แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เอาเหรียญหลวงพ่อกวย รุ่น "มงคลชีวิต" เนื้อโลหะผสม แบบไม่ล้างผิว ที่เนื้อเหรียญมีแต่โลหะจากเหรียญพระเกจิต่างๆล้วนๆ มาแบ่งให้คนที่อยากเก็บของแปลกๆไว้บ้างครับ สภาพคัดสวยทุกเหรียญ ให้ร่วมทำบุญเหรียญละ 1000.- บาท มีจำนวน 50 เหรียญ จองทำบุญได้ที่ห้องพระเครื่องเท่านั้นครับ กระทู้แนะนำพระดี ของคุณพุทธิวงษ์ ชำระเงินได้จนถึงวันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2554

เงินรายได้จากเหรียญทั้งหมด จะนำไปชำระหนี้สงฆ์ให้กับทุกท่าน โดยเป็นหนี้ของวัดบ้านสว้า อ.บ่อเกลือ จ.น่าน ที่เป็นหนี้ค่าก่อสร้างบูรณะวัดทั้งหมดอยู่อีก 50,000.-บาท (ห้าหมื่นบาทถ้วน) โดยหลวงพ่อบัญชา ที่เป็นผู้นำในการบูรณะวัดนี้อยู่ขณะนี้ เป็นพระสงฆ์จากโครงการของสมเด็จพระเทพฯ ที่ส่งไปบูรณะวัดให้เป็นที่พึ่งของชาวบ้านในท้องถิ่นห่างไกลความเจริญ และท่านก็ได้มุ่งพัฒนาวัดไปแล้วหลายอย่าง

ไฟล์ที่แนบมา:

2. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    พรุ่งนี้จะถ่ายภาพสวยๆมาฝากนะครับ เสม็ด หาดทรายแก้วสวยๆ

3. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพัสดุ พระรุ่นมงคลชีวิต+ลูกอมพรายมงคลแล้วครับ เมื่อเวลา 16.30 น.
    ดีใจมากๆครับ:cool:

1. ชุดกรรมการ 1 (OK)
    2. ชุดกรรมการ 2 (OK)
    3. ชุดนำฤกษ์ (OK)
    4. ชุดทำบุญพระผงแหวกม่าน + ลูกอมก้นครก (พระผงแหวกม่านยังไม่ได้รับ)
    5. ลูกอมรุ่น 4 จำนวน 2 ลูก (OK)
    6. ลูกอมรุ่น 1 จำนวน 1 ลูก (OK)
    7. ลูกอมรุ่น 2/2 จำนวน 1 ลูก (OK)
    8. ผ้ายันต์หลวงพ่อกวย 2 ผืน (OK)

ซึ่งรายการที่ยังส่งไม่ครบนั้นพี่หนุ่มได้แจ้งไว้แล้วว่า จะส่งพร้อมชุดทำบุญวัดหนองสะเดา(ชุด300),พระผงแหวกม่านผู้ส่งมวลสาร และลูกอมที่ได้รับจากการประมูลและส่งพระให้ร่วมทำบุญครับ
    ขอบพระคุณ และ อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ:cool:

4. zea2516

zea2516 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    เอาเหรียญหลวงพ่อกวย รุ่น "มงคลชีวิต" เนื้อโลหะผสม แบบไม่ล้างผิว ที่เนื้อเหรียญมีแต่โลหะจากเหรียญพระเกจิต่างๆล้วนๆ มาแบ่งให้คนที่อยากเก็บของแปลกๆไว้บ้างครับ สภาพคัดสวยทุกเหรียญ ให้ร่วมทำบุญเหรียญละ 1000.- บาท มีจำนวน 50 เหรียญ จองทำบุญได้ที่ห้องพระเครื่องเท่านั้นครับ กระทู้แนะนำพระดี ของคุณพุทธิวงษ์ ชำระเงินได้จนถึงวันที่ 15 กุมภาพันธ์ 2554

ขอร่วมบุญ 1 เหรียญครับ

ขอโทษครับจองผิดกระทู้
    ขอบคุณ คุณ
    chopper1972 นะครับที่เตือน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2011
  5. อย่าลืมฉัน

อย่าลืมฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

กลับจาก กทม. เมื่อวาน วันนี้ตอนเย็นได้รับเลยครับ ถือว่าเร็วมาก
    ขาดแต่ชุด 300 นึกว่าจะรอส่งพร้อมกันทีเดียว ความจริงไม่ต้องรีบครับ อยากให้อยู่กับพี่หนุ่มนาน ๆ ๆ ๆ ๆ กรอบร้าวแต่พระสมบูรณ์ทุกอย่าง ลูกอมก็ใหญ่บ้างเล็กบ้าง กลมบ้างไม่กลมบ้าง อิอิ แล้วจะรอดูครับว่าจะได้บูชาลูกอมพรายทองที่เหลือบ้างป่า่ว จะได้ส่งพร้อมกับ ชุด 300 เลยที่เดียว

ขอบคุณครับ :cool:

6. IEC

IEC เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2008
    โมทนาบุญทั้งหมดกับทุกๆท่านด้วยครับ ...

7. paitoon01

paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับพระมงคลชีวิตและลูกอมแล้ว
    แต่ขาดพระแหวกม่าน ๔ องค์ที่บูชาพร้อมลูกอมก้นครกครับ

8. sutketb

sutketb เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระครบถ้วนครับ สวยสมบูรณ์ทุกลูกครับ (พรุ่งนี้ว่าจะนำไปเลี่ยมเลยครับ)
    คงเหลือที่จะจัดส่งในรอบสองครับ ไม่เป็นไร ไม่รีบครับ

ขอขอบคุณพี่หนุ่ม และกรรมการทุกท่านที่สละแรงกายแรงใจในงานมหาบุญครั้งนี้ครับ

9. paitoon01

paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับพี่หนุ่มและพวกเราทุกคนในการสร้างกุศลครั้งนี้ด้วยครับ

10. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    ได้รับพระและลูกอมเรียบร้อยแล้วครับ

เหลือเพียงแต่ชุดที่ยังไม่ส่งมาให้เท่านั้น

ขอบคุณทุกท่า่นที่เกี่ยวข้องด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      1,013.1 KB
      เปิดดู:
      61
  11. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

มีเรื่องแปลกๆๆให้คิด คือว่าวัตถุมงคลรุ่นมงคลชีวิตของผมยังไม่ได้รับ แต่วันนี้เพื่อนผมได้รับครับแต่ไม่อยู่ ผมอยู่แทนเลยขออนุญาตเพื่อนแกะดูกก่อนเลยครับ มีแหวกม่าน2องค์ ดวงแก้วสิวลี 2 องค์ และพรายทอง 1 ลูก ครบตามจำนวนที่จองสภาพสมบูรณ์ทุกประการครับ...ผมนำไปเก็บไว้ที่บ้านเพื่อน(ผมมีกุญแจครับสนิทกันดี)...พอขับรถมอร์ไซด์ ออกมามีคนมองตลอดทางแบบแปลกๆๆ ไม่รู้ว่าเห็นอะไรหรือเปล่า หรือผมคิดไปเองก็ไม่รู้...เล็กๆๆน้อยๆๆที่ ผม งงๆๆ

12. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ได้รับพระรุ่นมงคลชีวิตและลูกอมพรายมงคลแล้วครับ อยู่ในสภาพสมบูรณ์มากครับ บรรจุใส่กล่องมาอย่างดี

ขอขอบคุณ คุณอาหนุ่มเมืองแกลง และคณะกรรมการมากๆครับ ที่ช่วยสร้างสรรค์สิ่งที่มีคุณค่า และทุ่มเทแรงกายแรงใจอย่างไม่ย่อท้อ

มีประสบการณ์นิดหน่อย แต่ไม่รู้เรียกว่าประสบการณ์หรือเปล่า วันนี้ช่วงเช้าผมออกไปทำธุระนอกบ้าน กลับมาตอนบ่าย มองหากล่องพัสดุก็ไม่มี ใบแจ้งรับพัสดุก็ไม่มี สงสัยว่าจะตกหล่นที่ทำการไปรษณีย์ ก็เลยรีบมาเปิดเวปเพื่อมาโพสในกระทู้นี้ เพื่อขอเลขที่พัสดุกับคณะกรรมการ จะได้นำไปเช็คสถานะกับ web ไปรษณีย์ พอโพสเสร็จเท่านั้น อยู่ดีดีภรรยาก็เดินมาบอกว่า ตอนผมไม่อยู่มีซองอะไรส่งมาหาผมด้วยมีพระ แล้วก็ลูกกลมๆด้วย

ผมก็เลยรีบลบโพสออกจากระทู้ทันทีเลยครับ
    แล้วก็ออกไปถวายสังฆทาน ให้ทุกดวงจิตที่ติดตามมากับลูกอมพรายมงคล เรียบร้อยแล้วครับ เมื่อวานวันพระ ก็ได้จุดธูปบอกกล่าวศาลพระภูมิอย่างเป็นทางการ ล่วงหน้าแล้วครับ 1 วัน ไม่รู้ว่าทำถูกต้องหรือเปล่า?

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2011
  13. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ก่อนวันตรุษจีนในต้นเดือนกุมภาพันธ์ 2554 วันปีใหม่ของชาวจีน
    เอาของที่พอเหลือจากการนำไปปลุกเสกแล้ว 16 พิธีมาแบ่งให้บูชาครับ

ลูกอมรุ่น 1 สีทอง ลูกละ 999.- บาท แบ่งให้บูชา 20 ลูก
    ลูกอมรุ่น 2 สีชมพู ลูกละ 999.-บาท แบ่งให้บูชา 4 ลูก
    ลูกอมรุ่น 3 สีน้ำตาล ลูกละ 999.-บาท แบ่งให้บูชา 20 ลูก

จองได้ที่ห้องพระเครื่อง " กระทู้แนะนำพระดี " ของคุณพุทธิวงษ์เท่านั้น
    ชำระเงินได้จนถึงวันที่ 15 ก.พ. 2554

ทั้งเหรียญโลหะผสม ไม่ล้างผิว และลูกอมทั้งหมดที่นำมาให้บูชาใหม่นี้
    ให้โอนเงินเข้าบัญชี บจก.สยามอารยา
    [FONT=&quot]ธนาคาร กรุงเทพ จำกัด
    สาขา เซ็นทรัล รัตนาธิเบศร์[/FONT]

[FONT=&quot]เลขบัญชี [/FONT][FONT=&quot]924 - 0 - 06184 - 7[/FONT]

ขนาดไฟล์:
      638.5 KB
      เปิดดู:
      122
      ขนาดไฟล์:
      837.2 KB
      เปิดดู:
      127
      ขนาดไฟล์:
      997.8 KB
      เปิดดู:
      129
      ขนาดไฟล์:
      365.5 KB
      เปิดดู:
      142
      ขนาดไฟล์:
      837.6 KB
      เปิดดู:
      138
      ขนาดไฟล์:
      176.4 KB
      เปิดดู:
      133
  14. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ต้องรบกวนกรรมการสักท่าน ช่วยรวบรวมข้อมูลการจองใหม่นี้ให้ด้วยครับ
    สองวันนี้ผมจะไม่ได้เข้าเวปเลย ตั้งแต่สายๆพรุ่งนี้ไป จนถึงดึกๆวันอาทิตย์
    เพราะจะไปดูงานที่บนเขาต่างจังหวัด สักสองวัน ขอโทษด้วยครับ

15. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    พี่หนุ่มครับหากเราไม่ได้จุดธูปบอกกล่าวเจ้าที่ก่อนจะนำเข้าบ้าน ไม่ทราบว่าจะเป็นอะไรหรือเปล่าครับ จะทำให้ทุกดวงจิตเข้ามาในบ้านไม่ได้หรือเปล่า แล้วเราสามารถจุดธูปบอกกล่าวเจ้าที่บนระเบียงบ้านที่ไม่มีหลังคาซึ่งยื่นออกไปนอกตัวบ้านได้หรือเปล่าครับ เนื่องจากหน้าบ้านคนพลุกพล่านมากเลยครับเพราะอยู่ใกล้ตลาดและติดถนน รบกวนพี่หนุ่มช่วยแนะนำด้วยครับ

16. phrae2010

phrae2010 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระและลูกอมเรียบร้อยแล้วครับ รอภาพถ่ายหลวงพ่อกวยอีกรายการครับ ขอบคุณผู้ร่วมในกิจกรรมนี้ทุกท่านครับ

17. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    ขออนุโมทนาด้วยกับบุญกุศลครั้งนี้ครับพี่หนุ่ม

18. Step&Time

Step&Time เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    ได้รับพระตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ
    แต่เพิ่งเข้า Office วันนี้
    ทึ่จองไว้
    1.ชุดกรรมการ 1
    พระแหวกม่าน(ฝังพระธาตุ)
    บริเวณเส้นขอบเหนือเศียรพระ
    บิ่นไปแถบนึง แต่ไม่เป็นไรครับ
    พระท่านจัดสรรแล้ว
    ส่วนเหรียญนวเรียบร้อยดี
    2.ลูกอมรุ่น 4 จำนวน 1 ลูก เรียบร้อยดี

แต่มีลูกอมเกินมา 1 ลูกสีเหลือง
    น่าจะเป็นรุ่น 1 ผมจะขอรับไว้เลยได้หรือเปล่าครับ
    จะได้โอนเงินเพิ่มให้

19. โดเร่

โดเร่ เป็นที่รู้จักกันดี

พึ่งได้ทราบข่าวเรื่องพระและลูกอมเริ่มส่งแล้ว ใจจดใจจ่ออยากกลับไทยเร็วๆจังเลย ครับ ติดมาดูงานอยู่ที่เวียดนามจะกลับถึงไทยก็ ต้นเดือนหน้า แต่ช่วงที่ผ่านมาประมาณวันสองวัน ผมได้ฝันว่า ใครไม่รู้บอกรอผมอยู่ ในฝันนั้นเป็นสาวสวยซะด้วย ตอนนี้เพิ่งกระจ่างครับ ว่าเป็นใคร น้องลูกอมนี่เอง รอกลับไปก่อนนะ พี่จะซื้อทองให้ใส่ อิอิ ขอบคุณคุณหนุ่มและทีมงานทุกท่าน ครับ รอมาแสนนาน สมหวังสักที

20. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    ไม่ผิดหรอกครับ คุณได้เพราะคุณร่วมทำบุญใน 199 คนแรกครับ ยินดีด้วยนะครับ
    หรือจะให้ผมก็ได้นะ ยังไม่ได้เลย