ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. P'TANN

P'TANN เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้ยยยย......ภาพงามๆทั้งนั้นเลยครับ เยี่ยม:boo::cool:

โค๊ตชัดจริงๆมีดเล่มนี้..................สุดยอด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กุมภาพันธ์ 2014
  2. Hamac

Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    งามแท้หยั่งถึง

3. (ปวเรศวร)

(ปวเรศวร) Active Member

สวยๆครับพลาดไม่ได้เลย

4. ura

ura เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    มีแต่ของดีทั้งนั้นเลย

5. kiwikung

kiwikung เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2012
    มือนิ่งมาก สวยมากครับ

6. kiwikung

เหรียญบูชาปู่ขาวครับ โชว์อย่างเดียว ห้าม...ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      613.2 KB
      เปิดดู:
      79
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2014
  7. marnburapa

marnburapa เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ขอเล่าประสบการณ์ เทพทันใจสักนิดคับ อันนี้เป็นประสบการจาก แม่ของผม นะคับ
    เรื่องมีอยู่ว่า แม่ผมเป็นแม่ค้าเปิดร้านขายของในตลาด และทีนี้ตลาดจะมีแผนการปรับปรุงขนานใหย่ ซึ่งโซนที่จะโดนปรับปรุงนั้นร้านของแม่ผมอยู่ในโซนนั้นด้วย ก่อนจะเริ่มทำการปรับปรุง แม่ผมไปขอจากเทพทันใจว่าอย่าให้โดนย้ายร้าน หลังจากนั้นก่อนเริ่มการปรับปรุงจริงรายชื่อร้านที่ต้องย้ายทั้งหมด มีร้านแม่ผมที่ไม่โดนย้ายร้านเดียว แม่ผมเล่าให้ฟังว่า ชอบมีคนมาถามว่า ร้านนี้มีอะไรดีนะ ร้านอื่นโดนย้ายหมดเลย ร้านนี้ไม่โดนร้านเดียว แล้วจะบอกยังไงดีล่ะ คับหุๆๆ

มีประสบการเรื่องค้าขายของแม่ผมอีกเช่นกันคับ แต่เด่วจามาเล่าภายหลังนะคับ วันนี้ฝากเรื่องเดียวก่อง ขอบคุณคับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2014
  8. TaO_kd

TaO_kd Active Member

ใช่แล้วครับพี่ ผมเต๋าครับ
    สวัสดีเช่นกันครับพี่ หลังจากเข้าพิธีไหว้ครูฝากตัวเป็นลูกพ่อแล้ว ขอฝากตัวเป็นน้องพี่ตั๋นอีกคนนะครับ
    วันไหว้ครูที่ผ่านผมได้คิวอันดับท้ายๆ(เพราะมีคนอื่นลัดคิวไปหมด)เลยได้รู้จักกับน้องหนุ่ม ถ้าจำไม่ผิดนะ
    ผมเลยถามน้องเขาว่ารู้จักพี่ตั๋น และพี่ตู่ไหม น้องเขาเลยชี้ให้ผมดู ก็เลยเข้าไปสวัสดีทักทายกับพี่ทั้งสองอ่ะครับ
    หลังจากพีธีไหว้ครูเสร็จ ผมก็เดินมาดูที่ตู้วัตถุมงคลแป๊ปเดี่ยว หลวงพ่อท่านก็ถือพานดอกไม้มาว่านตรงหน้าตู้วัถตุมงคล
    มีทั้งดอกไม้และเหรียญ ผมก็เก็บมาบูชาเป็นเหรียญขวัญถุงใส่ในกระเป๋าสตางค์ได้ไหมครับ แล้วเหรียญนี้ใส่ในพานในงานไหว้ครู
    ทำไม่ครับ สอบถามไม่รู้จริงๆครับ แล้วเหรียญนี้ดีด้านไหนอ่าครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

9. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

กราบพ่อเณร
    วันนี้ขอเล่าเรื่อง น่ายินดีเรื่องนึงครับ

อาทิตยืช่วงงาน มาฆะบูชา ได้เข้าไปช่วยงาน และมีพี่ผู้หญิงคนนึง มาเช่าบูชาวัตถุมงคล แต่ไม่รู้จะบูชาอะไร ผมเลยแนะนำบูชาแม่นางกวักองค์เล็ก เพราะแก ขายของ โดยผมบอกอธิฐานดีๆนะครับ พ่อเสกให้เต็มที่ มีดวงจิต

ปรากฎอาทิคย์ที่แล้ว พี่เขากลับมา เจอผม เขามาไหว้ขอบคุณใหญ่เลย บอกดีใจมาก ขอบคุณมาก ได้แม่นางกวักไป วันต่อมา ถูกหวย ทั้งๆที่ไม่เคยถูกหวยมาก่อน เขาแน่ใจว่าเพราะแม่นางกวักแน่นอน ขอบคุณแล้วขอบคุณอีก ไอ้ตัวผมเองก้ งง งง เพราะจำพี่เขาไม่ได้ แต่ก้ยินดีกับพี่เขาด้วยครับ

นี่เป็นแค่เสี้ยวหนึ่งที่คนบูชาวัตถุมงคลพ่อเณร แล้วเจออะไรดีๆ

เดี๋ยวคาราวหน้าจะมาเล่า อะไรเด็ดๆอีกครับ

10. bojakn

bojakn เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2011
    สวยงาม จริงๆครับ บารมี หลวงปู่ฤาษีขาว หลวงพ่อเณรคุ้มครองรักษาครับ รวยๆๆๆ :cool::cool:

11. chalakorns

chalakorns เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ภาพชัด สวยมากครับครบทุกมุมจริงๆ
    มีดชุดนี้สุดๆครับ เจตนาดีมากๆ
    ที่หลวงพ่อเมตตา จัดเต็มมากๆ
    และอีกท่านนึงที่ลืมไม่ได้เลย
    ขอขอบคุณพี่ตั๋น ที่เห็นน้องๆอยากมีมีดหมอของพ่อไว้บูชา
    และพี่ตั๋นเมตตาดำเนินการทุกอย่าง เผื่อน้องๆทุกคน
    วันงานเริ่มให้บูชาปุ๊ปผมจึงบูชาคนแรกเลย อิอิ
    บารมีครูปู่ขาว บารมีหลวงพ่อ และพี่ตั๋น+หมอแก่น
    มีดชุดนี้ไม่ธรรมดาแน่ๆ ใครพลาดแล้วจะเสียใจ นะครับจะบอกให้

12. kiwikung

ใช่คนแรกเร้อ อิอิ

13. bojakn

ใช่คนแรกเร้ออออ อิอิ ^^ (แซวเล่นนะครับพี่อาร์ท)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2014
  14. P'TANN

โชว์เนื้อเงิน(กรรมการ)เลยนะครับเสี่ยวี

ถ้าจะให้งามขอชัดๆ ด้านหน้า/ด้่านหลัง จะดูรายละเอียดหน่อยครับ

15. P'TANN

สาธุ ครับ มีประสบการณ์ดีๆนำมาเล่าสู่กันฟังนะครับ:cool::cool:

16. P'TANN

ครับ...น้องเต๋าพบกับคราวหน้าทักทายนะกันได้นะครับ

แล้วน้องหนุ่มใช่ hnoom11 พี่ยังไม่เจอครับแล้วน้องเค้ารู้จักพี่ได้งัย

เหรียญในขันครูมีอยู่2อย่างคือเหรียญปู่ขาวทางวัดแจกให้นำกลับไปบูชา

ส่วนเหรียญสตางค์เป็นค่าคายหรือค่ากำนลครู นำไปเป็นขวัญถุงได้ใส่กระเป๋า

ใส่เก๊ะตังค์ได้ครับ

17. P'TANN

เป็นความเมตตาของหลวงพ่อท่านมากกว่าครับ

เพราะจริงๆท่านจะจัดทำอีกครั้งก้อตอนท่านฉลองอายุวัฒนะ ๖๐ ปี อีกนาน

พี่ก้อเลยไปขออนุญาตท่านเพราะเห็นว่าลูกศิษย์หลายๆคนอยากมีเก็บไว้บ้าง

ในการจัดทำมีดหมอบูชาครูครั้งนี้เป็นกรณีพิเศษจริงๆครับ

มีดหมอส่วนมากจะใช้แก้ใช้กัน แต่มีดหมอบูชาครูครั้งนี้ใช้ในทางด้านเมตตา

มหานิยมได้ด้วยครับ มีน้องๆหลายคนนำไปใช้ได้ผลมาแล้ว และpmมาเล่าให้ฟัง

18. P'TANN

ใครจะได้ก่อนได้หลังไม่ใช่ปัญหาครับ

เพราะทุกเล่มเสกเหมือนกันพร้อมกัน ก้อต้องดีเยี่ยมเหมือนกันครับ

19. bojakn

หลวงพ่อท่านเมตตามากจริงๆครับพี่ตั๋น ดีใจมากครับที่ได้มีของมงคลของท่านไว้บูชา ^^

20. bojakn

ครับพี่ตั๋น ดีเยี่ยมแน่นอนครับ :cool::cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2014