แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แนะนำให้เช่าบูชา พระชัยอุดผงพรายหรืออุดผงพิเศษ และขุนแผนพรายมงคลไว้เลยครับ
    สำหรับลูกผู้ชายชาตรี ที่มีชีวิตก้าวไปข้างหน้า คนสู้คน สู้ชะตาชีวิต ต้องการความก้าวหน้า
    และไม่รู้เหตุการณ์ที่จะเกิดขึ้นในแต่ละวัน โดยเฉพาะหากท่านใช้ชีวิตอยู่นอกบ้านด้วยแล้ว
    พระแบบนี้ หายาก ทำยากแล้ว โดยเฉพาะส่วนผสมที่คงไม่มีใครมีโอกาสได้รับมาอีกแล้ว

ผมรู้ดีว่าของที่ได้รับมาแล้วนี้ เป็นของมีประโยชน์มากแค่ใหน มีค่าปานใด หายากขนาดใหน
    หลายอย่างไม่สามารถนำมาประชาสัมพันธุ์ได้ และบางอย่างไม่มีหลงเหลือในประเทศไทย
    จะหาว่าเชียร์ให้เสียเงินก็ยอมรับว่าใช่ แต่เมื่อจองกันหมดแล้วจะเปิดเผยเรื่องเบื้องหลังให้รู้
    ว่าเหตุการณ์บางอย่างที่เกิดขึ้นแล้วนั้น ทำให้เข้าใจเลยว่าของเหล่านี้ทำไมจึงได้มาในครั้งนี้
    เป็นเส้นทางที่กำหนดไว้แล้วของบางอย่างเพื่อให้คนที่นับถือศรัทธา สมหวังในสิ่งที่ได้ขอไว้
    บางอย่างก็ต้องเฉยไว้ เพราะถือเป็นเรื่องของวาสนาที่มีต่อกันมาแต่อดีตของคนกลุ่มหนึ่ง
    ปีนี้จะข้าวยากหมากแพง จะทุกข์ระทมขมขื่นในหลายอย่าง เลือกหาสิ่งที่พึ่งพาได้จริงไว้บ้าง

2. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ชอบแบบซ้ายมือครับ ธรรมชาติดี :cool:

3. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ผมแนะนำนะครับ

1. load แบบฟอร์มการจองวัตถุมงคลเสียแต่พรุ่งนี้ ป้องกันเวปล่ม
    2. เขียนรายการที่สนใจและมีกำลังทรัพย์ หรือคิดว่าต้องจองไว้ก่อน
    3. สรุปตัวเลขให้ชัดเจน ถูกต้อง การชำระ 50% ควรมีเศษ 5-10 สตางค์
    4. โอนเงินเข้าบัญชีของตัวแทนรับจอง เก็บหลักฐานการโอนไว้
    5. เขียนเวลา และยอดเงินที่โอนที่มีเศษสตางค์ลงในแผ่นจองด้วย
    6. เมื่อถึงวันที่ 1/3/54 เวลา 09.00 ก็ส่งหลักฐานการโอนเงินและใบจองให้ตัวแทนรับจอง
    7. รอรับเอกสารยืนยันการรับจองของท่านใน 24 ชั่วโมง หรือดูจากการลงรับในกระทู้ใหม่ห้องพระเครื่อง

4. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    อัพเดทล่าสุด แบบฟอร์มใบสั่งจองวัตถุมงคล รุ่นสร้างศาลาการเปรียญวัดหนองสะเดา

ใช้ใบนี้นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2011
  5. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    ..............
    นี้คือตำนาน เนื้อขาว สนิมชมพู..

6. นิติทอง

นิติทอง เป็นที่รู้จักกันดี

ปีนี้ต้องอยู่ให้ได้แบบพอเพียง แผ่นดินไหวที่ลาว,นิวซีแลนด์ที่ไม่เคยเกิดแรงขนาดนี้ หิมะตกพม่า ประเทศอื่นๆก็เกิดเหตุร้ายแรง เหมือนมีภัยอยู่รอบตัว
    บ้านเราเมืองพุทธก็ได้แต่หวังด้วยศรัทธา และผลบุญที่ได้กระทำร่วมกัน ขอให้พระรัตนตรัยคุ้มครองประเทศไทย

7. natta_pea

natta_pea เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    งามทั้งสองภาพเลยครับ แต่ทางขวาทำให้คิด...
    พรุ่งนี้ผมคงต้องลองเสี่ยงอีกซักครั้งครับ 555

8. das999

das999 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มครับในกรณีที่จองกับส่วนกลาง บจ.สยามอารยา สามารถไปรับพระด้วยตนเองได้มั้ยครับ

9. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอตัวพักผ่อนก่อนครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

10. nicklc

nicklc เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    เรียนถามทุกท่านมีมีความรู้เกี่ยวกับวันเดือนเกิดแบบไทยจันทรคติ

ตามสากลผมเกิดวันที่ 1 กพ 2533 เวลา 00.05 เป็นวันพฤหัสเช้าครับ(เป็นช่วงจากวันพุธไปสู่วันพฤหัส) ซึงผมไปดูตามปฏิทินสากล วันที่31 มค เป็นวันพุธ วันที่1 กพ เป็นวันพฤหัส ถ้าว่ากันตามจันทรคติ ผมจะเกิดวันพุธกลางคืนแน่ๆ เพราะยังไม่ถึงตี5แต่ที่ผมสงสัยคือวันที่ครับ ผมควรจะเขียนเป็นวันที่ 31 มค หรือ 1 กพ. เพราะถ้าผมยึดว่าเป็นวันพุธกลางคืนผมก็ควรจะใช้วันที่ 31มค.ใช่มั้ยครับ ตอนนี้กำลังสับสนงงมากครับ เพราะทุกวันนี้ผมคิดมาตลอดว่า ผมเกิด 1 กพ. และก็รู้ด้วยว่าผมเกิดวันพุธกลางคืน ใครพอจะทราบช่วยผมด้วยครับว่าจริงๆแล้วที่ถูกต้องควรเป็นแบบไหนครับ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ

----------------------------

ลองเข้าไปดุในเว็บ ดูดวง ดูดวงฟรี ดูดวงออนไลน์ วันเดือนปีเกิด | myHora.com ปรากฏว่าเป็นวันที่ 1 กพ ครับ หากท่านใดมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมเชิญนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2011
  11. ToPiCaL

ToPiCaL เป็นที่รู้จักกันดี

ถือเวลาบนเว็บนี้เป็นเวลาสากลในการเปิดจองใช่ไหมครับ
    ตั้งนาฬิกาให้ตรงกันนะครับ กันไว้ :cool:

12. gungwan

gungwan เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2008
    สวัสดียามเช้าครับพี่เดชา สวดมนต์เสร็จแล้วเดี๋ยวหกโมงครึ่งจะไปใส่บาตร วันนี้จะโทรไปหาครับ

13. bigkk

bigkk เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2010
    รายการที่ 1 และ2 ปิดการจองเมื่อใร
    และราการที่20 ปิดการจองเมื่อใร
    มียอดในใจใหม ครับ การเงินยังไม่คล่อง อยากใด้แต่ต้องรอต้น เมษา

14. หนุ่มเมืองแกลง

1
    สามารถรับของที่ บ.สยามอารยา ได้ด้วยตนเองเช่นกันครับหลังจากเสร็จสิ้นครบทุกพิธีแล้ว

15. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สวัสดียามเช้าค่ะ การจองพระรายการที่ 1 ,2 นำข้อมูลพี่หนุ่มเขียนไว้นะคะ..

16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    รายการที่1 และรายการที่ 2 มีจำนวนอยู่ในใจแล้วครับ แต่อย่างไรเสียก็เปิดให้จองไม่น้อยกว่า 3 วันแน่นอนสำหรับสองรายการนี้ ส่วนรายการที่ 20 ยังเปิดให้บริจาคอีกนานครับ

17. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    แบบที่พี่เอามาลงให้ดู ผมเรียกว่าพิมพ์นิยมสากล ผมชอบพิมพ์แบบนี้ หากมีให้เช่าคงเหมาแบบหมดหน้าตัก...!!!

ไฟล์ที่แนบมา:

18. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    สวัสดียามเช้าครับท่านประธานและเพื่อนสมาชิกทุกๆท่าน

19. chainerror

chainerror เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    ผมว่าจะจองที่คุณอาเดชาครับ
    รบกวนถามคุณอาเดชาหน่อยนะครับ
    ว่าคุณอารับเงื่อนไขของพี่หนุ่มด้วยรึเปล่าครับ
    ถ้ารับตามนั้นวันนี้ผมจะโอนเงินเข้าไปให้ก่อน
    แล้วพรุ่งนี้9โมงผมค่อยส่งใบจองที่เป็นตัวกำหนดสิทธิ์ไปให้ครับ
    เพราะพรุ่งนี้อาจไม่สะดวกเรื่องการโอนเงินครับ
    ได้ไม่ได้ยังไงรบกวนคุณอาตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

20. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    พี่หนุ่มบอกใช้เวลามาตราฐานประเทศไทยครับ 9.00 น.