แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. ป่ามะม่วง

ป่ามะม่วง เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับ อ.พี่หนุ่ม
    ผมห่างหายไปนาน ด้วยเหตุผลบางประการ กลับมาครั้งนี้ จะขออนุญาติส่งมวลสาร และน้ำพระพุทธมนต์ ร่วมบุญใหญ่สร้างพระกับ อ.พี่หนุ่มด้วยอีกครั้งครับ...จะส่ง EMS ให้วันจันทร์นี้ คงถึง บริษัท สยามอารยา ในวันอังคารที่ 1 ก่อนเที่ยงครับ..
    ...ครั้งนี้ดูแล้วน่าศรัทธามากมายเหลือเกินครับ จนอดใจไม่ไหว เพราะ มีการบรรจุยันต์ดวงชะตาด้วย หามานานแล้วครับ พิธีการสร้างแบบนี้..
    ...มีข้อสงสัยอยากถามมากๆ คือรายการที่ 20...ถ้าร่วมสมทบทุนหนึ่งหมื่น หรือ ส่งมวลสาร พร้อมราคา(ไม่ทราบเท่าไหร่)...จะสามารถบรรจุยันต์ดวงชะตา ได้เหมือนรายการที่ 1,2 ได้หรือไม่ครับ...สนใจรายการนี้มาก ดูแล้วน่าจะสุดยอดครับ แต่ในรายการที 20 ไม่เห็นระบุ รายละเอียดการบรรจุยันต์ดวงชะตาไว้ครับ ...
    รบกวน อ.พี่หนุ่ม กรุณาให้รายละเอียด และคำแนะนำด้วยครับ ...
    .ขอบพระคุณครับ

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ได้ครับ สิ่งใดที่ช่วยลดภาระค่าใช้จ่ายได้ จะยินดีมากเลยครับ

3. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    มวลสารที่หายากทรงคุณค่า มีหลายท่านอยู่ในข่ายนี้ครับ เป็นมวลสารเฉพาะจริงๆ
    ผู้สนับสนุนยอดเยี่ยม เป็นผู้ที่ช่วยเหลือมาอย่่างดีในด้านต่างๆแม้ไม่ได้บริจาคหรือมีมวลสารมอบให้ก็ตาม เช่นประสานงานการติดต่อกับวัดหรือพระเกจิต่างๆในการจัดหาแผ่นยันต์หลากหลายชนิด การปลุกเสก รวมทั้งผู้ที่ทุ่มเทให้การสนับสนุนอย่างมากมาย หรือพิจารณาจากกิจกรรมต่างๆครั้งนี้ เรื่องบางอย่างต้องใช้ความสนิทส่วนตัวในการประสานงาน

4. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ผมรอส่งของตอบแทนที่ส่งมวลสารมาให้ครั้งที่แล้ว แต่หาที่อยู่ไม่พบครับ อย่าลืมส่งที่อยู่ให้ด้วยนะครับ สำหรับคนที่บริจาคพิเศษในรายการที่ 20 นั้น หากประสงค์จะบรรจุดวงชะตาตนเองก็จะทำให้ครับ ที่ไม่เขียนไว้เพราะบางท่านอาจไม่อยากทำเฉพาะตนเองแต่อยากทำไว้ใช้ถึงลูกหลานและกังวลว่าจะไม่มีผลต่อคนรุ่นหลังหากบรรจุดวงของตนเอง เฉพาะรายการนี้จะครบถ้วนทุกอย่าง ทั้งอำนาจ ฤทธิ์ วาสนา ดวงชะตา มหานิยม โภคทรัพย์ และคุ้มครอง ขอบคุณสำหรับมวลสารที่มอบให้ทั้งครั้งก่อนและครั้งใหม่นี้ด้วยครับ

5. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

อยากถูกหวย มาเหมาพระชุดนี้จริงๆ

6. อย่าลืมฉัน

อย่าลืมฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมาก ๆ ครับ กับประสบการณ์ที่ให้แนวคิดดี ๆ บางทีความทุกข์ของคน ๆ หนึ่ง อาจเป็นกำลังใจทางอ้อมให้อีกคน ๆ หนึ่ง

พระรุ่นนี้ต้องดังแบบก้าวกระโดด เพราะปีนี้เป็นปีเถาะแล้วหลวงปู่ทิมก็เกิดปีเถาะ หุหุ chearr

เป็นกำลังใจให้พี่หนุ่มเสมอครับ ขอพระคุ้มครอง เทวดารักษาครับ :cool:

7. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    ขออนุญาตสอบถามหน่อยนะครับ คือยังสงสัยในเรื่องการนับลำดับการจองอยู่อะครับว่านับอย่างไร เพื่อให้เกิดความชัดเจนแก่เพื่อนสมาชิกด้วย ผมยังงงๆอยู่และคิดว่าคงมีหลายกรณีที่ทุกคนสงสัย คือ การจองเริ่มเวลา 9.00น. ใช้เวลาของใครเป็นหลักครับ
    -การนับลำดับการจองจะนับจากผู้ที่ส่งใบจองก่อนแต่อาจยังไม่ชำระเงินทันที ณ เวลานั้น หรือ จะนับจากผู้ที่โอนชำระเงินให้ก่อนแต่อาจจะส่งใบจองให้ทีหลัง หรือว่าต้องสมบูรณ์ทั้งสองอย่าง คือโอนเงินเรียบร้อยแล้ว ส่งทั้งใบจองและหลักฐานการโอนเงินพร้อมกันทางเมล์/แฟกซ์จึงถือว่าสมบูรณ์และนับลำดับการจองให้ และการโอนชำระเงินต้องเริ่มโอนตั้งแต่ 9.00น. เป็นต้นไปด้วยใช่หรือไม่ครับ
    ถ้าทำให้วุ่นวายต้องขออภัยด้วยนะครับ เพียงแต่อยากให้ชัดเจน เพราะกรณีรายการที่มีคนจองมากกว่าจำนวนที่สร้าง คงต้องมีการถกเถึยงกันพอสมควรสำหรับผู้ที่ไม่ได้รับสิทธิ์ และตัวแทนรับจองแต่ละที่ก็คงไม่ได้ออนไลน์ข้อมูล กันแบบปัจจุบันตลอดเวลา ซึ่งอาจมีบางรายการที่มียอดจองรวมเต็มไปแล้ว แต่ยังไม่ทราบแล้วก็ยังรับจองเพิ่มเข้ามาอีก ก็คงต้องหาข้อยุติ ว่าใครเป็นผู้ที่จองเข่้ามาก่อนครบจำนวนการสร้าง จองกับตัวแทนไหนเวลาเท่าไร เพราะมีตัวแทนรับจองหลายที่ ต่างคนต่างเวลา ไม่รู้ผมคิดมากไปหรือเปล่าครับเพียงแต่คิดล่วงหน้าครับ ยังไงต้องขออภัยอีกครั้งหากทำให้วุ่นวายโดยไม่เจตนา ช่วยพิจารณาด้วยนะครับ ยังไงขอคำแนะนำจากคุณอาเดชาด้วยนะครับ เพราะส่วนหนึ่งชื่นชมในความซื่อตรงของคุณอาเดชา ด้วยความเคารพครับ

8. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ตอนนี้ทำงานอยู่มีเพื่อนที่ทำงานฝากจอง เกือบ 10องค์แล้วครับ

9. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ภูมาแล้วครับ พี่ภูมาแล้วพวกเรา แต่ผมไปนอนดีกว่า นั่งจ้องจอเป็นเพื่อนพี่ภูกันไปก่อนนะครับ เผื่อพี่ภูมีผงเด็ดๆมาให้ชมอีก ฮ่าๆๆ ผมกำลังคะยั้นคะยอแกให้ลองเสาะหาผงหลวงปู่แก้ววัดเครือวัลย์กับผงโสฬสมหาพรหมอยู่ ซึ่งเป็นผงที่อาจารย์ประถม อาจสาครผสมลงในพระปิดตาหลวงปู่ทิม ยังไงช่วยกันส่งแรงใจให้พี่ภูด้วยครับ ไปนอนละคร๊าบบ ปล่อยมุขเด็ดให้พี่ภูไว้คลายเหงายอมดึก ฮ่าๆๆๆ

10. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    งานเข้าเลยท่านโจ แค่ผงพรายกุมารที่ได้มาแต่ละที่เลือดตาแถบกระเด็น ยากจริงๆๆครับ ถ้าไม่มีวาสนาจริงๆคงหาไม่ได้แน่นอนครับ เสียกำลังภายในไปเยอะ แต่เพื่อบุญใหญ่ครั้งนี้ยอมทุกอย่างครับ

11. big09

big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010
    พี่หนุ่มครับอยากทราบว่า ขุนแผนตะกรุด แต่ละดอกจาร เหมือนกันไหมครับ แล้วแต่ละดอกมีพุทธคุณแต่กแต่างกันอย่างไรถ้าไม่ได้จารเหมือนกัน

ในกรณีต้องการมีเสน่ห์ แบบวัยรุ่น สาวมอง ชอบเข้ามาขอเบอร์ บูชาขุนแผนแบบธรรมดา ไม่ฝังตะกรุดได้ไหมครับ พุทธคุณจะเหมือนกันหรือเปล่าครับ

12. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ได้เลยครับ พระในรายการที่ 1 และรายการที่ 2 ที่ต้องบรรจุแผ่นดวงชะตา ชื่อนามสกุล จะรับจำนวนจำกัดไม่มากเท่าไร เลขประจำองค์พระจะเป็นเลขของลำดับการจอง และจะบรรจุดวงทีละองค์ ให้ตรงกับเลขหมายที่ตอกหลังองค์พระไว้แล้วเพื่อป้องกันการสับสน จะไม่มีการผิดพลาดแน่นอน จึงรับทำให้เพียงเพื่อนสมาชิกเท่านั้น

13. nicklc

nicklc เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    ขอถามพี่หนุ่มเกี่ยวกับรายการที่1และ2ครับ ถ้าเกิดผมจะจองให้น้องผมด้วยคนนึงจะต้องทำอย่างไรครับ จะต้องเขียนใบจองสองใบเพื่อให้เลขลำดับในการจองกับเลขลำดับในองค์พระเหมือนกันรึป่าวครับ หรือว่าผมสามารถจองในใบเดียวกันเลย

14. หนุ่มเมืองแกลง

1
    แบ่งอย่างละองค์ก็พอครับ สัก 20 รายการ
    ใครจะว่าอย่างไรไม่รู้ แต่รับรองว่าผงพรายแท้ๆ ผงพุทธคุณลป.ทิมแท้ๆ ที่คุณภูวดิทอุตส่าห์หามาได้อย่างแสนมหัศจรรย์นั้น จะไม่หวงหรือยักยอกเอาไว้เลย เป็นเจตนาของสิ่งหนึ่งที่กำหนดมาแล้วว่าต้องทำให้คนที่ศรัทธาจริงๆ จะใช้ผงแท้ๆที่มีฤทธิ์จริงๆทำให้ตามที่แจ้งไว้เลย คนทำก็อยากได้กุศลเช่นกัน ใครมีโอกาสก็นับว่าโชคดีมากแล้ว

15. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ซิกเซ้นท์สูงมากนะครับ
    ครั้งที่แล้วตอนพระมงคลชีวิต ก็คิดแบบเชื่อมมิติแบบนี้ครั้งหนึ่งแล้ว
    ครั้งนี้ ก็คิดได้แบบนี้อีก ใช่แล้วครับที่ ครบรอบปี และครบ 3 รอบของท่าน
    2554 รวมกันแล้วคือ 16 ลป.ทิม มรณะภาพ 16 ต.ค. ท่านปีกระต่าย ปีนี้ก็ปีกระต่าย ดังหรือไม่ดัง ไม่ค่อยกังวลนัก แต่ต้องทำให้ดีที่สุดและเห็นผลจริงๆ

16. นะจักรวาล

นะจักรวาล เป็นที่รู้จักกันดี

ผงโสฬสมหาพรหม ก็พระมงคลมหาลาภที่ผมบริคจาคไปไงครับ แต่แค่องคเดียว คงผสมได้ไม่เข้มข้นเท่าไหร่

17. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนถามคุณหนุ่มค่ะ สำหรับรายการที่1หรือ2 จะให้ผู้จองลงรายละเอียด วัน/เดือน/ปีเกิด เวลาตกฟากให้พร้อมในใบจองหรือส่งเพิ่มเติมภายหลังคะ ขอบพระคุณค่ะ

18. FLUKE-NICE

พี่หนุ่มครับ ถ้าเลือกบูชา 1 องค์ระหว่าง พระชัยเทวฤทธ์ เนื้อนวโลหะอุดผงพรายกุมาร กับพระขุนแผน ฝังตะกรุด 3 กษัตริย์ พี่หนุ่มเลือกอะไรหรือครับ พุทธคุณต่างกันไหมครับอย่างไร ขอบคุณครับ

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พี่เดชาคงหลับไปแล้วครับ
    ผมตอบแทนให้นะครับ ขออนุญาตด้วย
    - ในกรณีที่จองโดยfax หรือ mail ใบจองให้ตัวแทน ถือว่ารับรู้ แต่จะมีสิทธิ์เต็มเมื่อชำระเงินเท่านั้น จะจองได้ตั้งแต่ 09.00 วันที่ 1/3/54 เท่านั้น
    -หากจองแต่ยังไม่ชำระเงินมาเหมือนกัน ใครชำระเงินก่อนในรายการเดียวกัน คนนั้นก็ได้สิทธิ์ก่อนโดยไม่มีเงื่อนไขหากเป็นของที่เหลือชิ้นสุดท้าย
    -หากโอนเงินวันเดียวกัน ถือเวลาโอนเป็นข้อยุติ เวลาจองไม่นับ
    -หากโอนเงินแล้ว แต่ไม่แจ้งการโอน ไม่ส่งใบจอง ก็หมดสิทธิ์
    -นับเวลามาตรฐานประเทศไทย 09.00
    -ทางตัวแทนรับจอง จะมีการตรวจสอบยอดระหว่างกันตลอด และให้ดีกับทุกฝ่าย ก่อนโอนเงินให้โทรตรวจสอบว่า ยังมีจำนวนในสิ่งที่ต้องการเหลืออยู่หรือไม่
    -และอย่ากังวลว่า จะโอนเงินมาแล้วไม่มีของส่งมอบให้ เพราะผมกันรายการทั้งหมดไว้ 30 % เพื่อเหลือให้คนที่อยู่วงนอกและรับรู้ข่าวสารจากหน้าสื่อมวลชน ได้เช่าบูชา และจะเป็นชุดสำรองของคนในกระทู้ด้วย แต่จำนวนจะหยุดแค่ตัวเลขที่แจ้งแค่นั้น

20. FLUKE-NICE

ขอบคุณมากครับพี่หนุ่ม