แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. เทพทอง

เทพทอง เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010

ขอบคุณพี่หนุ่มมากครับสำหรับคำแนะนำครับ
    ท่านใดมีหลวงพ่อกวยหลายๆองค์ขอความกรุณาด้วยนะครับจะได้
    .....ไม่อด ไม่อยาก ไม่ยาก ไม่จน ไม่ต่ำกว่าคน ไม่จนกว่าเขา.....
    จะได้เสริมส่วนที่ขาดครับ ขอบคุณล่วงหน้าขอรับ

2. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มมามุขไหนเนี่ย สงสัยเป็นมุขมหาลัยแน่เลย คิดตามไม่ทัน วัยรุ่นเซ็ง ไม่ไหวจะเคลียร์ ชิมิๆ

3. ถิรวุษิ

ถิรวุษิ เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    พี่ครับผมนับถือพี่จริงๆเลยครับ แม่มมากๆเลยพี่ตรงกับผมทุกอย่างเลย ไม่ต้องไม่เสียค่าครูดูที่ไหน ไม่ต้องเสียเงินค่าสะเดาะเคราะห์ที่ไหนเลย ไม่ต้องไปกังวลเลยว่าจะโดนพวกเลวๆหรอกเอาเงินในการสะเดาะเคราะห์ ผมรบกวนสอบถามพี่อีกครั้งครับพระเนื้อดินสายพลังจักรวาล มีองค์ใดบ้าง ใช่หลวงปู่ดู่ไหม อย่างไรรบกวนพี่อีกสักครั้งครับ ขอบคุณพี่มากๆครับ

4. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ไม่ทันไปตามๆกัน พี่หนุ่มมาเหนือเมฆ :'(

5. JP Tiger

JP Tiger เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    สวัสดีตอนเช้าครับทุกคน

6. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    ซิล
    ใช่ หรือปล่าวน้อ...

7. st18

st18 เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยพี่หนุ่มเชียร์แซมบ้า ตกรอบซะแล้วเสียดายๆๆ

8. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ท่าทางวันนี้จะมีอะไรดีๆ
    พี่หนุ่มลงทุนมาสาดมุขแต่เช้า
    ถ้าไม่มีบรา....ก็มองทะลุบราแล้วครับ

9. CHITPOL

CHITPOL เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ มารอฟังประสบการณ์ลุยๆของพี่ครับ

10. sutketb

sutketb เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มครับ (สอบถาม(rose)(rose))

ถ้าอยากได้หลวงพ่อกวยสำหรับเหรียญจตุพิธพรชัย ใช้หลวงพ่ออื่นได้ไหมครับเห็นว่าเสกหมู่ เลยคิดว่าน่าจะเหมือนกัน

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
    เขต/ชลบุรี

11. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สุดยอดครับน้าต๋อย และคุณเมฆดำ ผมมองทะลุบรามานานแล้ว
    ผมคนไร้บราครับ ผมบูชาดวงดาวครับ

12. spartanmaya

spartanmaya เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    สวัสดีครับ พี่หนุ่ม และ ญาติธรรมทุกคน:)

13. โอสถ

โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

อรุณสวัสดิ์ ยามเช้า ทุกท่าน

ท้องฟ้าหลังฝน แจ่มใส ... ใครทุกข์ใจ อย่าสิ้นหวัง

ศรัทธา กล้าหาญ ฝ่าฟัน ... ย่อมมีวันความฝันเป็นจริง

14. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    23
    งง เหมือนเดิม วัยรุ่นไม่เก็ทมุข

ขอเหล่าผู้อาวุโสโปรดอธิบายยย

15. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

คติการทำงานของผม

"ทำทุกอย่างยกเว้นงานในหน้าที่
    อยู่ทุกที่ยกเว้นที่ทำงาน
    สนทุกอย่างยกเว้นโลก
    เอาทุกอย่างยกเว้นถ่าน
    กู้ทุกอย่างยกเว้นระเบิด"

"ฝึกหลบ เรียนหลับ เบี้ยเลี้ยงรับ ขยับแดก แยกหลง พักตั้งวง ส่งเสียงดัง
    ฟังไม่ได้ศัพท์ จับไปกระเดียด ปืนไม่ช่วยแบก แดกอันดับหนึ่ง เลี่ยงหาหมอ
    ขอทุเลา ตีหน้าเศร้า เล่าความเท็จ เจ็บภายใน"

ศุกร์เล็ก คือ วันพุธ เพราะว่าเป็นวันกีฬา มักจะเป็นช่วงบ่าย
    เสาร์น้อย ก็คือ วันศุกร์ วันที่พร้อมจะะติดปีกบินตลอดเวลา

เฮ้อ....กว่าจะหมด ขำขันประชันกับพี่หนุ่มตอนเช้าครับ

16. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    ขอบคุณคุณหนุ่มมากๆ นะคะ สำหรับคำแนะนำ ขอให้คุณหนุ่มมีสุขภาพพลานามัยที่แข็งแรงนะคะ

17. tatty

tatty เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่า บรา คือ บราซิลครับ

18. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สวัสดียามสายค่ะ......ฟุตบอลไม่ดู "ดูนักฟุตบอลค่ะ"

19. น้าต๋อย เซมเบ้

สงสัยเมื่อวาน พี่นวลพรรณ จ้องนักฟุตบอลกาน่า ตาเป็นมันแน่ๆ เลย

20. รักษ์พระ

รักษ์พระ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้วันเสาร์ วันสบายๆของหลายคนที่ได้หยุดงาน ขอมาแจมเล่าเรื่องสู่กันฟังนะครับ เป็นเรื่องเกี่ยวกับความศักดิ์สิทธิ์ของอังคารธาตุคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เมื่อหลายปีก่อนคณะศิษย์รุ่นหลังของคุณแม่บุญเรือนมีดร.อานนท์ อดีตเลขาธิการสภาพัฒน์เป็นหัวเรือใหญ่ได้ร่วมกันสร้างพระพุทโธคลังขนาดบูชาขึ้นตามจำนวนที่จองกัน 150 องค์เพื่อให้มีไว้สักการะบูชาในหมู่ศิษย์รุ่นหลัง (องค์จริงดั้งเดิมจะอยู่ที่วัดสารนาถ อำเภอแกลง จังหวัดระยอง อธิษฐานจิตโดยคุณแม่บุญเรือน) ในครั้งนั้นได้อารธนาหลวงพ่อสังวาลย์ เขมโก พระอริยะเจ้าแห่งเมืองสุพรรณเป็นองค์อธิษฐานจิต(หลวงตามหาบัวท่านได้กล่าวยกย่องหลวงพ่อสังวาลย์ไว้มาก ว่าเปรียบหลวงพ่อสังวาลย์เหมือนแขนซ้าย ส่วนหลวงตามหาบัวเหมือนแขนขวา) ในการสร้างพระครั้งนั้นได้มีการรวบรวมเอาส่งที่เป็นมงคลมาหลอมสร้างและบรรจุใต้องค์พระทุกองค์ หนึ่งในนั้นคืออังคารธาตุคุณแม่บุญเรือน โดยได้นำมาปั้นเป็นก้อนกลมๆเล็กๆแล้วใส่ลงในขวดแก้วเล็กๆเพื่อบรรจุใต้ฐาน มีการทำขวดแก้วเผื่อเล็กน้อยเผื่อจะแตกตอนบรรจุ หลังพิธีผมได้สอบถามไปทางลูกศิษย์คนหนึ่งซึ่งบอกว่าพอแบ่งขวดแก้วนี้ให้ได้ เลยให้คนรถที่บริษัทรีบบึ่งไปที่วัดอาวุธ (กลัวเขาเปลี่ยนใจ) พอคนขับกลับมาหน้าตาตื่นเล่าให้ฟังว่า ..
    "เหลือเชื่อจริงๆ ผมได้ขวดแก้วมาก็ไม่ได้คิดอะไร เอามาวางไว้ตรงด้านบนหน้าปัทม์รถยนต์ตรงที่คนเขานิยมวางพระกันนั่นแหละ ด้วยความที่เป็นคนขับรถเร็ว พอเลี้ยวโค้ง ขวดแก้วถูกแรงเหวี่ยงก็ปลิวออกมา แทนที่จะตกลงบนพื้นรถที่ขาเหยียบกลับลอยอยู่เหนืออากาศแล้วค่อยๆลอยเคลื่อนไปวางอยู่ตรงขอบประตูด้านคนขับ ตั้งนิ่งอยู่ตรงนั้นไม่หลุดหล่นไปไหนอีกเลย ..."เขาเล่าว่าเขาตกใจมากและขนลุกไปทั้งตัวเมื่อเจอเหตุการณ์นี้เข้าและเกิดความศรัทธามากอยากได้หลอดแก้วนี้ด้วยแต่ก็ไม่มีแจกให้แล้ว
    พูดถึงพระธาตุของคุณแม่บุญเรือน หลวงพ่อสุวรรณแห่งวัดอาวุธท่านได้เคยมาให้ชมมีลักษณะเป็นเม็ดเล็กๆกลมๆใสเหมือนแก้ว สวยงามมากครับ ท่านเล่าว่ามี 1 ชิ้นใหญ่แปรสภาพเป็นเหมือน 3 กษัตริย์คือเป็นทอง เงิน นาคในชิ้นเดียวกัน ในครั้งนั้นมีลูกศิษย์คุณแม่ท่านหนึ่งได้ขอไปบูชาโดยปวารณาขอสร้างพระมาถวายให้ทางวัด 1 องค์