ใครมีประสบการณ์วัตถุมงคลหลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีบ้างครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ura, 23 พฤศจิกายน 2010.

1. bunzenji

bunzenji เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤษภาคม 2014
    ขอบคุณครับรอชมรูปครับ

2. wingwon1234

wingwon1234 สมาชิก

1 มิถุนายน 2014
    วันนี้ได้ไปเข้าวัดทุ่งมาครับ ในใจกะหวังจะไปบูชาวัตถุมงคลหลวงพ่อเพื่อไปฝากผู้หลักผู้ใหญ่ที่ทำงานของผม และที่สำคัญที่สุดคือจะไปบูชาล๊อคเกตล็อกเก็ตญาณวินโยหลังพระสีวลี ที่ผมมองไว้ตั้งแต่อาทิตย์ก่อน แต่ที่น่าเสียดายคือ หลวงพี่ท่านบอกว่าหมดแล้ว มีมือดีจากชุมพรมาบูชาไปก่อนผม ๕๕๕ บอกตรงๆเลยว่าเสียดายมาก เพราะผมรอเก็บตังก่อน แต่พอตังครบ โดนชิงไปแล้วผมเลยปลอบใจตัวเอง โดยการบูชาชิ้นอื่นแทน และที่ดีใจที่สุดได้เข้าไปกราบหลวงพ่อและหลวงพ่อก็เมตตารดน้ำมนต์ให้ด้วยครับขนาดท่านไม่สบายท่านก็ยังเมตตาต่อศิษย์ผมนับถือและศรัทธาหลวงพ่อมากๆครับ
    ผมอยากทราบว่า
    -ล็อกเก็ตญาณวินโย แบบที่มีตะกรุดแต่ไม่มีพระสีวลี ใช้แทนแบบมีพระสีวลีได้ไหมครับ พุทธคุณเหมือนกัน หรือ ต่างกันขนาดไหน
    - หากผมบูชาล็อกเก็ตญาณวินโย แบบมีตะกรุดแต่ไม่มีพระสีวลี แล้วบูชาพระสีวลีลอยองค์ องค์เล็กของหลวงพ่อมาติดไว้หลังล็อกเก็ตญาณวินโย ได้ไหมครับ
    - หากผมโพสหรือทำประการใดผิดพลาดขออภัยพี่ๆมาใน ณ ที่นี้ด้วยนะครับ จาก สมาชิกใหม่หัวใจเคารพหลวงพ่อเณร

3. bunzenji

รู้สึกว่าผมเห็ฯท่านแว๊วๆนะ ท่านใส่เสือสีดำรึเปล่านะ ทรงผมผมยาวเต็มหัวแต่ไม่ได้ยาวมาก ผมก็ไปมาครับวันนี้ไปบูชาโปรเตอร์มา ผมเลยขอรายเซ็นหลวงพ่อ หลวงพ่อก็เซ็นให้แล้วก็ลงยันต์ ซ้ายกับขวาให้ด้วย แล้วก็ไปช่วยหลวงพี่จัดเบาะ ที่โบถสใหญ่ แล้วผมก็กลับพรุ่งนี้จะลงรูปให้ชมกันครับแต่

4. wingwon1234

ครับพี่bunzenji ใช่ครับพี่ ผมจำได้อยู่ว่ามีพี่ท่านนึงบูชาโปรดเตอร์ไป เป็นพี่ใช่ไหมครับ เพราะตอนนั้นผมยืนอยู่ตรงนั้นพอดี พอผมบูชาเสร็จก็เข้าไปกราบหลวงพ่อเลย พร้อมทั้งขอพรจากหลวงพ่อด้วยครับ เพราะ18 ก.ค.57นี้จะประกาศผล งานราชการที่ผมสมัครไว้อะครับเลยมาขอพรจากหลวงพ่อครับ :cool:

5. bunzenji

ผมใส่เสื้อสีขาวกางเกงดำครับ ผมได้โปสเตอร์ผมก็เดินไปหาหลวงพ่อเลย ตอนเดินไปผมเห็นคนมองว่าผมถืออะไรมาเดินไปทางหลวงพ่อ รู้สึกว่าจะมีคนบูชาเหมือนผมนะ

อยากให้สมหวังก็สวดมนต์ก็ดีครับ ผมสวดมนต์ทุกวันครับ จะเร่งให้สมหวังเร็วขึ้น

ท่านตนโอวันติน รอผู้รู้มาตอบครับผมเด็กใหม่ยังไม่รู้ครับหลับตาบูชา ชอบอันไหน ก็บูชาอันนั้น แต่บูชาหลายรายการละ วันนี้เป็นวันแรกที่บูชาผ้ายันต์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2014
  6. kiwikung

kiwikung เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2012
    ใช้แทนกันได้ครับ รูปพ่ออุ้มบาตร คือมีกินมีใช้ตลอดครับ

7. wingwon1234

ขอบคุณมากๆครับพี่ :cool:

8. กงจักร009

กงจักร009 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2014
    ผมเคยไปกราบ หลวงพ่อเณร ที่วัด หลายปีแล้วครับ และได้ถวายเพลท่านด้วย ไปทีไรจะเจอท่านฉันเพลกับหลวงปู่ครูบาคำเป็ง ทุกครั้ง ไม่แปลกครับว่าทำไมวัตถุมงคลของท่าน ถึงบูชาติดตัวแล้วมีประสบกราณครับ เพราะ ครูบาคำเป็งได้เสกให้ด้วยครับตอนยุคแรกๆ ครับ และมวลสารบางอย่าง ครูบาคำเป็งได้มอบมาให้ผสมทำวัตถุมงคลด้วยครับ

9. วีระชัยมณี

วีระชัยมณี เป็นที่รู้จักกันดี

กราบพ่อเณร
    ล็อกเก็ตพ่อเณรอุ้มบาตร ท่านเสกเหมือนกันครับ คือ มีลาภตลอด
    เพราะสังเกตุว่าพระ แต่ละองค์จะมีบาตรได้ หนึ่งบาตร และบาตรอันเดียวนี้ละ เลี้ยงพระได้ตลอดไป นี่คือ อุปเทห์ของรูปพ่อเณรอุ้มบาตร คือมีกินมีใช้ ไม่มีอดอยากตลอดไป และยิ่งเพิ่ม บารมี พ่อเณรเข้าไปอีก ไม่ต้องอธิบายเลยครับ

ส่วนด้านหลังนั้นก็จะต่างๆกันไป หากไม่มีพระสิวลี ก็บูชาแยกได้ครับ เหมือนกัน เพราะ พ่อเณรอธิฐานจิตเหมือนกันครับ ไม่ต้องห่วง

ผมเอง ไม่ค่อยได้แขวนวัตถุมงคลพ่อเณรครับ เพราะจะสวดมนต์ทุกวัน บูชาคุณพ่อเณรตลอดครับ ตามที่พ่อเณรสอนไว้ และหากมีเรื่องสำคัญๆ ก็จะเข้าไปกราบพ่อเณรที่วัดเองเลยครับ แต่ผมเองจะไม่ค่อยได้เข้าไปกราบท่านเอง ที่ท่านนั่งอยู่หรอกครับ แต่จะกราบท่าน นอกห้องเลยครับ ทุกครั้งไป ใจเราเคารพท่าน ท่านจะคุ้มครองเราเองครับ ไม่ต้องกังวล

น้องๆท่านใดเข้าวัด แล้วบูชาวัตถุมงคล หากเจอพี่ก็ทักทายกันได้ครับ ปกติ พี่จะยืนอยู่หน้าตู้ห้องวัตถุนั่นละครับ คอยแนะนำช่วยเหลือ บางท่านที่หา สิ่งที่อยากบูชาไม่เจอ ทักทายกันได้เลยนะครับ ไม่ต้องเกรงใจ ลูกพ่อเณรเหมือนกัน

10. kiwikung

แหม่ประโยคสุดท้ายนึกว่าให้มาขอพี่อเล็กซ์ 555

11. kiwikung

เข้าวัดมาครับ บูชามานิดหน่อยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      115
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2014
  12. kiwikung

ด้านหลังครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      125
  13. วีระชัยมณี

กราบพ่อเณร
    ขอได้ครับเสี่ย แต่ม่ายมีไรจาให้ 555
    หากพี่น้องท่านใดอย่กได้ของดีๆเด็ดๆของพ่อเณร ขอได้ที่เสี่ยวีครับ กรุพระของพ่อเณรเรยยย 555

14. chalakorns

chalakorns เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2007
    ทั้งเสี่ยวี ทั้งอเล็ก กรุใหญ่ทั้งคู่แหล่ะครับผมว่า
    กรุของท่านอเล็ก ถ้าไม่ค่อยพก ส่งมาครับเดี๋ยวผมช่วยพกให้นะครับ

15. Hamac

Hamac เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    กราบพ่อเณร และสวัสอีพี่น้องทุกท่านครับ

16. วีระชัยมณี

กราบพ่อเณร
    นั่นไง ท่าน พี่อาร์ท 5555
    วันนี้จะมาเหลา เรื่อง องค์เทพทันใจครับ
    หากท่านใดไปวัดวันงาน อาสาฬหบูชา และวันเข้าพรรษา จะพบคนมาไหว้เทพ ทันใจ มากมาย ต่อคิวยาวเหยียดมากๆๆๆๆ เพราะอะไร

ผมเองก้ งง งง ตอนวันงานทามมายมากันมากมายอย่างนี้หว่า จน พ่อท่านลงเทศน์ พวกที่มาบวช ท่านเลยเฉลยว่า
    รู้ไหมว่าทำไมคนมาไหว้ เทพทันใจกันเยอะมากๆ เพราะว่า อาทิตย์ก่อนนี้มี นักธุรกิจคนหนึ่ง ค้าขายอยู่แถวลาดกระบัง แล้วถูกโกงไป 23 ล้าน จนผ่านไป 6 ปีแล้ว ตอนนี้หมดตัว เข้ามากราบหลวงพ่อ ไม่มีแม้เงินจะทำบุญ ท่านเลยให้ไปไหว้ เทพทันใจซะ โดยมีเครื่องไหว้ 50 บาท แต่เขาบอกว่า ผมไม่มีเงินแม้จะซื้อเครื่องไหว้ ท่านเลยให้เงินไป 100 บาท เขานำไปบูชาเครื่องไหว้ 50 บาท และทำบุญ 20 อีก 20 นำกลับบ้านไปบูชา และอีก 10 บาท นำมาถวายคืนพ่อเณร

ปรากฎว่า 3 วันหลังจากนั้น ลูกหนี้นำเงินมาคืน 23 ล้าน ครบถ้วน แม้จะหายไปตั้ง 6ปี งง เรยยยย
    หลังจากนั้น ปากต่อปากครับ พี่น้อง คนแถวลาดกระบังมากันให้ตรึมมมมมม ทั้งวัน ต่อคิวยาวเหยียด ยืนรอกัน นานมากๆๆ กว่าจะได้ไหว้ แต่ก้ อดทนยืนรอ

นี่เป็นเพียง เสี้ยวหนึ่งของบารมี พ่อเณร และ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ในวัดทุ่ง ของเรา

ปล ท่านใดเข้าวัด แล้วเห็นองค์เทพ องค์ใหม่ๆ ประทับบนนกยูง ไหมครับ ท่านใดรู้จักพระนามท่าน และรู้จักประวัติท่านจะมีรางวัล รับได้ที่เสี่ยวี (อิ อิ)
    เดี๋ยว ว่างๆ จะมาเหลาเรื่องของ องค์ท่านให้ฟังอีกกกกกก บอกได้แค่ว่า หากพ่อท่านนำมาให้บูชา แสดงว่าไม่ธรรมดา

17. คนอย่างเทพ

คนอย่างเทพ สมาชิก

สาธุๆครับ

18. kiwikung

อิอิ จะเจอแต่ความฮานะครับ

19. kiwikung

หุหุ :cool:

20. kiwikung

งั้นเป็นยันต์ ต.บ. จากอเล็ก นะครับ อิอิ