โดนขังวิญญาณ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ainteerati, 14 สิงหาคม 2010.

1. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

ที่บ้านไม่ได้เลี้ยงกุมารค่ะ อืม เคย ซื้อพี่จุกวัดสวนหลวงมาองค์เดียว วางไว้หัวนอน ก็แผ่บุญให้เรื่อยๆนะคะ แต่ไม่ได้ไหว้อะไรพิเศษ ก็เวลามีผลไม้ก็เรียกเทวดาในบ้านทั้งหมดมาทาน แถมงกอีก บอกว่าทานกันตามลำดับนะคะ (งกจริงเรา) จริงๆจะเล่าว่ามันแปลกตรงที่ว่า ช่วงนี้วันเสาร์น่ะ ถือศีล 8 มา 3 สัปดาห์แล้วเพราะตรงกับวันพระ พอดี วันศุกร์ก่อนถือก็นึกไปเรื่อยว่าใครอยากมาสร้างบารมีด้วยกันก็ขอเชิญ อะไรงี้ แต่ถ้าหวังร้ายแบบเดิมๆไม่ให้เข้านะ ตอนก่อนจะตื่นตอนเช้าวันเสาร์ก็ฝันเลยค่ะ พอฝันแบบนั้นชักไม่แฮปปี้ เนื่องจากเป็นโรคปอดอย่างแรง กลางคืนวันเสาร์เลยไปบอกใหม่ว่า เอาเทวดา พญานาคพวกกัน และกายสิทธิ์ในของบางอย่างพอ อย่างอื่นขืนมาอยู่ด้วยจะกรี๊ดแตกเอา เผลอๆอาจวิกลจริตได้ แหะแหะ ทีนี้ก็สงสัยว่าเปงแก๊งปี๋เด็กเหมือนกันแหละ แต่สงสัยว่ามาจากไหน หนอยแน่ โดนปี๋หลอกจริงๆเลยเห็นไหม หลอกให้เสียตังค์ ดีนะไม่หลงเชื่อ ชิชิ

แต่คิดว่าฝันเพราะธาตุพิการเสียมากกว่ากระมังคะ ปี๋อะไรจะเฮี้ยนมาเข้าฝันขนาดนั้น แล้วก็มาทีนึงเป็นโหลเลยเนี่ยนะ ท่าจะเลี้ยงไม่ไหวจริงไรจริงล่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 สิงหาคม 2011
  2. i3lack

i3lack เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2011
    ตั้งทีมฟุตบอลได้เลยนะครับเนี้ย :cool:

3. jets-one

jets-one เป็นที่รู้จักกันดี

ของผมที่เลี้ยงไว้ถ้าเฉพาะ หุ่นหรือร่างก็ก็โหลพอดี แต่ถ้ามีจิตก้น่าจะสัก 8หรือ10 ที่แน่ๆ มาบอกเลขอยู่บ่อยๆหลอกให้เสียตังตลอดไม่เฉียดเลย หรือใกล้เคียงก็มี แต่ไม่เคยถูกเลย ก้ไม่คิดอะไรแต่ตอนนี้เริ่มไม่ไหวละ งบเริ่มจะไม่ค่อยมีละ คงต้องบอกให้ช่วยเหลือกันบ้าง แรกๆก็กลัวนะผีอะ เด็กๆนี้กลัวมาก โดนผีอำ ทางทั้งรูแ กลิ่น เสียฃง แต่แค่เงาดำๆ โดนบ่อย จนชิน ถีบเตะบ้างก็มี หลังเลี้ยงกุมารสือกับเค้าได้บ้างจนชินเลยไม่ค่อยกลัวเท่าไหร่ แต่หลังๆมานี้เงียบ สือกันไม่นาน พอสัมพัสไม่ได้ นานๆมาเจอทีก็เริ่มกลัวๆเหมือนกัน เหอๆจิตเริ่มตกบ้างเป็นพักๆ

4. jets-one

แต่ก็อย่างที่ ท่าน จิโป บอก พวกผีวิญาณ อย่าไปยุ่งกับเค้าเลยถ้าเจอดีก็โชคดีไป แต่ถ้า ร้ายมาจะยุ่งยากซธเปล่า ผมก็แค่อยากให้เค้าช่วยเหลือเราแต่พอ รุ้แบบนี้แล้วก็ทำอะไรไม่ได้แล้ว ก็ต้องทำให้ดีที่สุดต่างคนต่างช่วยเหลือกันไป ก็หวังว่าเค้าคงไม่คิดอาฆาตเราถ้าหากเราทำได้ไม่ถูกใจเค้า

5. ainteerati

ainteerati เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1599784/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

6. Nakraksa

ยกให้ทีมนึงไหมคะ แหะแหะ

7. Nakraksa

อ่า เลี้ยงตรึมเลยนะคะ ไม่กล้าเลี้ยงอ่ะ เพราะเป็นคนกะว้อบกะแว้บ แหะแหะ โดนบ้างไรบ้าง ขนาดไม่มีกุมารนะเนี่ย เลยไม่เอาแล้ว ปอดแหกค่ะ ขอบอก นอนไม่กล้าปิดไฟแล้วกัน คิดเอา

8. jets-one

โฮ สายนาคา มีของดีอยู่กะตัวกลัวอะไรครับ เป็นผมมาขออยู่ด้วยแบบนี้ต้องต่อรองกันหน่อยอยู่ด้วยกันต้องช่วยเหลือกันทำมาหากินอะไรประมาณนี้ แหะๆ

9. Nakraksa

แหมเห็นชื่อเขามาทักเขาว่าสายนาคา ไหนๆเขามีไรดี บอกเขาที ทุกวันนี้หาไม่เจอเลยคุณเจต อา ตกลงคุณเจตสรุปว่าปี๋มาขออยู่ด้วยจริงใช่ไหม เขาไม่ได้กินเยอะ นอนมากแล้วมั่วชิมิเนี่ย แอ๊ก กลัวจิง ไรจิง ฮือออ

เขาไม่กล้าต่อรองหรอก อย่ามาแตะเนื้อต้องตัวเขาหรือกะว้อบกะแว้บเด็ดขาด ห้ามได้ยินเสียง อยู่เงียบสุดๆได้ไหม

10. jets-one

ผมก็พูดไปตามที่ใจคิดครับ ตรงบ้างไม่ตรงบ้างก็แค่แสดงความเห็น มิได้บังอาจ อะไรแบบนั้น เมื่อก่อนผมก็เป็นแบบนี้ ยิ่งกลัวยิ่งเจอ พอเจอบ่อยก็เลยไม่กลัว กลายเป็นชิน พอชินก็ไม่เจอ พอไม่เจอก็กลับมากลัวอีก เอ๊าเอาเข้าไป หาอะไรแน่นอนยาก งงไหมเนี้ย ไม่ใช้ก็ไม่ใช้ครับ ของแบบนี้ผู้รู้พึ่งรู้ด้วยตัวเอง

11. Nakraksa

เอ อาการคล้ายกันเลย เจอแล้วกลัว พอไม่เจออก้หายไป แล้วเจออีกก็กลัวอีก ฮือออ แต่ของดีไรไม่มีหรอกจ้ะคุณเจต มาแต่ตัวเจ๋ยๆ อิอิ ขอบคุณจ้ะที่ช่วยกันวิเคราะห์อาการทางจิตของคนใกล้บ้า ว่าเธอไม่ได้เป็นคนเดียว เย็นใจได้ อุ่นใจขึ้นตั้งเยอะแน่ะ ไม่ได้ว่ายังอาจอะไรเลยจริงๆนา คุยกันหนุกๆเฉยๆ นิ

12. boriphat

boriphat เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเจตคงอยากได้เพชรพญานาคแน่ๆ ระวังจะโดนตะล่อมนะ ..อิอิ

13. Nakraksa

เอิ๊กๆ งั้นเขาอ้อนคุณเจตขอกุมารบ้าง แว๊ก

14. jets-one

เอาเข้าไป อยากได้ก็อยากได้ตามอารมณ์ของมนุษย์ แต่จะมีวสนาไหมก็ว่ากันอีกที เค้าว่ากันว่าอะไรที่เคยเป็นของๆเรามันก็จะมาอยุ่กับเราเอง โดยไม่ต้องแสวงหาเมื่อถึงเวลาก็มาอยู่กับเราเองแต่อะไรที่ไม่ใช้ของเราต่อให้ดิ้นรนขนาดไหนก็ไม่มีวันได้ครอบครอง เดวท่านอาจารย์ก็แบ่งมาให้เองใช้ไหมครับ boriphat เหรียญน้ำมนต์ก็แบ่งๆมามั้งก็ดีนะอิอิ:boo:

15. boriphat

boriphat เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญทำน้ำมนต์ อาทิตย์หน้ามาเอาได้ครับ
    ตอนนี้หมด...

16. Nakraksa

คุณเจต เขาแซวเล่นนะ ห้ามเอามาเด็ดขาด ไม่งั้นกรี๊ดแตก ฮี่ๆ

17. Nakraksa

คุณคมน์ ไม่คุยไรเลย เด๋วเขาเหงานา

18. jets-one

แต่ผมว่าจะขอเพชรพญานาค จริงๆนะเนี้ย แหะๆ:cool:เอาสีม่วงด้วย(deejai)

19. jets-one

ว่าแต่ว่า คุณ Nakraksa ช่วยเล่าเกี่ยวกับที่มาของเพชรพญานาคที่ได้มาในครอบครองหน่อยครับว่าได้มายังไง แล้วมีอะไรบ่งบอกว่า เป็นเซื้อสายหรือเคยเป็นพญานาคมาก่อน แบบฝันถึงหรืออะไรสักอย่าง แบบผมเคยฝันเห็นงูสีทองตัวใหญ่หรือมังกรทองลอยอยู่บนฟ้า
    แล้วผมเป็นคนกลัวงูมาก จนเผลอ ฆ่างูด้วยความบังเอิญ ครั้งแรก ตอนเด็กด้วยความกลัวเห็นงู มันจะเลื้อยมาทางผมก็เลยเอาก้อนหินขนาดเท่ากำปั้น ปาเพื่อไล่มัน แต่บังเอิญไปโดนงูจังๆหัวขาดตาย ครั้งที่ 2เข้าห้องน้ำ จะอาบน้ำเปิดไฟไปเจองูเห่าแต่ไม่รู้ด้วยความตกใจจึงทักไปว่างูสิ่ง คนแถวนั้นได้ยิน เลยเอาค้อนมาทุบมันตายคาห้องน้ำ เป็นงูเห่าไข่เต็มท้องเลย แถวบ้านผมเมื่อก่อนงูเยอะเดียวนี้ไม่ค่อยมีละ ครั้งสุดท้ายไม่นานมานี้ งูเขียวหางไหม้อยุ่ขอบกำแพงห้องน้ำ ผมเลยเอาน้ำสาดไล่มันแล้วมันก็หายไป พออีกวันเป็นงูกลายเป็นศพ นอนตายข้างห้องน้ำไม่ทราบสาเหตุคงเป็นงูตัวเดียวกัน เรียกได้ว่า 3ครังนี้ ผมมีส่วนในการ ฆ่างู ตอนเปิดพระโอษก็เลยแสดงอาการแลบลิ้น ซึ้นตัวผมเองนึกถึงงูที่ผมฆ่าแต่คนที่เปิดให้ บอกว่า นาค ผมก็ไม่แน่ใจว่าอันไหนกันแน่

20. kenzoo2522@hotmail.c

kenzoo2522@hotmail.c Active Member

29 พฤษภาคม 2009
    คุณเจตเห็นปี๋...เหรอ งั้นแสดงว่าคุณเจตก็ต้องใช้ตาทิพย์ได้ดิ่