โดนขังวิญญาณ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ainteerati, 14 สิงหาคม 2010.

1. noinid0209

noinid0209 เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    ถ่ายรูปองค์เหล็กไหลมาให้ดูครับ ที่บอกว่าได้รับแจกจากเวปนี้ครับ
    และลูกแก้ว ที่เพิ่งได้รับจาก วัดถ้ำเมือง ที่ คุณ chaiyawat บอกครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      63 KB
      เปิดดู:
      49
      ขนาดไฟล์:
      111.6 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      45.4 KB
      เปิดดู:
      42
  2. kenzoo2522@hotmail.c

kenzoo2522@hotmail.c Active Member

29 พฤษภาคม 2009
    เหล็กใหลสวยครับ แต่ขอถามนิดนึง...กรอบพลาสติกได้เจาะรูไว้ป่าวครับ ถ้าเป้นของผมจะมีรูทุกกรอบครับ

3. ศิลามณี

ศิลามณี เป็นที่รู้จักกันดี

ทำไมต้องมีรู...ไว้หายใจหรือคะ หรือว่าระบายความชื้น

4. ศิลามณี

ของศิลามณี เคยมีเหล็กไหลเจ็ดสี..สีเขาสวยมากเลย.. นะคะ เวลาไปไหน มักจะเอาติดตัวไปไหนต่อไหนด้วยเสมอ แต่แล้ววันหนึ่งคะ ตอนไปปฏิบัติธรรมเอาไปด้วย ...ด้วยความเผลอเรอ ทำให้หล่นตกแตกออกเป็นเสี่ยงๆ สามชิ้น ....แตกกระจาย ศิลามณี ก็เลยเอาเก็ไว้ใต้ฐานพระนะคะ

5. kenzoo2522@hotmail.c

kenzoo2522@hotmail.c Active Member

ไม่ต้องเอาไว้ใต้ฐานพระหรอกครับ ท่านแตกแล้วก้บอกท่านว่า....ขอให้แบ่งออกเป็นสามส่วนเลยครับ คือ ทั้ง 3 ชิ้นก้มีองค์อยู่หมดเลย เวลาจำเป้นต้องแบ่งให้ใคร ก็จะแบ่งได้ครับ
    ส่วนเรื่องรูนั้น ผมเคยไปเจอกับร่างทรงทวดอิสลามท่านหนึ่ง ท่านเป้นเจ้าของสมบัติที่ฝั่งไว้ในเขตตากใบนี้แหล่ะ ท่านก็พิจารณาเหล้กใหลให้ และสอนวิธีรักษา และวิธีใช้...เพราะรู้อยู่
    เต็มอกว่า.....ผมโดนสิงแล้ว อาการหนักขนาดใหน ถึงขั้นสอนไว้เลยว่าถ้าจะถอนให้ใช้แบบนี้.....อย่างนี้ ส่วนเรื่องการเก้บรักษานั้น...ภาชนะที่เก็บจะต้องมีรูไว้เพื่อ...หายใจครับ

6. kenzoo2522@hotmail.c

อีก 5 นาทีเจอกันครับ...เดี๋ยวเรื่องเล่าแปลกๆต่อ พอดีร้านเนตร้านนี้จะปิดแล้ว ต้องย้านร้อนก่อนครับ

7. noinid0209

ไม่มีครับมีครับ คุณ kenzoo แต่กรอบมีรอยร้าว ครับ โดยไม่ทราบสาเหต
    ตอนนี้เลยหายสงสัยครับว่าทำไมถึงร้าว

8. จิ-โป

จิ-โป เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2008
    มันขึ้นอยู่กับมิติของจิตกับภพของการสื่อจิตครับ
    เช่นหญิงคนนั้นอยู่ข้างบนหัวเราอีกชั้นหนึ่ง เราไม่รู้ว่าเขาอยู่นี่คนละมิติไม่มีผล
    หญิงยืนบนหัวเราไม่ได้มีจิตคิดจะเหยียบเราก็คนละมิติไม่มีผลต่อเครื่องราง
    บาครั้งหญิงจะแกล้งกระทืบเท้าบนสะพานลอยเราขับรถอยู่ข้างล่างมองขึ้นไป
    เห็นพอดีแต่จิตเขาไม่แรงพอจะส่งของชั้นต่ำมาหาเราได้ก็ไม่มีผล

ในการมีผลคือเรามองขึ้นไปเขามองลงมาตาสบตา เราเจ็บแปล็บขนลุกทั้งร่าง
    นี่โดนแน่ เพราะฉะนั้นเวลาเราลอดอะไรไม่ต้องมองข้างบน สายตามองพื้นใน
    ระยะห่าง3-4เมตรเหมือนพระเดินจงกลมก็ใช้ได้ครับ จะได้ไม่โดนอะไรเลย

9. kenzoo2522@hotmail.c

บุคคลสำคัญมาแล้วครับ ผมจะเล่านิทานไปพร้อมกับถามผู้หลักผู้ใหญ่ไปพร้อมๆกันเลย คือ โบราณว่าบ้านใดมีตะไคร้ออกดอก บ้านนั้นจะรวยเคยได้ยินไหม๊ครับ(ต้อง
    เป้นตะไคร้แกงนะครับ) ผมเคยสงสัยอยู่เหมือนกันว่า...แค่ดอกตะไคร้เนี๊ยอ่ะนะทำให้รวยได้ แต่เมื่อประมาณปลายปีที่แล้วนี่แหล่ะครับ ที่ทำให้ผมรู้เลยว่า...อ้อ...ดอกตะไคร้มันดีอย่างนี้นี่เอง

10. kenzoo2522@hotmail.c

เล่าสู่กันฟังนะครับ อย่าไปจริงจังหรือซีเรียสกันมาก ความลับก็คือ...ใต้กอตะไคร้ที่ออกดอกนั้นจะมีสมบัติของมีค่าฝั่งอยู่ครับ อาจเป็นเพชรนิลจินดาหรือทองก้แล้วแต่ มี
    อยู่ครับ แต่ถึงกระนั้นก้ไม่ใช่ว่าจะได้กันง่ายๆ เพราะถ้าคนเฝ้าไม่ให้แล้ว ยังงัยก็เอาไม่ได้ครับ แต่ถึงไม่ได้สมบัติ ได้ดอกก็ยังดีครับ...ถือว่าเป็นของดีอย่างหนึ่งเช่นกัน ซึ่งเรื่องรายละเอียดนี้อาจต้องขอความเมตตาจากท่านจิโปล่ะครับ ว่าใช้ทำอะไรยังงัยได้บ้าง

11. kenzoo2522@hotmail.c

บุญญฤทธิ์ ตั้นอิ่ม
    63/2 ม.4
    ต.เจ๊ะเห
    อ.ตากใบ
    จ.นราธิวาส
    96110

ชื่อที่อยุ่ผมนะ เผื่อท่านใดทีธุระ...ตรงนี้นะครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่เมตตาครับ

12. jets-one

jets-one เป็นที่รู้จักกันดี

ทำไม ครูบาอาจารย์ ชอบมากันดึก จังครับ ผมต้องไปนอนแล้วดิ เดี๋ยวแฟน โทรเช็คจะแย่เอาครับ (ที่ทะเลาะกันประจำ ตอนนี้กลับมาดีกันละครับ แต่คบกันเฉยๆไม่ได้อยู่อยุ่กัน เค้าไล่ให้ไปพักผ่อนแล้วครับ รับปากเค้าแล้วไม่อยากโกหก หรือมุสา) ท่าน อาจารย์ จิโปครับ อย่าลืมเอารูป สมุนไพร รักษาโรคลมท้องเต้น (ท้องเพ้อ) ลงให้ผมดูด้วยนะครับ อาทิตย์นี้กลับบ้านจะได้หาให้พ่อ ทานครับ แล้ว เบาหวาน ละครับมีอะไรที่บรรเทาได้บ้าง แม่ผมเป็นอยู่ ทานแต่ ยาของ โรงบาลตลอด ดูเหมือนกับให้เด็ก กินนมอัดเม็ด ได้มาทีเป็น กระบุง สมุนไพร ที่ใครๆเค้าแนะนำก้ลองมาหมดแล้วครับ แต่ก็เหมือนเดิม ขึ้นๆลงๆ กลัว พิษายาโรงบาล จะแรงเกิน แก้ไขครับ ผมเชื่อ สมุนไพรที่ครูบาอาจารย์ท่านแนะนำมากกว่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2011
  13. noinid0209

พี่เจต อย่าให้ทานเยอะนะครับ พวกยาเนี้ย แม่ผมก็เป็นเบาหวาน ทานยาตลอด
    แต่ก็ตามมาด้วย ความดัน หัวใจ ไตวาย ตอนนี้เสียไปแล้วครับ

คงต้องรอพี่จิ-โปมาบอกเรื่องสมุนไพร ที่ใช้กินแก้เบาหวาน

14. jets-one

jets-one เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อกี่ไปอ่านเจอรูป นี้ดูๆ ไปคล้ายกับหินที่ท่าน ainteerati ลงให้ดู ลักษณะ คล้ายๆกันแต่อันนี้สีเข้ม กว่ารึเปล่า เห็นบอก เป็น โลหิตธาตุ ที่เสด็จ มาอยุ่ในมือ รูปปั้น "หลวงปู่ใหญ่มหาโมคัลลานะ"

ไฟล์ที่แนบมา:

15. Assarin

Assarin เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    มีใครเอายันต์แปะหน้ากระทู้ไว้ไหมคะ ทิพย์เข้าไม่ได้ พี่คมคงปล่อยวิญญาณทิพย์แล้วใช่ไหมคะ ๕๕๕

16. noinid0209

เรื่องปกติครับ พี่ทิพย์ เพราะว่า server ของเวป ตอนนี้ช้า ครับ
    พรุ่งนี้เงินเดือนออก ว่าจะโอนเงินช่วยเป็นค่า server ตัวใหม่ เหมือนกันครับ

17. sleepyman

sleepyman สมาชิกใหม่

21 พฤษภาคม 2008
    สวัสดียามดึกครับเพื่อนสมาชิกทุกคน
    แวะเข้ามาอ่านทุกวันแต่ไม่ค่อยได้จะพิมพ์อะไรกับเค้าซักเท่าไหร่
    ไม่มีความรู้อะไรที่จะพอมาเล่าสู่กันฟังกับเค้าหรอกครับ
    ได้แต่มาแอบอ่านทุกๆวันเอาน่ะครับ...(เก็บเอาความรู้น่ะครับ)
    ยอมรับว่าค่อนข้างติดกระทู้นี้ได้เลยครับ
    เปิดเน็ตอันเป็นว่าต้องเปิดกระทู้นี้อ่านก่อนทุกที..ไม่รู้เป็นยังไงเหมืือนกันครับ
    สงสัยโดนขังวิญญาณเข้าแล้วจริงๆ

18. ศิลามณี

สวัสดีคะ เข้ามาคุยกันบ่อยๆนะ ยินดีที่รู้จักคะ

19. ศิลามณี

คิกๆๆ อนุโมทนา นะคะคุณนิด

20. ศิลามณี

รับทราบคะ...ที่แตกไปแล้ว ศิลามณี เอากาวมาปะติดเหมือนเดิมแล้วละ คิกๆๆ ม่ายแบ่งให้ครายอะ..ศิลามณี ขี้งกคะ