให้รายละเอียดชัดเจนครับ
    หลวงพอท่านใจดี มีเมตตามากๆๆครับ

ขอแจ้งว่ารูปหล่อรุ่นแรกหมดไปจากวัดแล้วครับ และ พระกริ่งรุ่นแรกก็คงหมดในเวลาไม่นานนักครับ เพื่อนๆ...

18. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

หลายครั้งที่อ่านเว๊ปหรือหนังสือเช่าบูชาพระเครื่องแล้วเจ้าของร้านพระเครื่องจะนำประวัติของอาจารย์มาลงไว้ให้อ่านพร้อมทั้งบอกถึงพุทธคุณของพระเครื่องหรือเครื่องรางนั้นๆ แต่ผมกลับสะดุดทุกทีที่อ่านเจอประโยคยอดฮิทประโยคหนึ่งว่า "พุทธคุณนั้นเด่นทางด้านแคล้วคลาด ปลอดภัย คงกระพันชาตรี กันคุณไสยมนต์ดำ มีเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ เป็นมหาอำนาจ โชคลาภ โภคทรัพย์ หนุนดวง ส่งเสริมชะตา" ... ผมยังสงสัยอยู่เลยว่าตกลงมันรู้จริงหรือเปล่าวะ ก็เลยไม่แน่ใจว่าแต่ละอย่างเด่นด้านไหนกันแน่ อ่านแล้วไม่ได้ความรู้อะไรเลย สังเกตแล้วนำมาเล่าให้ฟังสนุกๆนะครับ :cool::cool::cool:

19. ภูวดิท

สวัสดีทุกๆท่านยามเช้าครับ

20. nicklc

nicklc เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    สวัสดีทุกๆท่านครับ ขอให้วันนี้เป็นวันดีสำหรับวันเริ่มต้นอาทิตย์ใหม่นะครับ ใครได้พระรุ่นมงคลชีวิตแล้ว อย่าลืมเอามาโพสโชว์บ้างนะครับ