แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

หายไปนานเลยครับ..ดีใจด้วยนะครับ และยิ่งดีใจมากที่รู้ว่ายังแขวนเหรียญหลวงพ่อกวยเหรียญนั้นอยู่ครับ:cool:

2. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

กราบอาลัยหลวงตามหาบัวด้วยใจเคารพบูชาสูงสุดครับ
    กรรมอันใดที่ลูกหลานได้เคยล่วงเกินหลวงตา
    ด้วยกายก็ดี ด้วยใจก็ดี ด้วยวาจาก็ดี
    โดยตั้งใจก็ดี โดยไม่ได้ตั้งใจก็ดี
    ขอหลวงตาจงงดซื่งโทษล่วงเกินอันนั้นแก่ลูกหลานด้วยครับ

ขอน้อมส่งดวงจิตหลวงตาสู่แดนพระนิพพานอันเกษม ขอบารมีหลวงตาช่วยปกป้องบ้านเมืองของเราเหมือนเมื่อครั้งหลวงตาดำรงขันธ์อยู่ด้วยเทอญ<!-- google_ad_section_end -->

3. nicklc

nicklc เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    สงสัยผมต้องลองเสี่ยงดูบ้างครับ เผื่อจะได้รางวัลใหญ่ฉลองวันคล้ายวันเกิดซักหน่อย อิอิ

4. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ CheKuvara [​IMG]
    ปริศนาฟ้าดิน จะมีคนสองคนที่บูชาวัตถุมงคลรุ่นนี้ไป ถูกรางวัลใหญ่สองคน เพราะฉนั้นนี่ก็วันที่สามสิบแล้ว ติดไม้ติดมือกันไว้บ้าง คำนี้ผมไม่ได้พูดเอง มีคนบอกผมไว้ เชื่อไม่เชื่อก็แล้วแต่
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ปริศนาฟ้าดิน ผู้ที่ทำนายนี้ต้องไม่ธรรมดาแน่ครับ รอลุ้นดูครับว่าเป็นใคร

5. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

งวดนี้เราตัดธวัชชัยออกไปหนึ่งเลยครับ เพราะเค้าไม่เล่นหวย กลัวแต่คนที่มีลูกจ่าฝูงเท่านั้น ฮ่าๆๆ

6. nicklc

nicklc เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    ใครได้ไป ก็ขอแสดงความยินดีล่วงหน้าเลยละกันครับ 555

7. CheKuvara

รอวันจันทร์ หรือวันอังคาร อาจจะมีการให้ทายปริศนากัน แต่ผมว่างวดนี้เจ้าอั้น 98 แน่ๆครับ สรุปผมซื้อรัฐบาลดวดไปก่อนเลย สะใจดี

8. ฌานกร

เมื่อเช้าไปใส่บาตรให้กับทุกดวงจิตที่อยู่ดูแลลูกอมรุ่น 2 และรุ่น 4 ที่ผมบูชามา
    รู้สึกสบายใจอิ่มบุญยังไงบอกไม่ถูกครับ ไม่หิวข้าวเลย

9. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ผมไม่เล่นจริงๆ แต่ถ้ามาบอกกันตรงๆในฝัน ชัดเจนๆ ไม่แน่ครับ ถ้ามีดวงเดินออกไปมันต้องเจอแน่ๆ

แล้วทำไมอั้น 98 ละครับ เลขมายังไงถึงดังได้ครับ ฮ่าๆๆๆ

10. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วยนะครับ

ผมยังไม่ได้ไปใส่บาตรที่ไหนเลย...ใช้วิธีใส่บาตรวิระทะโยตามแบบวัดท่าซุงและบอกให้จิตวิญญาณที่สถิตในลูกอมมาโมทนาบุญด้วยนะครับ:cool:

11. ฌานกร

เลขอายุหลวงตามหาบัว แน่ๆ เลยครับ 98 เนี้ย:cool::cool:

12. chopper1972

98 เลขอายุของหลวงตามหาบัวครับ:'(

13. CheKuvara

มีภาพแปลกๆ ควันหลงวันงานที่พวกเราไปปลุกเสกพระรุ่นมงคลชีวิตวันที่ 21 มกราคม 53 ที่ผ่านมานะครับ ภาพนี้เป็นภาพถ่ายของคุณศรีวิชัยได้ถ่ายไว้ โดยฝีมือถ่ายของอาหมอบุญพามา เป็นผู้ถ่ายให้พี่ศรีวิชัย พี่เค้าส่งเมล์ไม่ถนัดจึงนำรูปไปให้ร้านเน็ตส่งมาให้นะครับ หลังจากที่รอดโลงหลวงพ่อขอฝากตัวเป็นศิษย์ท่านจึงขอถ่ายไว้เป็นที่ระลึก ที่น่าแปลกคือมีมุมแสงตกกระทบพอดีบริเวณมือท่านเหมือนดวงแก้วสว่าง ขอบคุณพี่ศรีวิชัยมากนะครับ อุตส่าห์นำมาให้ชมกัน ไฟล์มัน 4 เมกกว่าเลยเอาไปฝากไฟล์นะครับ ของผมเล่นร้านเน็ตไม่มีโปรแกรมโฟโต้เลยย่อให้ไม่ได้
    เว็บฝากไฟล์ ฟรี! บริการ ฝากไฟล์ Upload File ฝากรูป ไม่มีลบ

14. ฌานกร

อนุโมทนาบุญด้วยเช่นกันครับ บุญเกิดที่จิตเราเป็นกุศลอยู่แล้วครับ:cool::cool:

15. โอสถ

โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้แวะใช้หนี้ เพื่อนๆบางท่านที่เคยขอชมภาพไว้นะครับ

กริ่งตะละกุล เนื้อสัตตะโลหะ ... ที่ทั่วไปบอกกันว่า เนื้อนี้หล่อแบบโบราณ หาสภาพสวยยาก

องค์จริงสีจะดำเข้มเป็นมันเงากว่าในรูปภาพครับ ส่วนตรงสีทองๆเป็นลายน้ำทองจากส่วนผสมทองคำที่ใส่ลงไปคงไม่ดำไปกว่านี้แล้ว ... องค์นี้ไม่รู้ทั่วไปเค้าเรียกว่าสวยหรือไม่สวย ไม่รู้เอาอะไรมาวัด

องค์นี้เก็บเป็นมรดกให้หลานชายครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      203 KB
      เปิดดู:
      78
  16. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เมื่อวานหลังจากที่ได้รับพระและ ลูกอมแล้ว ตกดึกก็นอนหลับฝันไปว่า มีผู้ชายที่ไหนก็ไม่รู้วัยกลางคนหน้าตาพอใช้ได้มาแอบชอบ บอกไม่ก็แล้ว ทั้งหนี ทั้งซ่อน จนเหนื่อย พ่อคุณก็ยังตามหาจนเจอ ไม่รู้จะรักจะชอบอะไรกันหนักหนา ตื่นขึ้นมาก็ยังเหนื่อยอยู่เลย เพี้ยง! ชีวิตจริงขออย่าได้เจอแบบนี้เลยค่ะ ไม่ไหวจะเคลียร์
    ปล. พอฝันแบบนี้แล้วใจหวั่นๆเรื่องลูกอมแล้วซิค่ะ ขอลาภแบบทรัพย์ไม่เอาแบบสองเท้าได้ไหมค่ะ หุๆๆๆๆ

17. โอสถ

โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

ส่วนภาพนี้ เคยมีน้องท่านหนึ่งในกระทู้ ขอชมภาพ อาจารย์ชาญณรงค์ อภิชิโต

ศิษย์สายพระอาจารย์ดำ หรือ อาจารย์ในดง หลวงปู่เทพโลกอุดร

ศิษย์สายพันเอกชม จะรู้จักท่านดี เพราะเป็นตำนานที่กล่าวถึงกัน ... ตามประวัติ อาจารย์ชาญณรงค์ มากด้วยฤทธิ์อภิญญา เคยทดสอบวิชากับหลวงพ่อแช่ม วัดตาก้อง .. หลวงพ่ออี๋ สัตหีบ ... และอื่นๆหลายอย่าง

จากภาพ เป็นพระสมเด็จที่อาจารย์ชาญณรงค์ สร้างและอธิษฐานจิตให้ลูกศิษย์เก็บไว้ใช้ และ รูปถ่ายขนาดเล็กหลังปั๊มตราวัดที่ท่านอธิษฐานจิตด้วยเช่นกัน ...

18. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    วันนี้ผมนำพระไปใส่กรอบทองเพิ่มอีกครับ

ขนาดไฟล์:
      2.6 MB
      เปิดดู:
      115
      ขนาดไฟล์:
      2.9 MB
      เปิดดู:
      107
  19. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เมื่อสักครู่ดู อ. ลักษ์ ท่านบอกว่า ราศีพฤษภ จะมีโชคใหญ่ ช่วง มีนา - เมษา ก้แอบดีใจไม่ได้ หุๆๆๆ

20. ฌานกร

สวยครับพี่ภู :cool::cool: เดี๋ยวจะเอาไปใส่บ้างครับ