แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. วังวน1

วังวน1 Active Member

พี่หนุ่มครับ สอบถามอีกเรื่องนะครับ ผมสังเกตุพระผงมีมวลสารมากมายจริงๆทั้งหยาบและละเอียดปนกัน ด้วยความต่างกันของมวลสารทั้งขนาดและเนื้อ ทำให้เนื้อค่อนข้างร่วนแปะ (ในตอนนี้) ต่อไปเนื้อพระจะแห้งแกร่งขึ้นไหมครับ แบบว่ากลัวเอาไปเลี่ยมแล้วพระจะหักคากรอบพลาสติก ถ้าเป็นอย่างงั้นจริงคงเสียใจแย่เลย จะเลี่ยมแบบไหนถึงจะดีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มกราคม 2011
  2. pisanukomkham

pisanukomkham เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เป็นไรครับคุณนก ไม่ใช่ความผิดของใครหรอกครับ การส่งข้อมูลไปมาก็อาจเกิดความคลาดเคลื่อนไปได้ ผมรอได้ครับ ไม่ได้รีบร้อนอะไร

3. ole

ole เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    ได้รับพระแล้วครับสมบูรณ์ทุกอย่างมีลูกอมรุ่น1และรุ่น3อย่าละลูกกับพระสิวลี1องค์ ขาดพระแหวกม่านที่ส่งมวลสารไปร่วมทำบุญและรูปหลวงพ่อกวยที่แจกฟรีเดี๋ยวคงตามมาทีหลังล่ะครับ รบกวนสอบถามว่าเลข9ไทยเป็นโค๊ตหรือหมายเลขของลูกอมหรือครับ

4. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุด้วยครับ

5. แบงก์จ้า

แบงก์จ้า เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับลูกอมพรายมงคลแล้วครับ

ขอบคุณครับ

6. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ขออนุญาติตอบแทนนะครับ(ก็ได้ข้อมูลมาจากหลาย ๆ ท่านในกระทู้ครับ) หลาย ๆ ท่านแนะนำว่าควรจะเก็บไว้ให้แห้งและให้มวลสารในองค์พระเซตตัวเข้าที่ก่อนตามธรรมชาติ พระชุดนี้ใช้กล้วยเป็นตัวประสานไม่ได้ใช้กาวแต่อย่างใดครับ ถ้าจะอาราธนาใช้เลยแนะนำให้ใส่กรอบใช้ไปก่อนจะปลอดภัยกว่าเลี่ยมกรอบพลาสติกครับ

7. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

ที่คล้ายๆเลข ๙ เป็นโค๊ตครับ

8. big09

big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010
    ลูกอมรุ่น2พรายชมพู ดียังไงครับ

9. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    สมาชิกเยอะจริงๆวันนี้
    อยู่สมุยเลยยังไม่ได้รับพระกับเขา
    สงสัยต้องรีบกลับซะแล้ว อิอิ

10. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่ได้รับครับ...
    เพราะไม่ได้ส่งที่อยู่....
    แอบอิจฉา คนได้ลูกอมก่อน
    คืนนี้ คงได้มีคนฝันแปลกๆ เป็นแน่แท้ทีเดียวเชียวแหละ

ผมก็เดินวนๆ เวียนๆ อยู่หน้าที่ทำงาน เทียวไปถามว่า
    พี่ พัสดุ ผมมายัง....และแล้วก็มา....ใบทวงหนี้ บริษัทเนต ทุย
    มันไม่ใช่ที่ผมต้องการ ผมต้องการกล่องพัสดุอะ....

และแล้วเวบก็ล่มทั้งวัน.....ผมมาพบอีกทีว่า ที่อยู่ผมตกไป...จึงทำให้
    ต้องร้องเพลง วงกะลา ว่า รอ

11. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติครับ

พรายมงคล4 เหมือนพรายมงคล3 เพียงแต่มีเพิ่มมวลสารอีกสามอย่างครับ

12. sakuda

sakuda เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    น้าต๋อยครับ ผมกลับเมืองไทยอีกที สัปดาห์หน้า มาลุ้นกันไหมครับ ว่าใครจะได้พระก่อนกัน แต่ถ้าเป็นใบทวงหนี้ ผมหลีกทางให้น้าต๋อยเข้าวินคนเดียวเลยครับ

13. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พระบูชาพระแม่ธรณี ได้ส่งให้ครบทุกคนแล้ววันนี้บ่ายๆ และบรรจุอย่างแน่นหนา คงไม่มีการชำรุดเสียหายนอกจากเหตุสุดวิวัยจริงๆ ผู้ที่ยังไม่ได้รับของในวันเสาร์นี้ อาจเป็นผู้ที่ไม่ได้ส่ง ที่อยู่หรืออาจขาดหายไป หรือมีแต่ที่อยู่แต่ไม่ได้ให้ชื่อมา ขอให้แจ้งที่อยู่ที่คุณ namo_2009 ด่วนเลยครับ

รายการที่ยังขาดอยู่ ได้แจ้งไว้แล้วเมื่อวานว่ามีอะำไรบ้างจำนวน 5 รายการ และจะจัดส่งให้พร้อมๆกับพระชุด 300 พิเศษอีกครั้ง ทุกอย่างที่จัดส่งให้แล้วหากมีอะไรชำรุดเสียหายหรือไม่ตรงกับที่จองบูชาไว้ โปรดช่วยแจ้งกลับมาได้เลยครับ จะแก้ไขให้โดยเร็วที่สุด

14. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องเป็นผมอยู่แล้วครับ....
    เพราะว่า ผมได้รับพระจากพี่เชกูวารา ตั้งแต่วันงานแล้วครับ
    แต่ถ้าเป็นลูกอมก็ไม่แน่ครับ...ตอนนี้ อมฮอลล์ปลอบใจไปก่อน

แต่อย่าอม สเปโตนะครับ....เดี๋ยวงานเข้า 55

15. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ชื่อของผู้ที่ชำระเงินค่าบูชาพระแล้ว แต่ขาดที่อยู่ในการส่งพัสดุ หรืออาจส่งให้แล้วแต่ตกหล่นไป
    ขอรบกวนแจ้งมาใหม่อีกครั้ง ....ที่คุณ
    namo_2009 ด่วนครับ เพื่อจัดส่งพัสดุให้ท่านโดยเร็วที่สุด

Aeziss
    aoffy_s
    appletoty
    bigkk
    cwtotobkk
    daroon
    easy going
    G.sis.t
    Jumpasak
    Khambhira
    name3734
    Nicklc
    Nopsena
    Parafatamon
    Pichedv
    Ppond
    Songphinong
    suwat_su
    Tatum007
    tity095
    tung21241
    youngleon
    ญานธรรม
    โดม(นอก web)
    นอกเวป
    นิก (นอกเวป)
    ยังเลวอยู่มาก
    วิน (นอกเวป)
    ศิษย์วัด
    แสนโชค

16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    สำหรับของตอบแทนของกรรมการที่ร่วมสร้างนั้น ทุกคนมีความเห็นตรงกันว่าจะให้คนอื่นๆได้รับของกันครบแล้วเสียก่อน พวกเราจึงจะรับของที่ระลึกในการร่วมดำเนินกิจกรรมครั้งนี้ในภายหลัง

17. Toom2547

Toom2547 เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนพี่หนุ่มและทีมงาน

ผมได้รีับพัสดุแล้วครับพี่ี แต่ที่แปลกใจมากคือ ผมได้พระเกินจำนวนที่ผมจองดังนี้ครับ
    1.พระผงดวงแก้วสิวลี - ผมทำบุญไป 160 บาท - ok
    2.เหรียญหลวงพ่อกวย เนื้อโลหะผสม -ผมจองไว้แต่ยังไม่มีเงิน- ผมยังไมได้โอนเงินให้ครับ ตอนแรกคิดว่าถ้าจะตามไปทำบุญที่วัดบ้านแค ผมลำบากแน่ เพราะทำงานอยู่ระยอง แต่เมื่อมาแล้ว ผมขอไม่คืนนะครับพี่ ผมจะรีบโอนเงินไป
    ให้เมื่อเงินเดือนออกแล้ว
    3.พระผงแหวกม่าน ผมว่าผมไม่ได้จองนะครับพี่ แต่เมื่อมาแล้วผมคิดว่าอาจจะไม่คืนเหมือนกัน คิดว่าจะร่วมทำบุญเช่นกันครับ แต่เกรงว่า ถ้าเพื่อนๆจองไว้ แล้วโอนเงินแล้วด้วย ถ้าพระไปไม่ถึงอาจเสียศรัทธาได้ จึงแจ้งพี่กับทีมงานก่อนว่าช่วยเช็คให้ด้วย ครับ ถ้ามีคนจองไว้และโอนเงินแล้ว ผมจะรีบส่งคืนให้เร็วที่สุดครับ
    ส่วนลูกอม มีปัญหานิดหน่อยคือไม่รู้รุ่น แต่คิดว่าไปไล่ดูจากหน้าเว็บน่าจะได้

ขอบคุณพี่หนุ่มและทีมงานด้วยครับ ที่ช่วยกันทำสิ่งดีๆจนสำเร็จจนได้ ขอบคุณจากใจครับพี่

18. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มครับ พระแหวกม่านฝังพระธาตุและแบบธรรมดายังบูชาได้ในกระทู้ไหมครับ
    ถ้าได้ ทั้งสองรายการให้บูชาเท่าไรครับ

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หากต้องการป้องกันการแตกร้าวของพระเนื้อผง ซึ่งแทบไม่ได้ผสมปูนเลย ใช้มวลสารล้วนๆ ให้ใช้แลกเกอร์ใส (clear) พ่นเคลือบบางๆสัก 3 ครั้ง พ่นห่าง1 ฟุต ทิ่งช่วงครั้งละ 10 นาที อย่าเอาตากแดด พ่นในเวลาเช้าดีที่สุด แต่พระชุดนี้ยิ่งแห้งยิ่งแกร่งครับเพราะมีน้ำมันตังอิ๊วและกล้วยน้ำว้าเป็นตัวประสาน ส่วนลูกอมใช้เนื้อมะตูม น้ำผึ้ง และกล้วยหอมเป็นตัวประสาน

20. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอบคุณมากครับ ที่กรุณาแจ้งให้ทราบ ผมจัดตามรายการที่ทีมงาน-คณะกรรมการทำรายละเอียดให้มาครับ เท่าที่ดูคร่าวๆจะมีคนได้เกินไปประมาณ 3-4 ท่าน เพราะลูกอมเกินจากที่เคยบันทึกไว้ หากให้เกินไปไม่หนักใจครับ แต่หากส่งให้ขาดจากที่ชำระเงินไว้แล้ว ขอให้รู้ว่าผมเป็นทุกข์ใจมากที่เป็นแบบนั้น แจ้งผมด่วนเลยนะครับเพื่อจะรีบแก้ไขให้