ใครที่ชอบหนุมานแบบผม เชิญร่วมแจมกันครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย kiati_sak, 28 เมษายน 2010.

1. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ขอบคุณ คุณ pinu ครับที่ร่วมแจม หนุมานหลวงพ่อคง สวยมากครับ ลวดลายชัดเจน เสียดายผมไม่ได้เก็บไว้เลย สมัยก่อน เก็บแต่ของหลวงปู่ทิม(แต่โดนขโมยไปแล้ว)กับหลวงปู่แก้ว

2. sareem

sareem เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    ราคารากไม้พุทซ้อนน่าจะประมาณ 700-800 บาทครับ (ราคาจากวัดนะครับ)
    ราคางาช้างแกะ 1000 บาทครับ
    ส่วนเบอร์โทรศัพท์ผมไม่มีน่ะครับ(ลองโทรถาม1133ดูครับ วัดใหญสว่างอารมณ์)
    ส่วนประสบการณ์ลองถามหลวงพี่ที่ตู้เช่ากับชาวบ้านแถมนั้นดูครับ

3. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เหรียญหนุมานพระอาจารย์ตั้ว ศิษย์หลวงพ่อกวย ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      243
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      247
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      213
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      196
  4. กวาวชไม

กวาวชไม เป็นที่รู้จักกันดี

หนุมานหักศร มีอยู่องค์ยังหาที่ลงไม่ได้ บ้างบอกของหลวงปู่ตี๋วัดเขาเขียวสุพรรณบุรีบ้างบอกเป็นของอาจารย์ท่านคือหลวงพ่อกวยยังสับสนอยู่ครับ

ขนาดไฟล์:
      212.8 KB
      เปิดดู:
      195
      ขนาดไฟล์:
      206.5 KB
      เปิดดู:
      157
  5. วชิรปราการ

วชิรปราการ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2009
    .......................

ครับผม

วันนี้ก็เพิ่งจะเข้ามาได้ หลังจากเซิฟเวอร์ล่ม

ภาพข้างบนผมโหลดมาจากกูเกิ้ลครับ

ที่ผมพอจะมี ก็น่าจะเหลือรุ่นสาม

เหรียญดีบุกหรือตะกั่วเล็กๆ

องค์ที่นั่งอมอะไรนั่นด้วย

อย่างอื่นจำไม่ได้

ส่วนเรื่องอภินิหารก็มีหลายเรื่องครับ

ที่บ่อยๆ ก็คงจะเรื่องที่อดีตคนงานที่บ้าน พวกนี้อยู่แถวตาพระยา

ซึ่งแน่นอน ต้องสนิทกับพวกหมอเขมรเป็นอย่างดี

พูดเขมรกันคล่องเลย

คนงานที่บ้านช่วงหลังๆ(เหตุการณ์ประมาณปี 43)

มีการยักยอก เหล้าเบียร์ (ที่บ้านเป็นเอเยนต์ตอนนี้เลิกแล้ว)

คนแถวบ้านเขาเห็นเข้า เลยแอบมากระซิบที่บ้าน

ผมเลยแอบเฝ้าดู และก็ได้ของจริงๆ แต่จับตัวไม่ได้

เพราะเขาเอาไปซ่อนไว้ในพงหญ้าบ้าง

บางทีแกล้งนับเกินบ้าง

พอเราเริ่มจับทางได้ พวกคนงานก็ไม่พอใจ

จึงหาทางเล่นงานผม

แน่นอน คงไม่พ้นใช้วิชามาร

ผมเองก็ไม่ได้ระแคะระคายใจแต่อย่างใด พวกนี้ตีหน้าเก่งมาก

อีกอย่างคือ ผมเองก็อาศัยไหว้พระสวดมนต์ ทำบุญ ครูบาอาจารย์รักษา

เขาเลยทำอะไรได้ไม่ถนัดนัก

ต่อมาผมเริ่มมีอาการไม่ค่อยจะดี หงุดหงิดง่าย ตาขวาง(เพิ่งทราบตอนที่คน

ที่บ้านทัก และไปนั่งตัดผม แล้วมองตัวเองในกระจก) อย่างที่ไม่เคยเป็นมาก่อน

คนที่สนิททั้งเพื่อน และญาติ เริ่มไม่ชอบหน้า

รถที่ขับอยู่ดีๆ ก็มีคนขับมาชน

ทั้งมอเตอร์ไซค์ ก็หวิดจะเกิดอุบัติเหตุบ่อยครั้งมาก

มีครั้งหนึ่งที่แรงๆ ผมกลับจากทำธุระที่บางแสน เลยขี่รถมอเตอร์ไซค์

แบบผู้ชายกลับ เวลาขนาดนั้นก็ประมาณตีสี่เห็นจะได้

ช่วงที่ผ่านมาถึงทางลงเนิน หน้าวัดอ่างศิลา

อยู่ๆ ก็มีหมาดำตัวหนึ่ง วิ่งตัดหน้า ผมเบรคไม่ทันเลยชนแบบเต็มแรง

หมากระเด็นไปทาง คนไปทาง รถไปทาง

ได้ยินเสียงหมาร้องเอ๋งแค่แป๊บเดียวในคูข้างทาง แล้วก็เงียบไป

ผมพยายามประคองตัวให้ลุกขึ้น เพราะมันเป็นทางเนิน ถ้ามีรถวิ่งมาอีก

เขาจะไม่เห็นผมเลย และนั่น คงไม่ต้องอธิบาย

ผมค่อยๆ ยกรถมอเตอร์ไซค์ ตั้ง เข็นหลบข้างทางใกล้กับจุดที่หมากระเด็น

ตกลงไป หลังจากตั้งรถแล้ว มองลงไปดูที่ข้างทาง กะจะมองดูว่ามันเป็น

อะไรมากหรือเปล่า หรือตาย

แต่มองเท่าไหร่ก็ไม่เห็น แค่ชั่วไม่ถึงสามนาที มันเป็นไปไม่ได้เลย

ตรงที่มันวิ่งมาจากประตูวัด เพื่อข้ามมาอีกฝั่งที่เป็นเมรุ แปลกมาก

ผมหันมาสำรวจตัวเองและรถต่อ

รถคอเอียง กระจกหลุด เหลือแต่ก้านเหล็ก ผมจำได้ว่าหน้าอกผมกระแทก

ไปตรงจุดนั้น ซึ่งที่จริง ผมต้องถูกเหล็กก้านกระจกแทงทะลุอกแล้วแน่นอน

ผมเปิดเสื้อดู พบแต่รอยถลอกตามตัว และรอยรูปหนุมานใต้ราวนม

ช่วงนี้เอง ที่ผมยกมือท่วมหัว นึกถึงหลวงพ่อท่าน

ใต้ราวนมเป็นรอยแดงเป็นรูปหนุมานที่ผมคล้องอยู่

หนุมานกันเหล็กไว้ทั้งองค์

นึกภาพแล้วให้เสียวมาก ถ้าไม่มีหนุมานนี้กั้นไว้ ไม่รู้จะออกมาสภาพไหน

ปัจจุบันรอยนี้จางลงไปมากจนแทบไม่เห็นแล้ว

นี่คือส่วนหนึ่งเท่านั้น สำหรับอิทธฤทธิ์ปาฏิหาริย์ของหนุมานวัดเนินฯ

ขอเล่าสืบความอีกนิด

หลังจากนั้นผมให้นึกถึงน้าคนหนึ่ง ที่วัดเนินฯ

น้าท่านนี้ ท่านคงมีเจโต หรืออะไรสักอย่าง ที่สามารถเห็นได้

ผมจึงได้ไปปรึกษาท่าน

น้าคนนี้อายุ ห้าสิบกว่า(ปัจจุบันเสียชีวิตไปแล้ว)

เขาก็ดูให้ เขาบอกว่า คนงานที่เป็นผู้หญิง

เอาผงกระดูกผีมาละลายในบ่อในห้องน้ำ

เพราะเขาทำอะไรมาตรงๆ ไม่สามารถทำอะไรผมได้ จึงต้องใช้วิธีนี้

แล้วเวลาเราตักอาบ หรือบ้วนปาก ล้างก้น มันก็เข้าไปเต็มๆ

อย่างไม่มีทางหลีกเลี่ยง

ผมมาถึงบางอ้อได้ว่า ช่วงหลังๆ คนงานหญิงคนนี้ ขัดห้องน้ำบ่อยผิดปกติ

อาทิตย์ละสองสามครั้ง

น้าเขาบอกว่า พวกนี้จะเอาให้ถึงตาย ให้ตายแบบอุบัติเหตุ

ตำรวจจะได้ไม่สงสัย

...

ขอจบไว้แค่นี้ก่อนนะครับ ไว้จะมาเล่าให้ฟังอีก

6. วชิรปราการ

...................

ที่ผมมี เป็นพระผงองค์เล็กๆสักปลายก้อยครับ

สมัยท่านสร้าง(ทนายวัด เขาว่างั้น ถ้าจำไม่ผิดน่าจะชื่อเกษม เสียชีวิตแล้ว)

นี่ผมก็ลืมไปเลย

เดี๋ยวต้องไปถ่ายรูปมาให้ชมกันครับ

7. วชิรปราการ

.................

ครับ แล้วจะพยายามนึกเรื่องมาเล่าสู่กันฟังแลกเปลี่ยนประสบการณ์

รอนิด

8. Single Club

Single Club เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    บังเอิญจริงๆ วันอาทิตย์ที่ผ่านมา เพื่อนๆชวนไปงานกินทุเรียนเมืองนนท์ พอถามว่าจัดที่ไหน เพื่อนบอกว่า วัดใหญ่สว่างอารมณ์ ก็หูผึ่ง ตกปากรับคำทันที
    และผมก็ได้เที่ยวตลาด งานทุเรียน ล่องเรือไหว้พระ 9 วัด และ แน่นอน หนุมานหลวงพ่ออ่าง ^_^

ขอบคุณคุณ Sareem มากครับที่แนะนำ

ขนาดไฟล์:
      96.2 KB
      เปิดดู:
      182
      ขนาดไฟล์:
      94.8 KB
      เปิดดู:
      505
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2010
  9. Single Club

Single Club เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    ขอบคุณครับ จะรอชมครับ

10. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

พระยาอนุชิต ของ อ.ธรรมนูญ หลวงปู่เกลี้ยงท่านก็เป็นคนเสกครับ ผมติดตัวตลอดเลย เวลาอาราชธนาท่องว่า หะนุมานะอะอัด อ.ธรรมนูญท่านเป็นคนบอก ให้ปลุกเป็นประจำ ใช้เสกข้าวกินได้

11. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอบคุณครับ :)

12. kiati_sak

สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ใครมีหนุมานเอามาให้ชมหน่อยครับ วันนี้เอาของหลวงพ่อแลวัดพระทรงเพชรบุรี มาให้ชมกันครับ แบบบูชา

ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      160
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      275
      ขนาดไฟล์:
      1.5 MB
      เปิดดู:
      128
      ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      184
  13. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    เหรียญพญาอนุชิต ปี 51 อ.ธรรมนูญ ชลบุรี อาจจะถ่ายไม่ค่อยดีนักนะครับ

ยันต์ที่เห็นด้านหลัง เป็นยันต์เกราะเพชรพระอาทิตย์ เป็นยันต์คู่สำันักบัวแปดกลีบครับ

14. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าที่สำนักฯมีท่านย่าฯให้บูชาอยู่หรือเปล่าครับแล้วถ้าไม่สามารถไปได้จะบูชาได้ทางใดบ้างครับ...:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 พฤษภาคม 2010
  15. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าหน้าตักสามนิ้วยังมีอยู่นา ที่ผมเห็นไม่ได้อยู่ในตู้ตั้งอยู่ในโต๊ะพิธีอย่างดี ท่านไทรน้อยวิ่งรถไปเองเลยลงมอเตอร์เวย์แล้ววิ่งเข้าเมืองชลไม่ไกล ใครที่บูชาท่านย่าเฒ่านันทมาตา อ.ธรรมนูญท่านบอกกล่าวให้บูชายังไง ...ผมก็มีประสบการณ์มาแล้วบอกท่านย่าว่าอยากกลับมาทำงานที่บ้านเกิดแล้วได้กลับมาจริงๆ

16. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยไม่สบายนอนสั่นนอนซมมากๆ แล้วก็เห็นภาพท่านอยู่ไม่รู้ว่าฝันหรือเปล่าแต่ที่แน่ๆตื่นเช้ามา สบายสบาย... เลยอยากได้วัตถุมงคลที่เป็นรูปเหมือนท่านไว้บูชาครับ...

17. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ชอบครับ หนุมาน ชอบตั้งแต่เด็กๆเลยมีขุนแผนกับหนุมานนี่ละที่ชอบ สมัยปี 29 เกือบ 30 ประมาณนี้อ่านหนังสือพระอยากได้หนุมานหลวงพ่อคงมากไม่รู้จะไปบูชาอย่างไร เพราะเป็นเด็กไม่เคยไปไปรษณีย์เลยตัดสินใจเก็บตัง แล้วใส่ซองจดหมายส่งไปที่วัด ปรากฏว่าเค้าส่งมาให้ครับ ใส่ติดตัวอยู่นาน มาวันหนึ่งท่านหายไปเฉยเลย เสียดายมากๆ ตอนนี้ราคาไปไกลแล้ว ที่เก็บไว้อยู่ตอนนี้ก็พอมีบ้างครับ ใส่คู่กับชุดตะกรุดแล้วในตัวก็สักไว้(เป็นน้ำมัน)สองสามอาจารย์

ขนาดไฟล์:
      165.3 KB
      เปิดดู:
      337
      ขนาดไฟล์:
      169.6 KB
      เปิดดู:
      316
      ขนาดไฟล์:
      193.4 KB
      เปิดดู:
      296
      ขนาดไฟล์:
      84.1 KB
      เปิดดู:
      610
  18. เด็กไทรน้อย

ท่านใดมีหนุมานหลวงปู่เม้า วัดสี่เหลี่ยมบ้างครับผม เคยได้ยินมานานแล้วแต่ไม่เคยเห็นของจริงเลย...:cool:

19. kiati_sak

เหรียญพญาอนุชิต ปี 51 อ.ธรรมนูญ ชลบุรี อาจจะถ่ายไม่ค่อยดีนักนะครับ

ยันต์ที่เห็นด้านหลัง เป็นยันต์เกราะเพชรพระอาทิตย์ เป็นยันต์คู่สำันักบัวแปดกลีบครับ

เหรียญสวยมากครับคุณ moodam

20. kiati_sak

<LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

ท่านเชฯ ถ่ายรูปแยกเป็นตนๆมาให้ชมบ้างได้หรือเปล่าครับ อยากเห็นรายละเอียดชัดๆ
    แล้วที่ท่านสักหนุมานของอาจารย์ไหนครับ สักหมึกหรือสักน้ำมันครับ ถ้าสักหมึกขอชมรายสักหน่อยได้ไหมครับ