แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    สวัสดีครับทุกๆท่าน

ความรู้สึกเช่นกันครับคุณนะจักรวาล บอกตามตรงผมมาเข้าเวปนี้ผมไม่เคยรู้เรื่องพระเลยแม้แต่น้อย นอกจากพระสงฆ์ที่อยู่วัดบ้านผม และเรื่องศาสนาพุทธนิดหน่อยที่ผมเคยเรียนมา แต่สิ่งที่ทำให้ผมสนใจ และเชื่อมั่นคือผู้สร้าง และผู้ปลุกเสกมากกว่าครับ ผมเข้ามาที่นี่ตอนแรกก็เริ่มจากคอมบริษัททำงานมา 7 ปีกว่าๆพึ่งมีโอกาสได้เล่นคอมอย่างจริงจังกับเขาเสียที จนมาเจอพี่หนุ่ม และเพื่อนๆพี่ๆในกะทู้นี่ จึงทำให้ผมมีความหวังว่าสิ่งที่ผมทำ และปฎิบัติอยู่นี้จะนำพาให้ผม และครอบครับดีขึ้นกว่าที่เป็นอยู่ไม่มากก็น้อย กะผมจึงเริ่มเก็บเงินเพื่อซื้อคอมเป็นของตัวเอง และก็ได้มาในที่สุด ผมจึงมีเวลาได้ศึกษาประสบการณ์จากพี่ๆมากขึ้น ขอโทษด้วยน่ะครับสำหรับคนที่เสียเวลาอ่านบทความผม ผมอาจจะพล่ามมากไปหน่อย บทสรุปคือผมเชื่อมั่นในผู้สร้างครับ (ขอโทษด้วยน่ะครับการกุศลครั้งนี้ผมไม่มีอะไรที่มีคุณค่าพอที่จะร่วมสร้างพระของหลวงพ่อสุนทรในครั้งนี้จริงๆทั้งที่ใจของผมต้องทำอย่างพวกท่าน ในครั้งก่อนผมก็ละอายใจพอแล้วกับการร่วมสร้างกุศลในพระรุ่นมงคลชีวิตเพราะมีแต่ของธรรมดาๆที่ส่งไปให้กับพี่หนุ่ม พีหนุ่มก็ยังมีเมตตากับผม อุตส่าห์รับไว้ แต่ผมก็ภูมิใจมากน่ะครับที่มีส่วนร่วมในครั้งนั้น สุดท้ายการกุศลครั้งนี้ผมจะเก็บเงินไว้รอร่วมบุญสักรายการน่ะครับ) ..ด้วยความเคารพครับ..

2. รุ้งภูพาน

รุ้งภูพาน เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2010
    สวัสดีครับทุกๆท่าน เมื่อกลางวันเก็บเงินได้หนึ่งบาท เลขท้ายพ.ศ...38 ครับ(deejai)

3. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ลินขอแจ้งให้ทราบเรื่องการส่ง ไปรษณีย์อีเอ็มเอส ในส่วนของหายนะคะ เพราะลินเห็นรายการที่ลงให้จองกันตอนนี้ราคาสูง และ ตัว ลินเองเคยเจอของหายมาแล้ว 1 ครั้ง
    ส่งอีเอ็มเอส ถ้าของหาย 1 กล่องจะกี่ชิ้นหรือราคาสูงไม่เกี่ยว ไปรษณีย์ ชดใช้คืนเพียง 1,000 บ.
    ส่งลงทะเบียน
    ถ้าของหาย 1 กล่องจะกี่ชิ้นหรือราคาสูงไม่เกี่ยว ไปรษณีย์ ชดใช้คืนเพียง 500 บ.
    ถ้ากลัวของหายต้องส่งแบบมีประกัน จะคิดจากมูลค่าของ 1,000 ต่อ 10 บ. + ค่าปฏิบัตการ 15 บ. + ค่าส่งตามน้ำหนักเหมือนเดิม
    ตัวอย่าง
    มูลค่าของ 5,000 บ. ค่าน้ำหนักของ 45 บ. ไปรษณีย์จะคิดเงิน
    50+15+45 = 110 บ. ค่ะ
    แต่ในกรณีเพื่อนๆสมาชิกอยากให้ส่งแบบมีประกัน ก็ออกช่วย ใสส่วน มูลค่าของกับค่าปฏิบัตการ ส่วนค่าน้ำหนักของ ศูนย์จองจะคิดในตัวค่าจัดส่งค่ะ
    ในกรณีของหายของลินคือ รายนี้หายที่ไปรษณีย์ค่ะ เพราะเราสามารถ นำเบอร์อีเอ็มเอส ไปเช็คในระบบไปรษณีย์ได้ ระบบจะระบุบ ว่าของอยู่ไหน ถึงขั้นตอนไหน เช็คได้ว่ารหัสมีมีรับเข้าระบบจริง และ นำจ่ายให้ผู้รับปลายทางได้รับแน่นอนแล้ว ไม่มีมั่วค่ะ ในส่วนที่ลินเจอ คือ รับเข้าระบบ แต่ไม่มีนำลงถุง ปิดปากถุง ฯลฯ ซึ่งแน่นอนว่าหายที่ไปรษณีย์ที่ต้นทางค่ะ การแจ้งขอรับเงินคืนต้องใช้เวลา ประมาณ2-3 อาทิตย์ เพราะต้องมีนำสอบ และ ให้ทางผู้รับปลายทางเซ็นว่าไม่ได้รับของ ถึงจะได้เงินคืนค่ะ รอนานพอสมควร ลินแจ้งให้ทราบเพื่อว่าเวลาพบปัญหาจะได้รู้วิธีแก้ค่ะ

4. นำทาง

นำทาง เป็นที่รู้จักกันดี

............................
    แค่น้ำใจ กำลังใจ ที่มีให้กันมาตลอด ก็มากพอแล้วครับ มงคลวัตถุหากไม่มี เพื่อร่วมสร้างพระก็ไม่เป็นไรครับ เก็บปัจจัยร่วมบุญบ้างก็ได้ครับ โอกาสดีดีแบบนี้หายากครับ พรุ่งนี้ขอให้มีโชคลาภก้อนโตนะครับ

5. jiratornwiwat

jiratornwiwat เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2006
    เรื่องบางเรื่องก็ยากจะบรรยาย ของบางสิ่งถ้าไม่มีวาสนาก็ยากจะทำให้ได้มา ผมได้นำเรื่องการเปิดจองพระที่อุดด้วยผงพรายแท้ ๆ ของหลวงปู่ทิมและของมีค่าอีกมากมายนับไม่ถ้วนที่พี่น้องเราได้ร่วมกันบริจาคมาครั้งนี้ ไปบอกกับเพื่อนที่สนิทและชอบเช่าพระมาก
    แต่ปรากฎว่าเขาทั้งสองคนไม่สนใจใยดีมองข้ามความหวังดีของผม ผมสงสารเขา เที่ยวไขว่คว้าหาพระไปเรื่อย ๆ หมดเงิน โดนของเก๊ไปเท่าไหร่ ก็ยังไม่รู้ทิศทางในชีวิตตัวเองสักที ผมก็คงไม่รู้จะช่วยยังไง ต่างกับผมที่ผมอยากจะบูชาชุดนี้ให้มากที่สุดเท่าที่จะสามารถทำได้และจะไม่ไขว่คว้าหาของดีที่ไหนอีกแล้ว เก็บเงินไว้ให้ครอบครัวดีกว่า เพราะรู้ว่าพระดี ๆ อย่างนี้ ต่อไปจะหายาก และไม่ได้สร้างกันได้ง่าย ๆ ต้องประกอบด้วยหลาย ๆ สิ่งมารวมกัน ทั้งหมดทั้งมวลผมเชื่อใจในทีมงานผู้สร้าง และมั่นใจในความทุ่มเทของพี่หนุ่มและทุกท่านครับ เป็นกำลังใจให้ทุก ๆ ท่านครับ ขอบคุณพี่หนุ่ม พี่ภู พี่วุธ พี่ ๆ ทุกท่านที่อยู่เบื้องหลังทั้งหมดครับ ขอบคุณจากใจจริงครับ

6. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับท่านที่โอนเงินมาแล้ว
    พรุ่งนี้ท่านสามารถจัดส่ง ใบจองและหลักฐานการโอน มาที่เมล์ผมได้เลย
    ตั้งแต่ 9.00 น. เป็นต้นไป

ผมจะไล่รายการที่จองตามเวลา ที่ท่านส่งเมล์มาหาผม ส่งใบจอง และหลักฐานการโอนเงินมาครบถ้วนแล้วเท่านั้น
    สำหรับรายการไหนที่ ยอดของทางผมหมดก่อน ผมจะแจ้งให้ท่านทราบอีกครั้งครับ

7. มังกรน้อย101

มังกรน้อย101 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    สวัสดีครับพี่หนุ่ม

นี่แหละครับ สิ่งที่ผมจะเก็บเงินไว้บูชา สงสัยผมจะติดเสน่ห์ลูกอมเข้าซ่ะแล้ว

8. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ส่งเลขเข้าประกวดด้วยค่ะ มีความรู้สึกว่าไม่ เบิ้ล ก็ หาม ค่ะ (ถ้าไม่ถูกอาจโดนหามค่ะ) 525 ไปตัดและกลับเอาเองนะคะขอให้โชคดีทุกท่านค่ะ

9. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ยังไม่มีเวลาคำนวนคณิตศาสตร์เลยค่ะคุณลิน.....ตอนนี้มีแต่เตรียมเอกสารให้พร้อม เพื่อวิ่งสู้ฟัด...วิ่งออนไลน์เข้าส่วนกลางค่ะ....งงตัวเองเหมือนกันไม่รู้วิ่งช่วงไหนดี.....
    หลายท่านคงเตรียมพร้อมเหมือนกัน.........
    ขอให้โชคดีค่ะ คืนนี้อย่านอนดึกนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กุมภาพันธ์ 2011
  10. ole

ole เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    สวัสดีครับวันนี้ผมได้ส่งมวลสารไปร่วมทำบุญ 1กล่องโดยนำไปให้ที่ บมจ.สยามอารยาจะมีพระกำแพงศอกชำรุดและพรายขอดทรัพย์ของหลวงปู่ชื่น วัดตาอี และพระชำรุดอีกจำนวนหนึ่ง
    ขอบุญกุศลต่างๆที่ทำไปจงไปถึงผู้ร่วมส่งมวลสารทุกคนและผู้ดำเนินงานทุกคนด้วยครับ

11. namo_2009

namo_2009 เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2010
    099 ขอส่งบ้างครับ ชอบมากมายก่ายกอง 555

12. nicklc

nicklc เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    ผมก็เช่นกันครับ "เช่าให้ได้มากที่สุด แล้วหยุดที่คำว่า พอ" อิอิ

13. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุโมทนาสาธุครับ

14. lynn@nice

สวัสดียามค่ำค่ะ พี่นวล เตรียมอะไรบ้างค่ะพี่ ดูขมักขเม้นจังเลยค่ะ
    แสดงว่าศูนย์ หาดใหญ่ คึกคักกันหน้าดูเลยนะคะ :cool:

15. sakuda

sakuda เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    แหมชอบจัง วันประกวดเลข ผมฝันเจอใครสักคน ให้เบอร์โทรศัพท์ผม+888888.... มีแต่แปดจ้า ขอประกวดด้วย 68-88 จ้า

16. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณมากจากใจจริงเช่นกันครับ ความจริงผมเป็นฟันเฟื่องตัวเล็กๆตัวหนึ่งเท่านั้นเองครับ และไม่ใช่เซียนใหญ่ในสายหลวงปู่ทิมไม่มีใครรู้จักผม เพียงแต่ผมศรัทธาหลวงปู่ทิมมานานแล้วเท่านั้นเอง ผมประมวลเหตุการณ์ที่เกิดกับผมช่วงที่พี่หนุ่มจะสร้างพระเท่านั้นเองว่า มันเกิดอะไรกับผมมากมายเหลือเกิน มันเหมือนฝันและมหัศจรรย์มากอาจจะมากที่สุดในชีวิตนี้ เนื่องด้วยผมเป็นแค่คนธรรมดาคนหนึ่งเท่านั้นเองแต่ทำไมผมจึงหาผงพรายแท้ๆมากมายได้ขนาดนี้และก็มาจากหลายที่ด้วยแต่ละที่ก็มาจากต้นกำเนิดทั้งนั้นเลยมีหลักฐานและเชื่อถือได้ในความเป็นผงพรายแท้ๆซึ่งน่าเป็นตำนานไปแล้วถึงความหายาก อย่างที่ผมบอกครับผมเคยคิดหาผงนี้มาทั้งชีวิตแตไม่เคยจะได้สัมผัสผงพรายนี้เลย แต่มาครั้งนี้ผมกลับได้ผงพรายนี้มาอย่างง่ายดายมาก ซึ่งผมเชื่อเหลือเกินว่าหลวงปู่ทิมได้รับรู้ในการสร้างพระของพี่หนุ่มในครั้งนี้แล้ว จึงเปิดทางให้ผมได้ผงพรายกุมารแท้ๆนี้มาสร้างบุญกับพี่หนุ่มในครั้งนี้ และนี่ไม่ได้เกิดเหตุการณ์แค่ครั้งเดียวแต่อีกครั้งที่ผมได้ผงพุทธคุณของสมเด็จพระสังฆราชและเป็นผงที่สูงค่ามากก็เป็นอีกเหตุการณ์ที่ไม่คาดฝันเหมือนกันซึ่งน้อยคนนักที่ได้รับผงนี้มา นี่เป็นการเปิดใจครั้งแรกของผมและมาเล่าสู่กันฟังก่อนที่พรุ่งนี้พี่หนุ่มเปิดจองพระเพื่อร่วมบุญกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กุมภาพันธ์ 2011
  17. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ในการสร้างพระเครื่องครั้งสำคัญคราวนี้ ได้รับความเมตตามอบของที่หายากและล้ำค่ามากหลายอย่างมาร่วมทำกุศล บางอย่างเป็นสิ่งที่คนในวงการพระเครื่องใฝ่ฝันและเฝ้าถวิลหามายาวนาน และไม่คิดว่าจะมีโอกาสได้พบเจอหรือได้ครอบครอง เช่นผงสูงศักดิ์ที่ได้รับการประทานมาโดยเฉพาะ ผงพรายกุมารดั้งเดิมที่ยังไม่ได้ผสมของหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่พร้อมทั้งผงจินดามณี ผงแป้งเสก ผงพุทธคุณของท่าน สีผึ้งเขียวมหาเสน่ห์ ของหลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้ง ระยอง สีผึ้งจากพิธีจตุคามรามเทพ นครศรีธรรมราช ครั้งแรกในปี 2530 และ ฯลฯ

ล่าสุด...ได้รับผงอัฐิเก่าของหลวงพ่อยอด วัดหนองปลาหมอ จ.สระบุรี จากท่านเจ้าอาวาส พระครูเกษมสุตาภิรม (หลวงพ่อพายัพ เขมโก) ซึ่งเป็นเจ้าคณะตำบลหนองปลาหมอและพระอุปัชฌาย์ของตำบล โดยอัฐิของหลวงพ่อยอด วัดหนองปลาหมอนี้ เป็นที่ต้องการกันมากในหมู่คนที่รู้ในกิติศัพท์อภินิหารย์ ผงอัฐินี้ได้มาจากรูปหล่อบูชาของท่าน ที่สร้างไว้หลังจากท่านมรณะภาพลงแล้ว และเอาผงอัฐิหลังทำการฌาปณกิจสังขารของท่าน แล้วบรรจุไว้ในรูปหล่อขนาดใหญ่ของท่านองค์นี้

ส่วนหนึ่งได้นำไปอุดใต้พระรูปเหมือนขนาดแขวนคอรุ่นแรกของท่านซึ่งสร้างหลังจากท่านละสังขารแล้ว ที่ปัจจุบันราคาครึ่งล้านไปแล้วและหายากมาก เป็นหนึ่งในห้าของรูปหล่อยอดนิยมของเมืองไทย และพิสูจน์กันมาแล้วว่า สิ่งที่ก่ออภินิหารย์นานับประการในรูปหล่อนี้คือ ผงอัฐิของท่านนี่เอง แม้แต่รูปหล่อใหม่ที่สร้างเมื่อปีที่แล้ว (2553) และอุดด้วยผงอัฐิขวดนี้เหมือนกัน ก็ได้แสดงปาฏิหารย์เหตุการณ์เหนือธรรมชาติมากครั้ง จนปัจจุบันราคามากกว่า 8,000.-บาทแล้วและไม่มีเหลือติดตู้ที่วัดเลยสักองค์ในเวลานี้

หลวงพ่อพายัพ เป็นพระปฏิบัติ เน้นพัฒนาและแสวงหาความวิเวก ฉันรวมในบาตรทั้งคาวหวาน มีความประสงค์ต้องการยกพื้นกุฏิสงฆ์และหอสวดมนต์จากที่มีอยู่เดิมเป็นเรือนไม้โบราณ ให้สูงขึ้นอีก 1.5.เมตร เพื่อเทพื้นและสร้างด้านล่างของศาลาเก่าให้ใช้ประโยชน์ได้ ให้มีที่พักของพระสงฆ์เพียงพอเพราะขณะนี้ไม่มีที่อยู่พอกับจำนวนพระในช่วงเข้าพรรษา ท่านจึงมอบสมบัติที่มีค่ายิ่งของวัดหนองปลาหมอ คืออัฐิของหลวงพ่อยอด เพื่อให้นำมาร่วมทำกุศลเพื่อหาเงินไปพัฒนาวัดให้มีสภาพดีขึ้นกว่าเดิม จึงเป็นโอกาสดีและเป็นเรื่องที่ยากจะพบเจอได้ง่ายๆแบบนี้ในสิ่งที่เป็นมงคลสูงล้ำในการสร้างพระเครื่องครั้งนี้

หลวงพ่อพายัพ เป็นพระสมถะ รักสันโดษและชอบความสงบวิเวก ไม่สะสมเงินทอง และไม่ยินดียินร้ายในลาภยศ ท่านได้อุทิศร่างกายให้ไว้กับมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์เพื่อการศึกษาของนักเรียนแพทย์ และมุ่งพัฒนาวัดแค่เพียงเพื่อให้พระเณรมีที่พักอาศัยและมีที่ทำบุญของชาวบ้านเท่านั้น จึงขอเชิญชวนทุกท่านร่วมสร้างกุศลในครั้งนี้โดยพร้อมเพียงกัน ทั้งยังได้พระเครื่องที่บรรจุสิ่งอันเป็นสุดยอดปรารถนาของคนในวงการพระ และเป็นสิ่งที่ก่อปาฏิหารย์มาแล้วมากมายเป็นที่ยอมรับกันทั่วไป

18. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ใบเสร็จรับเงิน...ในการบริจาคเพื่อทำศพคนชราไร้ญาติ บ้านคนชราบางแค
    กุศลที่ได้นี้ขอให้บังเกิดแก่เพื่อนๆสมาชิกทุกคนและครอบครัวโดยทั่วหน้ากัน

ไฟล์ที่แนบมา:

19. romegat

romegat เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณหนุ่ม วันนี้ผมได้ส่งมวลสารไปร่วมสร้างพระด้วยครับ..EH 9568 6005 3 TH..รายละเอียดแจ้งไว้ในกล่องครับ..ขออภัยที่ไม่ได้แจ้งรายละเอียดในกระทู้ครับ..ยืมคอมน้องสาวแฟนใช้ครับ เกรงใจไม่กล้าใช้นาน..;)

20. romegat

romegat เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาในการสร้างกุศลครั้งนี้ด้วยครับ..