แนะนำพระดี มีพลังมหัศจรรย์ อาถรรพ์หนุนชีวิต อิทธิฤทธิ์มหาศาล

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 15 พฤษภาคม 2010.

1. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเช่ามาสององค์ครับพระมหาลาภ พิมพ์กลางองค์ละ 500 เช่าจากวัดตอนนั้น และได้พระพุทโธน้อยจากเว็บเพื่อนบ้านมาองค์ได้มาก็เลี่ยมคล้องหน้าหลังสองค์ ใส่สลับกับสร้อยอื่นพอไม่ใส่ก็เอาไว้ในห้องนอน ปรากฏว่าหายไปทั้งสร้อยเลยครับ ผมคล้องครั้งสองครั้งเก็บแล้วก็เก็บไว้ สร้อยเส้นอื่นก็ไม่หาย หาทั่วบ้านสองสามวันก็ไม่เจอ ยังคิดอยู่ว่าเป็นเพราะเอาไว้ในห้องนอนรึเปล่า เพราะห้องนอนผมนอนกับแฟนอยู่ ยังสงสัยว่าอุปทานไปเองหรือเปล่า ใครเคยเจอแบบนี้บ้างครับ

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวัสดียามเช้าครับ
    มาทักทายก่อนเดินทาง
    หวังว่าคงมีความสุขกันทุกคนนะครับ

3. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1

หาบูชาจากใครก็ได้ครับ ขอให้แท้และได้ของจริงก็พอ
    หากเมื่อถึงเวลาที่เพชรส่องประกายเจิดจรัสแล้ว จะหายากกว่านี้อีกมาก
    ของปลอมมีแล้วนะครับ เนื้อขาวซีดและยังดูง่าย

4. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระถูกโฉลก ผมว่าไม่เป็นกับทุกคนครับ หากจิตเราสื่อไม่ถึงพระที่แขวน พระอะไรก็ไม่มีผลมากนัก ผมลองมาเป็นปีตามตำราไม่เห็นผล แต่พอมาทำสมาธิและจิตนิ่งพอ พระดีๆทุกอย่างมีผลกับตนเองทั้งสิ้น

พระที่จะใช้ทำน้ำมนต์ เพื่อเป็นสิริมงคล ให้เป็นสง่าราศี ต้องเป็นพระที่สำเร็จจากการอธิษฐานจากบารมีพระพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณครับ หากแค่ไล่อาถรรพ์ ไล่ผี พระที่ทั้งแบบที่ว่ามาหรือเสกด้วยวิชาอาคมทำได้ทั้งสิ้นครับ แต่ทั้งสองแบบอยู่ที่กำลังจิตของเราที่จะอาราธนาใช้

5. หนุ่มเมืองแกลง

1
    สวัสดีครับ
    บ้านนี้เป็นที่ทุกคนมีน้ำใจให้กันไงครับ
    อบอุ่น จริงใจ เป็นกันเอง

6. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ยินดีเลยครับ ขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลย
    ที่อ้างมาล้วนแต่อริยะสงฆ์ทั้งสิ้นครับ

7. หนุ่มเมืองแกลง

1

สวัสดีครับ ขอให้มีความสุขทุกวันนะครับ
    หากติดตามทุกวัน ได้ข้อคิดทุกวัน

8. หนุ่มเมืองแกลง

1

หากคนที่ถือของขึ้นแล้ว และสื่อถึงพระแล้ว เป็นแบบนี้ทั้งนั้นครับ
    ห้องที่นอนและมีเพศสัมพันธุ์ เขาไม่ให้เอาพระไว้ครับ เครื่องรางไม่เป็นไร
    พระองค์เล็กๆที่เราแขวนคือ บารมีพระพุทธเจ้า บางองค์มีบารมีของเทพ เทวดา พรหมอยู่ด้วย เราไม่เจตนาลบหลู่ แต่กระทำไม่เหมาะสมครับ
    เหมือนไปทำอะไรในโบสถ์ ต่อหน้าพระพุทธรูป อย่างไรอย่างนั้นเลย
    ของผมเคยระเบิดกรอบแตกเลยครับ ดังเหมือนกระจกแตก

9. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่หนุ่ม เมืองแกลง สำหรับคำแนะนำ

10. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าครับ
    มาทักทายก่อนเดินทาง

เดินทางโดยปลอดภัยนะครับ.........ครูหนุ่ม...........

11. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ขอให้คุณหนุ่มเมืองแกลงเดินทางปลอดภัยนะครับ...โชคดีครับ...(^_^)...

12. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    คุณหนุ่มเมืองแกลงเดินทางไปไหนหรือค่ะ........(ขอให้ปลอดภัยค่ะ)

13. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    นั่นจิครับ..ผมก็อยากรู้อ่ะครับ....แล้วจะมีเวลาเข้ามาในกระทู้เหมือนเดิมบ่อยๆป่าวครับ..(^_^)..

14. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เข้าป่าในพม่าครับ แดนกะเหรี่ยง
    เพื่อทำงานสุจริตให้กับสถาบันหนึ่งของต่างประเทศ
    ไม่นานก็กลับแล้ว
    เล่าอีกสักเรื่องก็แล้วกันก่อนเดินทาง

15. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พระเครื่อง กับ หมอดู<O:p</O:p
    <O:p</O:p
    คนไทยจำนวนหนึ่งนิยมชมชอบดูหมอ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ผู้หญิง ที่เห็นมีการดูหมอที่ไหนเป็นวิ่งใส่ทันที บางคนรู้ว่ามีหมอดูเก่งๆอยู่ที่ไหน อยู่ไกลอย่างไร ก็ยังอุตส่าห์เช่ารถ<O:p</O:p
    ดั้นด้นไปหาทั้งๆที่ไม่ค่อยมีเงิน คำถามที่ชอบถามกันไม่พ้นไปจาก มีเคราะห์มีศัตรูไหม แฟนนอกใจหรือเปล่า จะรวยมีโชคไหม เนื้อคู่เป็นอย่างไร จะทำกินอะไรดีถึงจะรวย ฯลฯ
    พวกหมอดูเขามีจิตวิทยา เขาเก่งในการดูลักษณะคน กริยาอาการเดิน ยืน นั่ง ล้วนบอกได้ว่าใครเป็นคนอย่างไร และพอรู้วิธีทายทักดักคอ ทุกคนที่มารอดูหมอล้วนมีเรื่องไม่สบายใจมาทั้งสิ้น ทำนายทายเป็นแบบอย่างไว้เลย จะต้องถูกไม่อย่างใดก็อย่างหนึ่งแน่นอน พอผิดก็เงียบ แต่พอถูกนิดเดียว ดีใจใหญ่ที่หมอเก่งจัง พอถามว่าที่บ้านทำไมมีแต่เรื่องวุ่นวายทุกวัน ยุ่งเหยิงไปหมด หมอบอกง่ายๆแค่ว่าใต้บ้านต้องมีตอไม้หรือกระดูกฝังอยู่แน่ จึงทำให้เดือดร้อน

เราซื้อบ้านมาไม่ได้ถมดินเองนี่ใครจะรู้ หากไม่ขุดมาทิ้งเสียก็จะมีแต่เรื่องไม่หยุด เอาแบบนี้หมอจะช่วยสะเดาะเคราะห์แต่มันต้องทำพิธีมีค่าใช้จ่ายบ้างอะไรแบบนั้น คนมีทุกข์อยู่แล้วอะไรผ่านหน้าก็คว้าไว้ก่อน รายการต้มหมูก็เกิดขึ้นอีกกระบวนการหนึ่ง

16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หมอดูที่รับทำเสน่ห์และแก้คุณไสย ร้อยละเก้าสิบเป็นของปลอม หากเขาเก่งขนาดมีวิชาดูหมอ มีวิชาไสยศาสตร์ มีวิชาอาคมดีขนาดนั้นเขาไม่มานั่งหาเงินแค่วันละไม่กี่ร้อยหรอก แล้วพวกนี้ส่วนใหญ่เลือกเหยื่อสาวๆ ไม่รับแก้ไขคนสูงอายุ ไม่รับทำเสน่ห์คนไม่สวย แทบทุกรายจะต้องเสียตัวให้หมอทั้งสิ้น แล้วทุกคนจะเงียบเพราะเสียค่าโง่ไปแล้ว ผู้หญิงพวกนี้หมอส่องกล้องเลือกแล้วเอาคนที่ดูดี ไม่ปากตลาด หมอดูพวกนี้ถึงได้ใจ และที่แย่กว่านั้นยังต้องเป็นเครื่องบำเรอทางเพศให้หมอดูบ้ากามต่อไปอีกพร้อมกับต้องเสียเงินเลี้ยงดูมันอีกด้วย<O:p</O:p
    หมอดูแขกที่เดินตามบ้าน เป็นพวกอันตรายมากคนพวกนี้เป็นมิจฉาชีพดีๆนี่เอง เดินไปตามบ้านเจอเหยื่อนั่งอยู่ก็ชี้หน้าบอกว่า อีนี่มีเคราะห์นา ผู้หญิงไทยพอรู้ว่ามีเคราะห์ไม่ดี ทนไม่ได้หรอก ต้องกระวีกระวาดลุกไล่ถามกลับเสียอีกว่าอะไร จะต้องทำอย่างไร เข้าทางมันเลยทีนี้ การต้มหมูก็ว่าไปตามกระบวนการ แต่หมอแขกพวกนี้ไม่ชอบยุ่งกับชายไทยนัก บางทีก็ชมไปว่ากำลังจะมีโชค เหยื่อก็ถึงกับเคลิ้ม หลงไปกับคำพูดลามไปเรื่องอื่นๆอีกมาก ลงท้ายก็ไม่พ้นเสียเงิน

17. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หมอดู คอนเฟิร์ม นั่นเป็นอีกตัวอย่างหนึ่งที่หากเก่งจริงต้องรู้ว่าอะไรใช่หรือไม่ใช่และทำไมไม่ดูดวงตัวเองไว้บ้าง ดูตัวอย่างฝาแฝด เขาทรายและเขาค้อก็ได้ เขาเกิดห่างกันแค่ห้านาที วันเดียวกัน เดือนเดียวกัน ปีเดียวกัน ราศีเดียวกัน เลขดวงเดียวกัน หากเอาดวงไปดูหมอ ชีวิตก็น่าจะเหมือนกันทุกอย่างซิ และในความเป็นจริงก็น่าจะเป็นเช่นนั้น

แต่เรื่องจริงชีวิตของเขาสองคนต่างกันราวฟ้ากับเหวลึก คนหนึ่งพุ่งสูงสุด อีกคนหนึ่งตกอับทุกเรื่อง แล้วเมื่อเราไปดูหมอ เราก็ไม่ได้บอกเวลาตกฟากแน่ชัดลงไปเป็นนาที บางทีหมอดูก็ไม่ถาม แล้วจะเชื่อได้หรือว่าเราต้องเป็นไปตามนั้น<O:p</O:p
    เราทุกคนล้วนมีกรรมติดมาแต่กำเนิด ชีวิตที่ผ่านมาแล้วเหมือนสมุดที่ขีดเขียนไปแล้ว หากเปิดอ่านก็เห็นตัวอักษรที่เขียนไว้เช่นเดียวกับชีวิตที่ผ่านเลยมาแล้ว แต่ชีวิตที่ยังมาไม่ถึงเหมือนสมุดหน้าต่อไปที่รอการขีดเขียน ยังไม่รู้ว่าเราจะเป็นแบบใดอย่างไร หากหมอดูทายว่าจะมีเคราะห์ก็ให้ระวังตัว อยู่ในความไม่ประมาท หากแฟนนอกใจก็ปรับปรุงตนเองให้มากขึ้น พูดจาปรับความเข้าใจกันอีกครั้ง หรือหาตัวช่วยเช่นพระเครื่องดีๆเป็นกำลังใจให้ตนเอง นั่งสมาธิทำใจให้สงบ ทำบุญกุศลตามกำลัง จิตใจและชีวิตเราก็จะดีขึ้นเองเมื่อจิตใจดี สบายใจขึ้นหน้าตาก็ผ่องใส ยิ้มแย้มมีเสน่ห์ คนรักใคร่ทักทาย อะไรๆก็จะดีขึ้นมาเอง<O:p</O:p
    หมอดูไม่ได้เป็นคนกำหนดเส้นทางชีวิตของเรา หากจะเอาไว้เป็นแค่เรื่องพูดคุยที่เก็บมาคิดบ้างก็ไม่ถึงกับเสียหาย แต่เมื่อใดที่เชื่อและใช้คำพูดของเขามาเป็นแนวทางการดำเนินชีวิตตามนั้นเมื่อใด ชีวิตเราก็เตรียมตัวพังสลายได้เลย

ชีวิตเรา เราเป็นผู้กำหนดเท่านั้น<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤษภาคม 2010
  18. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ขอให้น้องๆ เพื่อนๆทุกคน โชคดีมีเงินใช้ พ้นภัยอันตราย สมหวังทุกคนนะครับ

19. m@c

m@c เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ สำหรับกระทู้ดี ๆ

ขออาราธนาคุณพระรัตนตรัยจงคุ้มครองให้คุณหนุ่มเมืองแกลง
    ไปทำงานด้วยความราบรื่น ประสบความสำเร็จทุกประการค่ะ

สาธุ

20. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ได้องค์ที่ 11 สาธุ.........555

เดินทางปลอดภัยนะครับ พี่หนุ่ม

ช่วงพี่หนุ่มไม่อยู่ กระทู้คงเหงาแย่เลย

แต่จะว่าไป ถ้าไม่อยู่นานๆ กระทู้ไปไกล พี่หนุ่มจะอ่านไหวเหรอครับ....55