โดนขังวิญญาณ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ainteerati, 14 สิงหาคม 2010.

1. ainteerati

ainteerati เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    งูเหลียมครับ............

2. แม่หมูอ้วน

แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอบคุณค่ะ คุณจิโป

ขอบคุณ คุณ ainteerati บทสวดมนต์เพราะมากค่ะ เป็นครั้งแรกเลยที่เปิดฟังได้ ทุกครั้งคุณจะลง เป็นลิงค์เปิดไม่ได้ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะเครื่องเก่าแล้ว หรือเราที่โลเทคทำไม่เป็นเอง ตามประสาคนแก่ไม่เอาถ่านเรื่องไอที

3. to2504

to2504 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2007
    เมื่อคืนใครโดนสอบอารมณ์ในฝันบ้างคะ ไม่รู้จะเกิดอะไรขึ้นอีก ไม่ได้โดนสอบอารมณ์นานมากแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มิถุนายน 2011
  4. i3lack

i3lack เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2011
    ต้องดาวโหลดลงเครื่องก่อนครับ :cool: เพราะเป็น file เสียง

5. i3lack

i3lack เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2011
    หลับจำอะไรไม่ได้เลยครับเหอะ ๆ รู้ว่าฝันแต่จำไม่ได้ :cool:

6. เดียงสา

เดียงสา Active Member

เมื่อคืนผมฝัน แต่ไม่รู้โดนทดสอบหรือปล่าว...
    ฝันเห็นเพื่อนสมัยเรียนมาหา แต่เป็นภาพขาวดำ... ตัวเค้าพยายามเข้ามาหาเราแต่เค้าเข้ามาไม่ได้... ความรู้สึกในฝันเหมือนเค้าเสียชีวิตไปแล้ว...

สะดุ้งตื่น.. เหงื่อแตก.. ตกใจหมดเลย...
    (ไม่รู้เป็นไรวันพระ วันโกน ฝันเกี่ยวกับคนตาย อยู่เลย)

7. atzcret

atzcret สมาชิกใหม่

6 มิถุนายน 2011
    ฝันมากมาย หลากหลายเรื่อง ไม่ไได้ฝันมานานแล้ว ...

8. noinid0209

noinid0209 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    เมื่อคืน หลับ ๆ ตื่น ๆ ครับ เพราะลูกตื่นบ่อย แต่พอเคลิ้ม ๆ หลับ เห็นผู้หญิงมายื่นอยู่ปลายเท้า
    แต่ไม่เห็นหน้า ครับ หุหุ

คุณแม่หมูอ้วนมีอะรปรึกษาได้ครับ เพราะผมทำงานเป็น IT Support ครับ

อิอิ มี IT ประจำกระทู้ครับ

9. nasana

nasana สมาชิก

2 พฤศจิกายน 2007
    เหตุใดบททดสอบถึงชอบมาช่วง วันพระ วันโกน ครับผม

10. to2504

to2504 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2007
    ม่ายทราบเหมือนกันค่ะ

11. ainteerati

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=zu9zQtdNyII&feature=related]YouTube - ‪หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต 1/10‬‏[/ame]

12. ainteerati

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=GaMLoOYtMro]YouTube - ‪หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต 4/10‬‏[/ame]

13. ainteerati

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=iUHBvhqx8q4]YouTube - ‪หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต 6/10‬‏[/ame]

14. ainteerati

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=GFwPNoPsntM]YouTube - ‪หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต 9/10‬‏[/ame]

15. แม่หมูอ้วน

แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอขอบคุณ คุณi3lack และคุณน้อยนิด ค่ะพอโพสเสร็จวันรุ่งขึ้นก็คอมพัง ไปอาศัยอ่านจากคอมของสามีก็พิมพ์ไทยไม่ได้ วันนี้ลูกชายกลับไปเที่ยวไทยเมื่อคืน เลยมาเล่นคอมลูกชายแทนค่ะ คิดว่าน่าจะเป็นที่คอมพี่น่ะค่ะมันเก่ามาก + กับคนเล่นก็โลเทคแบบคนแก่อยากอ่านเวปธรรมะก็ถูไถ ได้อาศัยแค่อ่านเวปนี้น่ะค่ะ ขอบคุณทุกท่านที่เมตตาให้ความรู้ทั้งทางธรรมและไอทีค่ะ

16. Assarin

Assarin เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    หายไปไหนกันหมดคะ เอาบุญมาฝากเพื่อนๆทุกคนค่ะ ไปปฏิบัติธรรมที่สำนักแม่ชีไทยฯมา ๕ วันค่ะ

ว่าวัดอัมพวันโหดแล้วที่นี่โหดกว่า ๕๕๕ แทบเอาชีวิตไม่รอด ถ้าใครมีปัญหากล้ามเนื้อหรืออัมพฤกษ์

ไปบำบัดที่นี่ได้นะคะ ค่าครู ๑๒ บาท แม่ๆดีมากใจดีสุดๆ และอาหารที่นั่นอร่อยมาก มังสวิรัติแต่รสชาดดีมากค่ะ

บางคนเดินแทบไม่ได้ก็ไปบำบัดที่นี่ แต่ก็ไม่ได้หายทุกคนนะคะแต่ส่วนมากบอกว่าดีขึ้นและก็กลับไปบำบัดกันอีก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2011
  17. ainteerati

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับขอให้คุณแม่หายไวๆนะครับ

18. Assarin

คุณทีโอโดนสอบอารมณ์ยังไงคะ เอามาเล่าสู่กันฟังบ้างสิคะ ชอบฟังประสบการณ์ของคุณทีโอ

ทิพย์ก็ไม่รู้ว่าโดนสอบอารมณ์หรือเปล่าคืนแรกที่ไปปฏิบัติฝันเห็นแม่ผอมเหลือแต่โครงกระดูก

นอนให้มดเจาะขยับไปไหนไม่ได้ พี่ๆเห็นก็เดินหนีและให้ทิพย์ไปหาวิธีไล่มดออกจากตัวแม่

ทิพย์ก็ทำอะไรไม่ได้ ได้แต่นั่งร้องไห้สงสารแม่ แล้วแม่ชีก็มาปลุกไปสวดมนต์เที่ยงคืนโชคดีที่มันเป็นแค่ฝันค่ะ

19. Assarin

ขอบคุณมากค่ะ คุณainteerati แม่อาการดีขึ้นมากค่ะ พูดได้ยาวแต่ต้องสอนพูดใหม่เหมือนแม่รวบรวมคำพูดไม่ถูก

แต่ก็ให้แม่พยายามพูดมากๆเข้าไว้ ๕๕๕ คนฟังต้องพยายามเรียบเรียงเอาเอง แต่จับเขานวดคางแถวๆโคนลิ้น

แม่ดิ้นลุกหนีทุกทีทั้งๆที่จับเบาๆ คิดว่าแถวนั้นน่าจะอักเสบเลยออกเสียงไม่ได้ตามปกติ ก็บำบัดกันต่อไปค่ะ

คลิ๊กไปดูรูปงูเหลือมน่ากลัวจังค่ะ เขาเข้าไปอยู่ในบ้านพี่หรือคะ แล้วเอาออกจากบ้านยังไงคะ โอย.. หัวใจจะวาย

กินแมวที่บ้านหมดเลยหรือคะ ตอนที่ทิพย์ไม่อยู่คนงานก็เล่าให้ฟังว่าได้ตีงูเห่าในบ้านไปตัวหนึ่ง ไปอยู่ใต้กรงแมว

เขาแผ่แม่เบี้ยด้วยตัวเท่าแขนหลานชาย ใจคอก็ไม่ดีเหมือนกันไปตีเขาจนตายเพราะภรรยาเขากำลังท้องอยู่

กลัวมันจะเป็นวิบากกรรมติดไปที่ลูกเขาที่กำลังจะเกิด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มิถุนายน 2011
  20. ainteerati

เจอในห้องน้ำที่บ้านครับกำลังกินแมวอยู่เลยครับพอดีคนข้างบ้านเขามาเรียกเข้ากระสอบแล้วเขาก็เอาไปปล่อยให้ครับแต่แมวตายแล้วไม่ฟื้นเลยครับโดนเข้าขนาดนั้น