หมดแล้ว แหวนนพสิทธิ์ฤทธิชัยมงคล รุ่น 2

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย anuchang, 9 ตุลาคม 2013.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. อจินไตย

อจินไตย เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2007
    ก็คงเป็นเช่นนี้ไปอีกนานครับ ผมเคยมีประสบการณ์แย่ๆ (ห่วยๆ ไม่รับผิดชอบ) กับบริการของไปรษณีย์ไทย เรียกได้ว่าเป็นมหากาพย์ครับ แบบที่เคยไปฉะกันถึงที่ทำการกันเลยก็มีครับ

2. new007

new007 เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2008
    อยากสอบถามว่า แหวนกันน้ำหรือเปล่าครับ เช่น ใส่อาบน้ำ หรือลงน้ำครับ

3. anuchang

anuchang เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

19 กันยายน 2005
    ถ้าหมายถึงผงที่อุดไว้ว่าจะหลุดไหม ก็ไม่หลุดหรอกครับ ขนาดรุ่นแรกอุดด้วยสีผึ้งยังไม่หลุดเลย
    รุ่นนี้ใช้กาวร้อนหยอดยิ่งติดแน่นกว่าอีก
    ส่วนแหวนจะใส่มือไหนนิ้วไหนก็ได้ แต่ถ้าได้เป็นนิ้วชี้หรือนิ้วนางก็จะตรงกับที่ตำราเขาบอกไว่้

คุณ krichthep แหวนที่ส่งไปโดนตีกลับมา รบกวนช่วยแจ้งที่อยู่ให้ใหม่ด้วยครับ

4. rave22

rave22 เป็นที่รู้จักกันดี

เเหวนสวยมากครับ..ขอบคุณครับ

5. ฤทธิ์TG

ฤทธิ์TG เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2012
    วันนี้ผมถือฤกษ์ดีวันวิสาขบูชาในการเลือกใส่แหวนโดยได้ปล่อยปลาที่เขาขายเพื่อให้ไปทำเป็นอาหารตามที่คุณหมอบอก แล้วพรุ่งนี้ก็ตั้งใจว่าจะไปใส่บาตรให้ได้ 5 รูปหรือมากกว่านั้นครับ:cool:

6. ธรรมาวุธ

ธรรมาวุธ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณหมอ
    สวัสดีครับ ผมได้รับแหวนเรียบร้อยครบถ้วนครับ และอยากจะรบกวนสอบถามคุณหมอเพื่อที่จะได้ปฏิบัติได้ถูกต้อง กรณีที่บูชาไว้ของตัวเอง 3 วง (3 แบบ)

๑. การทำบุญ ปล่อยสัตว์ ทำในวันเดียวกัน ๓ชุด ได้ไหมครับ หรือ ควรจะแยกเป็น ๓ วันครับ
    ๒.การทำบุญใส่บาตร ทำในวันเดียวกัน อย่างน้อย ๑๕ รูป หรือ ควรจะแยกเป็นอย่างน้อย ๕ รูป ๓ วาระครับ

รบกวนขอคำชี้แนะด้วยนะครับ

ขอขอบพระคุณคุณหมอ และขออนุโมทนากับบุญและความเอื้อเฟื้อให้พวกเราได้บูชาสิ่งอันเป็นมงคลและได้มีโอกาสทำบุญต่างๆ กับโครงการงานแหวนในครั้งนี้ด้วยครับ

7. jikky.so

jikky.so เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแหวนเรียบร้อยแล้วครับ

8. thaharnake

thaharnake สมาชิก

16 กรกฎาคม 2012
    ได้รับแหวนเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบคุณคุณหมอที่ได้นำสิ่งดีๆมาให้พวกเราและขอบคุณทีมงานทุกๅท่านด้วยค่ะ

9. แอลเอ็ม

แอลเอ็ม Active Member

10 พฤษภาคม 2011
    ได้รับแหวนเรียบร้อยแล้วคับ

10. anuchang

anuchang เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

19 กันยายน 2005

เจ้าของคนเดียวจะถือครองกี่วงก็ถือว่าเป็นคนเดียว ดังนั้นทำแค่ชุดเดียว
    แต่ถ้าจะเปลี่ยนมือหรือเปลี่ยนเจ้าของ เจ้าของใหม่จะต้องทำตามกรรมวิธีที่บอกใหม่
    ดังนั้นใครที่เช่าไปเพื่อเอาไปออกต่อ ก็ขอให้บอกกับผู้ที่เขาไม่ได้ติดตามกระทู้นี้ด้วย
    และควรจะให้ใบฝอยวิธีบูชากับเขาไปด้วย
    ถ้าไม่ได้ทำตามที่บอกไว้แหวนนี้ก็จะเป็นแค่แหวนเสกธรรมดาเหมือนวัตถุมงคลทั่วไป
    อานุภาพและเคล็ดวิชาบางอย่างก็จะหายไปด้วย

ปล. มีหลายท่านส่งข้อความและโทรฯ มาจะขอจองแหวนที่จะเปิดให้บูชาในวันที่ 19 นี้
    ต้องขอบอกว่าผมไม่รับจองล่วงหน้า ดังนั้นถ้าท่านอยากได้จะต้องรอวันที่ 19 เหมือนคนอื่นเขานะครับ

และวันที่ 19 นี้ผมก็ไม่ได้เปิดให้จองนะครับ คือเปิดให้บูชาได้เลย
    และแหวนก็ไม่ได้เหลือน้อยมากแค่วงสองวงชนิดที่ต้องแย่งกัน อย่างเนื้อเงินก็เหลือประมาณเกือบ 80 วง
    เนื้อสัตตะก็เกือบ 500 วง แต่ที่เป็นหัวนิลกินเหล็กจะมีน้อยเพราะหายาก หัวหยกก็มีปะมาณ 100 วง ที่เหลือเป็นหัวแร่
    เพียงแต่ที่จะต้องแย่งอาจจะเป็นขนาดที่ตนเองต้องการ เพราะบางขนาดเหลือแค่วงเดียวเท่านั้นเอง
    พรุ่งนี้จะลงจำนวนยอดและขนาดแหวนที่เหลือให้ ให้เล็งๆ กันไว้ก่อน แต่จะเปิดให้บูชาจริงๆ วันที่ 19 นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2014
  11. cobit

cobit เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ปล่อยปลาที่เค้าเอามาขายที่ตลาด ร่วม 30 ตัวได้ ในวันวิสาขบูชาคับ

12. season007

season007 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสอบถามคุณหมอค่ะ..แหวนหัวหยกหากจะนำมาทำเป็นน้ำมนต์.จะเลี่ยมพลาสติกได้หรือเปล่าคะ..(ว่าจะนำไปเลี่ยมพลาสติกไว้ห้อยบูชาน่ะค่ะ.......) ขอบคุณค่ะ.....:cool:

13. ฤทธิ์TG

ฤทธิ์TG เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2012
    หลังจากเมื่อเช้าปฏิบัติภารกิจใส่บาตรตอนเช้ากับพระสงฆ์จำนวน ๕ รูปเสร็จเรียบร้อย (ตอนใส่บาตรก็สวมแหวนด้วยเพื่อให้เทวดาท่านได้ร่วมทำบุญไปกับเรา)
    หลังจากนั้นก็ตั้งจิตตั้งใจอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลและขอขมากรรม หากภายภาคหน้ากระทำผิดพลาดล่วงเกินประการใดก็ขอให้เว้นโทษเสีย ตามที่คุณหมอได้บอกเอาไว้
    แล้วอาราธนาใส่ติดนิ้วเลยครับเรียกว่านับแต่บัดนั้น แล้วลองสังเกตุดูเหตุการณ์ต่างๆรอบๆตัว ก็แอบรู้สึกแปลกใจเล็กๆว่างานที่ทำในวันนี้เหมือนมีคนคอยเปิดทางให้ครับ แค่ผมนึกในใจก็เป็นไปตามนั้นนี่ยังไม่ได้อธิฐานขออย่างเป็นทางการนะครับ (โปรดใช้วิจารณญาณด้วยนะครับ อย่าเชื่อผมถ้าท่านยังไม่ได้ลองทำด้วยตัวท่านเอง)
    ป.ล.สำหรับท่านที่ได้รับแหวนแล้วกลีบเพกาไม่แนบกับหัวแหวนผมมีคำแนะนำนะครับ ให้ใช้ผ้าหุ้มแหวนไว้ก่อนแล้วค่อยๆใช้คีมบีบเน้นๆทีละอันนะครับเท่านี้ก็เรียบร้อย อย่าใช้ค้อนเคาะเค้าเลยครับกลัวเค้าเจ็บและอาจพลาดไปโดนหัวแหวนเสียได้นะครับchearr

14. Srisumlit

Srisumlit เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมได้รับแหวนแล้วครับ ขอบคุณครับ

15. wiraphat1

wiraphat1 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005
    ได้รับแหวนแล้วครับ...เปิดออกมาดู ใจหาย..ว๊าบ! ....
    เห็นมีรอยร้าว พาดกลางหยก...:'(
    แต่ดูๆ..ไปหน้าจะเป็นลายเส้นของเนื้อหยกน่ะครับ...:cool:

16. ชายชุดขาว

ชายชุดขาว เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2007
    ใครมีกำลังก็เก็บไว้นะครับ หัวนิลกินเหล็ก

17. อาถรรพ์

อาถรรพ์ littleyokibkk

อนุโมทนา สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 สิงหาคม 2014
  18. พระสารทะ

พระสารทะ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    มีอะไรเป็นพิเศษ ที่จะแนะนำเพิ่มเติมอีกไหม ทาง PM ก็ได้ :cool::cool::cool:

19. kieatisakxx

kieatisakxx เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2011
    ได้รับแหวนครบถ้วนตามจำนวนครับ ขอบคุณครับ

20. freedomk

freedomk เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2009
    ผมได้รับแหวนเรียบร้อยแล้วนะครับคุณหมอ ขอบคุณมากนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้