แผนภัยพิบัติฉบับทำได้จริง รวบรวมจากคุณ marine 24

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย sutatip_b, 21 สิงหาคม 2008.

1. krisdasri

krisdasri เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองก็ตระเตรียมของอยู่เหมือนกัน มีเตรียมแบบตั้งมั่นในที่พัก กับแบบอพยพ
    คือค่อยๆสะสม

แล้วก็คิดเหมือนกันว่าถ้าจะอพยพจะไปที่ไหน แล้วที่ไหนจะมีความพร้อมพอหรือเปล่า
    อย่างน้อยถ้าไม่อพยพก็จะได้มีความพร้อมบ้างในที่ตั้ง

2. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    เตรียมพร้อมเอาไว้ก่อนครับ

3. Fort_GORDON

Fort_GORDON เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ marine ครับ ในรายการยาสามัญ ควรมียารักษาโรคน้ำกัดเท้า หรือ ฮ่องกงฟุทไว้ด้วย และสำหรับท่านที่กำลังมองหามีดเดินป่า ถ้ามีโอกาสและจังหวะเจอดาบปลายปืนอาร์ก้า (AK-47 ) ก็น่าจะพิจารณาซื้อหาไว้ ค่อนข้างจะเอนกประสงค์ สามารถใช้เลื่อยไม้ได้ด้วย พี่ marine คงรู้จักดี

4. sutatip_b

sutatip_b เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณคุณ Fort Gordon ค่ะ

ที่อพยพ ใกล้สุดคงเป็นวัดหลวงพ่อโตของคุณสรพงษ์ ชาตรี บนถนนมิตรภาพเลยฟาร์มโชคชัยไปหน่อย สาธุ

อีกที่ถ้าไปได้ เรียนเชิญที่หลวงพ่อวิรัช สำนักสงฆ์ ธรรมยาน จ. เพชรบูรณ์ กม. 178 เส้นไปจ. เพชรบูรณ์ เลี้ยวซ้ายมีป้ายหน้าปากทาง รับรองได้เป็นหมื่นคนเอาเครื่องนอนไปเอง เดินทางเพียงสามชม. จากหน้าธรรมศาสตร์

เส้นอยุธยาไม่แนะนำเพราะถนนต่ำค่ะ

5. sutatip_b

sutatip_b เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2007
    ไม่ต้องกลุ้มแล้วค่ะ ให้ที่บ้านดูพายุกุสตาฟคืนนี้ แล้วคงเข้าใจ

;aa21

6. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    เคยมี แต่ตกหาย ตอนถอยหนีการปิดล้อมของผู้ก่อการร้าย มันเป็นมีดที่ผลิตมาเพื่อใช้ในการติดปลายปืนเพื่อต่อสู้แบบประจัญบาน (เข้าตลุมบอน แทงและตี) การลับให้คมยาก ดีตรงไม่ค่อยเป็นสนิม ส่วนยาสามัญ ผมจัดไว้ 3 ชุด ชุดใหญ่มียาแก้เชื้อรา แต่ชุดเล็กไม่มีครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กันยายน 2008
  7. ขิก

ขิก เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006

:'( ผิดกฏหมายหรือเปล่า ครับ อาวุธ สงคราม...... :'(

8. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    ไม่ผิดครับ ที่ถือว่าเป็นอาวุธสงคราม มี ปืน ชิ้นส่วนปืน ซองกระสุน กระสุน ส่วนมีดดาบปลายปืนไม่ใช่ครับ เพราะ ปัจจุบันแถวจตุจักรก็ยังมีขายทั้งของ M 16 HK33 ผมยังเคยซื้อดาบปลายปืน M 16จากร้านค้าเอกชน มาใช้คืนราชการครับ(ลูกน้องมันทำตกหายในป่า มาบอกตอนใกล้จะกลับต้นสังกัดแล้ว) เลยต้องควักกระเป๋าซื้อใช้คืนหลวงไป

9. ขิก

ขิก เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006

(||)ถ้าได้ของ AK- 47 ก็แจ๋ว ซิ ครับ แต่ว่าคงหายากน่าดู เคยเห็นของเพื่อนเล่มเดียว จริง ๆ ไม่รู้เอามาจากไหน ตัดลวดหนาม เป็นคีม เป็นเลื่อย เป็นมีด ตัด แงะ แคะ งัด หลายรูปแบบ

(||)แต่ของไอ้กัน M- 16 รุ่นไหม ๆ ก็ไม่ไพ้กัน น่ะ ครับ

10. วัสสานะ

วัสสานะ เป็นที่รู้จักกันดี

อัพเดท กระทู้ครับ เพื่อสมาชิกที่มาทีหลังจะได้เห็น