แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    ...........................
    อ่านแล้วรู้สึกดีจังครับคุณลิน อนุโมทนาและยกย่องในความกตัญญูครับ

2. joenok

joenok เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2010
    ขอบคุณสำหรับเลขนำโชคครับ
    พรุ่งนี้จะไปทำบุญและจองพระเพิ่มครับ

3. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    .................................
    ขอแสดงความยินดีด้วยครับ คุณฟักทอง

4. dorn3698

dorn3698 เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีที่ได้รับโชคลาภกันหลายท่านครับ จะได้ร่วมบุญบูชาพระต่อไปครับ

5. ตรีนิสิงเห

ตรีนิสิงเห เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ได้โชคลาภจากพี่หนุ่มครับ ขอบคุณพี่หนุ่มมากเลยครับ จะได้นำเงินไปทำบุญด้วย

6. พ่อน้องแพร

พ่อน้องแพร เป็นที่รู้จักกันดี

สรุปว่าได้กินสปาเก็ตตี๊แต่ต้องใช้เส้นมาม่า สลากที่ซื้อไว้เลข 688037 ยินดีกับพี่น้องทุกท่านที่มีโชคนะครับ

7. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขออนุญาตไปออกกำลังกายหน่อยนะคะ....

ยินดีกับทุกท่านค่ะ.....
    วันนี้เครื่องคอมน๊อกหลายรอบ ค่ะ

8. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเย็นครับ ญาติธรรมทุกๆท่าน

9. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ผงพรายกุมารหัวเชื้อ เป็นผงพรายขวดที่ได้รับจากโยมสาย แก้วสว่าง ผู้ร่วมทำผงนี้กับหลวงปู่ทิม และแบ่งผงนี้ไปเก็บไว้ส่วนหนึ่ง เป็นผงพรายที่ยังไม่ผสมกับผงอะไรเลยทั้งสิ้น มีสีขาวเป็นผงของกระดูกพรายกุมารล้วนๆ

ผงพรายกุมารเข้มข้น เป็นผงพรายที่ได้รับมาจากท่านเจ้าอาวาสวัดละหารไร่ ซึ่งเป็นผงที่ผสมรวมกับผงพุทธคุณของหลวงปู่ทิมแล้ว แต่ยังไม่ได้ผสมกับผงสร้างพระอื่นๆ ยังเป็นผงพราย+ผงพุทธคุณล้วนๆ

10. กทม

กทม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    ขอบคุณมากครับคุณหนุ่ม ผมได้เงินนับแสนวันนี้รวมทั้งเพื่อนๆอีกสามคนที่ได้คนละแสนกว่าๆเพราะแอบดูเลขที่คุณหนุ่มเขียนให้ตรงๆเมื่อวานนี้ ผมต้องขอโทษด้วยที่เคยส่งข้อความไปขอซื้อลูกอมหลังไมค์จำนวนหลายลูก จนอาจทำให้เข้าใจผิดไปว่าผมลองใจและเจตนาเป็นแบบอื่น เข้ามาขอโทษและขอบคุณที่ให้แต่สิ่งดีๆต่อส่วนรวมเสมอมาโดยไม่หวังอะไร พระเครื่องที่สร้างครั้งใหม่นี้ เซียนหลายคนแอบมาเช่าไว้ใช้แล้วแต่แอบขายที่มีในตู้ ยินดีกับทุกคนด้วยครับ

11. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    พระใหม่ปีที่แล้วของวัดหนองปลาหมอที่อุดผงอัฐิจากขวดนี้ ปลุกเสกครั้งเดียว มีประสบการณ์มาก ทั้งฟ้าผ่า รถคว่า โดนยิงและทหารค่ายอดิสรเอาไปลอง ตอนนี้ที่หนองแค องค์ละ 7-8000.-บาทแล้ว และไม่มีเหลือให้เห็น พระที่สร้างครั้งนี้อุดผงอัฐิของท่าน ปลุกเสก 16 ครั้ง ยังมีราคาไม่มากนักพอเช่าไว้ได้ แต่คอยดูอีกไม่นานนักกับประสบการณ์ดีๆ

12. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    ถ้าเปิดโอกาสถึงเดือน พ.ค.54 คงจะขอร่วมบุญครับ
    ถ้าอย่างนั้น ขอจองแบบไม่เป็นทางการ ก่อนนะครับ

13. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    สงสัยมีผมคนเดียวที่ไม่ถูก เพราะไม่ซื้อ

ถ้าซื้อคงขัดลาภเขาหมด 55555

ยินดีกับทุกท่านที่มีโชคมีลาภด้วยครับ :cool:

14. sakuda

sakuda เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2009
    ขอบคุณคุณอามากครับ ผมให้แฟนเล่นขำๆ ได้มา 8000 กว่าบาทครับ
    จริงๆ เล่นได้แต่อย่ามีความโลภครับ ผมเล่นได้ติดกันสามงวดแล้ว แต่งวดที่แล้วแฟนยุ่งเลยลืมซื้อให้ครับ

15. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านมากๆเลยนะคะ สำหรับคำชมและกำลังใจ
    วันนี้เป็นวันดีอีกวันที่ลินได้ตอนรับลูกๆ กลับบ้าน หลังจากไปอยู่กับลุงช่าง 2 อาทิตย์ ถึงจะยังไม่ได้แบบใจคิดเท่าไร แต่ก้ดีใจสุดๆที่ลุงช่างอุตสาห์ทำให้ค่ะ ขอบคุณคุณลุงมากๆค่ะ ลองมาชมลูกๆลินนะคะ ลองสังเกตุที่ลิ้นนะคะ มีหดได้ด้วย สวดยอดดดด ไหมค่ะ หุๆๆๆๆ ตอนนี้นำขึ้นคอแล้วค่ะ แถมนั่งยิ้มไม่หุบเลยตั้งแต่ได้รับกลับบ้านมา bubu:z3

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      92.7 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      72.1 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      84.4 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      70.4 KB
      เปิดดู:
      61
  16. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    สวัสดีตอนเย็นๆครับ อนุโมทนากับคุณลินด้วยน่ะครับ และยินดีด้วยกับคุณนกที่มีสมาชิกเพิ่มน่ะครับ วันนี้วันดีจริงๆครับผม ขอให้โชคดีกันทุกคนครับ

17. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณคุณหนุ่มฯ เหมือนกันครับ

โดน 37 กับเขาเหมือนกัน แต่เล็กน้อยนะครับ หลังจากที่ไม่เคยโดนมาหลายปี

สุดยอดครับ

18. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ส่วนผมมีเหตูให้ไม่ได้ซื้อครับ และก็ไม่ได้จองพระด้วยครับ
    พอใกล้จะ 3โมงเช้าภรรยาบอกไปตลาดซื้อของหน่อย พอไปแล้วไม่หน่อยเลยครับพระคุณท่านอยู่ซะนาน ไอ้เราจะพูดก็พูดไม่ออก แถมพระก็ไม่ได้จอง แถมหวยคุณหนุ่มที่ให้กะจะซื้อติดปลายนวมหน่อย ดันลืมไปเฉยเลยสรุปอดหมดครับ
    วันนี้เลยไม่จองพระซะเลย
    เดี๋ยวพรุ่งนี้ฤกษ์ยามดีค่อยว่ากันใหม่ครับ ฮือฮือ

19. IEC

IEC เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2008
    ผมก็ไม่มีโชคครับ T_T

แต่ถึงอย่างไรก็ยินดีกับเพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านด้วยครับ ...

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มีนาคม 2011
  20. Dhanainan

Dhanainan เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้หลายๆท่านคงมีความสุข ผมก็เป็นหนึ่งในนั้น ตั้งแต่ได้พระและลูกอมมา ไม่กี่วันผมก็บวช วันนี้นึกครึ้มเลย จับลูกอมใส่กระเป๋าเสื้อนิมนต์หลวงพ่อทั้งหลายไว้บนหิ้งก่อน แล้วก็บอกว่าถึงเวลาแล้วที่จะต้องลองอะไรกันหน่อย เพราะตอนบวชทดแทนผู้มีพระคุณ ก็ถือโอกาสอุทิศส่วนกุศลให้ เพราะบอกเขาว่าบุญนี้เป็นทิพย์ แล้วแผ่เมตตาตาให้ตามแบบหลวงพ่อฤาษีครับ แล้วอฐิษฐานว่า
    1.ขอให้ถูกหวย
    2.ขอให้คนบนสำนักงาน ที่ไม่เคยจะถูกชะตากัน (ขอซักท่านเพราะมีหลายท่านเหลือเกิน) มาคุยดีด้วย
    ได้ตามคำขอครับ
    1.ผมถูกหวย แน่นอนเป็นจำนวนที่เยอะ(จัดหนักวัตถุมงคลรุ่นใหม่ได้โดยไม่ต้องเบียดเบียนตัวเอง)
    2.พี่สาวแผนก QC (บอกไว้ก่อนว่าเค้าคอยตรวจสอบแผนกผม แน่นอนไม่ถูกโรคกันแน่ พี่เค้าเป็นคนสวยมาก อายุ 30 นิดๆ แต่ขอโทษปากร้ายสุดๆ ทำงานมา2 ปี คุยกันเฉพาะงาน แผนกข้างกัน เธอว่าแขวะตลอด ผมนี่เป็นอะไรที่แบบว่า เอาตรงๆคือไม่ชอบขี้หน้าเลย ถึงขนาดบอกกับตัวเพื่อน ว่าถ้าได้ยายนี่เป็นแฟนนะ ยอมตายดีกว่า )
    มาวันนี้ผมไปติดต่องานที่ฝ่ายบุคคล เค้าก็คงมาติดต่อเรื่องอะไรก็ไม่รู้ ช่างดิไม่สนใจอยู่แล้ว อีตอนจะกลับนี่แหละ
    "เธอ " เค้าเรียกผม "พี่กลับด้วยทางเดียวกัน แผนกอยู่ไกลกลัวหลง" ว่าอย่างเดียวไม่พอ เดินมาคล้องแขนผมเดินกลับแผนกอีก" ถ้าผมโกหกขอใ้ห้ แมนยูแพ้คืนนี้เลย (อิๆๆ จริงๆแล้วไม่เกี่ยวกันนะ)
    ไม่บอกหลอกว่าลูกอมรุ่นไหนอิๆๆๆ (ปล. กว่าจะได้ของใหม่ เผลอๆ อาจจะไม่ถอด).......