แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญครับ ขอให้เจริญทางธรรมนะครับ

แนะนำเรื่องหนึ่งนะครับ ตอนจะสึก ตอนพระจะสวมสร้อยมงคล (สาญสิญจ์) ให้เรา ให้อธิษฐาน อยากได้อะไร คิดดี ๆ เรื่องดี ๆ นะครับ สมหวังแน่นอนครับ

2. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    คุณเจครับ โควต้าเต็มแล้ว 555+

3. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนผมฝันดี ฝันเจอพี่ภูว่าเรานำพระไปปลุกเสกอีกแล้ว เจอหลวงพ่อองค์หนึ่ง รูปร่างท้วมไม่อ้วน ท่านสร้างกุมารด้วย และยังมีพระขรรค์ทองเล่มใหญ่ พี่ภูไปกับทีมงานผมไม่รู้จัก ผมเรียกหาสายสิญจ์ ท่านบอกว่าไม่ต้องใช้หรอก เป่าพรวดเดียวก็เต็มหมดแล้ว

ออกมาจากวัดขี่รถจักรยานยนต์กลับบ้าน ผ่านบ้านงานสีดำ มองเข้าไปเจ้าภาพยังหนุ่ม อายุแค่ ๒๗ ปีเองครับ

4. ตรีนิสิงเห

ตรีนิสิงเห เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ครับ ผมรบกวนสอบถามว่า วัตถุมงคลยังพอมีให้ทำบุญบูชาอยู่ไหมครับ

5. Limtied

Limtied เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    <TABLE cellSpacing=5 cellPadding=0 width="98%" align=center border=0><TBODY><TR><TD>บัญชีร่วมบุญซื้อทองคำเข้าคลังหลวง ตามพินัยกรรมองค์หลวงตา</TD></TR><TR><TD bgColor=#339900>[​IMG]</TD></TR><TR align=right><TD>Posted Date : วันที่ 31 ม.ค. 2554 เวลา 13:31 น. </TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE cellSpacing=1 cellPadding=0 width="95%" align=center border=0><TBODY><TR><TD>
    ผู้ประสงค์จะร่วมทำบุญในงานพิธีบำเพ็ญกุศล พระราชทานเพลิงพระธรรมวิสุทธิมงคล (หลวงตาพระมหาบัว ญาณสัมปันโน) เพื่อซื้อทองคำเข้าสู่คลังหลวงเก็บไว้เป็นสมบัติส่วนรวมของชาติ ตามพินัยกรรมขององค์หลวงตา

สามารถร่วมทำบุญได้ที่วัดป่าบ้านตาด จังหวัดอุดรธานี หรือโอนเข้าธนาคารกสิกรไทย สาขาอุดรธานี บัญชีออมทรัพย์ ชื่อ เงินบริจาคซื้อทองคำเข้าคลังหลวงตามเจตนาหลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน โดยพระอาจารย์สุดใจ ทันตมโน เลขที่ 110-2-32599-9

www.Luangta.com

</TD></TR></TBODY></TABLE>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กุมภาพันธ์ 2011
  6. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    อรุณสวัสดิ์ครับ เสี่ยๆทั้งหลาย

วันนี้เป็นเสี่ยๆๆๆ 55555

7. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    สวัสดียามเช้าครับเพื่อนสมาชิกทุกๆท่าน

8. saweit

saweit เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณมากครับที่เป็น ที่เป็นธุระจัดการให้พวกผมและน้ำใจดีๆๆที่มีให้ครับ

9. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Dhanainan [​IMG]
    ขอกราบลาอุปสมบท กับพี่ๆ ทุกท่านในนี้ครับ
    "กายกรรม วจีกรรม และมโนกรรม ที่ข้าพเจ้าได้เคยประมาทล่วงเกินท่านต่อหน้าก็ดี ลับหลังก็ดี ทั้งตั้งใจก็ดี มิได้ตั้งใจก็ดี ขอให้ท่านจงอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้านับแต่บัดนี้เป็นต้นไปจนตราบเท่านิพพานเทอญ"
    (เพราะผมเชื่อว่าอาจมีบางโพสต์ของผม ที่หลายท่านไม่ชอบ ความคิดเห็นของบางท่านที่โพสต์มาบางครั้งก็ขัดกับความรู้สึกของผม ก็มีเคืองกันไปบ้างในโลกไซเบอร์นี้ แต่ก็ยินดีที่ได้มาเจอกันกับทุกท่าน ) หลังบวชแล้วจะมาแวะเวียนใหม่ครับ "ตอนนั้นกระทู้นี้คงเป็น "ประสบการณ์พระรุ่น " มงคลชีวิต" ผมขออนุญาติจองพระขุนแผนกับนางพญาที่จะสร้างช่วงเดือนกุมภาพันธ์ไว้ก่อน อย่างละ 1 องค์ได้หรือไม่ครับ เพราะลาสิกขาก็เกือบสิ้นเดือนแล้วคงไม่มีเวลามาจองแน่นอนครับ ขอบคุณคณะกรรมการล่วงหน้าครับ

จะไปเป็นนาควันที่ 1 ถึงวันที่ 11 ครับ อุปสมบทวันที่ 12 ครับ ลาสิกขาวันที่ 21 กุมภาพันธ์ บวชและจำวัดที่
    วัดเขาวง (ถ้ำนารายณ์ ) สายปฏิบัติธรรมของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีครับ
    แต่ก็ไม่ลืมนำลูกอม ลูกเดียวที่มีอยู่ติดย่ามตลอดเวลาที่เป็นสงฆ์ครับ เห็นพี่หนุ่มว่าเค้าชอบการกุศล (ตามที่สัญญาไว้ก่อนได้ลูกอม กับพระรุ่นมงคลชีวิต)

อนุโมทนาด้วยครับ...
    สวัสดียามเช้า....(^_^)..

10. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    สวัสดียามเช้าครับ ขอให้วันนี้เป็นวันดีๆของทุกๆท่านครับ

11. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าเช่นกันครับ
    ขอให้วันนี้เป็นวันรวยของทุกๆท่านนะครับ

เลียนแบบ คุณอาร์ทครับ ให้เข้ากับวันนี้

12. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานได้รับพระแล้วนะครับ
    ครบทุกรายการ และสมบูรณ์ทุกรายการครับ

ส่วนที่ยังขาดอยู่ คือ พระแหวกม่่าน ที่ร่วมส่งมวลสาร 1 องค์
    พระแหวกม่าน ที่มอบให้กับผู้ที่จองก้นครก 1 องค์
    และพระ300ชุด
    ขอบคุณคณะกรรมการทุกท่านครับที่มอบสิ่งดีดีให้กันเสมอมา เมื่อคืนอัญเชิญเข้าบ้าน พร้อมสวดมนต์อุทิศให้ตามปกติ แต่ที่สิ่งแปลกคือ ร้อยวัน พันปี จิ้งจกไม่เคยร้องทักสักที พอบอกกล่าวอุทิศให้ สิ่งศักดิ์ที่สถิตอยู่ในวัตถุมงคล จิ้งจกร้องทักทันทีเลยครับ แสดงว่าพวกเขาเหล่านั้นรับรู้ได้ หรือเป็นเรื่องบังเอิญก็ไม่รู้ได้

13. saweit

อนุโมทนาบุญร่วมด้วยครับ

14. saweit

ใครจะไปใส่กรอบลูกอมที่เดอะมอล์บางกะปิ กับที่โลตัสบางกะปิ กรอบลูกอมหมดนะครับ
    ผมไปมาเมื่อวาน พี่เขาบอกของจะมาวันพฤหัสบดีครับ

15. Norragate

เมื่อวานก่อนกลับบ้านได้รับลูกอมพร้อมกับพระแหวกม่านแล้ว...ดีใจมาก...
    กลับไปก็คิดในใจว่าจะมีอะไรเกิดขึ้นให้ได้สัมผัสแบบใครๆเขามั้ยน๊า...
    พอตอนเช้าหลังจากตื่นขึ้นมาก็พอจะรู้ล่ะ ...ว่าของเค้าดีจริง....เป็นฝันอะไรที่แบบไม่เคยฝันมาก่อน....แม้จะมีเพียงแค่พระแหวกม่าน1องค์กับลูกอมอีก1ลูก...(^_^)...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      163.4 KB
      เปิดดู:
      432
      ขนาดไฟล์:
      139.4 KB
      เปิดดู:
      438
      ขนาดไฟล์:
      136.8 KB
      เปิดดู:
      432
      ขนาดไฟล์:
      137.4 KB
      เปิดดู:
      433
      ขนาดไฟล์:
      132.6 KB
      เปิดดู:
      424
      ขนาดไฟล์:
      124.5 KB
      เปิดดู:
      428
  16. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ลูกอมนี่ ถ้าจะแรงได้ใจเมื่อกี้วิ่งขึ้นมาสำนักงาน ปรากฏว่าระหว่างทางมีสาวงามนางนึง รีบวิ่งอยู่ ระหว่างทางวิ่งไปยิ้มไป เราก็เหลียวซ้ายแลขวายิ้มให้ใครละเนี่ย ระหว่างสวนทางก็ไม่มีใคร มีแต่เราคงเป็นเราแน่ๆ ซ้ำเมื่อเช้ายังมีคนเมตตาโทรมาบอกหวยตรงๆ กัีบเล่าประสบการณ์ความฝันและการสัมผัส ว่าได้กลิ่นบุหรี่ฉุนอีกแล้ว ทั้งๆที่ในบ้านไม่มีใคร และฝันว่าได้เจอกับกุมารมากมาย แต่คนที่ดูแลกุมารเป็นคนแขก ชะรอยจะเป็นน้ำมันสะกดจิตของแขกที่ผสมลงไปหรือเปล่าไม่รู้ ส่วนผมยามค่ำคืนแห่งความเหงาเมื่อคืน ได้หลับตาลงแล้วฝันถึงคนรักที่อยากเจอ ได้พบ ได้พูด ได้คุยในฝัน แค่นั้นก็สุขใจมากมายแล้วหนอ

17. Norragate

โอ้ววว.." ท่านเชจิตสัมผัส " ......อิอิ (^_^)...
    ทำไมเราไม่เจอแบบนี้บ้างน๊า....

18. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    สุดยอด นายฮ้อยของผม ระวังวิ่งๆสะดุดรักนะครับ จะเจ็บเอามองทางบ้างนะ เป็นห่วง อิอิ ว่าแต่ที่โทรหาท่านหนะ อะไรเอ่ย

19. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ตรีนิสิงเห [​IMG]
    พี่ครับ ผมรบกวนสอบถามว่า วัตถุมงคลยังพอมีให้ทำบุญบูชาอยู่ไหมครับ
    หรือจะรอพระรุ่นใหม่ที่พี่หนุ่มสร้างก็ได้ครับพระเครื่องที่จะสร้างใหม่ มีหลักๆ 3 แบบ คือ
    พระขุนแผนยอดขุนพล "พรายมงคล" เนื้อผง
    พระนางพญา "มหาเสน่ห์" เนื้อดินผสมผง
    พระชัยเทวฤทธิ์ เนื้อนวะโลหะ

20. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

..................................
    pm บอกหน่อยก็ดีนะครับ เผื่อมีโชคกับเขาบ้าง