แบ่งให้บูชาพระเครื่องหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ราคาเบาๆครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย snookker, 28 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. c_payly2012

c_payly2012 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2010
    จองครับผม
    สมเด็จองค์ปฐมวัดศาลพันท้าย
    รุ่น สร้างศาลาพระชำระหนี้สงฆ์
    ผสมมวลสารวัดท่าซุงมากมาย
    เข้าพิธีที่วัดท่าซุงด้วยนะครับ
    บูชา 450 บาท
    [​IMG] [​IMG]

2. snookker

snookker Active Member

รับทราบการจองครับ ขอบพระคุณครับ

3. snookker

รายการวัตถุมงคลที่ยังมีให้บูชานะครับ
    ผ้ายันต์เกราะเพชรหลวงปู่ปาน+เหรียญกูผู้ชนะรุ่น 1
    บูชา 650 ครับ ปิดรายการครับ
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG]

เหรียญกูผู้ชนะ รุ่น 1 เดิมๆๆจากวัดครับ
    มี 5 องค์
    บูชาองค์ละ 290 บาทครับ
    <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]

พระลีลาทุ่งเศรษฐี 100ป.สร้างปีพ.ศ.2518 เนื่องในงานครบรอบ 100 ปีเกิดหลวงพ่อปาน พระชุดนี้หลวงพ่อพุทธาภิเษกไตรมาส 3 เดือนเต็มพุทธคุณครบทุกด้าน ด้านหลังองค์พระปั๊มตัวหนังสือ ๑๐๐ ป.หมายถึง ร้อยปีเกิดหลวงพ่อปาน..
    บูชา 550 บาทครับ
    สภาพสวยเดิมจากวัดครับ
    <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]

<fieldset class="fieldset">
    4. พระคำข้าวรูปหลวงพ่อ แบบยันต์ใหญ่ ชื่อหลวงพ่อแนวนอน

หรือเป็นที่รู้จักกันในนาม พระคำข้าวรุ่นปืนแตก ปลุกเสกในงานเป่ายันต์เกราะเพชร 18 พฤษภาคม 2534

ราคา 650 บาท
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]

11.พระพุทธไสยาสน์พิเศษองค์นี้เป็นพระเกษาเพชรครับ
    สร้างขึ้นเพื่อเป็นที่ระลึกว่าเราได้สร้างพระใหญ่ 50 เมตรร่วมกันที่ จ.พิจิตร
    รวมสุดยอดมวลสารมากมายเช่นเดียวกับพระโคนสมอ ดังนี้
    ชนวนสมเด็จองค์ปฐมและพระพุทธรูปต่าง ๆ ,พระเกศาหลวงพ่อ,จีวร,ชานหมาก,ผงคำข้าวของหลวงพ่อ,น้ำมันชาตรี,
    เศษผ้ายันต์มหาพิชัยสงคราม,กระเบื้องหลังคาพระอุโบสถวัดท่าซุง ซึ่งเคยทำพิธีมาตั้งแต่ปี 18,
    กระจกหลังคาวิหารแก้ว 100 เมตร (สถานที่พุทธาภิเษก สมเด็จองค์ปฐมรุ่น 1,2,มีดหมอชาตรี,น้ำมันชาตรี),
    เศษผ้ายันเกราะเพชร ฯลฯ และอีกมากมายเลยครับ

บูชา 450 บาทครับ
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

นายชานินทร์ บุญพวง
    ธนาคารกรุงเทพ
    เลขที่บัญชี 695-0-12694-3
    ประเภท ออมทรัพย์
    สาขา มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบูรณ์
    เบอร์โทร 087-9168085

ทุกรายการบวกค่าจัดส่ง 50 บาทครับ

</fieldset>

</fieldset>

</fieldset>

</fieldset>

</fieldset>

</fieldset>

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กรกฎาคม 2011
  4. snookker

พระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยาน

ประวัติการสร้าง "เหรียญกู้ผู้ชนะ" ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำ

อย่าง พระเจ้าตากสิน นั่นต้องเรียกว่า น้ำใจเข้มแข็ง ขนาดข้าศึกล้อมอยู่แบบนั้น ท่านกับกำลังพล 500 ตีฝ่าข้าศึก ไม่ใช่ของง่ายเลยนะ ใช่ไหม
    คือ ไม่ใช่ของง่ายเลย ก็ยังมีลูกหาบอีก ไอ้ลูกหาบนี่ ดีไม่ดี ลูกหาบตาย นี่ไอ้รุ่นหน้าตีไป รุ่นหลังต้องประคองลูกหาบอีก สามารถเอาลูกหาบเสบียง เอาไปบ้างตามควรนิดหน่อย

นี่เป็นนักรบที่ มีฝีมือดี ถ้าใจไม่เข้มแข็งจริง ๆ จะกล้าตีข้าศึกไปได้อย่างไร กำลังนิดเดียวใช่ไหม แล้วไอ้ภายในประเทศก็ไม่ดี เสียครั้งแรก ตั้งกรุงศรีอยุธยามา 190 ปีเศษ แล้วมาครั้งที่ 2 นี่ 190 ปีเศษ

กรุงเทพฯ เวลานี้ยุ่ง ๆ นะ 190 ปีเศษเหมือนกัน ชะตาประเทศไทย ถ้าถึง พ.ศ.2525 นะ ครบ 200 ปี พ้นเขต นี่เวลานี้มันเข้าเขตแล้วนะ แต่ว่าช่วงจังหวะนี้มันเข้าจังหวะเกณฑ์ เขาเรียกว่า เข้าเกณฑ์ดี จังหวะนี้นะ ตั้งแต่นี้ต่อไป เข้าเกณฑ์ดี

ท่านถึงบอกให้ทำ "เหรียญกูผู้ชนะ" พระเจ้าตากสินให้ทำ ทีแรกจะทำก็ล้อเล่น ๆ หลวงปู่แหวนท่านทำ เหรียญเราสู้ --ปีที่แล้วไปกองบัญชาการทหารสูงสุด บอก เฮ้ย! ไอ้แค่ เราสู้ ยังแค่กัน กูสู้ว่ะ! ไอ้พวกนั้น ฮาตึง! บอก ดีครับ ๆ

เราก็คิด พูดส่งไปตั้งปีที่แล้ว ไม่ได้คิดจะทำ มาปีนี้ท่านสั่งทำ บอก เราสู้--ก็แค่นั้นแหละครับ กูสู้--ก็แค่นั้น ยังสู้ --ต้อง "กูผู้ชนะ" ถามท่านว่า ทำไม บอก เวลานี้มันถึงเกณฑ์ชนะแล้ว ถาม เอารูปใคร บอก เอารูปผม บอก เอ้า ไม่ยกย่องตนเองเกินไปหรือ รัชกาลที่ 1 ก็เก่งใช่ไหม กรมพระราชวังบวร ท่านก็เก่ง ท่านบอกว่า ในฐานะที่ผมเป็นผู้นำ ก็ตามไปดูประวัติสิ ประวัติที่ ตากสินกู้ชาติ เคยแพ้จุดไหนบ้าง แน่ะ! เอาถึงอย่างนั้นเสียด้วย เลยต้องเอาตามท่าน เอา "กูผู้ชนะ" ก็เลยทำขึ้น ท่านสั่งทำ เวลาทำ ท่านก็มาทำด้วย ท่านทำด้วยเสร็จ

คัด จาก หนังสือรวมคำสอนธรรมปฏิบัติของหลวงพ่อพระราชพรหมยาน เล่ม 14 หน้า 336 เรื่อง สนทนาหลังกรรมฐาน 25 วันอาทิตย์ที่ 3 กันยายน 2521

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      48.4 KB
      เปิดดู:
      653
  5. niwanred

niwanred เป็นที่รู้จักกันดี

3. สมเด็จองค์ปฐมถอดพิมพ์รุ่น 3
    พระติงลี่เอารุ่น 3 ไปถอดพิมพ์แล้วเข้าพิธีเสาร์ 5 วัดท่าซุงเมื่อ 4-5 ปีที่แล้ว
    เพื่อนำไปแจกทหารใต้มีประสบการณ์มากมาย
    โดยเฉพาะเป็นพระรูปสมเด็จองค์ปฐมแล้วด้วย ผ่านพิธีวัดท่าซุงหายห่วง

----------------------------------------
    ขอจององค์นี้ครับ

6. snookker

รับทราบการจองครับ ขอบพระคุณครับ
    พุทธคุณเปรี่ยมล้นครับ
    ประสบการณ์มากมายครับรุ่นนี้

7. lektantan

lektantan เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009
    ต้องขอโทษครับ
    พอดีติดงานเลยไม่ได้โอนเงินไปให้
    เดี๋ยววันนี้จะรีบโอนเงินให้นะครับ

8. snookker

ไม่เป็นรัยครับผม
    ขอบพระคุณครับ

9. snookker

สมเด็จองค์ปฐมวัดศาลพันท้าย
    รุ่น สร้างศาลาพระชำระหนี้สงฆ์
    ผสมมวลสารวัดท่าซุงมากมาย
    เข้าพิธีที่วัดท่าซุงด้วยนะครับ
    บูชา 450 บาท ปิดรายการครับ

ขนาดไฟล์:
      111.2 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      104.1 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      88.4 KB
      เปิดดู:
      55
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กรกฎาคม 2011
  10. snookker

[FONT=&quot]เหรียญพระพุทธมหาธรรมราชา หลัง พ่อขุนผาเมือง เจ้าเมืองราด รุ่นแรก ปี.๒๕๑๙ ตอกโค๊ด[/FONT]
    [FONT=&quot]เหรียญพระพุทธมหาธรรมราชา พ่อขุนผาเมือง (รุ่นแรก) ปี [/FONT][FONT=&quot]2519 [/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot] [​IMG][/FONT]
    [FONT=&quot]
    เกจิอาจารย์ผู้เรืองวิทยาคม นั่งปรกเมตตาจิต มหาพิธีพุทธาภิเษกวัตถุมงคล

หลวงพ่อทบ วัดชนแดน จังหวัดเพชรบูรณ์
    หลวงปู่คำมี วัดถ้ำคาสรรค์ จังหวัดกาญจนบุรี
    หลวงพ่ออุตตมะ จังหวัดกาญจนบุรี
    หลวงพ่อเตียง วัดเขารูปช้าง จังหวัดพิจิตร
    หลวงพ่อมี วัดเขาสมอคอน จังหวัดลพบุรี
    หลวงพ่อคูน ปริสุทโธ วัดบ้านไร่ จังหวัดนครราชสีมา
    หลวงพ่อผาง วัดอุดมมงคลคีรีเขต จังหวัดขอนแก่น
    หลวงพ่อวัน วัดโพธิ์กลาง กิ่งอำเภอภูเรือ จังหวัดเลย
    หลวงพ่อสาม วัดไตรวิเวก จังหวัดสุรินทร์
    หลวงพ่อสำเนียง จังหวัดนครปฐม
    [/FONT]

หลวงปู่ทบ

ผมเป็นคนบ้านอยู่ที่เพชรบูรณ์ได้ยินมามากมายเลยครับ
    ทั้งเรื่องประสบการณ์ต่างๆ

รับประกันความแท้ 100 % ครับ
    สนใจ PM ครับ

11. snookker

"พระพุทธเจ้า บอกอย่าสนใจกายภายใน ในร่างกายเราเอง อย่าสนใจในร่างกายของคนอื่น อย่าสนใจวัตถุธาตุใดๆ เพราะสิ่งทั้งหลายเหล่านี้มีสภาพไม่เที่ยงและเป็นอนัตตาในที่สุด"

12. niwanred

----------------------------------------
    จององค์นี้อีกองค์ครับ

13. snookker

รับทราบการจองครับ

14. snookker

4. พระคำข้าวรูปหลวงพ่อ แบบยันต์ใหญ่ ชื่อหลวงพ่อแนวนอน

หรือเป็นที่รู้จักกันในนาม พระคำข้าวรุ่นปืนแตก ปลุกเสกในงานเป่ายันต์เกราะเพชร 18 พฤษภาคม 2534

ราคา 750 บาท ค่าจัดส่ง 50 บาท <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]

8. พระผงพิมพ์หลวงพ่อเพชร-หลวงปู่เขียน ปี 16
    • พระคมชัดมาก
    • จัดสร้างขึ้นเมื่อวันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2516 ในงานตัดลูกนิมิตวัดสุขุมาราม จ.พิจิตร
    • หลวงพ่อปรารภกับท่านพระครูสุรินทร์ว่า " รุ่นนี้โบสถ์สว่าง เป็นพิธีสมบูรณ์ที่สุดพิธีหนึ่ง เป็นพิธีจักรพรรดิ์ "
    • มีส่วนผสมของมวลสารพิเศษ พระผงว่านวิเศษสุด 108 ผงอิทธิเจ, มหาราช, ผงโพธิ์ (วัดหลวงพ่อเงิน) พระเกศา, จีวรและของสำคัญหลวงพ่อเขียน
    • โดยมีพระเกจิที่ร่วมปลุกเสกหลายท่าน ดังนี้ หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง (นั่งปรกทิศตะวันออก) ,หลวงพ่อเทียม วัดกษัตราธิราช,
    • หลวง ปู่เส็ง วัดกัลยาณมิตร, หลวงปู่เกตุ วัดศรีเมือง หลวงพ่อชม วัดเขาดิน, ครูบาอินถา วัดพระธาตุดอยเต่าคำ, หลวงพ่อทบ วัดชนแดน, หลวงพ่อเตียง วัดเขารูปช้าง ฯลฯ
    สุดยอดจริงๆๆครับรุ่นนี้

บูชา 450 บาท+ค่าจัดส่ง 50 บาท <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]

เหรียญกูผู้ชนะ รุ่น 1 เดิมๆๆจากวัดครับ
    มี 5 องค์
    บูชาองค์ละ 290 บาทครับ

พระลีลาทุ่งเศรษฐี 100ป.
    บูชา 550 บาทครับ
    สภาพสวยเดิมจากวัดครับ

<fieldset class="fieldset">

.พระพุทธไสยาสน์พิเศษองค์นี้เป็นพระเกษาเพชรครับ
    สร้างขึ้นเพื่อเป็นที่ระลึกว่าเราได้สร้างพระใหญ่ 50 เมตรร่วมกันที่ จ.พิจิตร
    รวมสุดยอดมวลสารมากมายเช่นเดียวกับพระโคนสมอ ดังนี้
    ชนวนสมเด็จองค์ปฐมและพระพุทธรูปต่าง ๆ ,พระเกศาหลวงพ่อ,จีวร,ชานหมาก,ผงคำข้าวของหลวงพ่อ,น้ำมันชาตรี,
    เศษผ้ายันต์มหาพิชัยสงคราม,กระเบื้องหลังคาพระอุโบสถวัดท่าซุง ซึ่งเคยทำพิธีมาตั้งแต่ปี 18,
    กระจกหลังคาวิหารแก้ว 100 เมตร (สถานที่พุทธาภิเษก สมเด็จองค์ปฐมรุ่น 1,2,มีดหมอชาตรี,น้ำมันชาตรี),
    เศษผ้ายันเกราะเพชร ฯลฯ และอีกมากมายเลยครับ

<fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] </fieldset>[FONT=&quot]เหรียญพระพุทธมหาธรรมราชา หลัง พ่อขุนผาเมือง เจ้าเมืองราด รุ่นแรก ปี.๒๕๑๙ ตอกโค๊ด[/FONT]
    [FONT=&quot]เหรียญพระพุทธมหาธรรมราชา พ่อขุนผาเมือง (รุ่นแรก) ปี [/FONT][FONT=&quot]2519 [/FONT]รับประกันความแท้ 100 % ครับ
    สนใจ PM ครับ <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>
    </fieldset>

</fieldset>

</fieldset>

</fieldset>

</fieldset>

15. snookker

ผ้ายันต์เกราะเพชรหลวงปู่ปาน+เหรียญกูผู้ชนะรุ่น 1
    บูชา 650 ครับ
    ปรับราคาใหม่ครับ 550 ครับ
    ปิดรายการครับ
    <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] </fieldset>

16. niwanred

แจ้งโอนเงินครับ
    27/07/11 เวลา 19:36

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤศจิกายน 2012
  17. snookker

รับทราบครับ

18. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอจองรายการนี้ครับ
    พระพุทธไสยาสน์พิเศษองค์นี้เป็นพระเกษาเพชรครับ

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]</FIELDSET>

19. snookker

ตามที่สมาชิกขอดูมาครับ

ขนาดไฟล์:
      96.7 KB
      เปิดดู:
      78
      ขนาดไฟล์:
      87.6 KB
      เปิดดู:
      80
      ขนาดไฟล์:
      82.6 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      92.6 KB
      เปิดดู:
      62
      ขนาดไฟล์:
      82.3 KB
      เปิดดู:
      64
  20. snookker

รายการส่งของของคุณ niwanred ครับ
    EI 0472 5475 9 TH

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้