โดนขังวิญญาณ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ainteerati, 14 สิงหาคม 2010.

1. คะรุทา

คะรุทา เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2010
    9.ค่าพาเขาไปเขาคิด 3 หมื่น กลับมาไม่กี่วัน เขาเร่งให้ตั้งศาลได้แล้วพ่อปู่บอกมา ค่าตั้งคิด 5 หมื่น
    10.น้องบอกเงินยังไม่พอ เขาบอกเดี๋ยวแม่น้องหายแล้ว พ่อปู่จะช่วยให้น้องรวย เขารักน้องเหมือนลูกเขาจะเจิมรถให้น้องก่อน ไปไหนมาไหน หากินคล่อง ไม่เรียกร้องเงิน น้องเลยให้คัน ละ 1 พันบาท มี 2คัน
    11.ต่อมาต้องทำนะ หน้าทอง 7 หมื่นบาทผ่อนได้ รักเหมือนลูก แต่ทำฟรีไม่ได้ มีค่าครูน่ะ ทั้งน้อง ทั้งพี่ที่พาไป น้องทำ 2 ครั้งแล้วจ่าย 2 หมื่น พี่ที่พาไปทำ 4 ครั้งแล้ว จ่ายไป4 หมื่น
    12 .เรื่องทั้งหมด น้องไม่ยอมเล่าอะไรให้เราฟังเลยตั้งแต่ไปหาร่างนั้น (ปล.ไม่ใช่ร่างคะรุทานะคะ อิอิ)
    13.น้องบอกแต่เพียงว่าเขาเก่งแบบนั้น แบบนี้ ทายดวงแม่นเป๊ะๆ ไม่เคยเหมือนหมอดูคนไหนเลย แบบนี้ต้องไปดูซะแล้วเรา..อยากรู้ดวงชะตา น้องบอกถามเขาแล้ว เขาไม่อนุญาตให้คะรุทาไป อ้าว เป็นซ้าง๊าน อดเลยเรา..

2. คะรุทา

14.จนถึงเมื่อวานนี้ น้องบอก เขาอนุญาตให้คะรุทาไปได้ แต่ต้องไป หลัง 18.30 น.
    ไปพร้อมน้องเขาเลยเพราะ น้องต้องไปลงนะ จ่าย 1หมื่น พี่ที่ทำงาน ก็ต้องไป จ่ายอีก 2 หมื่น
    15.คะรุทาสังหรณ์ใจยังไงไม่รู้ เลยจุดธูปอธิษฐานจิตสวดมนต์หน้าหิ้งพระ มีบางอย่างสื่อเราไม่ให้ไป เลยบอกน้องเขาว่าเราไม่ไปแล้ว..น้องบอกไม่เป็นไร
    16. 5-6 โมงเย็นโดยประมาณ น้องโทรมาบอกว่า นี่กำลังเดินทางไปหาร่างแล้วถามไถ่คะรุทาว่าทำไม ไม่ไป ก็เลยบอกว่า ไม่อยากไป คิดว่าไม่สมควรไป คุญไป คุยมา น้องเล่าเรื่องที่เกิดขึ้นข้างต้น ใหเราฟังหมดเลย เราเลยบอกใช้สติ
    ใช้สติให้จงหนัก น้องมันก็ยังจะไป เราเลยบอกว่า ระหว่างทางที่ขับรถ
    ถ้าผ่านวัดไหน มีอุโบสถให้ยกมือไหว้พระประธาน แล้วขอพร
    17.ปาฎิหารย์เกิด จู่ๆลูกของน้องที่นั่งรถไปด้วยร้องไห้ใหญ่โต บอกไม่ไปๆจะกลับบ้าน สุดท้าย น้องต้องเลี้ยวกลับบ้าน นะก็ไม่ได้ลงทั้งหมด เงินไม่ต้องเสีย
    18.วันนี้พี่ๆเขาจะไปกันใหม่ แต่น้องกลับไม่อยากไป แต่ทางร่างกลับขู่มาว่า ที่แม่น้องรอดทุกวันนี้ เพราะเขาช่วยอยู่ เขาทำอะไรก็ได้
    19.จากเรื่องคนอื่น กลายเป็นเรื่อมาหาคะรุทาซะแล้ว หนูจะทำยังไงดีพี่ พี่ช่วยหนูด้วย หนูอยากถอนตัว แต่หนูห่วงแม่กลัวเขาทำอะไรแม่หนู ( ไม่กลัวเขาทำอะไรช๊านเลยหรือไง นี่)...
    *-* นี่แหละ ปัญหา น้องควรทำยังไงต่อไป ส่วนคะรุทาควรทำยังไงต่อไป เขาจะมาถล่มคะรุทาไหมนี่..โทษฐานไปยุ่งเรื่องผลประโยชน์ของร่างนั้น..
    ขอคำชี้แนะ แนะนำด้วยนะคะ

3. boriphat

boriphat เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยชี้ทางสว่างน้องเขาดีไหมครับ
    เงินมากมายขนาดนั้น เอาไปทำประโยชน์ได้อีกเยอะ
    คนเราไม่ใช่ว่าจะเปลี่ยนชะตากรรมของคนอื่นได้ง่ายแค่พลิกฝ่ามือ
    ทุกอย่างล้วนต้องเป็นไปตามวัฏจักร
    อย่ามัวงมงายเลยครับ เอาเวลาไปปฏิบัติดีกว่า....ใกล้แล้ว

4. i3lack

i3lack เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2011
    น่ากลัวจังครับ ท่าทางเขาอยากได้อะไรจากคุณแน่ ๆ เลย ต้องลองคุณจิโป มาตอบแล้วละครับ

5. คะรุทา

คะรุทาก็บอกให้น้องเขาใช้สติ และแนะนำให้สวดมนต์บาทพาหุงมหากา
    กับกรณียเมตตาสูตรไว้ก่อน ส่วนคะรุทาก็สวดมนต์เช่นกัน กลัวเขาใช้วิชามารทำอะไรเรา
    แต่เราก็เชื่อพระรัตนตรัย เลยต้องป้องกันตัวเองไว้ก่อน

6. jets-one

jets-one เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยดูหินก้อนนี้หน่อยครับ ว่า ที่มีพลังแผ่ออกมาทำให้ผู้คนมีความสุขนั้นออกมาจากอะไร

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      64.1 KB
      เปิดดู:
      87
  7. ศิลามณี

ศิลามณี เป็นที่รู้จักกันดี

เอาใจช่วยนะคะ .. คุณคะรุทา...นี่ มักเจออะไรแปลกประหลาดอยู่เรื่อยๆเลยนะคะ ระวังตัวด้วยนะ..

8. jets-one

jets-one เป็นที่รู้จักกันดี

จิตของผู้ใจบุญมักชอบช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์แต่ก็มักจะขัดกับผลปรโยชน์ของอีกผ่ายอีกด้านเสมอ เอาใจช่วยคุณคะรุทา ครับ ทำดีย่อมได้ดีเสมอ

9. จิ-โป

จิ-โป เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2008
    เป็นหินหยกชนิดหนึ่งครับเลยมีพลังเย็น หยกและหินประเภทหยกจะมีเทพที่คอย
    ดูแลอยู่ส่วนมากเป็นเทพจีน เป็นพลังฝ่ายดีครับ

10. kenzoo2522@hotmail.c

kenzoo2522@hotmail.c Active Member

29 พฤษภาคม 2009
    อืมมมม....จากเรื่องที่คุณคะรุทาเล่ามา ทำให้ผมรู้สึกว่า....น่าจะมีปัญหาตามได้ครับ ก็อย่างที่
    เพื่อนๆเราเรากล่าวนั่นแหล่ะครับ ต้องรอท่านจิโปล่ะครับ
    แต่ผมขอเล่าประสบการณ์ที่ผมรู้เท่าไม่ถึงการณ์มาให้ฟังเล่นๆดีกว่า โดยปรกติถ้าเราไม่โดนอะไรหนักๆมากๆ บางครั้งเราอาจจะไม่รู้ตัว...ว่ามีปัญหาแล้ว อีกทั้งอาศัยการนั่งสมาธิภาวนา
    สวดมนต์ด้วยแล้วยิ่งดูว่าแทบไม่มีปัญหาอะไรเลย แต่ทว่า...อย่าให้ขาดสิ่งเหล่านี้ไปนานนะครับ
    เพราะเมื่อไหร่ที่ขาดการนั่งสมาธิภาวนาไปนานๆของไม่ดีบางอย่างที่มีอยู่ในตัวเราแล้วจะค่อยๆมีการกำเริบเติบโตขึ้นเรื่อยๆ จนถึงขั้นที่จะเอาให้จอดเลยทีเดียว ยิ่งถ้าเป้นคนที่ไม่ค่อยสังเกตุตัวเองด้วยแล้วว่ามีอะไรผิดปรกติเกิดขึ้นบ้างไหม๊....โอกาสเล่นกันยาวมีสูงครับ
    โดยประสบการณ์ของผม ผมมั่นใจว่าตอนนี้เขารู้เรื่องราวหมดแล้ว...ที่น้องคนนั้นมาปรึกษากับคุณคะรุทา และรู้ด้วยว่า....พวกคุณคุยอะไรกันบ้าง ดีนะที่คุณไม่ไปในวันนั้น....ไม่งั้นคงเสร็จไปอีกรายก็ได้
    และตอนนี้ผมขอบอกว่า...ให้ระวังไว้นิดนึงนะคือบริเวณหน้าผาก โดยเฉพาะหน้าผากส่วนบนที่
    ใกล้ๆชายผมน่ะ ถ้ามีอาการหนืดๆหนักๆตึงๆผิดปรกติ แสดงว่า...ว่ามีการปิดกระหม่อมไว้แล้ว พอปิดกระหม่อมแล้ว...เขาอาจจะส่งเข้าทางตาที่สาม...ซึ่งผมก็บอกไม่ได้หรอกว่าเขาจะส่งอะไรมา ก็
    ถ้าเคจท์ที่ผมเจอหนักๆเล่นกันอยุ่ถึงขณะนี้ คือ พราย....
    จากอาการที่ผมให้สังเกตุนี้...ถ้าใครมีปัญหาจริง ให้ไปวัดกันตอนที่สวดมนต์เลยครับ ถ้าบทที่เราเคยสวดจนคล่อง แล้วจู่ๆกลายเป็นไม่คล่อง ติดๆขัดๆหรือลืมไปเลย อันนี้เข้าเค๊าแล้วครับ
    แล้วถ้าเราฝืนสวดต่อไปจะมีอาการหนักและมึนหัวมากๆ โดยเฉพาะเมตตาใหญ่...พวกสายดำจะ
    ต่อต้านมากๆเลย สำหรับคุรคะรุทา...ผมว่าคงไม่น่ามีปัญหามากหรอก(ถ้าไม่เดินไปเข้าทางของเขาเข้า) แต่น้องคนที่มาปรึกษากับคณนั่นแหล่ะ ตอนนี้น่าห่วงที่สุด

11. จิ-โป

ตั้งแต่ตอนที่เขายืนข้างๆแม่นั้นเขาใช้วิชาแฝงร่างของวิญญาณเข้าไป ตัวผี
    ตัวนั้นทำให้อาการทั้งหลายดีขึ้น แต่บุคลิคต่างๆของยายคนนี้จะเปลี่ยนไป ไม่
    เป็นตัวของตัวเอง พูดอะไรไปแล้วก็จำไม่ได้ว่าตัวเองพูดเพราะผีมันพูด มันแฝง
    แล้วพูดเจ้าตัวเลยเอ๋อในตอนนั้น ตานี้เขาก็จะเรียกเงินทอง ถ้าไม่จ่ายก็ทรุดลง
    แต่ถ้าจ่ายก็ดีขึ้นมาหน่อยแต่เมื่อเขาขาดเงินก็ทรุดอีกต้องจ่ายอีก ร่างทรงผีพวก
    นี้ก็เป็นแบบนี้เอง

ก็สำหรับน้องเขาถือเงินไปหมื่นนึงแล้วบอกว่าอุรุษะยักษ์ถือพระขรรค์ของพระ
    นารายณ์บอกมาว่าจะเอาเงินหมื่นนี่ก็เอาแลกกับชีวิตร่างทรงนะ
    ส่วนคะรุทาไม่ต้องทำอะไร มีอะไรนึกถึงท่านเวสสุวรรณรองลงมาคือผมเอง
    ฟังเล่ามาแล้วชักเดือดร่างทรงหัวล้าน(รึเปล่าแต่เห็นมันหัวล้านเหมือนขุนช้าง)
    ดันไปให้มันหลอกเผาบ้านตำหนักมันเลยดีใหม
    เอารูปตำหนักมาให้หน่อยนะ

12. kenzoo2522@hotmail.c

kenzoo2522@hotmail.c Active Member

ผู้หลักผู้ใหญ่ของผมมาแล้ว ท่านจิโปครับ...ช่วงก่อนหน้านี้ ก่อนผมจะมาเล่นในห้องนี้อีก ผมเคยบ่นโวยวายมากมายหลากหลายอย่างมากเรื่องที่ว่าทำไมชีวิตผมผมต้องตกต่ำขนาดนี้ เหมือนคล้ายๆว่าโชคชะตาจะบังคับชักพาให้เราไปก้อกรรมชั่วน่ะครับ ผมก็พยายามกัดฟันทนไว้...จนในคืนนั้นผมก็น่าจะคล้ายบ่นๆไปน่าจะกล่าวถึงเทวดาด้วยมั้งถ้าจำไม่ผิด เวลานอนก็ฝันว่า...
    มีผู้หญิงผู้ชาย 4 - 5 คนมาคุยกับผมเหมือนกับพวกเขาพยายามบอกอะไรผมสักอย่างนี่แหล่ะ
    ผมเห็นอาการท่าทางชัดเจน เห็นว่าพวกเขาพูดกันอย่างจริงจัง แต่ผมกลับไม่ได้ยินเสียงอะไร
    เลยสักนิด แต่พอพวกเขาบอกๆผมมา แล้วในฝัน...ผมก็กำหนดจิตเข้าไปดูจิตตัวเองในขณะนั้นเลย ปรากฏว่า...พอเข้าไปปั๊บ มันกลับไม่มีอะไรเลย มีแต่ว่างเปล่า ไม่มีอะไรเลยสักนิด...จากนั้นก็เลยตื่นมาครับ
    ท่านจิโปครับ...นิมิตฝันนี้ เกี่ยวกับความยากจนแร้งแค้นของผมรึป่าวครับ ถ้าเกี่ยวกันมันเป้นในลักษณะใหนครับ ขอคำอธิบายชัดๆสักนิดครับ ผมไม่ค่อยฉลาดเท่าที่ควร..

13. kenzoo2522@hotmail.c

น้อมคารวะท่านจิโปครับ พวกหากินประเภทนี้มีอีกเย่อะเลย...ชาวบ้านเขาหากินหาใช้ก็ยาก
    ลำบากพอแล้วดันไปซ้ำเติมเขาอีก เอ้...แล้วคุณแม่ของน้องเขาล่ะครับทำงัยดีหนออออ

14. ainteerati

ainteerati เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    นั้นชิครับคุณครุทาคงไม่เป็นไรหรอกครับเรื่องอื่นไม่ค่อยถนัดหรอกครับแต่ถ้ารบหรือทำลายนี้ถนัดนักครับขอให้บอก

15. จิ-โป

ความแร้นแค้นของทุกๆคนในกระทู้นี้เหมือนกันหมด วันนั้นท่านทำให้ผมเห็นว่า
    ตอนนั้นผมกำลังโยกน้ำบาดาลที่ใช้คันโยกแบบโบราณ สี่ข้างซ้ายขวาหน้าหลัง
    เป็นท้องทุ่งนาที่มีคันนา ดินแตกระแหงบ้างก็มีข้าวหย่อมๆ บ้างก็ไม่มีต้นข้าว
    เรียกว่าแร้นแค้น ผมก็หวังดีว่าเราจะโยกน้ำจากบาดาลเอามาแจกเขา เอามาให้
    ท่วมท้องนาให้เขาได้กินข้าวกัน แต่โยกยังไงน้ำก็ไม่ขึ้นเลย

ทันใดนั้นเองก็มีเสียงท่านคล้ายมาพูดข้างบนหัวผมว่า ท้องนาทั้งหลายก็คือ
    คนในกระทู้ที่เจ้าจะช่วย เขาทั้งหลายเตรียมดินปลูกข้าวแต่ส่วนมากไม่ปลูก
    เป็นเพียงเตรียมดิน มีบ้างที่ปลูกแล้วไม่ดูแล เจ้าจึงเอาบารมีมาช่วยเขาไม่ได้

ผมเลยคิดว่าทำไมเป็นเช่นนี้ ท่านเลยบอกว่าพวกเขาทั้งหลายทำบุญแล้วน้อย
    นักที่จะหยาดน้ำลงดิน ทำให้ไม่มีโอกาสที่จะเอาบารมีเก่ามาช่วยดุจสูบน้ำจาก
    บาดาล(บุญเก่า)มาช่วยก็ไม่ได้

ก็คิดเอาเองครับว่าใครเพียงเตรียมดินไม่ปฏิบัติธรรมรึใครปฏิบัติธรรม(ปลูก
    ข้าวเป็นหย่อมๆ)แต่ไม่ดูแลธรรมของตัวเอง ปล่อยให้น้ำเลี้ยงข้าวขาดหาย
    ผมเองเห็นท่านทำนิมิตให้ดูก็ท้อเลยครับเซ็งไปหลายวันเพิ่งฟื้น
    ถ้ายากจนมากเวลาทำบุญก็กรวดน้ำทีละโอ่งมังกรเลยครับ สะสมเอาใว้เยอะๆ
    นี่ทำบุญอะไรไม่ค่อยกรวดน้ำกันเลย จะหวังลาภลอยก็ลำบากยังงี้ล่ะ

16. kenzoo2522@hotmail.c

อ้อ....กระจ่างแจ้ง แทงตลอด......แสดงว่าวิธีอธิฐานอุทิศบุญบารมีนั้นไม่เข้าล็อค อุทิศผิดแบบก็เป็นอย่างนี้นี่เอง ขอบคุณครับท่านจิโป....ผมพยายามหามาตลอดว่ามันพลาดตรงใหน ที่แท้ก็ตรงนี้เอง งั้น...ผมคงเตรียมน้ำเย่อะหน่อยล่ะครับ

17. จิ-โป

เกิดจากการที่ใช้พลังเพ่งจนเกิดช่องว่างกลางสมองเป็นกรวยโดยส่วนแหลมจะ
    มาอยู่ตรงหว่างคิ้วพอดี แล้วก็ไม่ได้ทำต่อ จนเดี๋ยวนี้กวยนี้โพรงนี้ว่างเปล่า
    ไม่มีแสงมาเติมในโพรง เลยทำใ็ห้กระทบกับการมองเห็น

18. คะรุทา

คะรุทาเพิ่งสวดมนต์และนั่งสมาธิเสร็จเมื่อกี้ ดีใจจังเลยค่ะที่ทุกๆท่านตอบ

19. คะรุทา

คะรุทาอธิษฐานจิตเมื่อวาน ระลึกถึงคุณพระพุทธ คุณพระธรรม คุณพระสงฆ์
    คุณเทวดาทุกพระองค์เพื่อเป็นเทวดานุสติ ท่านท้าวเวสสุวรรณโณ คุณจิ-โปด้วยค่ะ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทุกๆพระองค์ท่านเมตตาดลจิตดลใจคะรุทาไว้ จึงปลอดภัยเมื่อวานนี้ แน่ๆเลยค่ะ พออธิษฐานเสร็จ ไฟดับเลยค่ะ เสียงเปรี๊ยะ นึกว่าระเบิด แต่ไม่ใช่
    คะรุทาเลยพูดว่า ลูกทราบแล้วค่ะ ขอบพระคุณค่ะ ไฟติดตามปกติเลยค่ะ

20. คะรุทา

แล้วคุณแม่น้องเขาจะเป็นยังไงบ้างค่ะ แล้วพรุ่งนี้ น้องเขาโทรมาบอกว่า
    จะเข้ามาหาคะรุทาที่บ้าน...เฮ้อ...ไม่รู้งานจะเข้าคะรุทาอีกหรือเปล่า...