แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

3 12
    ผมไปเสี่ยงตัวเลขมาครับ
    พิจารณากันเองครับ

เผื่อบางท่านจะมีโชค

2. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับผู้ส่งมวลสารน่าจะเป็นกรณีแบบนี้นะครับ

3. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

จากการประชุมประชาคม ศูนย์จองพระ มีมติเห็นชอบว่าขอให้ใช้แบบนี้ก็แล้วกัน fanal แล้ว ไม่มีซัมเมอร์ ไม่มีรีเกรด

ไฟล์ที่แนบมา:

4. chokaku

ผม chokaku
    ศูนย์รับจองทาง กทม.
    ขออนุญาต รับจองทางเมล์เท่านั้นนะครับ
    แต่ถ้าท่านใดมีปัญหาสงสัย สามารถโทรสอบถามได้ครับ 0843612459

การรับจองจะสมบูรณ์ก็ต่อเมื่อ
    โอนเงินแล้วจำนวน 50% ของยอดรวม เท่านั้นครับ

ท่านใดไม่แน่ใจว่ายอดโอนเงินเต็มหรือยัง ให้โทรสอบถามได้ครับ

ธนาคารไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์
    สาขา บิ๊กซี ราษฎร์บูรณะ
    ชื่อบัญชี นายประวิทย์ รุ่งเจริญศักดิ์
    เลขที่บัญชี 261-209289-3

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2011
  5. tanatsan

tanatsan เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    ขอบคุณพี่ daychar มากครับ:cool:

6. chokaku

ขอแนะนำว่าควรโอนยอดเงินเป็นเศษสตางค์จุดทศนิยมด้วยจะดีมากครับ สามารถตรวจสอบได้ง่ายขึ้น ที่สำคัญอย่าลืมระบุเวลาด้วยครับ

7. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    เอาแบบ PDF ไปปริ้นครับ

8. CheKuvara

พี่วุธ จันทบุึรีมาแล้วครับ พี่วุธ จันทบุรีมาแล้วครับพวกเรา ยินดีต้อนรับนะครับพี่วุธ

9. ไทยโคราช

ไทยโคราช เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2010
    ประชาสัมพันธ์ศูนย์โคราช ครับffice:eek:ffice" /><O:p></O:p>
    ศูนย์โคราชขอสงวนสิทธิ์ให้ผู้ที่จองอยู่ในภาคอีสานก่อนนะครับ<O:p></O:p>
    (เพื่อสะดวกในการจัดส่ง ง่ายต่อการตรวจสอบ)<O:p></O:p>
    รับจองตั้งแต่วันที่ 1 มีค.54 ตั้งแต่ 9.00 น. <O:p></O:p>
    ทางโทรศัพท์ เวลา 06.00 – 09.00 น. , 11.30 – 13.30 น. , 16.00 – 20.00 น. <O:p></O:p>
    (ทุกวันไม่เว้นวันหยุดราชการ)<O:p></O:p>
    ทางE-mail tanong_sri@hotmail.com (สะดวกที่สุด)
    Fax 044- 354567 (สามารถส่งมาได้ทุกเวลา ยกเว้นเสาร์-อาทิตย์ ขออนุญาตบริษัทเพื่อน)<O:p></O:p>
    ไม่รับจองทางกระทู้ (กลัวสับสน, เว็บล่ม )<O:p></O:p>
    สำหรับ ผู้ที่อยู่ จังหวัดนครราชสีมา ชัยภูมิ บุรีรัมย์ สุรินทร์ ถ้ายอดจองแต่ละท่าน<O:p></O:p>
    รวมกันแล้วมากว่า 20 ชิ้น จะไปส่งของให้ที่ตัวจังหวัด นัดเจอกัน แล้วแต่ความสะดวก<O:p></O:p>
    ของผู้จอง <O:p></O:p>
    กติกา เหมือนทุกศูนย์ โอนเงินเข้ามาได้สิทธิ์ก่อน<O:p></O:p>

10. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    แวะมาทักทายทุกท่านและพี่หนุ่มเมืองแกลงครับ สบายดีนะครับพี่ ตั้งแต่อดีตที่ผ่านมา ผมยังประทับใจและจดจำบทความของพี่ที่อยู่ในเว๊ปยูอะมิวเล็ทยังจำไม่เคยลืมเลือนครับ ผมขออนุโมธนาบุญกับพี่หนุ่มด้วยครับ ผงพรายกุมารที่มอบไป ได้ผงพรายจาก อาจารย์ชินพร ผงพรายกุมารบ้านโยมสายที่พรรคพวกได้มาและส่วนหนึ่งไปไว้ที่พิพิธภัณฑ์บุญญาภิรัต ผงพรายกุมารชนิดหัวเชื้อของหลวงปู่ทิมอีกสองท่านที่ไม่ได้ต่อผงมา ผงพระพุทธคุณต่าง ๆ ของหลวงปู่ทิม ผงขาว ผงเขียว ผงว่านดอกทอง จากนี้ยังมีผงวิเศษหลายคณาจารย์เกินคำบรรยายและว่านยาแร่ธาตุมงคลต่าง ๆ ครับ

ตอบเรื่องพระปิดตาน้ำท่วมของคุณpaween เป็นพระไม่แท้ครับ ปิดตาน้ำท่วมแบ่งเป็นสองแบบ แบบมาตรฐานคือ น้ำท่วม ทำขณะน้ำท่วมวัด และ แบบไม่มาตรฐาน น้ำไม่ท่วม คือมาทำทีหลัง
    ปิดตาน้ำท่วมมีผงพรายกุมารผสมกวนอยู่ในเนื้อตะกั่ว การสังเกตุพิมพ์ ต้องดูว่าพิมพ์ใช่ไหม ผิดพิมพ์หรือลอกพิมพ์มาหรือไม่ โค๊ตถูกต้องหรือไม่ กรรมวิธีคือการหยอดเนื้อตะกั่วเข้าแม่พิมพ์จะปรากฏรอยวนของเนื้อตะกั่ว เนื้อตะกั่วจะเก่าได้อายุครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2011
  11. วุธ จันทบุรี

วุธ จันทบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    2
    เร็ว ๆ นี้ผมจะไปเอาผงพรายและผงวิเศษจากอีกท่านซึ่งเป็นศิษย์ครอบครูหลวงปู่ทิม ผมได้คุยกับพี่เขาไว้แล้วครับ ถ้าได้มาจะแบ่งให้พี่หนุ่มด้วยครับ

12. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    นี่คือน้ำใจอันดีที่มีต่อกันในศิษย์สายหลวงปู่ทิม และไม่เคยทอดทิ้งกันเลย ก็ขออนุโมทนากับคุณวุธ จันทบุรีด้วยครับ

13. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ตั้งใจไปกราบสังขารหลวงตามหาบัว นำภาพมาให้ชมครับ ได้โอกาสแวะกราบอัฐิหลวงปู่ขาวด้วย

ขนาดไฟล์:
      686.6 KB
      เปิดดู:
      39
      ขนาดไฟล์:
      640.2 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      616.9 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      322.8 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      588.1 KB
      เปิดดู:
      42
  14. CheKuvara

สุดยอดน้ำใจครับพี่ ขออนุโมทนานะครับพี่

15. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    ขออนุญาตคุณไทยโคราช ปรับตัวหนังสือให้อ่านง่ายยิ่งขึ้นครับ

16. รักรังสิต

รักรังสิต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกท่าน ทานข้าว ทานน้ำกันบ้างนะครับเดี๋ยวจะเป็นลม ยังมีเวลาอีกหลายชั่วโมง ย้งไงพวกเราก็ได้พระเครื่องที่มีผงพรายเข้มข้นไว้บูชาแน่นอนครับ รอส่ง อีเมลอย่างเดียวตอนนี้ ต้องขอบคุณพี่หนุ่ม คุณวุธ คุณภู ที่นำของดีๆมาให้บูชา ฝากซ้อวาสนาซื้อแบรน ให้คุณภูทานหน่อย ขับรถตะลอนๆทั้งวัน เด่วผมไประยองเคลียร์ครับ

17. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณมากครับพี่รัก รอพี่หนุ่มเข้ามาบอกข่าวดีความคืบหน้าในการทำพระครับ

18. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ขอบคุณอย่างมากครับ ที่สละของดีมีค่ามาให้ทำกุศลครั้งนี้ ผมอยากมอบคืนสำหรับพระบูชาของ ลป.หมุน 12 นิ้ว เพื่อให้เก็บไว้บูชาเพราะต่อไปจะหายากมาก ยังมีหลายคนที่สละของราคาสูงๆมาร่วมทำกุศลในครั้งนี้ ทำให้รู้ว่ายังมีคนอีกมากที่ทุ่มใจทุ่มกายกับการทำกุศลในครั้งนี้ ผมเองตั้งใจแล้วว่าต้องทำให้ดีที่สุดเท่าที่คนๆหนึ่งจะทำได้ โดยให้ถูกต้องตามศาสตร์ที่รับรู้มา และเสาะหาผู้รู้ต่างๆคอยแนะนำมาตลอด เพื่อจุดประสงค์เดียวคือต้องทำแล้วใช้ได้ผลจริงๆ

19. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ค่าจัดส่งชำระงวดสุดท้ายก็ได้ครับ เพราะบางท่านอาจมารับด้วยตนเองเมื่อถึงเวลาจัดส่ง และเราอาจได้พบปะกันที่ศูนย์แต่ละแห่งด้วยทีเดียวเลย

20. หม่อง

หม่อง เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามครับตกลงผู้ส่งมวลสารจองได้ทุกรายการกับพี่หนุ่มฯ ที่บจก.สยามอารยา หรือว่าได้แค่รายการที่ 1,2และ20 แค่นั้นครับ ชักไม่แน่ใจครับ เพราะผมได้ส่งมวลสารไปเมื่อวันที่25/2/54 ว่าจะจองกับทางพี่หนุ่มฯ รายการที่นอกเหนือจากรายการ 1,2และ20 ครับ แต่ถ้าไม่ได้จะได้เตรียมใบจองแยกไปจองกับท่านอื่นครับขอบคุณครับ